Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 27-3-2013 05:02:43 | Chỉ xem của tác giả
Tuy mình không kết thể loại Musical cho lắm nhưng vẫn rất kết phim này.Đặc biệt là đoạn Anna hát I dream a dream.Wow,xúc động kinh đi được.Thank subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 27-3-2013 05:09:17 | Chỉ xem của tác giả
Nghe mọi người quảng cáo nhiều về phim này nhưng không có cơ hội ra rạp coi
Đã nghe thử bản I have a dream của Anna Hathaway hát khá hay
Giờ có sub phải down về coi mới được
Thanks subteam nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 27-3-2013 09:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Cả phim mình cũng chỉ kết mỗi đoạn Anna hát I dream a dream thui. Chị í hát xúc động thật.
Xem xong phim này chỉ muốn tìm đọc ngay truyện này
Phim mà đã hay như vậy thì truyện nó phải hoành tráng phải biết.
Thanks subteam nhé!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 27-3-2013 09:31:33 | Chỉ xem của tác giả
Tối hôm qua xem phim, khóc sưng cả mắt, đến đêm ngủ lại bị những nhân vật trong phim ám ảnh trong những giấc mơ... những con người, những số phận, những đau khổ ở tận cùng xã hội...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 27-3-2013 09:37:35 | Chỉ xem của tác giả
mong có phim này chủ yếu để xem anna hát thôi, nghe nói chị ấy hát hay lắm
chắc nội dung phim ko có gì để bàn cãi, đạt giải oscar cơ mà, kéo thôi :)
thanks subteam nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 27-3-2013 09:55:09 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim quá kinh điển, với thật nhiều những thông điệp nhân văn

Javert, một người tự cho mình lại đại diện của công lý, pháp luật và lẻ phải, với ông ko có tình cảm. CUộc đời này chỉ có đúng và sai, cái gì tuân theo pháp luật là đúng, còn ngược là là sai. Ông sống như 1 cỗ máy và cuối cùng mới nhận ra, cái mà cả cuộc đời mình theo đuổi và bảo vệ, chẳng là chỉ là 1 chế độ độc tài của những người giàu có, ko tình người, đàn áp những người đổ máu chỉ vì chiến đấu để hy vọng có được "bánh mì". Là một người với tính tự phụ, và anh hùng, ông ko thể chấp nhận nỗi sự sai lầm này, ko chấp nhận nỗi sư thật 1 kẻ mình từng dồn họ vào đường chết lại có thể cứu mình mà ko cần 1 điều kiện nào.

CHính giây phút đó , Javert đã thấy cuộc đời mình là 1 chuỗi sai lầm và thất bai, nếu ko tự giải thoát, một người tự phụ , luôn cho mình là đúng như ông, sẽ ko cách nào đối diện với bản thân mình được.

Jean Vanjean, cuộc đời ông là chuỗi nhục và đau khổ, 19 năm tù đày chỉ ăn cắp 1 ổ bánh mình cho đứa cháu mình, cuộc đời và chế độ đày đọa ông, ko cho ông có cơ hội để đứng thẳng làm người. NHờ sự cảm hóa của Chúa mà ông đã vùng lên tự thay đổi cuộc đời mình, dù phải sống những năm tháng trốn chạy và tình yêu dành cho 1 đứa bé, là niềm hy vọng để ông tồn tại.

Nếu nói về nhân vật thì mình ấn tượng với Jean VanJean, Javert, Fatine, Gavorte,

Còn về diễn xuất thì quá ngưỡng mộ Anna Hatheway, bé Cosstte lúc bé và bé đóng vai Gavorte, diễn xuất trên cả tuyệt vời @@, trong ánh mắt và cả nụ cười của họ dường như hiện lên tất những nỗi thống khổ ,cả những hạnh phúc nhỏ nhoi nơi thế gian này.

Thông điệp của bộ phim có lẻ sẽ càng ý nghĩa hơn đối với những niềm có niềm tin Ktô giáo như mình, dù cuộc sống này có bất công, có đau khổ như thế nào đi nữa nhưng " khi ta sống yêu thương là ta nhìn thấy gương mặt của Chúa"

MỌi đau khổ, bất công trên thế gian này sẽ chẳng là gì cả,thế gian là tam bợ, con người chỉ cần biết sống hy sinh , yêu thương, chiến đấu vì hạnh phúc của mọi người và luôn tin vào cuộc sống ở đời sau trong vòng tay của Chúa

Cám subteam đã làm sub bộ phim này, 1 bộ phim rất kinh điển và có giá trị qua thời gian.

Bài nhạc phim mà mình thích

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 27-3-2013 10:09:05 | Chỉ xem của tác giả
Haiz.. canh me film này để coi ngoài rạp mà toàn bị bể kế hoạch... Định down mấy bản HD ở ngoài về coi, ai ngờ đâu subteam mình đã làm. Thích ghê, tối nay về nhất định treo máy down film. Coi trailer hoài thấy mà ghiền. Ngày xưa đọc cuốn sách này đã thích lắm rồi. Mà nghe đồn film làm cũng rất là ok. Thanks sub team đã làm sub và đưa bộ film đến cho tụi mình:
p/s: coi trailer ghiền khúc Anne hát IDAD ghê :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 27-3-2013 10:31:53 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc tác phẩm này từ rất lâu rồi
Mình đã không hề biết tác phẩm này có thể chuyển thể thành dạng nhạc kịch ấn tượng như vậy
Xem mà cứ nỗi da gà từng đợt một
Nói 1 ít về nhân vật Javert
Ắt hẵn xem phim hay đọc truyện thì ai cũng có phần căm ghét Javert, kẻ nô lệ cho luật lệ, hà khắc và khuôn khổ đến lạnh người
Nhưng càng lớn dần mình càng ngày càng thấu hiểu 1 phần nào đó trong con người của Javert, một khi đã tin và đi theo 1 lý tưởng có thể bạn sẽ tồn tại trong bản thân 1 bản tính cố chấp như Javert thôi, ai có thể trách được, bản thân Javert cũng là nạn nhân và là một nạn nhân khố khổ trong xã hội đó
Thanks ST, đã giúp mình tiếp cận 1 tác phẩm kinh điển như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 27-3-2013 13:55:54 | Chỉ xem của tác giả
rhett gửi lúc 27-3-2013 10:31
Đã đọc tác phẩm này từ rất lâu rồi
Mình đã không hề biết tác phẩm này có thể c ...

Javert đã được Jean cảm hóa, cũng như Jean đầu phim được vị linh mục cảm hóa. Bỏ sự thù hận để biết yêu thương

Chuyện về một con người đã từ bỏ lòng thù hận để biết tới yêu thương. Hãy cho đi rồi bạn sẽ nhận được những điều bất ngờ.
Một bộ phim tuyệt vời !!!

Bình luận

Comt ngắn dùng nút "bình luận" để trả lời tại bài ng đó  Đăng lúc 27-3-2013 07:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 27-3-2013 14:43:28 | Chỉ xem của tác giả
Nhạc phim quá hay, diễn xuất thì k chê vào đâu được, nhất là Anna lúc hát Dream a dream
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách