Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2276|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ye-eun của Wonder Girls tham gia biểu tình ở Gwanghamun // Kim Yoo-jung ủng hộ cuộc biểu tình có quy mô lớn

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

1. Ye-eun của Wonder Girls tham gia biểu tình ở Gwanghamun phản đối Tổng thống Park Geun-hye

Ye-eun của Wonder Girls là người nổi tiếng mới đây nhất công khai tham gia các cuộc biểu tình liên tục ở Hàn Quốc yêu cầu Tổng thống Park Geun-hye từ chức vì vụ bê bối tham nhũng.

Vào ngày 26/11, cô đăng trên Instagram cá nhân của mình, "Giống như tuyết đầu mùa rơi xuống, tôi cảm thấy rằng tôi phải có mặt ở đây ngày hôm nay." Hình ảnh kèm theo cho thấy cô đang giữ ngọn đèn LED, một trong những biểu tượng của cuộc biểu tình.

2. Kim Yoo-jung ủng hộ cuộc biểu tình có quy mô lớn

Nữ diễn viên Kim Yoo-jung vào Chủ nhật 13/11 đã ủng hộ các cuộc biểu tình có quy mô lớn tại Seoul kêu gọi Tổng thống Park Geun-hye từ chức sau vụ bê bối liên quan đến bạn tâm giao Choi Soon-sil.

Kim, 17 tuổi, đã quảng bá cho chiến dịch "tắt đèn" qua tài khoản Instagram của mình, khuyến khích mọi người tắt đèn trong vòng ba phút bắt đầu từ 19:00 ngày thứ Bảy (12/11).

"Đối với những người ở nhà, hãy tham gia các chiến dịch tắt đèn", Kim đã viết cùng với bức ảnh hình vuông màu đen.

Chiến dịch này được mang tên "The World of Darkness." Nó biểu tượng cho khoảng thời gian đen tối trong vụ bê bối, khiến đất nước rơi vào tình trạng khủng hoảng chính trị.

Trong khi đó, Kim có dự định xuất hiện trong bộ phim hài sắp tới "Because I Love You."

Cre: Soompi + Kpopherald
Vtran: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-11-2016 13:48:12 | Chỉ xem của tác giả
Ây gù, đây đúng là cuộc biểu tình có quy mô có tổ chức và hoàn toàn hợp pháp. Mong rằng các nghệ sĩ Hàn, những người ủng hộ cuộc biểu tình không bị ảnh hưởng đến sự nghiệp cá nhân
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-11-2016 13:54:54 | Chỉ xem của tác giả
Ngày càng có nhiều người nổi tiếng ra mặt ủng hộ cuộc biểu tình này nhỉ

Giữa thời điểm này việc làm của họ vừa thể hiện trách nhiệm công dân của mình mà phần nào đó cũng đc lòng quốc dân hơn nữa

Bình luận

À mới nhìn lướt thì tưởng LJW nhưng sau khi đọc cm của b và nhìn kĩ lại thì m nhìn ra YSH rồi :)))  Đăng lúc 27-11-2016 08:34 PM
3 tháng sau khi giải ngũ Ho khác đi nhiều vậy sao ta =)))))) ủa mà Ho mà cao đc như LJW đã mừng roài =))))))))))  Đăng lúc 27-11-2016 08:32 PM
quỷ thần ơi chưng cái ava này cũng mấy tháng ròi ko ai hỏi han gì mà tự nhiên 1 tuần trở lại đây tận 5 bạn hỏi là Lee Jin Wook hả =))))))  Đăng lúc 27-11-2016 08:30 PM
B k nói thì t cũng tưởng là Lee Jin Wook đó =)))))  Đăng lúc 27-11-2016 08:17 PM
https://youtu.be/hfNA7ruy0rQ bạn có thích thì vô link này xem toàn bộ cảnh tượng lầy lụa này :))  Đăng lúc 27-11-2016 05:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-11-2016 14:07:17 | Chỉ xem của tác giả
Mong tất cả những người nổi tiếng tham gia vào cuộc biểu tình cũng như góp ý kiến của mình đối với bê bối chính trị lần này không bị ảnh hưởng tới hoạt động cá nhân, bởi đây thực sự là quyền công dân họ đáng được hưởng.
Chế grace toàn trans bài chất lừ luôn (y)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-11-2016 15:54:14 | Chỉ xem của tác giả
các diễn viên cx tham gia r quyết liệt thật ý CP mau làm gì cho qua các giai đoạn này nhanh đi
thank bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-11-2016 17:10:23 | Chỉ xem của tác giả
Sau Ah In với Joon, giờ lại đến mợ á?
Vấn đề cũng không phải là biểu tình, mà nghệ sĩ hoạt động ấy mà, dính đến mấy cái chính trị như này sau này lỡ có chuyện gì cũng khó.
Như mà mợ cứng quá ấy mợ ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-11-2016 17:13:43 | Chỉ xem của tác giả
haizz đúng là dưới sức ép lớn vậy mà tổng thống vẫn chây ỳ ghê ấy hiu hiu
mong là sớm có cách giải quyết hợp lí để an lòng dân
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-11-2016 19:34:21 | Chỉ xem của tác giả
bên Hàn có luật về biểu tình nên những lúc thế này mọi người dân đều đồng lòng ghê gớm
nhưng mà hoạt động trong giới nghệ sĩ mà dám đứng lên như vậy cũng thật can đảm
cảm ơn bạn dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-11-2016 19:51:45 | Chỉ xem của tác giả
bên hàn căng thế nhỉ. đến cả nghệ sĩ cũng lên tiếng kêu gọi cơ mà.
cám ơn bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-11-2016 19:59:15 | Chỉ xem của tác giả
Vụ này có vẻ căng
biểu tình rầm rộ ghê nhỉ
Cảm ơn thớt nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao