Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1574|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Yoo Seung Ho vs. cảnh cuối "Imaginary Cat"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Yoo Seung Ho đã bắt được cảm xúc vui buồn của những người nuôi thú cưng trong cảnh cuối của "Imaginary Cat"

Trong những phân cảnh đầy kịch tính, diễn viên Yoo Seung Ho đã chạm đến trái tim khán giả qua những giọt nước mắt vô cùng chân thật. Không chỉ kéo tỷ lệ người xem tăng cao đến mức áp đảo trong seri xử án của bộ phim “Remember”, tài năng diễn xuất này cũng đã giúp đẩy mạnh tỷ suất người xem trong tập cuối drama ngắn “Imaginary Cat”.
Trong “Imaginary Cat”, Ho đã phải trải qua những cảm giác vui buồn đầy nghẹt thở, kinh nghiệm chung của những người nuôi thú cưng khi vật cưng của họ trãi qua vòng đời sanh và tử.
Dựa theo câu chuyện trên webtoon, “Imaginary Cat” thuộc loại hình giải trí thư giãn trong hàng loạt những dòng phim bi và những chương trình mang tính thời sự đang tràn ngập trên truyền hình Hàn Quốc vào cuối năm 2015.
Tuy nhiên, hàng loạt những cảnh lạc quan trước đây lại kết thúc bởi một ghi chú buồn khi cô mèo ảo tưởng, Bok Gil (lồng tiếng bởi Han Ye Ri) ở đoạn cuối vòng đời.
Chủ của cô mèo, Hyun Jong Hyun (Yoo Seung Ho), phát hiện ra cô nằm mềm oặt trên sàn nhà ngăm lập tức đưa cô đến bác sĩ thú y. Bác sỹ đã cho biết cô mèo sẽ sống không quá hai ngày.
Oh Na Woo, chủ cũ của Bok Gil đã đặt tên cho cô là Haru, cũng có mặt lúc đó với Jong Hyun. Ban đầu Na Woo cũng vô cùng hoảng sợ trước tin này, nhưng đã an ủi Jong Hyun trước khi rời đi.
Na Woo đã dỗ dành Jong Hyun là “Cậu phải tiếp tục cười lên và ở bên cạnh nó chứ”.
Jong Hyun đã cố gắng hoàn thành những điều ước cuối cùng của cô mèo yêu quý như cắm trại trong nhà, và nói năng dịu dàng với “ẻm” trong suốt chuyến cắm trại.
Bok Gil đã thừa nhận “đây là lần đầu tiên tôi trãi qua điều này. Cậu là người tuyệt vời ah”.
Khi hầu hết những chủ nuôi không cách nào nhận được phản hồi bằng lời của bạn đồng hành mình, những cảnh cuối của Bok Gil giúp nhân cách hóa giây phút đầy cảm xúc lúc cô mèo rời đi.

"Imaginary Cat" kết thúc ở tập 8. Yoo Seung Ho hiện đang đóng vai chính trong bộ phim truyền hình của SBS “Remember”, với rating dẫn đầu hơn 20% tỷ suất người xem trên toàn quốc..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-1-2016 21:50:45 | Chỉ xem của tác giả
Bạn trẻ này diễn cảnh buồn với khóc quá chuẩn luôn
Đoạn khóc trong Remember rating hơn 23 %
Thanks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-1-2016 00:24:51 | Chỉ xem của tác giả
uầy, phim "Imaginary Cat" cũng đã ra hết rồi sao, dù là webtoon nhưng bạn mong phim dài hơn xí, thôi đành hóng các dự án sắp tới của Yoo vậy.
Phim này thì Bok Gi chết, còn phim "remember" thì cha chết :v - vai diễn nào của Yoo hầu như đều phải chứng kiến người thân yêu của mình qua đời nhờ, chắc số trai suốt kiếp đóng melodrama thôi _ _".
Cảm ơn bạn đã dịch news nhé !

Bình luận

diễn viên thích ngược Yoo Seung Ho =))))  Đăng lúc 16-1-2016 10:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-1-2016 06:44:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim này ngắn vậy thôi à
Mình đang xem remember thôi
Nếu phim này nội dung được cũng nhào vô ủng hộ Seung Ho

Bình luận

Phim này nhẹ nhàng, dễ thương lắm bạn! Ai đang nhớ YSH thì xem đỡ ghiền vì mặt em ấy xuất hiện liên tục hà. Chỉ có Bok Gil cạnh tranh lành mạnh, kkk  Đăng lúc 16-1-2016 04:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-1-2016 17:18:17 | Chỉ xem của tác giả
bạn này mà khóc cái cái là lên rating
mà xem mấy bộ bạn này đóng diễn đạt thât
cảm ơn nhóm dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-1-2016 21:18:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xem Imaginary cat song song với Remember là một cách hiệu quả để cân bằng cảm xúc. Vừa dc nhìn thấy khía cạnh đáng yêu vừa dc nhìn thấy khía cạnh gai góc của Yoo Seung Ho.  Mỗi vai diễn đều rất chân thực.
Mỗi ngày dc xem phim Ho đóng là một niềm vui!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-1-2016 21:27:32 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật sự hay,rất dễ thương,mọi người xem video mình làm khi nhớ Bok Gil ú và Hyun hâm nha
link  ~> https://www.youtube.com/watch?v=Mu5aIsLxj9U

sẽ nhớ đoàn phim này lắm

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-9-2016 17:27:34 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
YSH có duyên đóng với thú cưng ghê. Hồi bé đóng với cún Tâm Tâm xem đau lòng ghê gớm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách