O_sun_O Tại 11-11-2011 09:30:39

Làm gì đây trong thời gian ôn thi đại học lần 2?

Mình vừa rớt đại học, bố mẹ cũng ko cằn nhằn gì nhưng ở nhà hoài buồn quá ko có gì để làm cả
(ko phải mình lười học đâu thi y dược sài gòn mà mình chỉ thiếu 0,5 thôi) ăn, ngủ, game, phim chán phều
bạn bè cũng ko có vì tất cả đều đã đổ đại học hay cao đẳng(huhuhu) Chắc mình ko thi đại học năm sau được rồi!
Vì mình đã chết như một con gián vì chán! Ko biết các bạn đã từng trải có kinh nghiệm gì xin chia sẻ! Em đây lắng nghe hết mình!

furin03 Tại 8-5-2013 08:04:35

Năm ngoái mình cũng rớt Đại học,rất buồn nhưng mình lo lắng cho tương lai nhiều hơn.Lúc đò mình không biết phải làm gì cả.Ở nhà ôn thi Đại học lần 2 thì cũng chẳng biết làm gì trong suốt 1 năm đó cả.Cuối cùng mình dùng thời gian 1 tháng từ khi nhận được kết quả để xem lại bản thân mình,nhìn nhận lại tất cả moi. việc để có quyết định sáng suốt hơn.Cuối cùng mình vấn quyết định thi lại lần 2.Mình lập ra kế hoạch cho từng tháng,mỗi tháng ôn tăp những phần kiến thức nào và mình cũng chia thời gian sinh hoạt trong ngày cho hợp lí.Đặt ra từng mục tiêu và cố gắng hoàn thành nó.Trong thời gian đó vừa ôn tập mình cũng sắp xếp thời gian ngỉ ngơi.ăn chơi hợp lí,dành thời gian làm những việc mà trước đây minh chưa có thời gian làm.1 năm sẽ trôi qua rất nhanh.Chúc bạn ôn thi tốt và thi đỗ Đại học lần 2.
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: Làm gì đây trong thời gian ôn thi đại học lần 2?