Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ny.nuvola
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Top 10 Drama Hàn chuyển thể năm 2016

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 8-1-2017 21:28:15 | Chỉ xem của tác giả
Toàn phim hay thôi ! Chỉ tiếc cho Please come back, Mister gặp phải DOS nên rate bị thấp không thì nổi lắm luôn, nội dung cảm động ý nghĩa nữa chứ !
Thank bạn dịch nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 8-1-2017 22:06:18 | Chỉ xem của tác giả
Trong các phim trên xem trọn vẹn nhất là Moon Lovers và Let's fight ghost. Nhớ hồi đó vừa hết LFG thì có ML để coi, mà mỗi phim lại là một phong cách khác nhau nữa chứ. Bên thì hường phấn hài hước, bên thì ngược tâm ngược quyến. Nhưng đến cuối vẫn thấy ưng cả hai
Cảm ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 8-1-2017 22:26:26 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Toàn là đài tvN ko nhờ :v phim chuyển thể mình thích nhất là của đài này. Trong danh sácg trên thích nhất là Ghost với Moon Lovers. Cá nhân mình thấy phim nào cũng hay hết, mỗi tội uổng nhất là Mr. Black và Mister Come Back. Nội dung và diễn viên cực ổn nhưng lại dính ngay h của bom tấn nên bị lép :3 còn Entourage đúng là thử nghiệm thất bại của TvN, dù dàn diễn viên cực khủng. Moon lovers tuy trong nước k dc đón nhận nhiều nhưng rất dc lòng fan quốc tế nhé :3 SoSoo couple còn tham gia concert của nhau nữa, thật là muốn ship quá >w< cám ơn bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 8-1-2017 22:29:35 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem hết tất cả các phim trên. Cá nhân mình thích nhất là Cheese in the trap, nửa đầu phim thật sự rất tuyệt, rất hay. Đáng nhẽ đấy sẽ là 1 trong những phim mà mình thích nhất, nhưng thật sự nửa cuối phim không thể thích nổi, Park Hae Jin nam chính diễn xuất quá đỉnh thế mà bị cắt thời lượng, nam phụ chẳng hiểu sao lên hình rõ nhiều

Bình luận

:(( t cũng ráng xem mấy khúc cuối vì Hae Jin, toàn tua, nghe nói là tại dv nam phụ đòi đổi kịch bản sao đó, rõ lãng xẹt luôn  Đăng lúc 10-1-2017 01:37 PM
yepppp, mình cũng mò tìm webtoon để đọc ấy. mấy tập cuối toàn tua đến đoạn Hae Jin để xem thôi :(((( hồi đầu phim rõ là hay :(((((((  Đăng lúc 9-1-2017 08:48 PM
Mình cũng mong đợi nhiều vào phim này lắm luôn, còn mò xem cả webtoon, phim hết rồi vẫn còn tiếc, đáng nhẽ phim này mà giữ kịch bản giống webtoon thì sẽ hay lắm :((   Đăng lúc 9-1-2017 02:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-1-2017 23:06:02 | Chỉ xem của tác giả
Thể loại chuyển thể không thích lắm. Chỉ xem mỗi drama moonlight drawn by clouds thôi vì có bé Yoo Jung và Bo Gum, phim rất thành công. Goodbye Mr. Black, nghe nói cũng hay, mỗi tội phát sóng cùng đợt với Hậu Duệ Mặt Trời, không cạnh tranh được nên rating khiêm tốn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-1-2017 23:41:54 | Chỉ xem của tác giả
Toàn những phim hay Kim So Huyn, Kim Yoo Jung beautiful
Mây họa ánh trăng phải nói là đỉnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 9-1-2017 00:05:03 | Chỉ xem của tác giả
chài ơi trong danh sách này tôi mới xem đc Cheese in Trap và moonlight thôi nà )
những phim còn lại chưa có tgian coi
nhưng con rết của đa số ko khả quan nhỉ
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 9-1-2017 01:06:11 | Chỉ xem của tác giả
Moonlight và Let's fight ghost .
Let's fight ghost quá trời dễ thương còn Moonlight thì hay bá cháy
Năm sau thành công hơn nữa nào các bạn trẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 9-1-2017 09:47:04 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem được 5/10 phim, trong số này hai phim Trăng là nổi nhất, Bẫy tình yêu cũng nổi cơ mà đoạn cuối không được vừa lòng cho lắm nhưng rất thích cặp tóc xù với sunbaenim
Dự tính sẽ coi cho hết Goodbye Mr.Black vì có chị Young xinh đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-1-2017 11:07:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim Hàn cũng chuyển thể nhiều nhỉ!
Nhưng dù chuyển thể thì biên kịch cũng biết cách xào nấu, không làm mất đi nét đặc trưng của nguyên tác nhưng vẫn mang màu sắc của Hàn.
Mong năm sau sẽ có nhiều tác phẩm hay được chuyển thể nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách