Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3633|Trả lời: 32
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

vì sao forum của phim mây họa ánh trăng lại không vào được ?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Câu hỏi của mình vầ nhiều bạn cũng đang thắc mắc:  vì sao  forum của phim mây họa ánh trăng lại không vào được thế ? bị giới hạn quyền đọc là sao ? độ cao của mình là 51 , bao nhiêu độ cao hay sức gió thì mới được quyền đọc là 50 vậy ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-9-2016 15:00:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng muốn hỏi giống bạn này vì ngoài mây hoạ ánh trăng còn một số forum khác cũng bị như vậy. thanks.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-9-2016 15:05:59 | Chỉ xem của tác giả
Vì vấn đề bản quyền nên forum bị khóa.
Quyền đọc 50 có nghĩa là bạn cần lên gió cấp 4 (1000 độ cao trở lên)
Vui lòng không tạo những thread như thế này nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-9-2016 15:06:33 | Chỉ xem của tác giả
Không chỉ có Mây họa ánh trăng đâu các bạn ạ. Các phim cũ từ những năm 2000 của KBS trên diễn đàn Kites giờ cũng không vào đc nữa rồi.

Mình nghĩ đây là lí do bản quyền, có thể liên quan đến HTV2.

Bình luận

có lẽ phải siêng đi cmt dạo rồi .  Đăng lúc 19-9-2016 03:44 PM
HỒi trước có 1 lần thế này rồi, phim của KBS phải có độ cao 3000 mới down được giờ còn 1000  Đăng lúc 19-9-2016 03:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-9-2016 15:29:54 | Chỉ xem của tác giả
Quyền đọc 50 là khi bạn có độ cao 1000, tức gió cấp 4. Nói chung mình cũng ko biết tại sao kites hạn chế quyền truy cập như vậy, mình đoán là vì vấn đề bản quyền (có rất nhiều phim HTV2 đã mua bản quyền và ngăn chặn web nào sub chùa phim nó đã mua bản quyền - một lý do chính đáng vì nó đã tốn tiền mua nên nó có quyền chặn), thứ 2 có thể là vì để member siêng còm hơn và còm có chất lượng hơn chẳng hạn (có rất nhiều người hay làm silent reader lắm, forum muốn nhộn nhịp thì member phải trao đổi bình luận nhiều vào), thứ 3 có thể là vì để tránh sub của kites bị web khác ăn cắp và đăng lại rồi trục lợi bằng chèn quảng cáo (ngồi mát ăn bát vàng, ngày xưa kenh14 HD hình như cũng từng chôm sub kites thì phải). Nói chung là đoán vậy.

Trong khi bị ko vào nhà được thì vẫn có những phim ko bị giới hạn quyền đọc, bạn có thể xem những phim đó và vào những nhà đó bình luận thả ga để mau lên cấp.

Đồng thời, chăm comment khu news bạn sẽ còn mau lên cấp hơn nữa, vì news ngắn nên đọc mau và bình luận dễ, mỗi ngày lại có hàng chục news mới, mà những news cũ bạn chưa xem chưa bình thì cũng có thể còm để tăng độ cao nữa . Vd hàng ngày còm chừng 10 cái news, mỗi còm phải dài trên 3 dòng (còm ngắn là ko tính điểm mà còn bị trừ điểm nữa). Khi lên đủ cấp vào nhà được thì bạn chăm tham gia game trong nhà, như game dự đoán rating, thi viết bình luận, trúng game thì càng mau lên cấp.

Các thuật ngữ trong kites, độ cao, điểm, sức gió, kites tệ, cấp gió, quyền đọc, ... theo mình hiểu, thì độ cao chính là số điểm, sức gió chính là kites tệ, bình luận 1 bài được 1 sức gió, đăng tin 1 bài được 3 sức gió, đăng nhập mỗi ngày được 1 sức gió.

Độ cao = số bài viết x 0.4 + Sức gió x0.3

Còn quyền đọc theo mình hiểu thì nó phụ thuộc cấp gió, mà cấp gió thì tăng lên khi đạt mốc độ cao nhất định.

Vd, 300 độ cao thì được gió cấp 3, quyền đọc 25
1000 độ cao thì được gió cấp 4, quyền đọc 50
3000 độ cao thì được gió cấp 5, quyền đọc 65

Nếu giỏi ngoại ngữ thì bạn lên allkpop, soompi, naver, nate... dịch bài về đăng khu news, sẽ được nhiều điểm hơn còm bình thường nhiều, mà còn trao dồi được kỹ năng đọc hiểu ngoại ngữ, rất có lợi cho bạn về sau vì bạn sẽ nhớ từ vựng mau hơn và nhiều hơn nhờ chăm chỉ tiếp xúc với chúng.

Lúc trước mình cũng phải còm nhiệt tình mới lên được độ cao hơn 1000 như bây giờ. Nói chung cũng ko vất vả gì, chỉ tận dụng thời gian trống là được. Và phải nhớ kỹ là phải còm từ 3 dòng trở lên mới hợp lệ, còm ngắn quá thì ko những ko có điểm mà còn bị phạt bằng cách trừ nhiều điểm hơn nữa rồi bị lùi cấp gió. Vd như bạn ko biết viết bình luận gì thì cứ canh ngay điểm nào bạn thích trong tin mà khen vài câu cũng được, khen xong rồi cảm ơn người dịch tin chẳng hạn

Bình luận

tks bạn  Đăng lúc 19-9-2016 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-9-2016 15:33:24 | Chỉ xem của tác giả
Gió cấp 4 mới vào được bạn ơi.
Siêng đi cmt vào.

Bình luận

Gió cấp 4 thì tầm bao nhiêu bài viết ha bạn? Mình cũng lính mới, k hiểu nhiều về sức gió, độ cao mấy. Thanks bạn nhiều :)  Đăng lúc 20-9-2016 09:55 AM
mình cũng mới đăng kí thôi. nên độ cao còn thấp . bị cuồng moonlight quá nên phải mon men vào đây. cảm ơn bạn nhiều  Đăng lúc 19-9-2016 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2016 15:39:19 | Chỉ xem của tác giả
khanhkhungvui gửi lúc 19-9-2016 03:05 PM
Vì vấn đề bản quyền nên forum bị khóa.
Quyền đọc 50 có nghĩa là bạn cần lên gió c ...

hi. ok . vì thắc mắc không biết hỏi ai nên mạo muội đăng lên . thanks mem nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2016 15:41:02 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 19-9-2016 03:29 PM
Quyền đọc 50 là khi bạn có độ cao 1000, tức gió cấp 4. Nói chung mình cũng ko biết t ...

bạn hướng dẫn chi tiết quá, cảm ơn nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2016 15:43:04 | Chỉ xem của tác giả
tnbuyentk gửi lúc 19-9-2016 03:33 PM
Gió cấp 4 mới vào được bạn ơi.
Siêng đi cmt vào.

mình cũng mới đăng kí thôi. nên độ cao còn thấp . bị cuồng moonlight quá nên phải mon men vào đây. cảm ơn bạn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2016 15:47:06 | Chỉ xem của tác giả
Nỗi lòng của một fan moonligt và "chô ha" lee young khi bỗng dưng không về nhà của mình được . Tâm sự không biết tỏ cùng ai, mong các mem thông cảm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách