Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tieumaii
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Top 10 bộ phim truyền hình cổ trang Hàn Quốc hay nhất

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-8-2016 20:19:04 | Chỉ xem của tác giả
Cổ trang Hàn thì tui ưng : Princess'man , Iljimae , Beak Dong Soo . Đúng ba bộ tính tới thời điểm này .
Nhất là khoản nhạc của dòng phim này thì khỏi chê . Họ kết hợp các nhạc cụ cổ truyền nghe mà thấm ơi là thấm .
Hàn quốc rất hay ở chỗ khai thác triệt để , đào sâu , bới rộng , kể cả mọit chi tiết nhỏ nhặt lịch sử , một câu chuyện dân gian cũng làm ra thành một bộ phim ấy .
Nghĩ mà thấy tiếc cho nước mình , bao nhiêu tích hay , tuồng cổ mà không có kịch bản nào chất lượng . Có làm thì cũng dừng ở mức hàn lâm quá nặng nề mà không cân bằng tính giải trí được như nước bạn . Âu cũng là do khâu kiểm duyệt , thêm thắt sáng tạo một chút là cấm , là cắt , là gán cho tội báng bổ .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-8-2016 20:21:31 | Chỉ xem của tác giả
Cực ít xem phim cổ trang HQ nhưng những bộ phim trên thì đều xem qua cả rồi, có bộ còn xem cả mầy lần như The Moon Embracing The Sun. Ấn tượng với Kim Soo Hyun cũng từ vai diễn trong phim này, diễn mấy cảnh khóc của hoàng thượng quá đạt luôn ấy, chị Ha Ga In thì xinh ơi là xinh, xem hoài không chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 26-8-2016 20:59:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
đối với mình là Six Flying Dragons. 50 tập như coi một bộ phim đẳng cấp điện ảnh vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-8-2016 21:39:37 | Chỉ xem của tác giả
mới xem được 5 bộ thôi! mặc dù bộ nào cũng hay nhưng nói thật hồi đấy mình cuồng nhất The Princess’ Man! chắc tại nó buồn đúng gu của mình!!

Bình luận

mình cũng vậy nè bạn, bộ phim tuyệt vời  Đăng lúc 26-8-2016 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 26-8-2016 21:55:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình xem khá nhiều phim lắm nhưng mình thích The Princess man nhất và sau đó là Moon SUn
Mình đã khóc rất nhiều khi xem phim, thật sự cảm động và ngưỡng mộ Se Ryung bất chấp tất cả để đến với người mà mình thực sự yêu.
Tình yêu của họ oan trái nhưng mạnh mẽ. Tưởng chừng chỉ có ở thời cổ thôi ấy. Diễn xuất 2 nhân vật chính xuất sắc luôn, Xem xong mê cả 2 người.
Nếu ai chưa xem thì hãy xem ngay đi nhé, hay lắm các bạn ạ. Bộ phim không thể nào quên của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 26-8-2016 22:07:13 | Chỉ xem của tác giả
Nếu nói về cổ trang Hàn thì mình thích 3 bộ Chuno, Tree With Deep Roots với Six Flying Dragons nhất, tiếc là cả Chuno và SFD lại không có trong danh sách này. Phải nói Chuno là bộ phim cổ trang Hàn có cảnh võ thuật đẹp mắt nhất từ trước đến giờ mình xem, Tree With Deep Roots thì đặc biệt ở cách xây dựng vua Sejong và diễn biến nội tâm của ông trong quá trình lập bảng chữ cái Hangul. Six Flying Dragons thuộc kiểu tầng tầng lớp lớp, biên kịch chắc tay, cảnh quay đẹp, 6 con rồng đều có nét riêng và rất tuyệt vời, không chỉ 6 con rồng thôi mà những nhân vật (không muốn nói là phụ) như Gil Tae Mi, Hong In Bang và Cheok Sa Gwang cũng rất đặc biệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 26-8-2016 22:08:21 | Chỉ xem của tác giả
Mị đã coi Sungkyunkwan Scandal, Moon Sun, Arang. Đúng là mấy bộ này hay lắm
Mị rất thích drama cổ trang, gần đây cũng có nhiều bộ hay
Empress Ki, Six Flying Dragons, Legend,... cũng hay nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 26-8-2016 22:16:41 | Chỉ xem của tác giả
Coi Moon Sun, Princess Man với Sung Kyung Hwan rồi nè.
Ba bộ này cứ coi đi coi lại hoài không chán luôn á, nhất là Sung Kyung Hwan. dễ thương gì đâu :3
Nếu có thời gian sẽ coi luôn mấy bộ kia D
Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 26-8-2016 23:57:14 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem 4/10. Phim nào cũng hay,lọt vô top10 là đúng đắn
Coi Baek Dong Soo kết cái nhạc phim,nghe hoành tráng oanh liệt kinh khủng
Mặt trăng ôm mặt trời thì khỏi bàn cãi nữa. Phim này KSH đóng quá đạt,khóc lên bờ xuống ruông
Sungkyunkwan thì ship Kiệt Ngao với Nữ Lâm nhiệt tình
Còn Arang thì coi lâu quá lúc đó đầu óc mụ mị chưa trưởng thành giờ k nhớ,chỉ nhớ nó hay không cần giải thích
Cơ mà sao k có iljimae nhỉ? Cũng hay lắm mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 27-8-2016 00:01:36 | Chỉ xem của tác giả
Đã ngốn hết toàn bộ và phải nói phim nào cũng hay luôn

Mà thích nhất vẫn là Dae Jang Geum và Princess's Man :3

Chỉ có cái là Dae Jang Geum chưa bao giờ xem được đầy đủ trọn vẹn, cứ lần thì xem được đoạn đầu, lần đoạn giữa, lần đoạn cuối =.='

Và phim cổ trang thì còn nhiều bộ hay lém
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách