Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9529|Trả lời: 127
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoon Kyun Sang - 윤균상 - Anh sẽ đi được bao xa?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-1-2015 16:27:15 | Xem tất |Chế độ đọc
Yoon Kyun Sang - 윤균상

Quick profile

Họ tên: Yoon Gyun Sang (윤균상)
Ngày sinh: 31 tháng 3 năm 1987
Công ty quản lý: Popeye Entertainment
Chiều cao: 187cm (tính đến thời điểm đo)
Cân nặng: 75kg (tính đến thời điểm cân)
Học vấn: Đại học Sehan (Khoa Âm nhạc)
Nguyên quán: Jeonju, Hàn Quốc

Dramas

2012:
Faith (SBS), vai Deok-man
2014:
Gap-dong (tvN) Youngest detective
Pinocchio (SBS) Ki Jae-myung

Movies

2013:
Forbidden Games: vai diễn Hyun-joon
No Breathing: vai diễn Swimming team member 1

MV

2013: MV "Curious" của nhóm        What Women Want

Official Accounts

Instagram: http://instagram.com/yunkyunsang
Facebook: https://www.facebook.com/kyunsang.yun
Cafe daum: http://cafe.daum.net/yunkyunsang

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
AvriL + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-1-2015 21:18:45 | Xem tất
'Pinocchio' Yoon Kyun Sang cảm thấy như mơ

Diễn viên Yoon Kyun Sang nói về cảm nhận của mình khi tham gia bộ phim truyền hình chiếu vào thứ tư/thứ năm của SBS "Pinocchio"

(lược bỏ phần tóm tắt về Jae Myung trong tập 20)

Vào ngày 16 tháng 1 (một ngày sau khi công chiếu tập cuối, ND), Yoon Kyun Sang đã nói qua công ty quản lý của mình: "Quá trình quay phim đã hoàn thành nhưng tôi vẫn chưa thể tin rằng điều này là thật và tôi cảm thấy nuối tiếc rất nhiều. Vì đây là bước đi đầu tiên, tôi đã học được rất nhiều qua "Pinocchio" và tôi hi vọng rằng mình có thể thể hiện sự trưởng thành hơn nữa trong tác phẩm tiếp theo. Cảm ơn các bạn vì sự ủng hộ từ trước đến giờ và mong rằng tôi sẽ tiếp tục nhận được nhiều sự hỗ trợ và tình cảm"

Nguồn: kdramastars
Dịch: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 15:26:23 | Xem tất
Trời ơi trong Pinocchio ngoài Vịt ra thì thích nhất anh này luôn, người gì đâu đẹp trai mà diễn cũng hay quá chừng
Chỉ bức xúc là đạo diễn lại để anh vào hoàn cảnh như vậy...cuối cùng không thèm nói gì đến kết thúc của anh luôn..tiếc quá chừng
Nhưng mà tóm lại là bắt đầu bấn anh rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 15:34:59 | Xem tất

Cre: as tagged

Bình luận

Cảm ơn bạn đã đóng góp cho topic nhé :)  Đăng lúc 9-3-2015 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 15:40:37 | Xem tất

Cre: as tagged
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 15:53:02 | Xem tất

Cre: TV Daily
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 16:14:09 | Xem tất

Cre: TV Report
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 16:20:39 | Xem tất

Cre: TV Report
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-3-2015 22:36:47 | Xem tất
Yoon Kyun Sang của Ki Jae Myung - 'Pinocchio', anh là ai?

Source: sports.hankooki.com via Hancinema.net
credit: supernard2 @ tumblr via Lee Jong Suk Vietnam Fanpage
Trans: [email protected]

Đối với kẻ đã đưa bố mình vào chỗ chết, ánh mắt ấy sẽ lạnh như băng, nhưng khi đó là đứa em trai mà người anh ấy hết mực yêu thương, thì nó lại ấm áp hơn bất kì thứ gì khác trên đời. Điều khiến cho nhân vật này vẫn giữ được sự nổi bật xuyên suốt bộ phim, dù không có nhiều lời thoại hay đất diễn, chính là những lần xuất hiện gây xúc động mạnh cùng thần thái đầy xuất sắc của đôi mắt. Rất nhiều khán giả đã dành nhiều tình cảm và chào đón gương mặt mới này, nam diễn viên Yoon Kyun Sang.

Yoon đang nhận được nhiều tình cảm yêu mến của khán giả xem truyền hình thông qua bộ phim của đài SBS 'Pinocchio' vừa kết thúc vào ngày 15 tháng trước. Trong phim, cậu đảm nhận vai diễn Ki Jae Myung, người đã quyết định giết người để bảo vệ sự trong sạch cho người cha bị báo chí kết tội của mình. Yoon Kyun Sang phải trở thành một kẻ sát nhân, và cũng là một nạn nhân của tấn bi kịch ấy, phải đi trên con đường khác với con đường của em trai cậu, Ki Ha Myung (Lee Jong Suk).

“Em đến tham gia buổi tuyển diễn viên và gặp được đạo diễn Jo Soo Won, cũng là đạo diễn của 'Gapdong – The Serial Killer'. Ở bộ phim đó, em vào vai thám tử trẻ tuổi nhất và cứ chạy đi chạy lại chỗ này chỗ kia, nhưng em nghĩ cũng nhờ đó mà đạo diễn thấy được khả năng của em. Và thế là đạo diễn đã cho em cơ hội thứ hai. Thực ra lúc đó em cũng không biết vai diễn mình thi tuyển cho là gì nữa. Rồi đạo diễn đã đưa ra một quyết định lớn đối với em. Quyết định ấy hẳn là rất khó khăn. Em rất biết ơn đạo diễn đã giao một vai diễn như vậy cho một tân binh như em.”

Nhân vật của cậu là một nhân vật nặng và ít khi cười. Suốt thời gian quay phim, Yoon Kyun Sang luôn phải diễn xuất trong những bối cảnh rất nặng nề. Cậu đội mũ thấp xuống, ánh mắt nhìn xa xăm, vô định, trang phục đen từ đầu tới chân và chỉ nở nụ cười với em trai Ki Ha Myung.

“Nhân vật mà em đảm nhận phải trải qua nhiều áp lực tinh thần. Đây là nhân vật cần rất nhiều yếu tố cảm xúc. Em nghĩ mình sẽ diễn xuất tốt hơn nếu em cũng gặp vấn đề về tinh thần như nhân vật. Tuy vậy, Jae Myung là một con người tốt. Cậu ấy có rất nhiều nỗi niềm tức giận chất chứa trong lòng. Cậu ấy thực sự rất đáng thương. Tất nhiên, lúc đó em đã gặp không ít áp lực nhưng biên kịch Park Hye Ryun hiểu rõ cần phải làm gì, viết gì. Em cũng cảm thấy rất tức giận và đau buồn khi đọc lời thoại của Jae Myung trong kịch bản. Đạo diễn đã giúp đỡ em rất nhiều và nhờ đó mà em đã có thể hoàn thành vai diễn Ki Jae Myung.”

Nam diễn viên đã có nhiều thời gian làm việc chung với Lee Jong Suk. Trước khi tham gia dự án lần này, hai người đã từng đóng chung trong 'No Breathing'. Cả hai đã rất hào hứng khi biết tin sẽ có cơ hội làm anh em của nhau, bởi vốn dĩ ngoài đời họ cũng thân thiết như anh em vậy.

“Em đã lo lắng và bất ngờ. Chúng em rất thân nhau và em không biết là mình có thể vào vai một người anh trai u tối như vậy không. Lúc đó em nghĩ sẽ rất thú vị khi được hợp tác với cậu ấy lần nữa. Vậy mà thực tế còn tuyệt hơn là những gì em có thể tưởng tượng. Jong Suk luôn quan tâm tới em và dành cho em nhiều lời khuyên. Em trai của em có phần hơi cộc cằn nhưng Jong Suk thì lúc nào cũng rất chi là quyến rũ.”

“Bọn em trông không giống nhau nhưng em cảm giác là có và mọi người đều nói hai đứa như vậy. May mà em cũng trông giống anh trai còn Jong Suk cũng trông giống em trai.”

Yoon Kyun Sang khởi nghiệp diễn xuất năm 2012 với 'Faith' và sau đó tiếp tục với 'No Breathing' và 'Il Mio Dea'. Năm 2014, cậu tham gia 'Gapdong – The Serial Killer' nhưng không được đảm nhận vai diễn lớn. Cậu cảm thấy thất vọng nhưng không chùn bước. Cậu cho biết đó là nhờ bố mẹ đã tiếp thêm sức mạnh cho cậu.

“Vài người bạn của em đều đã có con cái. Tất nhiên là em cũng lo lắm. Nhưng bố mẹ đã tin tưởng em và nói rằng em vẫn còn thời gian. Bố nói là ông tin ở em và sẽ giúp đỡ em, điều đó khiến em bước tiếp. Em cũng sắp 30 rồi và cơ hội lần này đến sớm hơn em nghĩ. Giờ thì em phải làm việc thật chăm chỉ và cả cho khán giả thấy được sự tiến bộ nữa chứ.”

'Pinocchio' có rất nhiều diễn viên với chiều cao vượt trội. Lee Jong Suk và Kim Young Kwang đều từng là người mẫu. Yoon Kyun Sang cũng sở hữu chiều cao khủng 1m90. Cậu tiết lộ đã từng làm người mẫu những năm đầu tuổi 20.

“Hồi cấp 2 và cấp 3 em béo lắm. Học hành cũng chẳng giỏi giang gì nên em không vào đại học được. Thế là em quyết định phải giảm cân trước đã. Em sống ở Jeonju nhưng lại cảm thấy Seoul chắc sẽ có gì đó thú vị. Vậy là em chuyển đến Seoul sau khi giảm cân và bạn bè gợi ý em đi làm người mẫu. Sau đó em được đào tạo và tham gia vài show diễn.”

Sải bước trên sàn diễn, cậu cảm thấy khá tốt nhưng không thỏa mãn nên đã chuyển sang nghề diễn xuất và âm nhạc, nhưng vì bị bố mẹ phản đối, cậu tham gia nghĩa vụ quân sự. Sau khi xuất ngũ, cậu chọn diễn xuất. Cậu cho rằng thật thú vị khi được sống cuộc sống của một người khác và đến giờ, cậu vẫn làm việc với cùng một công ty quản lí.

Hiện tại vẫn đang là sự khởi đầu. Cậu sẽ kết thúc danh hiệu ngôi sao đang lên tại đây hay sẽ mãi là nhân vật công chúng để mắt tới? Chàng diễn viên này trả lời với vẻ mặt tự tin:

“Em muốn được mọi người nhớ đến. Em có nghe nói là mình đã nhận được nhiều kịch bản. Em vẫn đang chờ đợi điều mà em biết là mình sẽ làm được. Em đã từng muốn tham gia những bộ phim về những người đàn ông với nhau và về tình bạn giữa họ nhưng như vậy thì vai diễn có phần u tối quá; giờ em muốn được thử sức với những điều lãng mạn và nhẹ nhàng hơn.”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-11-2016 23:55:09 | Xem tất

cre: sp

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách