Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4332|Trả lời: 89
Thu gọn cột thông tin

Trò chuyện cùng Ji Chang Wook trên tạp chí Nhật Bản Hallyu Pia - phần 1 : Những điều tôi thích

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 3 Sức gió Trả lời 3 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
Đăng lúc 30-6-2015 14:29:33 | Xem tất |Chế độ đọc

Yếu tố tạo nên một Ji Chang Wook
Phần 1 : " Những điều tôi thích "

Xin chào tôi là Ji Chang Wook đây, với những gì đã công khai về tôi trên báo tạp chí, tôi rất phấn khởi khi được có mặt tại đây để giao lưu tương tác với các bạn. Ngay lúc nay tôi cảm thấy tim mình đập rộn ràng, cảm giác như tôi nhìn thấy một khía cạnh khác của bản thân mà chưa bao giờ thấy ấy (cười )

Chuyên mục đầu tiên là " Những điều tôi thích ". Mỗi khi cảm thấy vui tôi thường tận hưởng và thư giản bằng việc nói chuyện như này. Những thứ tôi thích thì nhiều, thể thao, đồ ăn, và các loại chuyện tranh, đặc biệt thường xuyên đọc manga Nhật. Tôi sưu tập nhiều đến nỗi không chứa nổi nữa , chẳng phải chỉ một cuốn mà cả chuỗi các tập khác nhau nữa cơ nên tôi mua nhiều lắm ( cười ). Bởi nhà tôi giờ chật cứng truyện rồi nên tôi đang nghĩ sẽ bán bớt haha

Tôi cũng thích xem phim , mọi thể loại đều có thể xem nhưng tôi phát hiện ra là rất khó khăn khi xem phim kinh dị. Mỗi khi xem phim kinh dị xong, chẳng phải bạn cũng có cảm giác có con ma bám theo sau lưng mình đúng không? Đáng sợ đúng chứ? Tuy nhiên, nếu có nhận được lời mời đóng vai kinh dị một ngày nào đó, thậm chí cả khi tôi cảm thấy " ÔI kinh dị thật đấy" , tôi cũng sẽ cố gắng diễn vai ý. Tôi tự hỏi liệu mọi người có hoảng sợ khi xem nó không haha.
Tuy nhiên chắc là tôi sẽ sợ hãi cho đến lúc quay xong quá. haha

Khi tôi còn nhỏ tôi không thích xem TV. Nếu có thời gian, tôi thà chạy quanh chơi với bạn bè ở ngoài còn hơn ở nhà xem TV. Thi thoảng tôi cũng có xem ở nhà, nhưng toàn xem phim hoạt hình Nhật Bản ( anime ) . Thời gian này, có một nhóm bạn như “Slam Dunk” và “Moero! Top Striker”. Ở trường thi có đội bóng đá với bóng rổ. Gần đây tôi là cầu thủ của một đội đá bóng đấy ( ý cậu ý là FC Men ). Bây giờ vẫn cứ bám theo bóng đá như vậy haha

Tôi thích Nhật bản và tôi có nói với bạn tôi rằng " Tớ muốn đi Nhật Bản " ( cười ). Cái tôi thích nhất ở Nhật là đồ ăn ngon tuyệt cú mèo. À tôi muốn nói cái này: tôi thích ăn ramen ( mì/phở ). Bởi tôi thích nhiều lắm nên tôi sẽ đi Nhật để ăn nó haha. Đừng bất ngờ nếu bạn có gặp tôi ngồi trong quán ramen nào đó ở Nhật, hãy niềm nở vẫy tay chào tôi nha. Thi thoảng nghĩ tôi có thể giao tiếp với mọi người như này thật sự rất phấn khích, tôi vẫn luôn trân trọng sự ủng hộ của mọi người lắm.

Credit : Translated by manyearsago @ soompi
Vtrans: [email protected]
Ảnh : astagged
VUI LÒNG GHI RÕ NGUỒN KHI MANG ĐI, ẢNH KHÔNG ĐƯỢC PHÉP LẤY ĐỂ DESIGN.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ritaruby2009 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2015 14:51:33 | Xem tất

Trả lời thưởng +3 Sức gió

Tin liên tù tì. Cảm ơn bạn Mycoi. Bạn Ji nên thử món Phở của Việt Nam đi, để mình có cơ hội mở quán bán Phở và say Hello với bạn...tưởng tượng được gương mặt tươi cười của Ji khi chào mình luôn...hạnh phúc chết mất thôi. Có một điều mình khá thích trong bài này, đó là thông tin bạn Ji "rất khó khăn khi xem phim kinh dị", coi to xác vậy mà nhát nha, còn mình thì thích hù mấy người nhát...keke.

Bình luận

ava cưng quá zợ :xxx cái mỏ nàng ý kìa :**  Đăng lúc 30-6-2015 05:31 PM
nhát gái nhát cả ma =))  Đăng lúc 30-6-2015 03:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2015 14:54:38 | Xem tất

Nghe Ji Chang Wook chia sẻ về sở thích thì ở ngoài đời cậu ấy cũng khá trẻ con nhỉ: thích ăn uống, thích truyện tranh nữa chứ. Giờ tuổi cùng gần 30 rồi mà vẫn còn thích truyện tranh thảo nào nhìn người lúc nào cũng trẻ trung và vui nhộn. Tuy là người nổi tiếng nhưng Wook cũng có vẻ rất bình dân và thân thiện nhỉ, không chỉ qua hành động bên ngoài mà khi trả lời phỏng vấn cũng vậy, không vòng vo hay hoa mỹ mà trả lời rất tự nhiên, cởi mở. Chúc mừng JCW đã có thể "thâm nhập" vào thị trường Nhật Bản. Các fan Nhật Bản nổi tiếng là trung thành, một khi đã thần tượng ai thì họ thần tượng từ lúc còn thanh niên cho đến lúc trung niên luôn đấy. Ảnh bạn Wook đeo nơ trên đầu có phải là ảnh bạn ý giao lưu với các fan Nhật không vậy? nhìn nhí nhảnh hết biết luôn.

PS: Giờ mới biết bạn Wook hơi bị nhát gan, nhìn cao to vạm vỡ thế mà sợ ma nhỉ. Đúng là "vẻ ngoài" đánh lừa đôi mắt hihi.

Cảm ơn bạn chủ thớt rất chăm chỉ dịch tin dù đang bị đau mắt nhé.

Bình luận

mỏng manh dễ vỡ =)))) lớn xác thôi , à ảnh đều là buổi fanmeeting hôm 21.6 vừa qua nhá  Đăng lúc 30-6-2015 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2015 14:55:30 | Xem tất

Ôi trùi ui! hôm nay bị bôi thực hình ảnh & PV của Trai đẹp rồi, quá tuyệt vời mà !
Mình sẽ đổi biệt danh cho bạn là  " My fast and furious"
Mà phải công nhận càng đọc trans càng yêu mến Ji nhà mình, bạn í làm mình điên đảo mất rồi !
Cảm ơn bạn My vì tất cả các bài trans nha !

Bình luận

tên đáng sợ quá =)))  Đăng lúc 30-6-2015 03:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2015 15:12:35 | Xem tất

Đẹp trai quá đi mất ...không thể nào sống nổi
Anh có một bờ vai thật muốn một lần được dựa vào
Người gì đâu mà như tượng vậy ...:'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2015 15:15:01 | Xem tất

Qua news của bạn MyCoi càng hiểu thêm về bạn Ji
cách trả lời phỏng vấn của bạn ý thật đơn giản và thân thiện
cũng giống như các sở thích của bạn ý vậy :"Đừng bất ngờ nếu bạn có gặp tôi ngồi trong quán ramen nào đó ở Nhật, hãy niềm nở vẫy tay chào tôi nha. Thi thoảng nghĩ tôi có thể giao tiếp với mọi người như này thật sự rất phấn khích, tôi vẫn luôn trân trọng sự ủng hộ của mọi người lắm." Bởi vậy nên không thể cưỡng lại được tình yêu dành cho bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2015 15:24:25 | Xem tất

Lại ham hố nhảy vô để xin xèng của chủ thớt, nhu cầu làm giàu chính đáng mà.
Giờ mình nhìn mấy cái mặt bánh bèo này của JCW mềnh chỉ nhớ đến bạn Park Bong Soo với anh bạn cặp với LKS trong RM thôi.
Cho cười lăn lộn với cái tai thỏ lần nữa.
Cám ơn bạn chủ nhiều nhé!!!

Bình luận

bạn cứ lấy thoải mái comment là mình vui ồi :3  Đăng lúc 30-6-2015 03:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2015 15:32:28 | Xem tất

bạn JCW hôm nay lên news nhiều quá nhỉ hihi
quả ảnh bánh bèo đội mũ tai thỏ nhìn vừa gái gái vừa cưng dễ sợ
bạn cứ đẹp giai như này nhé

Bình luận

có 2 cái à :))  Đăng lúc 30-6-2015 03:38 PM