Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: gemangel
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yeo Jin Goo - 여진구

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-1-2012 23:40:23 | Xem tất
Tên tôi là Yeo Jin Goo

(Bài phỏng vấn Yeo Jin Goo của 10asia tháng 7.2010)

Tên em là Yeo Jin Goo. Tên em có nghĩa là 9 kho báu; khi em hỏi mẹ là tại sao không phải là 10 thì mẹ nói rằng, em hãy sống để tìm thấy khó báu thứ mười (Mẹ của Jin Goo: Goo là thế hệ con trai thứ 9 của dòng họ nhà Yeo).

Em sinh ngày 13 tháng 08 năm 1997. Em sắp 14 tuổi (Bài phỏng vấn được thực hiện tháng 07, năm 2010) và em đang học lớp 7 giống nhân vật Gang Mo trong phim truyền hình “Giant” của SBS. (Người dịch: Đây là bộ phim Yeo Jin Goo đóng vào thời điểm của cuộc phỏng vấn, Gang Mo là tên nhân vật của cậu trong phim).

Em có một cậu em trai kém em 5 tuổi. Bình thường em ấy không làm trước mặt em, nhưng trước mặt bạn bè, em ấy thường hay khoe khoang về em. Em ấy cũng không hề ghanh tị chuyện em là diễn viên hay được xuất hiện trên TV. Khi em hỏi em ấy là em ấy có muốn làm diễn viên không, em ấy trả lời rằng không, không, không. Em ấy nhút nhát hơn em nhiều.

Trong “Giant”, có một cảnh em cầm một cục than đánh vào đầu nhân vật So Tae, chúng em đã tập một vài lần trước khi quay, em giả vờ đánh vào đầu cậu ấy. Đội đóng thế cũng nói là chúng em đừng để bị thương và bảo chúng em rằng tất cả chỉ cần cố đánh đúng thời điểm. Chúng em đã phải quay đi quay lại vài lần vì em sẽ phải đánh vào mé bên đầu của cậu ấy chứ không phải đánh vào gáy cậu ấy khi cậu ấy quay lại. Chúng em cứ lặp đi lặp lại quy trình, đạp vỡ cục than, phủi bụi và Ji Won (diễn viên diễn vai So Tae nghỉ ngơi. Và vì cậu ấy không chỉ bị đánh một lần mà nhiều lần nên cậu ấy không quay đầu lại một cách tự nhiên được nữa mà cậu ấy sẽ tránh cục than em đang cầm. Cuối cùng, chúng em bị giám đốc hình ảnh mắng một trận.

Một vài lần trêu đùa, em gọi Nam Ji Hyun noona là tiền bối. Dù em đã diễn xuất trong khá nhiều phim, nhưng Ji Hyun noona đã diễn xuất lâu hơn em. Thế nên, em chào chị ấy thật to: “Ôi, Tiền bối, chị đã đến rồi đấy à!” (dùng cách nói trang trọng). Chị ấy nói em đừng có làm như thế nữa, thế nên em nói “Được thôi ạ”. Giờ chúng em nói chuyện với nhau rấy thoải mái.

Trong tất cả các nhận vật nhỏ tuổi mà em đã đóng, diễn viên em đã từng muốn trở thành nhất là… đặt tay lên trái tim mình mà nói, em đã thật sự muốn trưởng thành được giống như Jo In Sung trong “A Frozen Flower”. Thế nhưng khi em gặp anh ấy, anh ấy hoàn toàn khác những gì em tưởng tượng. Khi lớn lên, em muốn được giống như diễn viên Lee Bum Soo của “Giant”.

Em cao 1m62. Mục tiêu của em là cao 1m84. Mỗi ngày em uống ít nhất 1 đến 2 lít sữa. Khi nhảy dây, thay vì đếm số lần, em cũng cố nhảy cao hơn; thay vì chơi bóng đá, em chơi bóng rổ và em tập ném bóng chứ không tập rê bóng.

Em không biết liệu có phải là do em tập bơi không nhưng phần cơ thể dưới của em có chút phát triển hơn (phần cơ thể trên) (Mẹ của Jin Goo: Hơn rất nhiều). Hơn rất nhiều. Em đã học bơi được 2 năm và nó thực sự có ích cho các cảnh dưới nước trong bộ phim “Swallow the Sun” của SBS.

Em muốn học chơi một loại nhạc cụ nào đó để hỗ trợ kỹ năng diễn xuất của em. Em muốn chơi piano, trống hoặc guitar. Em luôn cố gắng học chơi piano cho tử tế, nhưng cứ lần nào em định học thì em lại có một vai diễn mới. Khi vai đó xong, em lại cố để đi học, nhưng rồi em lại có một vai diễn khác. Vậy nên, cuối cùng em vẫn chưa học được piano. Có một cảnh trong “Giant” khi Jung Yeon (do Nam Ji Hyun đóng) đánh piano, anh không thể nhìn được ngón tay của cô ấy vì cô ấy chơi quá nhanh.

Mỗi khi chơi games là em lại cảm thấy đau đầu, vì thế em thích chơi bóng với bạn. Vì ở trường tiểu học không có rổ bóng thế nên chúng em hầu như chỉ chơi bóng đá. Nhưng ở trường cấp 2 của em có rổ, nên em thưởng chơi bóng rổ với bạn vào giờ nghỉ trưa. Thành thực mà nói, vì đặt mục tiêu cao hơn nên em chủ định tập trung vào ném bóng, thế nhưng cứ khi ra san đấu, rốt cuộc, em chỉ toàn rê bóng. Tất cả những đứa cao to đều đứng dưới rổ và những đứa nhỏ con còn lại như em thì ra sức lấy bóng rồi truyền bóng. Khi em rê bóng qua những đứa khác, nhưng ném không trúng rổ, những đứa cao sẽ lại nói “Này, sao mày không truyền bóng đi?”. Em sẽ quay mặt đi và nói xin lỗi. (Cười lớn).

Trường cấp 2 vui hơn trường tiểu học nhiều. Ở trường tiểu học, em chỉ có một cô giáo nhưng lên cấp 2, em có nhiều giáo viên khác nhau. Ở đó vui vì có bạn học từ nhiều trường tiểu học khác đến học. Em học trường dành cho cả nam và nữ, nhưng trường em thoải mái đến độ giống như một trường toàn nam sinh. Đôi khi em nghĩ mấy bạn nữ còn oách hơn mấy bạn nam. Nếu là con trai, nếu ai đó đột nhiên đánh họ, nhất định họ sẽ quay lại đánh trả; nhưng nếu là con gái, họ chỉ nói “Lần tới đừng có làm thế đấy” và bỏ đi. Họ thật sự oách.

Em thường phải học trên trường quay vì không dễ để đuổi kịp bài học trên lớp. Em nhờ bạn học lấy bài tập cô giáo ra trên lớp. Và thế là khi em đi học lại, chỗ em ngồi là cả chồng đống giấy bài tập. Mấy người bạn của em lúc đó vẫn lượn qua lượn lại chỗ em dù em đã cảm ơn họ. Ban đầu em không biết tại sao họ làm thế nhưng rồi em biết rằng họ muốn em trả công thứ gì đó. Vậy nên, sau giờ học, thi thoảng em mời họ ăn bánh mỳ hoặc kem.

Mẹ cho em tiền tiêu vặt khi em cần. (Mẹ Jin Goo: Vì chúng tôi sống với ông bà, nên tôi đoán thằng bé sẽ giấu tôi, hỏi xin tiền ông bà nên tôi không cho nó tiền tiêu vặt theo định kỳ). Em thực sự không được đồng nào hết. Khi em đến xin tiền ông bà, ông bà bảo đi hỏi xin mẹ ý. Mà khi nào ông bà có cho thì ông bà cũng chỉ cho đến 5,000 won (khoảng 5$) là cùng.

(Jin) Ji Hee đóng cùng “Ja Myung Go” với em là người đọc kịch bản rất rất nhiều lần. Em ấy cũng tập kịch bản rất chăm chỉ. Vì thế, khi nhìn em ấy, em tự nghĩ, cô ấy chính là người sinh ra để làm diễn viên. Còn chị Nam Ji Hyun thì thế này, có rất nhiều khi em cảm thấy như Jung Yeon (nhân vật của Nam Ji Hyun trong “Giant”) đang thực sự đứng trước mặt em. Nhưng lúc ấy, cảm giác thật đến mức nó khiến em sợ. Trong cảnh lần đầu tiên chúng em gặp nhau và chị ấy tát em, em đã sợ đấy. Mắt chị ấy… Chúng đáng sợ hơn cả mắt ma. Vì thế, em đã nói với chị ấy là xin chị ấy nhẹ tay với em.

Bố mẹ em cho phép em xem tất cả các trận trong World Cup, ngoại trừ những trận lúc 3:30 sáng. Còn trận Hàn Quốc và Nigeria, trận này phát lúc sáng sớm nhưng bố mẹ cho phép em thức để xem sau khi em nằn nì họ. Rốt cuộc, em ngủ gật lúc 2 giờ sáng (và khỏi xem luôn trận đó). Ngoài ra, em nghĩ là em đã xem tất cả các trận em muốn xem. Em cảm thấy tiếc vì bỏ lỡ trận Bắc Triều Tiên với Brazil. Em còn không biết là họ sẽ chơi ngày hôm đó. Em nghe nói là Jung Dae Se (Một cầu thỉ đội Bắc Triều Tiên) hôm đó đã khóc, và em muốn biết tại sao.

Việc đầu tiên em làm khi trở thành người lớn là có bằng lái xe. Cứ khi nào đi đi về về từ trường quay, em thấy mẹ có vẻ mệt – mẹ luôn phải chống chọi lại cơn buồn ngủ khi lái xe. Sauk hi em có bằng lái, mẹ có thể ở nhà, nghỉ ngơi còn em sẽ lái xe với người quản lý của mình. Không có loại xe nào em đặc biệt muốn có. Khi nhìn thấy một chiếc xem đẹp, em không mong muốn được lái nó mà chỉ thấy ghen tị. Em nghĩ mấy chiếc Lamborghini đẹp. Trước đây em không biết là chúng thực sự rất đắt. Em tìm xem giá của chúng trên mạng và ngạc nhiên khi nhìn thấy. Rồi em nghĩ “wow, mình cần phải kiếm thật nhiều tiền”.

Nghĩa vụ quân sự… vẫn sẽ là bắt buộc cho đến khi em trưởng thành, đúng không ạ? A… Em đoán là em sẽ phải đi mà. Vậy nếu nhập ngũ là bắt buộc, thì em muốn đăng ký vào quân đội 2 năm.

Cre: 10Asia via Hancinema and Electric Ground
Dịch: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 22-1-2012 21:10:54 | Xem tất
(The Moon Embracing the Sun) Yeo Jin Goo thích ý tưởng kết hôn

Nam diễn viên Yeo Jin Goo đang trở thành một ngôi sao sáng nhờ vai diễn chàng Thái tử trẻ Lee Hwon trong bộ phim truyền hình tối thứ tư-năm của MBC "The Moon Embracing the Sun".

Mới đây, quan điểm của Yeo Jin Goo về việc kết hôn đã thu hút sự quan tâm của nhiều người.

Vào ngày 22/1, Yeo Jin Goo đã xuất hiện trong cuộc phỏng vấn của chương trình 'Section TV', cậu thẹn thùng tiết lộ rằng, với cậu, ý tưởng kết hôn thật tuyệt vời.

Vào ngày thực hiện phỏng vấn, Yeo Jin Goo đang quay cảnh đám cưới. Dù kịch bản yêu cầu Yeo Jin Goo phải có biểu cảm buồn bã, nhưng cậu thú nhận rằng làm vậy hơi khó. "Cảnh đám cưới trong phim không phải là trường hợp theo ý muốn, nhưng cá nhân em nghĩ em thích ý tưởng kết hôn."  

Cậu nói tiếp, "Với Lee Hwon (nhân vật Yeo Jin Goo đóng), đây là cuộc hôn nhân không thể lựa chọn."

Yeo Jin Goo đảm nhận vai diễn Thái tử Lee Hwon thời niên thiếu, cậu đem lòng yêu Yeon Woo, con gái của một đại thần, sau này trở thành một nữ phù thủy tên Wol.

Ngoài ra, chương trình 'Section TV' hôm nay cũng tiết lộ rằng nam diễn viên Kim Soo Hyun (vai Lee Hwon lúc trưởng thành) cảm thấy không thoải mái với bộ y phục quốc vương nặng nề. Cảm giác khó chịu được giảm bớt khi anh thử nhảy một điệu nhảy trong lúc đang mặc trang phục này.

Nguồn: Allkpop
Dịch: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-1-2012 20:42:13 | Xem tất
Yeo Jin Goo mặc hanbok chúc Tết 2012 - Bộ ảnh của My Daily

Nguồn: Nate
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-1-2012 20:49:39 | Xem tất
Yeo Jin Goo mặc hanbok chúc Tết 2012 - Bộ ảnh của Newsen

Nguồn: Nate

Bình luận

Bộ ảnh của Newsen trông cậu chàng cute quá. Da cũng trắng lên nhiều =)))))))))))))!!!  Đăng lúc 23-1-2012 08:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-1-2012 21:29:09 | Xem tất
Mình cũng chạy vào đây la liếm một chút ủng hộ em Thái tử nhỉ nào.
Ấn tượng em bé này vô cùng.
Khuôn mặt vô cùng nam tính, nụ cười ấm áp tỏa nắng.
Đóng phim thì thiệt là hay.
Chả trách các ss Thục với GR mê cháu nhỏ ghê quá.
Không ngờ em còn bé quá... thua mình gần chục tuổi.
Chúc ngôi nhà mới của các fan cuồng Nắng sẽ lớn mạnh nha.
Chúc em bé đạt được nhiều thành công hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2012 22:20:26 | Xem tất
em vừa cop được cái này ở bên nhà chính xong
thế tử playpoy của em {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-1-2012 14:18:04 | Xem tất
Yeo Jin Goo trên TV Report

Yeo Jin Goo - chàng diễn viên trẻ tuổi có kỹ năng diễn xuất gây xúc động lòng người - vừa có một cuộc phỏng vấn với TV Report. Dưới đây là bộ hình của anh cho TV Report.

Nguồn: TV Report via Couch Kimchi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-1-2012 18:14:58 | Xem tất
ôi trời ơi
17 phim
sao chị già này lết theo em dc đây Nắng ơi
ko sao, c sẽ bắt đầu với Ijimae, để dc gặp lại 2 dv iu vấu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-1-2012 18:38:26 | Xem tất
góp gạch xây nhà cho Nắng nhỏ nè
chị già này thích em lắm rùi ý
cap hình t3 trong MoonSun đây
cảnh Woo tưởng tượng dc gặp Hwon

Nắng chờ Mưa ở Ẩn Nguyệt Các

"bờ vai điện hạ rất cuốn hút"

"... từ từ quay người lại,..."

Nắng hồi hộp, mắt mở cực to

tay nắm chặt

tuy nhiên, đã lộn hàng
"á, ngươi là ai"

"ta xin lỗi, nhầm rồi =))"

( còn tiếp)
p/s: tuky vì ko coi t8

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 28-1-2012 20:58:42 | Xem tất
Jin Goo và anh Soo Hyun ^^

Thời "Giant"

Thời "SunMoon" (hơn 1 năm sau, cả hai anh em đều lớn hẳn ^^)

S: DC, MBC
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách