Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5973|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

TVB công khai nội dung "Bao la vùng trời 2" (Trailer)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
TVB công khai nội dung "Bao la vùng trời 2" (Trailer)

Phần 2 của "Bao la vùng trời" (Xung thượng vân tiêu) cuối cùng sẽ ra mắt vào mùa hè này! Bộ phim được chờ đón sẽ phát sóng tập đầu vào 15/7/2013 trên kênh TVB Jade, tiếp nối giờ phát sóng của "Hảo tâm tác quái"

Tóm tắt nội dung:

Câu chuyện của "Bao la vùng trời 2" diễn ra vào vài năm sau, sau khi cơ trưởng Đường Diệc Sâm (Ngô Trấn Vũ) kết hôn với Tô Di (Hồ Hạnh Nhi), một nhân viên phục vụ hành khách mắc bệnh tim bẩm sinh. Khi Tô Di qua đời, Diệc Sâm đau lòng xin từ chức và trải qua kỳ nghỉ dài hạn ở Anh Quốc. Tại đây, anh gặp Hà Niên Hy (Trần Pháp Lai) - một thực tập sinh phi công, cô đã thuyết phục anh trở về Hong Kong và gia nhập Skylette Airlines.

Ở Skylette, Diệc Sâm gặp Cố Hạ Dương (Trương Trí Lâm), một cơ trưởng đang huấn luyện với tính cách thích khoe khoang và tán tỉnh phụ nữ, người mà Diệc Sâm có trách nhiệm giám sát. Sự xung đột trong tính cách và thù địch giữa họ ngày càng khốc liệt khi cả hai đều phát sinh tình cảm với Hà Niên Hy.

Trong lúc đó, em trai của Diệc Sâm, Đường Diệc Phong (Ngô Trác Hy) gặp kỹ thuật viên bảo trì máy bay Hạ Thần (Hồ Hạnh Nhi), cô em gái tính cách lạnh lùng khép kín của Cố Hạ Dương. Diệc Phong phát hiện Hạ Thân vô cùng giống với chị dâu quá cố Tô Di của mình và không cách nào có thể phớt lờ cô. Một biến cố từ thuở nhỏ đã khiến Hạ Thần căm ghét anh trai Hạ Dương, nhưng Diệc Phong đã giúp hai anh em hòa giải. Hạ Thần đối với Diệc Phong phát sinh tình ý, nhưng Diệc Phong không muốn khiến anh trai Diệc Sâm nhớ lại quá khứ đau thương

Bạn thân của Diệc Phong, phó cơ trưởng Cao Chí Hoành (Mã Quốc Minh) bị bắt gặp qua lại với hai cô gái. Anh rất tin tưởng Đội trưởng cao cấp phi hành đoàn Phương Nhuệ Gia (Giang Mỹ Nghi), người mà anh xem như tri kỷ.

Trong phim, tuyển thủ bơi lội quốc gia Hong Kong - Chiêm Tử Lân (La Trọng Khiêm) từ bỏ đội bơi và theo học bằng phi công. Anh kết bạn với các nhân viên mặt đất và phi công tại  Skylette, đồng thời phải lòng Trưởng phi hành đoàn Lăng Trác Chi (Hồ Định Hân), giờ đã là một người mẹ mang thai hộ...

Quá trình quay "Bao la vùng trời 2" kéo dài gần 7 tháng mới hoàn tất. Ngoài Hong Kong, bộ phim còn ghi hình ở các địa điểm khác nhau như Đại Lục, Đài Loan, Pháp và Anh Quốc.

Trần Pháp Lai - Trương Trí Lâm

Trần Pháp Lai - Ngô Trấn Vũ

Trailer

cre: here
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-6-2013 21:37:36 | Chỉ xem của tác giả
q
toàn diển viên mình iu thích
mong chờ chết mất thôi
k bít khi nào phim mới chiếu v tazzz
mún coi ngây bây giờ qá
Mã quốc minh đẹp trai gê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-6-2013 22:22:02 | Chỉ xem của tác giả
khi khi,nhìn cứ thế này,đúng chuẩn phim tvb ko có chỉ ào 1 đôi,phim này thế này nhìn ai cũng là chính mà ai cũng là phụ hết!
nhưng mà bác vũ nhìn vẫn dừ so với bạn lai quá,
mong chờ couple nhi với anh hy,couple mình yêu thích trước đây,thích tạo hình mạnh mẽ của chị nhi!
hóng thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-6-2013 18:51:22 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên nhìn hoành tráng thế.
Cơ mà nếu đã để Hồ Hạnh Nhi "ngủm" thì nên chọn ai khác tahy thế?
Để chi ấy tiếp tục tham gia và có chemistry với Ngô Trác Hy thì ##%$^#@
Kaka, dù sao cũng ủng hộ phim này vì có bác Ngô với bác Trương tham gia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-6-2013 15:50:58 | Chỉ xem của tác giả
Á muốn coi quá, nhìn sis Lai phim này tạo hình cá tính vậy chắc tính cách cũng vài phần mạnh mẽ như Madam của anh Laughing nhỉ. Mình thích sis với anh Lâm cơ, sis Nhi với anh Vũ đi nhìn cũng hợp nhãn hơn mà. Anh Lâm chắc là kiểu ngoài mặt khoe khoang tán gái thế nhưng đằng sau lại có 1 câu chuyện ấy, và rồi từ từ anh ấy sẽ khiến sis Lai thấy tấm chân tình của mình hí hí :D Bad guys bao giờ cũng quyến rũ mà các bạn nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-6-2013 20:41:46 | Chỉ xem của tác giả
chắc đợt này ratting tvb bùng nổ quámong tvb lấy lại đc phong độ  !! hok pit phim như thế nào nhưng dàn dv tuyệt như thế mừ .. nhất là NCVu vs TTLam..
lâu rồi mơi thâý 2 anh ây đóng lại phim cho TVB...hóng phim này lắm lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-6-2013 23:54:12 | Chỉ xem của tác giả
{:156:}{:156:}{:156:}
cuối cùng cũng thấy dc cái trailer rồi, đợi mãi mấy tháng nay
coi phần 1 đã mắt đọc tin thấy có phần 2 mừng hết cuối cùng thấy dc cái ngày chiếu mừng quá
kakakakaka, sắp có phim coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-7-2013 12:26:12 | Chỉ xem của tác giả
chờ cái phim này từ năm ngoái tới năm nay

có Phong - Trạch - San thì GOOD quá rồi

trailer cũ có mà công bố 9 thức thì không , tiếc ghê

15/7 lên sóng

yeah yeah

{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-8-2013 22:57:38 | Chỉ xem của tác giả
Đang xem mấy tập đầu của Bao la vùng trời 2. Toàn diễn viên đẹp trai xinh gái, ngoại hình quá tuyệt, diễn xuất quá ok, gặp mình lại kết mấy bộ phim kiểu này nữa chứ, phi công - tiếp viên hàng không...Không uổng công mình ngóng đợi bấy lâu nay ^^
Không biết đến cuối cùng ss Lai vs anh Lâm hay anh Vũ nhỉ? Nói chung thì vẫn thấy couple Lai - Lâm đẹp đôi hơn
Thik nhất vẫn là Lâm ca ca, lâu quá ko thấy đóng cho TVB, giờ "tái xuất giang hồ" nhìn vẫn đẹp rạng ngời như ngày nào, trẻ lâu và nhìn đáng yêu ghê lun <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách