solkhin Tại 26-3-2013 16:00:07

violetrose gửi lúc 26-3-2013 01:59 static/image/common/back.gif
Em chào chị Sol,

Em cũng muốn hỏi nhiều câu ạ, nhân dịp Sinh Nhật chúc chị trẻ khỏ ...

Chị là người mà em ấn tượng từ khi biết nghề “đi lang thang, nói lảm nhảm” của chị, vì em cũng học QTKD DL-NH-KS ra mà không theo nghề, nhưng rất ngứa nghề và thích đi lang thang, hì hì, nên em ngưỡng mộ chị lắm lắm ạ.

1/ Làm nghề HDV lâu năm có khi nào chị chán ghét nghề và chán đi du lịch chưa ạ?
=> Chán nghề thì chưa, nhưng chán cách làm du lịch của VN mình thì có {:451:}

2/ Niềm đam mê với nghề nghiệp này là những gì vậy chị mà níu kéo chị những 10 năm thế kia ạ?
=> Là những chuyến đi, những nét khác biệt của các vùng miền, là những con người khắp nơi trên xứ mình, dù nghèo khó nhưng vẫn rất can đảm, kiên cường....

3/ Vào nhà Bin thì chị thấy yêu Bin hơn hay là ghét Bin hơn (khi thấy có nhiều người iu Bin quá xá ^_^)
=> Bin như 1 cậu em trai, càng biết rõ hơn nhiều điểm về người ấy thì càng yêu hơn {:539:} {:539:} {:539:} !

4/ Nếu có cơ hội gặp Bin (tại VN thì càng tốt, k thì vòng vòng châu Á mình), chị có muốn đi gặp không vậy chị?
=> Tất nhiên là đi rồi... {:537:} {:507:} {:539:}, nhưng không phải lần này {:512:}

5/ Trong các phim Bin đóng thì chị thích vai nào nhất ạ? Và chị mong Bin đóng vai diễn gì trong tương lai?
=> Dong Soo! Vì quá trình cống hiến, hoạt động nghệ thuật và cả sự can đảm khi dám đóng lại vai của sunbea Jang Dong Gun của Bin! Và cả tính cách cùng cái kết bi hùng của Friends, Our Legend1
Vai gì đó lạ lạ, đểu đểu hay phản diện càng tốt! Để coi Chàng hóa thân như thế nào {:506:}

6/ Tại sao chị iu Bin và tính cách nào/ điểm nào của Bin mà chị thấy đáng iu nhất ạ?
=> Này Tím, yêu thì cứ đâm đầu vào mà yêu thôi {:523:} (tuổi này mà còn si mê, ngu dại được thế thì nên mừng đó {:464:}). Nhưng chị nể Hắn vì sự hy sinh hết mình cho nghệ thuật, sẵn sàng chấp nhận tất cả các khó khăn để thử nghiệm các loại vai!

7/ Còn về vụ SHC thì khi nào chúng em có thể làm đơn gia nhập vào hội được hả chị ơi? Nghe chị nấu ăn ngon nhiều nên em cũng kết lắm ấy. Hì hì.
=> Chờ nàng Táo vào thì chúng ta làm 1 chầu hoành tráng nha! Muốn ăn món gì thì cứ lên thực đơn, món nào chị làm được thì sẽ "cống hiến" {:452:}

8/ Bọn em hay nói đùa rằng, 5 năm – 10 năm sau sẽ dẫn con cái đi offline nhà Bin, khi đó liệu có còn gặp chị không chị ơi?
=> Tại sao không??? Biết đâu khi đó chị sẽ có thêm 1 đàn con đỡ đầu lít nhít thì sao??? {:474:}

solkhin Tại 26-3-2013 16:13:41

mynam911 gửi lúc 26-3-2013 10:05 static/image/common/back.gif
e cũng góp vui, hi hi, tối nay trước khi lên ghế lần 2 chị nhớ tắm rứa trước nhá{:1 ...

1. Chị làm bên du lịch, chị thấy nghề nghiệp hiện nay đã thực sự như chi mong muốn chưa? chị có tính đổi nghề ko ạ, Địa điểm nào chị iu nhất khi c đi tour mà c cứ muốn quay lại đó ạ ?
=> Phần đầu của câu hỏi giống mấy nàng kia nha Nấm {:492:}
Ở xứ mình thì chị mê / yêu nhất Hội An. Mỗi năm ít nhất chị cũng phải quay lại đó 1 lần nếu phải đi tour. Còn đi chơi thì ít ra phải ở đó 1 tuần, chẳng để làm gì, chỉ để lê la tận hưởng cái không khí của Phố mà thôi! {:539:}

2. Quê gốc của chị ở đâu ạ, cóở ngoài Bắc như một số chị e nhà ta trong Nam ko ạ?
=> Trên CMND thì ghi "nguyên quán: Bến Tre", nhưng chị sanh đẻ ở Sài Gòn!

3. Cơ duyên nào dẫn chị đến nhà mình ạ, có gian khổ lắm ko,? vào nhà chị thấy vui ko ạ?
=> Không gian khổ lắm đâu, chỉ có điều làm SR 1 thời gian. Vào thì có thêm 1 chỗ giải stress rất hiệu quả, 1 nơi "cai nghiện" "bia bọt", "bù khú" mà không trung tâm nào làm hay hơn {:521:}

4.chị yêuBin từ lúc nào, từ bộ phim nào, chị yeu Bin trong phim đó thôi hay khi gặp Bin rồi chịcso muốn xem hết những phim của Bin đóng ko?
=> Biết Chàng từ Sega, sau đó là 1 màn "huy động" nhân lực IT quen biết để download hết tất cả các phim của Chàng để coi cho hết!

5. Chị có mong BIn sớm lấy vợ ko ạ?
=> Không, để Hắn tự do vài năm nữa, tầm 35 thì lấy vợ, vừa tậu trâu lại được cả nghé càng tốt {:504:} {:513:} {:522:}

6. Nếu được gặp Bin một lần chị sẽ làm gì ?
=> Bin, ngồi xuống đây, cười cái cho tui coi đi nào {:523:} !
Xong chị sẽ lấy cây thước ra, đo xem cái lún đồng tiền của Hắn sâu cỡ nào mà nỡ làm chị em nhà ta chết chìm trong đó {:539:}

7. Sao chị nấu nướng giỏi vậy, chị ra HN chị nấu cho bọn e ăn được ko ạ ( tại nhà C Thôi Bị Táo ^^)?
=> Sẵn sàng! Nhưng chỉ biết nấu mấy món miền Nam thôi à nghen {:525:}

8. Ra Bắc c mong được nhìn thấy ai nhất ạ?
=> Jin đại ja hâm đơ của lòng Sol

9. CHị có ấn tượng sâu đậm nào về Mót nhà mềnh ko ạ
=> Sao "hắn" có thể ốm "đói" xương xẩu như thế được vậy??? Mình cần phải diet bao nhiêu ngày mới được vóc dáng "mình hạc xương mai" như hắn đây {:503:} ???

10. Chị ơi Thi thoảng chị có nhớ em ko ạ ? ( e muốn gặp chị, hè này c ra HN nhóe)
=> Có, chị thường xuyên nhớ đến em, vì chị rất thích ăn NẤM {:539:}

mynam911 Tại 26-3-2013 16:31:32

solkhin gửi lúc 26-3-2013 16:13 static/image/common/back.gif
1. Chị làm bên du lịch, chị thấy nghề nghiệp hiện nay đã thực sự như chi mong muốn ...

e cũng chưa đc đi đâu lần nào chị à, lớn tướng thế này mà e chưa đc vô MN thân iu

đến cả Đà nẵng hay Hội AN e cũng mong được vào đó quá, nghe nói phố cổ đẹp và ấm áp lắm hả chị,

nghĩ đến chị, e lại nghĩ, bit, hồi xưa học chăm chỉ, rùi học ngành du lịch, hihi, đc đi đay đi đó, mỗi tội e say xe nên ngúm luôn ý định, hoài bão{:541:}

Miền nam nấu hay cho đường lắm hả chị, món nào cũng ngọt hả chị, Bến tre chắc nhìu kẹo dừa lắm c nhỉ, à
chị ới, có lần e xem tivi, giới thiệu món bánh xèo miền nam đó, mà á, nta làm ngon cực, em xem tivi mà ực ực mí chẹp chẹp hoài{:505:} nta làm cầu kì lắm, nước chấm cũng làm từ nước dừa đó chị,rồi hòa bột bánh cũng nước dùa nữa, mà bánh xèo e thích ăn lắm ý, ra đến HN thì e thấy ko ngon, chẳng như e nghĩ, chẳng như trên tivi chị à

chị ra HN làm cho chị e ăn món đó nhá

Ambitious Tại 26-3-2013 17:03:52

Em cũng bon chen vào hỏi chị chút {:144:}

1/ Nếu có thể quay ngược thời gian, chị có muốn làm lại điều gì nhất không?

2/ Hiện tại chị có cảm thấy đang gặp vấn đề gì nan giải, hay khiến chị khó xử không?

3/ Thường thì khi chi vào nhà Bin là chị có đang đi tour ko? Và chị vào bằng phương tiện gì (laptop, máy tính khách sạn....)

solkhin Tại 26-3-2013 17:10:49

Ambitious gửi lúc 26-3-2013 17:03 static/image/common/back.gif
Em cũng bon chen vào hỏi chị chút

1/ Nếu có thể quay ngược thời gi ...

1/ Nếu có thể quay ngược thời gian, chị có muốn làm lại điều gì nhất không?
=> Học hành đàng hoàng hơn, không ham chơi nữa, muốn gì làm nấy rõ ràng, để không phải lông bông và lâm vào cảnh "nói năng lảm nhảm" như bây giờ ;-)) {:140:}

2/ Hiện tại chị có cảm thấy đang gặp vấn đề gì nan giải, hay khiến chị khó xử không?
=> Có, đang tìm biện pháp CHỐNG Ế triệt để, nhằm "mang lại nụ cười cho phụ huynh" {:180:} {:180:} {:180:}

3/ Thường thì khi chi vào nhà Bin là chị có đang đi tour ko? Và chị vào bằng phương tiện gì (laptop, máy tính khách sạn....)
=> Từ ngày biết tới nhà Bin, chị đi tour trở nên "ngoan hiền" hẳn, không la cà bù khú với đám bạn nữa, mà lại về khách sạn, ôm laptop vào nhà Bin, nuôi rồng và xxx {:181:}

P/S: Quản gia đừng cà nanh nha, chút tối sẽ trả lời hết mớ câu hỏi của em, Ai kêu hỏi chi nhiều dzữ dzị chòi {:148:}

jinjin Tại 26-3-2013 18:17:17

solkhin gửi lúc 26-3-2013 16:13 static/image/common/back.gif
1. Chị làm bên du lịch, chị thấy nghề nghiệp hiện nay đã thực sự như chi mong muốn ...

Định đọc hết cả mớ câu giả nhời của c rồi mới hỏi cơ mà c làm e k kìm đc phải rep luôn đây{:452:}
À,trước hết để e kể c nghe 1 câu chuyện;)).Chuyện kể rằng,ngày xửa ngày xưa ở 1 cái chòi rách nát cũ kỹ có 1 ng tự xưng là Tồ tẹt dưới sự chứng giám của ce nhà Bin đã cắt máu ăn thề,người tuyên thệ "Từ nay trở đi kẻ nào dám gọi Jin của ta là Jin hâm thì sẽ phải chết với cái mồm ngập ngụa chip"{:482:}.Từ đó trở đi,để tránh phạm húy & cũng là để thoát khỏi hình phạt đáng sợ kia nhất nhất ce đều thống nhất gọi e là Jin h*m.Quả là 1 HE cho câu chuyênnày phải k c?{:480:}.E kể câu chuyện này cho c cúng là để giúp c tránh đc 1 SE cho bản thân thôi,c đừng trách e,hãy trách "người ấy" của e{:476:}
Rồi rồi,bh là đến phần hỏi han{:499:}
1,C đã đi off với ce nhà mình 1 lần rồi đúng k ạ?Vậy c có suy nghĩ gì về ce nhà Bin (những ng c đã gặp,nếu có thể hãy nhận xét từng người)?
2,C có thể kể tên 1 số địa điểm đáng để thăm quan ở VN k ạ?(hí hí để e lên kể hoạch ăn chơi;))).Chỗ e làm bh có c chủ quán là dân phượt,nghe c ấy kể là Hà Giang đẹp lắm,c đã lên HG bao h chưa?Cảm nhận của c thế nào ạ?
3,C đã có kế hoạch hay dự định cụ thể nào cho tương lai chưa?(Công việc của c bh đúng là rất tuyệt nhưng chắc là đến 1 lúc nào đó c sẽ k thể tiếp tục đc nữa đúng ạ?)
4,C có suy nghĩ gì về việc kết hôn ạ?thât ra nếu đc e rất muốn sống 1 cuộc sống như c:D
5,C tự chấm điểm cho cuộc sống của c bh đi ạ:">
6,C giới thiệu sơ qua về gia đình c đi ạ:D.Trong gia đình c thân với ai nhất?Tại sao ạ?
7,Công việc của c có những "mảng tối" nào mà người ngoại đạo như chúng e thường k biết k ạ?
8,Nhà Bin có gây ảnh hưởng tiêu cực nào đến cuộc sống của c k ạ?(kiểu như khiến c ngồi 1 chỗ quá nhiều để onl chẳng hạn=)))
9,Món ăn Bắc mà c cảm thấy thích nhất?
10,Tại sao c lại muốn nhìn thấy e nhất ạ*chớp chớp*{:519:}
11,Có điểm nào ở con người Bin khiến c ghét k ạ?

sis_wanabe Tại 26-3-2013 20:36:01

Tới em nhé hí hí, em lội page chưa hết, giả có câu nào trùng thì chị cứ note lại là trùng hộ em nha, chốc em lội page xong nếu còn kịp thì em edithí hí

1. Ngày Lễ Phục Sinh sắp tới thì chị dự tính làm gì? Sẽ đón Lễ phục sinh ở đâu?

2. Kể một kỷ niệm vui nhất trong quãng thời gian chị làm hướng dẫn viên ^^

3. Chị đi đây đó nhiều nơi như thế, có chuyến đi nào đển lại ấn tượng đặc biệt với chị không? Có vô tình cảm nắng anh nào trong những ngày rong ruổi ko;))

4. Điều gì chị thích nhất ở nhà Bin, và điều gì chị ko thích nhất (hoặc là ghét luôn cũng đc :)))) )

5. Ngoài Bin ra thì có dv nào mà chị đặc biệt thích nhiều nhất? Nam nữ đều được, nước nào cũng ok nha chị :">

5. Bộ phim nào trước giờ coi mà chị thấy thích lâu nhất, cả truyền hình hay điện ảnh cũng đc ;))

6. Chị có biết chăm em bé không, nhà chị có mấy anh chị em, chị là thứ mấy trong nhà? Chị có thể giới thiệu sơ về gia đình bên ngoài của chị ko :">

7. Món mà chị thích ăn nhất? Món ghét nhất? Có bao giờ ra hàng quán ăn no nê xong phát hiện quên đem tiền hoặc thiếu tiền trả không?

8. Chị có biết bơi không? Có thích tắm biển không? Biển ở đâu từng đi qua rồi mà chị thấy thích nhất ^^

9. Từ ngày vào kites này ngoài địa bàn nhà Bin thì chị còn hoạt động nhiều ở đâu không? Nơi nào chị thường xuyên ghé đến nhất, ví dụ như box new, phim?

10. Sắp tới tháng 5 là SN em chỉ có thể tặng em toàn bộ tiền kites chị có ko =))))))))))))

solkhin Tại 26-3-2013 20:56:59

jinjin gửi lúc 26-3-2013 18:17 static/image/common/back.gif
Định đọc hết cả mớ câu giả nhời của c rồi mới hỏi cơ mà c làm e k kìm đc phải...

1,C đã đi off với ce nhà mình 1 lần rồi đúng k ạ?Vậy c có suy nghĩ gì về ce nhà Bin (những ng c đã gặp,nếu có thể hãy nhận xét từng người)?
=> Nếu không vì quyển lịch Bin, nhất định sẽ mãi làm SR luôn đó {:505:} ! Chị em nhà Bin đã vượt qua cái gọi là mạng ảo, để là 1 cái gì đó rất thật ngoài đời! Đó là cảm nhận đầu tiên khi gọi Tím ở ngay cổng vào Bin House Café {:149:} , sms cho Quản gia (dù bị ăn quả "lừa" khi cứ tưởng đang bị ngồi chờ "móc mỏ" {:173:} ), là Vịt tẹt "bặm trợn" nhưng lại rất dịu dàng, e thẹn {:160:} , là Mót Si bệnh tật nhưng lại rất xinh gái {:179:} , là Ngọc Huyền nhỏ nhẹ, trầm tư {:180:} , là Maya điệu đà với mái tóc mới duỗi {:161:} , là Nu nhỏ nhắn và được cả nhà chăm sóc tận tình.. dù ăn chay {:183:} , là Gió tới trễ nhưng vẫn mang tới sự sôi động theo đúng nghĩa "Gió" {:173:} !

2,C có thể kể tên 1 số địa điểm đáng để thăm quan ở VN k ạ?(hí hí để e lên kể hoạch ăn chơi;))).Chỗ e làm bh có c chủ quán là dân phượt,nghe c ấy kể là Hà Giang đẹp lắm,c đã lên HG bao h chưa?Cảm nhận của c thế nào ạ?
=> Không nhất thiết phải đi đâu, mà là em sẽ đi với ai, điều đó mới quan trọng {:150:} !
Hà Giang đẹp vì Hà GIang còn hoang sơ, người dân tộc còn hiền lành, chân chất, còn đậm nét hoang sơ như chính họ vậy!

3,C đã có kế hoạch hay dự định cụ thể nào cho tương lai chưa?(Công việc của c bh đúng là rất tuyệt nhưng chắc là đến 1 lúc nào đó c sẽ k thể tiếp tục đc nữa đúng ạ?)
=> Đang tính chừng 3 năm nữa sẽ tạm dừng, làm 1 việc gì đó, mở 1 quán ăn hay 1 quán café chẳng hạn! Nhưng... what will be will be {:181:}

4,C có suy nghĩ gì về việc kết hôn ạ?thât ra nếu đc e rất muốn sống 1 cuộc sống như c:D
=> Chuyện đó không còn là việc quan trọng, nếu "phải duyên phải số nó vồ lấy nhau" thì đành chịu, còn bây giờ, chị thấy vẫn đâu có gì buồn lắm đâu {:161:} !

5,C tự chấm điểm cho cuộc sống của c bh đi ạ:">
=> 7.5, không quá cao mà chẳng quá thấp {:183:}

6,C giới thiệu sơ qua về gia đình c đi ạ:D.Trong gia đình c thân với ai nhất?Tại sao ạ?
=> Ba mẹ và em gái, chị là con lớn! Tất nhiên là với em gái rồi!

7,Công việc của c có những "mảng tối" nào mà người ngoại đạo như chúng e thường k biết k ạ?
=> Có chứ, nhưng tốt nhất đừng biết thì hơn, em à {:173:}, Nếu em không còn ngoại đạo thì chị sẽ nói {:85:}

8,Nhà Bin có gây ảnh hưởng tiêu cực nào đến cuộc sống của c k ạ?(kiểu như khiến c ngồi 1 chỗ quá nhiều để onl chẳng hạn=)))
=> Không hề... chị chủ động được thời gian để vào nhà cơ mà! Chỉ sau khi làm việc xong, hay rỗi rảnh, như bây giờ, thì mới vào lán được!

9,Món ăn Bắc mà c cảm thấy thích nhất?
=> Bún đậu mắm tôm! Việc đầu tiên mỗi lần tới HN, sau khi bỏ hành lý tại khách sạn, là phải ra ngõ Phất Lộc, ngồi ngay hàng chị Hương, làm 1 suất bún đậu, rán giòn mới chịu {:184:}.
Saigon không hiểu sao lại không làm được loại đậu khuôn như ngoài ấy!

10,Tại sao c lại muốn nhìn thấy e nhất ạ*chớp chớp*
=> thứ nhất, bởi em là "đại ja" của chị, và hơn nữa, vì chị bị "ám ảnh" mãi khuôn mặt phờ phạc đáng thương của em hôm đón tiếp Running Man sang Việt Nam {:87:}

11,Có điểm nào ở con người Bin khiến c ghét k ạ?
=> Hắn cứ mãi như ông cụ non, chẳng chịu tham gia games show nào để bộc lộ thêm bản chất con người Hắn cho chị em chúng ta biết! ghét {:290:}

KeoBong0508 Tại 26-3-2013 21:12:29

mấy bữa ghế nóng nhà mình em toàn bỏ lỡ, hôm nay quay chị Sol tạm vậy :">
em chưa lội pết hết nên lỡ có trùng thì chị bỏ qua nhé ;))

1. Thấy chị tự nhận là mập, vậy chị có thích thể dục thể thao ko? Chị thích môn thể thao nào nhất?

2. Làm HDV nhiều năm, được đi nhiều nơi như vậy thì chị thấy miền Bắc với miền Nam có khác biệt nhiều lắm ko? Điều gì chị thấy lạ nhất ở người Bắc? Điều gì chị thích nhất, ghét nhất?

3. Chị thấy những người khách như nào khiến chị thấy khó chịu nhất?

4. Trước khi vào nhà Bin, chị có hay tham gia các diễn đàn ko? Bây giờ thì sao?

5. Chị nhận được quà của em chưa? Sao em hỏi mãi mà ko thấy trả lời =))

solkhin Tại 26-3-2013 21:27:48

KeoBong0508 gửi lúc 26-3-2013 21:12 static/image/common/back.gif
mấy bữa ghế nóng nhà mình em toàn bỏ lỡ, hôm nay quay chị Sol tạm vậy :">
em chưa lội ...

1. Thấy chị tự nhận là mập, vậy chị có thích thể dục thể thao ko? Chị thích môn thể thao nào nhất?
=> nói cách khác là chị "tròn tròn, mũm mỉm". Môn thường xuyên thực tập là "đi bộ" (te-tua-gai mà {:313:} ). Chị thích nhất là bơi! Phù hợp với tính "lãn cô nương" của chị, khởi động xong là nhảy ùm xuống, tự do, thoải mái!

2. Làm HDV nhiều năm, được đi nhiều nơi như vậy thì chị thấy miền Bắc với miền Nam có khác biệt nhiều lắm ko? Điều gì chị thấy lạ nhất ở người Bắc? Điều gì chị thích nhất, ghét nhất?
=> Khác nhiều lắm chứ em, nếu giữ gìn để làm đặc trưng vùng miền thì rất tốt! Tuy nhiên, do bản chất chung của người Việt mình, nên có khi lắm cái cũng không được, khó nói lắm!

3. Chị thấy những người khách như nào khiến chị thấy khó chịu nhất?
=> khách mà trong chương trình công ty du lịch ghi là "VVIP" (very very impolite person {:311:} )

4. Trước khi vào nhà Bin, chị có hay tham gia các diễn đàn ko? Bây giờ thì sao?
=> TTVN, nhưng sau khi TTVN tan rã, bọn chị đã kịp gặp nhau ngoài đời và chơi thân với nhau đến tận bây giờ. Sau đó thì phần vì lo quay cuồng sinh kế nên cũng chẳng forum foriếc, mạng mẽo gì nữa cả!

5. Chị nhận được quà của em chưa? Sao em hỏi mãi mà ko thấy trả lời =))
=> Nhận được rồi... sorry em nhe... iu tóa {:290:} {:290:} {:290:}
trang: 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39 40 41 42 43
Phiên bản đầy đủ: [Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~