Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: windie137
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Vicki Zhao - Triệu Vy (赵薇)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 5-9-2011 17:45:58 | Chỉ xem của tác giả
nghia89vn gửi lúc 5-9-2011 17:39
vừa xem lại list phim, mình mới xem 3 phim bộ và 4 phim điện ảnh thôi
nhưng thế cũ ...

Okie, ai vào nhà Vy cũng đều là mem nhà Vy. có nên lập gia phả ko nhỉ :loveliness:
Ko biết 3 film bộ bạn xem là film gì, chắc là có Hoàn Châu Cách Cách rùi nhỉ, film kinh điển của Vy mờ
Film Hoa Mộc Lan này nếu mình nhớ ko lầm thì là rất cực chứ ko phải cực. Trong film Vy ko trang điểm, lại quay lúc thời tiết nóng bức, ở sa mạc rùi còn gặp bão cát nữa, nói chung là nhìn xơ xác lắm. Bởi vậy xem film thấy rất thực. Vì Hoa Mộc Lan giả trai làm sao trang điểm được, lại chinh chiến sa trường, ăn mưa nằm gió nên tóc khô cứng, tay thì thô ráp hết. Thành ra sau khi chiến thắng trở về khi Mộc Lan trở lại thân phận nữ nhi, cái cảnh ngồi ngắm lại dung nhan trước gương và chải tóc, nắm đôi bàn tay lại với nhau sao mà thấy cảm động lạ, xừa thương xót lại vừa cảm phục nhân vật này. Hy sinh cho cha già rồi lại hy sinh tình yêu vì đất nước. Cuối cùng thì thái tử phải cưới công chúa của nước khác, vậy đó

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 5-9-2011 17:52:52 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 5-9-2011 17:45
Okie, ai vào nhà Vy cũng đều là mem nhà Vy. có nên lập gia phả ko nhỉ
Ko  ...

3 phim bộ mình xem là Hoàn Châu Cách Cách, Tân Dòng sông Ly Biệt, và Kinh Hoa Yên Vân
đúng rồi vai Hoa Mộc Lan phải nói là vai để đời của chị Vy ấy :X
mình chỉ hơi buồn cái kết của phim, 2 người ko đến được với nhau
kết đó hơi buồn nhưng cũng là hợp lý, hoàng tử mang trên vai sứ mệnh lớn mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 5-9-2011 22:18:57 | Chỉ xem của tác giả
nghia89vn gửi lúc 5-9-2011 17:52
3 phim bộ mình xem là Hoàn Châu Cách Cách, Tân Dòng sông Ly Biệt, và Kinh Hoa Yên Vâ ...

Mình cũng thấy hợp lí
Thật ra là thái tử định dẫn Mộc Lan bỏ trốn đó chứ ;P, ôm Mộc Lan rồi, nói cả 2 bỏ đi đến nơi ko ai biết. Nhưng Mộc Lan đẩy ra rồi từ chối chứ bộ, chắc chứng kiến cảnh các đồng đội hy sinh trước mắt nên ko muốn tái diễn chiến tranh nữa. Nhìn cảnh Mộc Lan lặng lẽ bỏ đi thật là đau lòng quá :'(
Tự dưng coi film đó xong thấy ko muốn coi bất kỳ bản Hoa Mộc Lan nào khác nữa ^^
Bộ Kinh Hoa Yên Vân thì mình lại ko xem nổi khúc sau, chắc thấy tội Mộc Lan quá nên ko dám xem. Mới phát hiện ra 2 nhân vật này đều là Mộc Lan, chỉ khác họ nhỉ ;P. Nhưng trong film này thì Vy quá đẹp

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 5-9-2011 22:50:52 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 5-9-2011 05:17
Wao, thanks bạn vì những dòng cảm xúc này
Mong bạn vào nhà Vy tỷ thường xuyên nhé : ...

hortensia đi làm thì hơn karine nhiều tuổi rồi, xin được gọi là Hor tỷ ạ ^ ^

Uhm, hồi xem Kinh Hoa Yên Vân, tức lắm lắm lắm ấy. Hồi lần đầu VTV 3 chiếu là 10h tối, giờ đó rình ko được, về sau VTV1 chiếu lại lúc trưa, em mới tranh thủ vừa ăn cơm vừa xem. Cũng tai hại vì thế, lắm lúc tức ói máu, nghẹn họng nuốt cơm ko được. Không chỉ có 1 đứa con gái phá rối chị Vy đâu >"< nhg vì thik chị ấy quá nên xem. Mẹ em cũng nói, xem phim này để mà thấy, đàn bà con gái cứ nghĩ hơn thua thì sẽ trắng tay, những ng nhẫn nhục chịu đựng về sau mới thực sự được tất cả. Nói chung chị Vy trong này qua cơn bĩ cực thì tới hồi thái lai :X

Em nói nv phản ánh con người chị Vy trong từng thời kỳ, vì trước đó, sau HCCC và TDSLB, chị Vy sính vào scandal, hình như vì mặc áo cờ Nhật thì phải, nên bị la ó, phản đối này nọ, sau đó chị ấy tuyên bố ko bao giờ quay lại với phim truyền hình (thế nên mới ko tham gia HCCC 3). Lúc đó em cũng tức và buồn cho chị Vy, nhg giờ lớn hơn nghĩ lại, thời đó vẫn còn tính bốc đồng trẻ tuổi của TYT và sự quyết liệt ngang ngược của 1 người vốn phải tự lập từ sớm như Lục Y Bình. Đến khi diễn KHYV, chị Vy thay đổi hoàn toàn hình tượng, và h.a ngoài đời cũng đằm thắm hơn hẳn ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 5-9-2011 23:10:41 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 5-9-2011 22:50
hortensia đi làm thì hơn karine nhiều tuổi rồi, xin được gọi là Hor tỷ ạ ^ ^

Uhm, h ...

Thì Kinh Hoa Yên Vân tỷ cũng xem tới cảnh ông chồng đi yêu cô nào làm họa sỹ đấy là bỏ rồi, mấy lúc sau thì coi được khúc có con, bồng con về Mộc Lan nuôi. Coi tới đó đúng thiệt là nổ lửa chứ chẳng chơi, lại coi lúc trưa giống em nói đó lại càng tẩu hỏa hơn. Nhưng điều mà mẹ em nói thiệt khá hay đó nhe, làm tỷ lại thấm thêm 1 điều nữa, thanks em nhé :lol

Vụ scandal đó tỷ cũng có nghe nói, có đọc bài của các fans Vy viết. Lúc đó Vy còn trẻ mà. Nhưng ko tham gia HCCC 3 cũng ko hẳn là ko hay đâu em à, tỷ coi phần 3 vài tập là bỏ luôn, ko biết do đổi diễn viên hay do nội dung nữa mà ko coi nữa .

Kinh Hoa Yên Vân hình như gom được khá nhiều giải thưởng thì phải, lần đó tỷ đọc báo cũng choáng cả mắt vì số giải thưởng ;P.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 5-9-2011 23:49:36 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 5-9-2011 12:10
Thì Kinh Hoa Yên Vân tỷ cũng xem tới cảnh ông chồng đi yêu cô nào làm họa sỹ đấy ...

Dạ, em tức muốn hộc cơm. Đã thế mẹ em còn ngồi khen con bé họa sĩ xinh này nọ, làm em càng điên, mà ko phát hỏa được (vì vô lý quá)

Thế em mới nói, thời ấy, vụ scandal 1 phần là do giới truyền thông và dân chúng phản ứng thái quá, 1 phần vì tuyên bố kia của chị Vy giống như là khiêu khích vậy (đối với ng nghe, chứ thực ra chị Vy ko muốn dính vào thị phi). Thời đó, đúng là bốc đồng sốc nổi.

Sau này biết tin dàn dv chính của HCCC đổi ngoại trừ Nhĩ Khang là em ko xem rồi. Hồi nhỏ xem, tính khí trẻ con nên em chỉ thik TYT với VK, chứ ko thik NK, lại càng ghét HTV, vì đôi này củ chuối, mà HTV sướt mướt ủy mị quá. Nhg mấy năm nay, mỗi năm xem lại HCCC 1 lần, càng xem càng thấy, ko bao giờ có thể làm lại được 1 bộ phim ntn, vì HCCC lúc ấy quá hoàn hảo, mỗi vai diễn như là đo ni đóng giầy cho từng diễn viên; trang phục được đầu tư kỹ lưỡng đúng mức, hợp với hình tượng từng người, mà ko quá màu mè hoa hòe. Thời đó kỹ xảo cũng ko nhiều, nên diễn xuất của diễn viên càng quan trọng hơn, xem thấy rất nhập tâm. Tình tiết phim tuy có nhiều chỗ khó có thực, nhg ko vô lý.

Còn hồi KHYV thì đúng là mốc son thứ 2 trong sự nghiệp truyền hình của chị Vy mà Ngta còn nói, Diêu Mộc Lan của chị ấy chính là cái thần của phim. Mà phim đấy dàn diễn viên diễn cũng hay, đặc biệt mấy vị gạo cội, đóng vai các vị phụ mẫu 2 nhà.

Mà em nhớ hồi lâu có tin chị Vy làm đạo diễn phim gì đó, giờ phim đó ra chưa ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 6-9-2011 07:12:33 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 5-9-2011 23:49
Dạ, em tức muốn hộc cơm. Đã thế mẹ em còn ngồi khen con bé họa sĩ xinh này nọ, là ...
Đã thế mẹ em còn ngồi khen con bé họa sĩ xinh này nọ, làm em càng điên, mà ko phát hỏa được (vì vô lý quá)

Trong trí nhớ của tỷ thì pà này mặt mũi cũng được, nhưng so với Mộc Lan thì kém về mọi mặt ;P. Biết người ta có vợ rồi mà còn đâm đầu vô, tự chuốc khổ cho chính mình.

Thế em mới nói, thời ấy, vụ scandal 1 phần là do giới truyền thông và dân chúng phản ứng thái quá

Làm nghệ sỹ khổ vậy đó em ui, hơn nữa ss Vy lại có sức ảnh hưởng khá lớn nên việc tốt hay xấu gì người ta cũng phản ứng mạnh. Nhưng kể từ sau film KHYV thì Vy cũng trầm tính hơn rồi, điềm đạm hẳn ra, hình như cả cách ăn mặc cũng thay đổi

Còn hồi KHYV thì đúng là mốc son thứ 2 trong sự nghiệp truyền hình của chị Vy mà

Thật ra tỷ cũng thích nhân vật Vũ Vy trong film Cảm ơn anh đã từng yêu em nữa, chỉ là film đó quay nhiều cảnh khá buồn ngủ nên tập coi tập ko, nhưng film này cũng khá thành công. Xem nghiệm ra được nhiều điều

Còn vụ đạo diễn tỷ cũng đọc báo nghe nói vậy thôi, nhưng ko thấy có tin xác thực. Có thể do thời gian quá ít nên Vy ko thu xếp được cho việc đạo diễn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 6-9-2011 07:51:37 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 5-9-2011 20:12
Trong trí nhớ của tỷ thì pà này mặt mũi cũng được, nhưng so với Mộc Lan thì kém ...

Dạ, nói chung thì xinh, nhg là kiểu xinh em ko thik, lại thêm cái kiểu làm trò rất khó chịu, được cả ông chồng em cũng ghét luôn >_< Mà hồi đầu em ghét cả cô em gái, vì cô ta mà Mộc Lan lỡ duyên

Thực ra tính ra phim của chị Vy em xem chưa được 1 nửa nữa, nhg cái làm em ấn tượng nhất là hồi xem HCCC xong xem TDSLB, thấy Lục Y Bình ấn tượng khác hẳn, đúng nghĩa là 1 nv hoàn toàn mới mẻ, ko hề thấy bóng dáng én nhỏ đâu, từ đó mà em càng khâm phục chị Vy.

Phim điện ảnh thì em mới coi Họa Bì thôi. Phim đó cũng hay, nhg thấy chị Vy hơi ít đất diễn so với Châu Tấn và Trần Khôn. Dù vậy cảnh nào chị Vy diễn cũng rất truyền cảm, cảnh diễn tay đôi với Châu Tấn cũng rất hay. Có cái câu kết phim làm em bực thôi, dù biết là nó hợp tình hợp lý :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 6-9-2011 08:01:14 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 6-9-2011 07:51
Dạ, nói chung thì xinh, nhg là kiểu xinh em ko thik, lại thêm cái kiểu làm trò rất kh ...

Ôi em giống tỷ rồi, tỷ cũng chả ưa ông chồng luôn :lol. Coi 1 film mà ghét muốn hết các nhân vật trong film rồi làm sao coi nổi chứ, thấy thích bà mẹ chồng Mộc Lan hơn ông chồng nhiều

Tỷ cũng chưa xem nhiều mà, thời gian sau này tỷ xem ít đi hẳn. Nhưng vai Lục Y bình đúng là ấn tượng, hồi nhỏ xem khóc quá trời. Nhìn cá tính và điềm đạm hẳn so với Tiểu Yến Tử. Có điều film đó cũng chỉ thích mỗi Y bình thôi ;P, còn bao nhiêu chửi ko thương tiếc luôn :curse:. Giờ nhìn lại 1 số ảnh của Y Bình thấy thích làm sao, nhất là lúc mới cắt tóc ngắn lên, cute ghê

Họa Bì là 1 trong những film mà tỷ coi rạp cảm thấy thỏa mãn nhất đó em. Coi mà quá chừng cảm xúc luôn. Điều tỷ ko thích nhất trong film này chỉ là ko thích ông Trần Khôn thôi. Ngoài ra đều rất okie. Tỷ cũng thích mấy cảnh diễn tay đôi của Vy và Châu Tấn. Nhưng thích Vy với Chung Tử Đơn hơn là với Trần Khôn. Mà em ko coi Hoa Mộc Lan thì hơi bị tiếc ế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 6-9-2011 08:05:57 | Chỉ xem của tác giả
Sẵn nhắc đến Họa Bì thôi thì post mấy tấm họp báo Họa Bì 2 vậy, hình cuối tháng 5-2011, tuy cũ nhưng nhà mới nên post cũng là hình mới
Với lại Vy hôm này rất xinh, ko post thì phí
Có cả Dương Mịch với Phùng Thiệu Phong nữa ^^

Cre: baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách