Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] We Were There: Part 2 - Toma Ikuta, Yuriko Yoshitaka (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 17-6-2013 09:32:21 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì đây là bộ phim tình cảm hay và ý nghĩa nhất mình từng xem :)
- Yuriko và Toma quá đẹp đôi! Trong tất cả những bạn diễn của Yuriko thì Toma có vẻ là người ăn ý với chị ấy nhất. Ngoại hình hợp nhau đã đành, họ sinh ra đúng là để đóng phim cùng nhau. Chẳng có gì lạ khi 2 người bị bắt gặp hẹn hò cả :))
- Plot phim tuyệt vời ko thể tả. Tình cảm trong sáng, thuần hậu khi còn là học trò, trở thành tình cảm trưởng thành hơn, trách nhiệm hơn khi họ đã lớn. Mình thấy thương cho cả Yano và Takahashi. Yano thực sự là 1 người đàn ông có trách nhiệm, có suy nghĩ, lo cho người khác còn nhiều hơn là lo cho bản thân. Takahashi là 1 cô gái tưởng như ít nghĩ, vô tư, nhưng lại luôn chấp nhận hy sinh cho hạnh phúc của Yano.
- Cái kết quá đẹp! Đơn giản là nó quá đẹp. Em của ngày hôm nay rất yêu anh.
- Lời thoại sâu sắc quá >.< có những câu như trong tiểu thuyết vậy >.<
- Vai thứ chính TUYỆT VỜI! Cao thượng, dũng cảm, sâu sắc. Kể cả vai con bé đeo kính em gái của Nana mình vẫn thấy thương nó nhiều hơn là ghét.
==> ĐẠI KHÁI LÀ PHIM NÀY TUYỆT LẮM! CÁC BẠN NÀO CHƯA XEM THÌ TẢI VỀ NGAY VÀ LUÔN ĐI NHÉ >.< THANKS SUBTEAM ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 13-7-2013 21:51:41 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất thể loại First love như thế này. Tình cảm học đường trong sáng, nhẹ nhàng, chờ đợi nhiều năm mới có happy ending nhưng rất tuyệt vời. Nhạc phim, theo cảm nhận riêng, quá hay luôn, cứ nghe đi nghe lại mà không chán.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 13-8-2013 22:44:37 | Chỉ xem của tác giả
phim đã nghe quảng cáo từ lâu mà giờ mới lò dò đi xem :3

tạm thời vào cảm ơn subteam cái đã {:101:}

khi nào nghiền xong phim mà cảm xúc dâng trào thì sẽ chia sẻ với mọi người sau {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 3-9-2013 09:45:16 | Chỉ xem của tác giả
Phần II của Ngày ấy chúng ta bên nhau diễn biến phức tạp hơn phần I, làm mình lung lay lo lắng nhiều hơn.
Cuộc tình đẹp từ phần I bị đứt quãng trong phần II. Dù hai con người đó không còn liên lạc với nhau nhưng tâm tư vẫn hướng về nhau, mọi suy nghĩ vẫn dành cho nhau, và trong tim họ vẫn mãi mơ về một hạnh phúc cho đối phương. Qua phim, hình ảnh một tình yêu cao thượng xuất hiện và chạy dọc từ đầu đến cuối phim, khiến cho người xem vô cùng trân quý. Kết thúc phim cũng là điều mà mọi người yêu nhau đề hy vọng, "một tương lai có thể xua tan mây mù của quá khứ".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
Đăng lúc 4-9-2013 16:22:11 | Chỉ xem của tác giả
Film quá hay và đáng xem. Mình chưa từng thích xem film Nhật nhưng cũng bị rung rinh vì film này sau đó thì chuyển sang nghiền. Nữ chính và nam chính hợp vai quá <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 17-9-2013 13:34:59 | Chỉ xem của tác giả
càng ngày Toma càng diễn hay {:412:} thích kết thúc của film lắm lắm. Nhân vật nào cũng đáng yêu, và đáng thương nữa ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
Đăng lúc 21-9-2013 22:44:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay quá tiếc là bây h mình mới coi xong nhưng củng chưa quá muộn nhỉ

thể loại phim tình cảm của NB rất hay và đọng trong lòng mỗi người nhiều suy ngẫm

Một cuộc tình kéo dài đến 10 năm mặc dù xa cách nhau nhiều năm nhưng những ký ức lúc đầu về tình yêu của 2 người đã rút ngắn cả không gian và thời gian. Để roy đi đến hạnh phúc sau này

Dàn diễn viên đóng trong phim củng đạt quá.Thanks ST rất nhiều vì đã cho ra phim tuyệt vời như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

168#
Đăng lúc 20-11-2013 10:49:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay quá !!!!!
Hôm bữa mình down phần 1 về coi thấy hay quá trời , đợi chờ đến h mới thấy phần 2 Oh lala , tối nay phải coi mới được, thiệt là hay quá đi !!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

169#
Đăng lúc 27-11-2013 20:15:51 | Chỉ xem của tác giả
Không biết mình có bị cuồng phim không mà lăn lê từ ep 1 qua đến tận ep 2 cũng không thể nói hết được những tình cảm mình dành cho phim.

Dù xem đi xem lại bao nhiêu lần rồi, thế mà khi Nanami chia tay Yano ở ga tàu, nước mắt mình cứ rơi không ngừng nghỉ. Tim mình cứ đau nhoay nhoáy, cứ như chính bản thân mình đang yêu vậy :))

Ở phần 2, Yano đã hoàn toàn lột xác. Cậu không còn là một cậu bé 17 tuổi với nhiều ước mơ mà chất chứa trong đó chỉ còn lại sự cô độc, sự đau đớn trong tâm hồn. Cuộc sống có quá khắc nghiệt với Yano không khi để cho cậu ấy phải gánh chịu những tổn thất lớn lao đến như vậy. Toma đã hóa thân vào nhân vật Yano thật xuất sắc, anh diễn xuất chân thật đến nỗi xem phim mà mình quên mất sự hiện diện của Yano trong truyện, chỉ còn đây một Yano của một Toma tài năng. Sự buồn bã, sự cô đơn, sự bất lực, sự giằng xé nội tâm của Yano thật trọn vẹn. Lúc Yano đi chơi với Nanami và chia tay cô ấy, ánh mắt của anh dành cho cô sao mà nồng nàn đến thế, ước gì lúc đó Yano có thế ôm chặt lấy Nanami và đừng để cô ấy rời xa... Nhưng đằng sau tất cả những gì mà Yano đang phải chịu đựng, cậu ấy là một chàng trai sống đầy trách nhiệm, đầy mạnh mẽ.

5 năm trôi qua, không một lần gặp lại nhưng trái tim của Nanami vẫn một lòng tin tưởng Yano, vẫn nguyện cầu những điều tốt lành nhất đến với anh. Vì cô biết, chàng trai ấy đáng thương biết nhường nào, yêu không chỉ là yêu mà còn cả một niêm tin vừng bền mà cô dành cho anh. Mỗi khi buồn chán, muốn buông tay thì những kí ức về ngày đó chính là sức mạnh để cô lại tin tưởng thêm một lần nữa. Xem phim, tôi học được từ Nanami một điều rằng, tình yêu chân thành sẽ bắt đầu bằng sự tin tưởng.

Không còn sự vô tư khi còn ngồi trên ghế nhà trường mà thay vào đó là sự chín chắn của tuổi trưởng thành, nhưng không vì thế mà phim lại mất đi sự đáng yêu trong từng hình ảnh. Thời gian cứ trôi đi và con người vẫn luôn thay đổi từng ngày, nhưng kí ức thì còn mãi. Có thể nói, Toma và chị Yuriko sinh ra như để dành cho nhau vậy, diễn xuất chân thật tự nhiên của hai người đã tạo nên sự thành công cho bộ phim như ngày hôm nay. Phim hay, thật sự rất rất hay mà mình không biết phải diễn tả bằng lời như thế nào nữa, chỉ biết rằng cảm ơn sub team rất nhiều vì đã lam việc chăm chỉ cho minh được xem bộ phim hay như thế này.

Bình luận

Chắc bạn bị cuồng rồi đó ^_^ Nhưng mà đúng là phim có dư âm quá lớn. Mình xem xong mà cứ suy nghĩ mãi không dứt được ^^  Đăng lúc 28-11-2013 12:34 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
itsyourday + 5
hopeful_colour + 5 Cứ ủng hộ bằng những bài viết dà.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

170#
Đăng lúc 28-11-2013 11:58:26 | Chỉ xem của tác giả
Trước hết, mình xin chân thành cám ơn Subteam đã thực hiện 1 bộ phim có ý nghĩa như thế này. Mình không đánh giá đây là 1 bộ phim rất hay, quá hay hoặc xuất sắc, nhưng mình thích vô cùng, yêu vô cùng cái cảm giác mà phim đem lại. Không đao to búa lớn, không chết đi sống lại, chỉ là câu chuyện của những người yêu nhau, tìm kiếm tình yêu, cho đi tình yêu, và tin vào tình yêu. Bộ phim chạm đến những ngõ ngách sâu nhất của tâm hồn hồn mình, và lay động những cảm xúc mà mình tưởng rằng đã mất, đã không bao giờ còn tìm lại được.

Down phần 1 về cũng khá lâu nhưng cứ để đó rồi không xem, cô bạn mình xem xong rồi bảo là khóc nhiều lắm làm mình cũng tò mò. Hôm qua down cả phần 2, rồi thức đến gần 2h sáng xem phim. Phim kết thúc mà dư âm vẫn cứ đọng lại không chịu tan. Định đợi đến cuối tuần xem thêm lần nữa, để cảm xúc ngấm thêm lần nữa rồi mới viết bài, nhưng chỉ sợ đến lúc đó lại quên mất những cảm xúc của hiện giờ. Thôi thì viết một vài cảm nhận trước để khỏi quên, khi xem lại mà thấm được thêm điều gì mới sẽ bổ sung sau.

Có lẽ vì được chuyển thể từ manga mà bộ phim quả thật, rất mang hơi thở của manga. Nghe thì có lẽ vớ vẩn nhưng không phải bộ phim nào cũng làm được điều đó. Xem từng cảnh phim đều có cảm giác như lật từng trang sách vậy. Có lẽ chính vì thế mà Bokura ga Ita đã dễ dàng trở nên đặc biệt đối với con bé mà từng có một thời gian dài xem manga gần như là toàn bộ cuộc sống :) Những cám xúc rất nhẹ, tựa hồ như một con gió thoảng qua cánh đồng cỏ xanh mướt, nhưng lại đủ sức lay động cả cánh đồng và khắc lại những vết khắc khó phai nhạt.

Bộ phim nhắc rất nhiều đến từ "kỷ niệm". Đây là một trong nhưng từ mình yêu nhất, đồng thời cũng là một trong những từ mình sợ nhất. Hai tiếng đó có sức nặng rất lớn, đủ khả năng để ám ảnh và dày vò con người cả một đời. Đôi khi người ta sống nhờ kỷ niệm, mượn sức mạnh của những kỷ niệm đẹp đẽ để vượt qua những hiện tại giông bão. Họ đi mải miết trên con đường mình đã chọn. Đến lúc mỏi mệt, họ nhìn lại quá khứ ngọt ngào và hạnh phúc trước kia, để nghỉ ngời, để có sức mạnh mà bước tiếp. Nhưng kỷ niệm càng đẹp sẽ càng khiến hiện tại thêm phần chua chát. Còn có những người khác ngủ vùi trong kỷ niệm. Đối với họ, cuộc sống chỉ là những chuỗi ngày ngoái nhìn lại những năm tháng đã trôi qua.

Nanami là loại người thứ nhất, Yano là loại người thứ hai.

Bộ phim chia thành 2 phần rõ rệt, phần 1 nói về quá khứ để tạo tiền đề cho phần 2 khắc họa hiện tại. Phần 1 và nửa đầu của phần 2 là 2 gam màu sáng-tối đối lập nhau hoàn toàn của một bức tranh.

Mở đầu bộ phim là những câu hỏi vừa gợi nhớ quá khứ vừa gắn chặt hiện tại, mình thích 2 câu này nhất:

- Lần cuối cùng anh nhớ em là khi nào?
- Bây giờ anh đang yêu ai?

Phải, anh đã từng nghĩ đến em, đã từng nhớ em, nhưng liệu điều đó bây giờ có còn không? Hàng loạt những câu hỏi phía trước liên quan đến cuộc sống thường nhật như công việc, bạn bè, suy tư...được đặt ra dồn dập, để rồi phải mất một thời gian, câu hỏi cuối cùng, quan trọng nhất mới được nêu ra "Bây giờ anh đang yêu ai?" Mình nghĩ khi hỏi câu này, chắc hẳn Nanami cũng đã dự liệu được khả năng câu trả lời không phải là tên cô. Mình chỉ mơ hồ có cảm giác, Nanami chỉ cần biết rằng Yano còn sống, anh sống tốt, để cô còn có lí do chờ đợi.

Quy luật bù trừ luôn có mặt trong cuộc sống. Một Nanami yêu thương hời giận vui buồn gì đều thể hiện trên nét mặt, một Yano luôn luôn tươi cười để che giấu nỗi đau trong lòng, họ đã gặp nhau, và dần yêu nhau. Chính sự thẳng thắn và cách thể hiện trực tiếp tình cảm của Nanami đã dần kéo Yano lại gần về phía cô và mở trái tim cho cô bước vào. Thật ra Nanami cũng khá may mắn đó chứ. Yano tuy nhiều tổn thương nhưng không phải là khép chặt trái tim. Hơn ai hết, anh cần tình yêu, cần được yêu. Nanami lại là một người có thể cho đi tình yêu của mình, và biết cách thể hiện nó cho phù hợp. Họ gặp nhau đúng thời điểm thì tình yêu chỉ là điều sớm muộn. Có thể dễ dàng nhận thấy Yano đã lung lay ngay khi ở trên sân bóng, Nanami bảo rằng cô thực sự lo lắng và muốn chia sẻ nỗi buồn cùng anh khi họ ở trên sân thượng. Chỉ là Yano cần thời gian để chấp nhận Nanami và buông tay khỏi ký ức có Nana. Yamamoto cũng yêu Yano, trước Nanami, trước cả cô chị Nana, nhưng điều mà cô thiếu để có được tình yêu của Yano, đó là cách thể hiện. Nếu có trách, chỉ trách số phận ko định sẵn họ là của nhau.

Tối về viết tiếp ^^

(to be continued)

Bình luận

Mình rất tiếc vì xem phim ở J-Zone trễ quá. Nhưng trễ còn hơn ko, mình đã down một loạt phim để dành nghiền từ từ rồi ^^ Cám ơn các bạn subteam nhiều :)  Đăng lúc 28-11-2013 09:06 PM
Có nhiều bạn theo dõi phim, ủng hộ phim chất lượng thế này mình vui lắm :D Mọi người hãy cố đón đợi các phim mới của nhà J nhé. Sắp rồi :">  Đăng lúc 28-11-2013 09:04 PM
@Fuu: haha, cứ tư nhiên b ạ :)))) quen nhiều bạn càng tốt mà, có điều mình chỉ mê phim Nhật chứ ko phải là otaku hay gì cả :">  Đăng lúc 28-11-2013 07:23 PM
@JuriSame: cái này là gặp đúng người đúng thời điểm đấy bạn ạ ^^. tiện đây cho hỏi có thể kết bạn với bạn được không ^^  Đăng lúc 28-11-2013 07:00 PM
vại là lại có 2 trái tim hướng về nhau nhờ Toma với Yuriko :))  Đăng lúc 28-11-2013 05:01 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
itsyourday + 5 Cảm ơn bạn ♥
hopeful_colour + 5 ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách