Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2551|Trả lời: 15
Thu gọn cột thông tin

Vì sao Hậu duệ mặt trời không có chuyện tình tay ba???

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-4-2016 10:36:55 | Xem tất |Chế độ đọc

Đồng biên kịch của "Hậu duệ mặt trời" Kim Won Suk vừa có một buổi phỏng vấn với tạp chí Sports Chosun và giải đáp nhiều thắc mắc xung quanh bộ phim đình đám này.

Rất nhiều fan tò mò tại sao biên kịch nổi tiếng Kim Eun Sook lại không thêm kiểu chuyện tình tay ta - mô típ chuyện tình đã trở thành thương hiệu của cô ấy - vào bộ phim Hậu duệ mặt trời. Sau đây là những chia sẻ của biên kịch Kim Won Suk về việc này

"Khi tôi nói chuyện với biên kịch Kim Eun Sook, chúng tôi đã quyết định sẽ không có chuyện tình yêu tay ba mà thay vào đó là câu chuyện tình yêu của 2 cặp đôi khác nhau. Chúng tôi đã nhất quán sẽ làm một bộ phim điển hình của dòng phim tình cảm lãng mạn. Viết về một câu chuyện tình tay ba cũng rất tuyệt vì cả 2 nam diễn viên đều rất kool ngầu, nhưng cuối cùng cũng sẽ có 1 người trong số họ phải rút lui. Và tôi nghĩ phần này có hơi chút khó khăn."
"Thế nên lần này chúng tôi đã không kể về câu chuyện như vậy. Chúng tôi muốn kể về những chuyện tình yêu của những cặp đôi, và đôi nào cũng phải dễ thương theo cách riêng của mình"
"Biên kịch Kim Eun Sook cũng rất thích đi theo hướng này. Tôi đã rất thận trọng bởi đây không chỉ là tác phẩm của riêng tôi nhưng Kim Eun Sook đã nói 'Lần nào viết về chuyện tình tay ba cũng rất khó khăn, lần này hãy theo hướng này đi'. Vậy là chúng tôi đã cho ra đời 1 tác phẩm như vậy đấy"

Fan thì thích sao nhỉ? Có muốn tình yêu tay ba xuất hiện trong film này không?

Cre: soompi
Trans: [email protected]

P.S: cũng có xẹt xẹt chút tình tay 3 của anh Boss với anh Sói đấy còn gì ) suốt ngày bám lấy nhau, cái gì cũng tâm sự, đi đâu cũng có nhau, đi bách hóa hay sống chết gì cũng cùng nhau đấy thôi    Cuối năm mà best couple thì căng

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 10:56:57 | Xem tất
Không có chuyện tình tay 3, tay 4 là điểm rất thik ơ kịch bản, xem chẳng mất công hộc máu tức lên, rồi ghét nvat này kia
Đây cũng là điểm rất mới trong kich bản này, nhờ đó mình cũng cam nhận được tình yêu theo 2 cách khác nhau, mỗi cặp có nét riêng của mình
Cảm ơn bạn dịch tin, hy vọng cuối năm có cái couple YooSeo len nhận giải thì quá tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 11:03:46 | Xem tất
Chẳng phải tuyến tình cảm rõ ràng giữa các nhân vật là 1 trong những điểm mấu chốt làm người ta phát cuồng và không ngừng bàn tán ngay từ đầu phim đấy sao? đúng là 1 quyết định sáng suốt của 2 biên kịch. Có vẻ 2 cái đầu thì sẽ khách quan và lý trí hơn thì phải. Bravo!!!
Cảm ơn bạn dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 11:14:50 | Xem tất
Mình thấy kịch bản viết về 2 đôi như thế này là ổn rồi
Ko cần tay 2, tay 4 gì cả
Một câu chuyện tình yêu lãng mạn đầy đủ các yếu tố.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 11:36:53 Từ di động | Xem tất
Tại sao mình vẫn thích có chuyện tình tay 3 nhỉ ? Cảm giác như vậy mí thích thú,kiểu nữ chính đc nhìu người theo đuổi mí hấp dẫn.
Còn về hậu dụê như vậy là được rồi tuy nhiên vẫn tiếc tiếc, có thêm anh nữa, dù chỉ thoáng qua thui cũng đc, sẽ thích hơn

Bình luận

có couple Big boss - Sói hoang đấy bạn .. hình khoái couple này lắm lắm :)))  Đăng lúc 22-4-2016 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 12:04:38 | Xem tất
cá nhân mình lại thích xem như vậy nè không có tay ba, tay tư hay bùng binh gì hết á, người yêu của ai nấy yêu nấy giữ, nấy giận hờn, xem mới thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 12:47:08 | Xem tất
Tình tay ba nhiều quá rồi
Giờ nên đi theo kiểu này thỳ hơn
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 14:34:00 | Xem tất
yêu phim này thêm 1 tẹo vì không có tình tay 3 <3 <3 <3
sống đến ngần này tuổi rồi mệt xem cái thứ đấu đá tranh giành tình yêu lắm rồi <3 <3 <3
vs cả như thế còn quá thiếu thực tế nữa, kiểu cả cái phim mỗi mình nam nữ chính ăn, nam phụ vs nữ phụ cũng là chính trong cuộc đời họ chứ, cũng đáng được ăn lắm chứ <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 15:10:59 | Xem tất
Tay ba, tay tư thì quắn quéo hơn, sâu sắc hơn, có lẽ sẽ có nhiều nội dung để khai thác hơn nhưng thiết nghĩ giữa hàng ngàn melo quắn quéo, ngược tâm fans thì chúng ta cũng nên có 1 làn gió mới, 1 ánh mặt trời ấm áp khiến ta thanh thản hơn chứ nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2016 15:26:48 | Xem tất
Đúng thật biên kịch Kim trong các tác phẩm của bà
thường thấy có tình tay ba ,  may mắn thay trong
" Hậu duệ của mặt trời " không có chuyện tình tay
ba làm người ta điên đầu thêm , chỉ có hai cặp yêu
nhau thắm thiết , vì hoàn cảnh mà phải xa nhau đã
làm cho mọi người phải đau tim rồi ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký