Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2974|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Vụng về và thiếu tự nhiên? Ngôi sao của phim Scarlet Heart IU nhận chỉ trích trong bước tiến của mình.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Không ai trong số 2 hoàng tử đẹp trai đóng bởi Lee Joon Gi và Kang Ha Neul trong bộ phim truyền hình Hàn Quốc Scarlet Heart lôi cuốn được nữ diễn viên chính.

Nữ diễn viên IU, 23 tuổi, ưu tiên những phẩm chất khác ở một người đàn ông hơn là vẻ ngoài.

Cô nói: "Tôi thích một người không quá đẹp trai hơn. Nếu anh ấy quá đẹp trai, tôi sẽ cảm thấy anh ấy không thuộc về mình.”

Liệt kê những đặc tính của chàng trai lý tưởng của mình trong một cuộc phỏng vấn e-mail, cô nói thêm rằng cô muốn một chàng trai nghiêm túc nhưng vẫn hài hước. Anh ấy cũng nên biết "khi nào và làm thế nào để cổ vũ người khác".

IU, tên thật là Lee Ji Eun, có thể đang mô tả “anh chàng đẹp trai” trong đời thực của mình, ca sĩ 34 tuổi Chang Kiha. Quan hệ của họ được đưa ra ánh sáng sau khi bức ảnh về cặp đôi của paparazi được công bố hồi năm ngoái. Ngay sau đó, cô thừa nhận cô đang hẹn hò với ca sỹ của nhóm nhạc indie rock Kiha & The Faces.

Trong thực tế, tên sân khấu cô chọn cho bản thân đã gợi ý xu hướng hẹn hò với nhạc sĩ. "IU", cô nói, có nghĩa là "Bạn và tôi có thể trở thành một thông qua âm nhạc".

Dự án mới nhất của nữ diễn viên-ca sĩ là Scarlet Heart, bản làm lại của Hàn Quốc từ bộ phim Trung Quốc cùng tên nổi tiếng, trong đó cô đóng vai một cô gái hiện đại xuyên không về triều đại Goryeo (918-1392). Bộ phim được phát sóng tại Singapore trên kênh truyền hình cáp One.

Scarlet Heart sẽ đối đầu với một bộ phim cổ trang khác, Love In The Moonlight trong cùng thời gian chiếu phim ở Hàn Quốc. Bộ phim chỉ đạt 6-7% lượng người xem, thua 20% của Moonlight.

Tại Singapore lại có sự đảo ngược – rating của Scarlet Heart cao gấp ba lần so với Moonlight, theo Kantar Media Singapore, một hãng giám sát truyền thông.

IU nói rằng cô cảm thấy thử thách khi nhận vai diễn rất được yêu mến do nữ diễn viên Trung Quốc Lưu Thi Thi đóng trong phiên bản gốc.

"Tôi có rất nhiều câu hỏi chạy trong đầu, như nhân vật của tôi nên tương tự thế nào so với bản gốc," cô nói, thừa nhận rằng việc so sánh là không thể tránh khỏi.

"Tôi tự nói với bản thân mình là cần phải bước đi với một tâm trí và trái tim rộng mở."

Cho đến nay , người xem đã chỉ trích diễn xuất của cô là vụng về và không tự nhiên.

Cô dũng cảm thừa nhận không phàn nàn: “Tôi nghĩ rằng những phản hồi và chỉ trích rất quan trọng. Chúng giúp tôi phát triển chuyên nghiệp và như một con người."

Sau khi ra mắt làm ca sĩ ở tuổi 16, cô không còn xa lạ với sự ném đá và soi xét khắc nghiệt. Là ca sĩ solo, một điều hiếm thấy trong bối cảnh K-pop với đầy các nhóm nhạc nữ, cô cũng không có bạn cùng nhóm để chia sẻ cùng.

Bản hit tươi trẻ Good Day (2010) và You And I (2011) của cô đã phô bày quãng giọng ấn tượng và cô đánh cuộc sự thành công vào truyền hình, nhận được các vai diễn trong phim truyền hình trung học Dream High (2011) và bộ phim Producers (2015).

Trong khi các bạn diễn nam đẹp trai không còn là điều mới mẻ với IU nữa thì fan của Scarlet Heart, có lẽ là nữ, bày tỏ sự ghen tị với cô khi được bao quanh bởi rất nhiều bạn diễn nam đẹp trai trong một bộ phim, bao gồm Lee Joon Gi 34 tuổi với Kang Ha Neul 26 tuổi và cả Baek Hyun 24 tuổi của nhóm nhạc EXO.

Một cư dân mạng nhận xét: "IU chắc phải cứu được cả đất nước ở kiếp trước."

Có thể là vì cô bị nói như vậy hoặc không muốn kích động sự ghen tị lớn hơn trong số người xem, nên IU nói cô được đối xử như một trong những chàng trai và không nhận được "sự đối xử đặc biệt" nào cả.

"Mỗi người đều quan tâm tới những người khác. Thật tuyệt khi được làm việc với tất cả mọi người. Họ giống như những người anh trai sẽ thay phiên nhau chăm sóc cho tôi vậy."

Trong bất cứ trường hợp nào thì ngôi sao trẻ cũng không phải là người mơ mộng lãng mạn.

"Công việc chắc chắn là số một. Tôi cũng hy vọng điều tương tự từ nửa kia lý tưởng của mình.”

Source: http://www.straitstimes.com/life ... good-looking-please
Vtran: [email protected]

Bài viết gốc được đăng vào ngày 23/9

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-9-2016 02:11:49 | Chỉ xem của tác giả
Moon Lovers SCarlet Heartryeo:"coi tạm được khg xuất sắc bằng bfilm'Bộ bộ kinh Tâm nói chung là dàn DV nam HQ Dx như vậy cũng chuẩn rồi-còn nàng Iu mình thấy đóng film hiện đại có lẽ hợp với Iu-{-Lee Joon Ki-Kang Ha Neul-quen thuộc DX khg cần chỉnh--thỉnh thoảng tự nhiên lại có mặt cùa cô nàng Seohyun ui rồi thật tình làm mất hứng coi-=-dù sao vẫn ủng hộ bfilm của" Lee Joon ki-Kang Ha Neul-Iu'chúc bfi dàn DV
thành công bfilm đang vào lúc rất hấp dẫn-*-
Merci bạn-!????=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-9-2016 07:43:54 | Chỉ xem của tác giả
Diễn xuất của IU ko thể so sánh với Lee Jun Ki là đương nhiên rồi

Thêm đạo diễn Moon lover cứ zoom cận mặt vào mặt diễn viên và IU thì suốt ngày trợn ngược mắt lên cho tất cả mọi cảm xúc nữa, nên bị ném đá là ko sai

Chỉ đến tuần này trong tập 11 diễn cảnh quỳ dưới mưa mới thấy hết ngượng gạo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-9-2016 08:07:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
@gracepham 'take it on the chin' ko phải là chống cằm đâu bạn ơi. Nó có nghĩa là 'to accept unpleasant events bravely and without complaining', tức là tuy ko vui nhưng vẫn sẵn lòng thừa nhận chỉ trích chứ ko phàn nàn gì. Đây là phỏng vấn qua email mà, làm sao biết cô ấy 'chống càm' được chớ.

Mình thích sự thẳng thắn này, dù sao thì người trẻ phải chịu sự tôi luyện thì mới bức phá lên được. Có vẻ cô này đã chán ngấy hình tượng ca sĩ thơ ngây mà cty muốn cô thể hiện trước đây, nên bây giờ giả vờ thơ ngây cô này cũng ko thèm giả vờ luôn. Người ta ghét cô ấy qua nhiều scandal như scandal ảnh nhạy cảm với Eunhyuk, scandal bài hát ấu dâm chứng tỏ thiếu tri thức mà thích chơi trội kiểu phản cảm, người ta bắt đầu nhận ra hình tượng ngây thơ trước đây của cô ấy chỉ là sự giả tạo mà thôi. Dũng cảm là tốt, nhưng dũng cảm cộng ngu dốt thì lại thành phá hoại, thành sự liều lĩnh vô nghĩa, do đó danh tiếng của cô đã tuột dốc ko phanh. Thật ra thì có nhiều cách để thay đổi hình tượng thơ ngây sang trưởng thành, chuyển đổi từ từ và khéo léo sẽ ko gây hao tổn hình tượng, vd như chụp ảnh tạp chí với phong cách nữ tính hơn gợi cảm hơn, ăn mặc trang điểm trong các sự kiện gợi cảm hơn, tự tìm cách tung tin cặp bồ với sao nam đẹp trai khác rồi phủ nhận, chọn bài hát tha thiết đau khổ tình yêu đậm vào, chuyển tông giọng hát sang trầm khàn hơn tí... Nói chung thì có nhiều cách lắm, làm như IU là dại. Ko ai biết được phía sau hình tượng là tính cách thật gì nếu như họ cố giấu, nhưng mà cây kim trong bọc thì cũng có ngày lòi ra cũng đúng với nghệ sĩ có não ngắn. Cái hình tượng mới là thứ được yêu thích chứ ko phải con người thật, cho nên nhiều khi họ bộc lộ bản chất cũng khiến nhiều người ngã ngửa. Một số nam nghệ sĩ lại thích sự thẳng thắn tuôn trào trong các scandal đó, vì sex với họ chẳng là gì ghê gớm, và bắt đầu liên tưởng nó với sự thông minh hoặc dũng cảm. Nhưng mà theo mình, đó ko là thông minh hay dũng cảm mà là dại dột và hiếu thắng nhiều hơn. Dù sao thì fan IU ko chỉ có nữ mà còn có nam, có người nhút nhát thơ ngây người ko, nên cô ấy vẫn còn rất nhiều người ưa thích bên cạnh những người ko thích đã tăng vọt do các scandal đột ngột của cô ấy. Tuy nhiên mình lại ko thích việc ông đạo diễn và các diễn viên cứ khen IU diễn giỏi tới tấp trước đây, họ đã liên tưởng hơi quá thành ra nó thành sự phóng đại trong mắt công chúng. Cô ấy còn phải nỗ lực nhiều nữa. Chúc may mắn, mong là cô ấy gây ngã ngửa vì diễn xuất tiến bộ nhiều hơn nữa thay vì các scandal nhảm nhí tự gây ra.

P.S IU có dại ko, và nghệ sĩ có thể khống khế dư luận ở một mức độ nhất định khi tương tác với công chúng hay ko Tất nhiên là có chớ. Những hành động gây scandal đó có phải là có tính toán trước ko hay chỉ là bộc phát rồi mặc kệ hậu quả? Người thông minh khéo léo là người sống cho mục tiêu dài hạn và biết tìm ra cách tác động đến người khác một cách hiệu quả nhất, khi có nhiều con đường để chọn mà cứ đâm đầu chọn con đường gây tổn hại cho bản thân nhiều hơn là gặt hái lợi ích thì ta gọi đó là dại dột.

Việc chuyển đổi hình tượng sang trưởng thành, và chuyển đổi êm thấm chớ ko đứt gãy gây sốc, có thể tìm thấy rất nhiều vd ở showbiz Hàn, vd như T-ara Jiyeon, Park Shin Hye, Snsd... Nóng vội sẽ ăn ko hết món ngon mà còn có thể bị phỏng nữa.

Còn việc PD và bạn diễn khen có khách sáo hay ko thì chỉ người trong cuộc mới biết thôi, nhưng theo mình là ko phải toàn bộ đều khách sáo, mà nó là do liên tưởng và dùng từ chưa đủ phù hợp. Có thể có sự khách sáo trong đó, nhưng nó cũng có thể còn có những cái khác trong đó nữa. Một vd, đàn ông ko phải lúc nào cũng sẽ nói toạc ra là họ thích các cô gái sexy nổi loạn, vì giữ hình tượng chính nhân quân tử chẳng hạn , cho nên họ sẽ chuyển hướng cách nói là chuyện có thể xảy ra - nhất là ở những người đàn ông trưởng thành/ko ngây thơ, và người có vị thế nhất định trong xã hội và sự nghiệp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-9-2016 08:33:20 | Chỉ xem của tác giả
Càng về sau, IU càng nhập vai và diễn xuất tốt !
Nhất là trong tập 11!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-9-2016 08:53:28 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận là Ha Neul x IU đẹp đôi nên không thể không ship được
Xem BTS mà muốn đánh ghen giùm anh Tứ
Cảm ơn cô đã dịch tin nhé. À, lần sau up ảnh thì cô căn lề center đi cho đẹp ^^

Bình luận

lúc cô "Soạn thảo đầy đủ" trên thanh công cụ có mấy cái căn lề các thứ đóa :))) phần spoil cũng có căn lề mờ  Đăng lúc 30-9-2016 01:11 PM
Tôi mù công nghệ k biết gì hết đâu =))  Đăng lúc 30-9-2016 10:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-9-2016 08:57:50 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 30-9-2016 08:07 AM
@gracepham 'take it on the chin' ko phải là chống cằm đâu bạn ơi. Nó có nghĩa là 'to acc ...

Haha. Mình thì thấy ở showbiz Hàn k phải mình muốn gì là làm được. Với đất nước chuyện quan hệ trả giá bằng tình tiền như sự thật hiển nhiên, họ lại rất chuộng hình tượng ngây thơ, trong sáng. Nên nếu nói IU dại cũng k hẳn. Đó là lý do vì sao mặt bằng chung các nữ ca sĩ luôn đi lên từ hình tượng ngây thơ trong sáng trước khi trở nên sexy, nổi loạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 30-9-2016 10:10:00 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 30-9-2016 08:07 AM
@gracepham 'take it on the chin' ko phải là chống cằm đâu bạn ơi. Nó có nghĩa là 'to acc ...

Là sai sót trong quá trình dịch bài của mình, cảm ơn bạn rất nhiều vì đã góp ý . Về các scandal của Ji Eun thì mình sẽ không nói hay bàn luận đến vì mình chưa tìm hiểu kĩ về vấn đề đó. Chuyện đạo diễn khen Ji Eun thì mình thấy có nhiều fan Ji Eun không thích giống bạn lắm, còn đùa rằng không biết đạo diễn có phải anti ngầm em ấy không kìa . Còn các bạn diễn khen em ấy thì đó là cảm nhận của họ, có khi là khách sáo không chừng, biết làm sao được .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-9-2016 10:14:06 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vẫn luôn cảm thấy có phải truyền thông đã quá khắt khe với IU không? Cả trong việc diễn xuất cũng như các vấn đề khác về hình tượng. IU còn quá trẻ, cô bé vẫn cần phải học hỏi và phát triển khả năng của bản thân. Góp ý để tiến bộ thì tốt, nhưng toàn bình luận ác ý cho thỏa mãn sự đố kỵ hoặc ghen ghét cá nhân thì chẳng khác nào đổ bình mực đen vào tương lai tươi sáng của một cô gái trẻ. Về hình tượng sau scandal với EH, đã từng xem hình ảnh, cũng có phản cảm nhưng không đến mức bị lên án như Knet hùa nhau sỉ nhục như kiểu tung ảnh s*x, có phải vì ngta tự suy diễn quá nhiều rồi tự sụp đổ mong đợi của bản thân và nổi cáu với IU? Về scandal hình ảnh ấu d*m, rõ ràng lỗi của đội ngũ hình ảnh và sản xuất album, có chăng chỉ trách thiếu kiến thức, thông tin. Riêng về diễn xuất của Ji Eun trong Moon lovers,  rõ ràng chưa đủ độ chín, nhưng cũng không đến mức bị ném gạch đá như vậy (chắc tại mình dễ tính) Tóm lại, ai không thích thì không xem, mình thích thì mình xem thôi ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 30-9-2016 10:32:34 | Chỉ xem của tác giả
Thât ra thì IU vẫn chưa thực sự nhập tâm vào vai diễn và diễn còn hơi đơ. Các nam nhân trong phim đã gỡ gạc được bằng lối diễn xuất diễn như không diễn. Thiết nghĩ IU có lẽ phù hợp với phim cổ tích lọ lem hơn là phim cổ trang giàu nội tâm như này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách