Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bibi94
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Jo Jung Suk (조정석)- Bếp trưởng ngọt ngào ♥

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 12-9-2013 21:11:00 | Chỉ xem của tác giả
Cái áo này... hơi nữ tính thì phải

Cr: fnn.co.kr

Bonus cho nhà mình 2 cái gif anh zai dễ thương cute vô đối mà tớ lượm đc bên Soompi nhé

Bình luận

ta lang thang ngoài khu news, lâu lâu nhớ anh già nên nhảy vào =))  Đăng lúc 13-9-2013 09:40 AM
JoU
ta kết cái pic ấy nhất đây nàng ah ^^ mà nàng lặn đâu mấy hôm, hnay lên comt "dữ dội" thía??? :P  Đăng lúc 12-9-2013 10:54 PM
cái gif cuối hài quá =))  Đăng lúc 12-9-2013 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 12-9-2013 22:56:11 | Chỉ xem của tác giả
hí hí ss JoU cho cái link ảnh anh nhà chụp cho CéCi thế mà bây giờ mới ra để post vô động . Dạo này anh nhà hot quá đi, lụt lội ảnh lun mà toàn ảnh đẹp *ôi sung sướng *. Mấy cái này trong nó quái quái tưởng anh nhà chỉ hợp mấy cái kiểu lãng mạn, trầm lắng ai ngờ cũng quái được như lày hí hí, ngày càng bấn loạn

Đúng với tinh thần của tên tạp chí là Céci nên anh zai cũng phải sẹc-xy 1 tí *ui bấn loạn, ngất xỉu *

Bình luận

@Denden: hì hì em sorry ss tại cái tội lười ko mò sang mấy trang trc để thăm dò tình hình nên nó mới bị trùng như thế này ngàn lần tạ tội vs ss ^^  Đăng lúc 14-9-2013 11:17 AM
en đăng rồi mà  Đăng lúc 14-9-2013 01:26 AM
mấy pic này hình như bữa lâu cô Denden có đăng trong này rồi Cừu ơi =))  Đăng lúc 12-9-2013 11:05 PM
@JoU: em nhìn mất máu liên tục ss ạ, hot quớ hớ hớ ^^  Đăng lúc 12-9-2013 10:59 PM
JoU
cơ bắp cuồn cuộn kìa em ơi ^^  Đăng lúc 12-9-2013 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 12-9-2013 23:00:46 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi ko góp viên gạch nào vào nhà
Mà mấy bạn chăm chỉ quá
Thôi thì mềnh của ít lòng nhiều đăng mấy cái vid cho vui cửa vui nhà vậy
Trời ơi ước chi có engsub

lượn sóng này

đoạn nói về IU, ăn rồi cứ bị gà bài hoài

may mà có cái Arirang thương mềnh

fancam, đến đoạn lão giới thiệu fans hét to ghê

cre:yt

Bình luận

@gypso:cái này hôm trc có news mà.Lão ấy khen IU diễn xuất có chiều sâu,đa tài,...Nhưg bị mấy ông MC gà vô thế chọn ss Kim Hye Soo là mẫu người lí tưởng =))  Đăng lúc 14-9-2013 11:09 PM
@gypso:cái này hôm trc có news mà.Lão ấy khen IU diễn xuất có chiều sâu,đa tài,...Nhưg bị mấy ông MC gà vô thế chọn ss Kim Hye Soo là mẫu người lí tưởng =))  Đăng lúc 14-9-2013 11:09 PM
đoạn về IU nói gì vậy bạn?  Đăng lúc 14-9-2013 10:41 PM
Ô thật hả ss thảo nào em thấy quen quen mà lười mò sang mấy trang trc để xem hihi. Ps. Em kết mấy cái vid của ss quad cơ  Đăng lúc 13-9-2013 05:45 PM
JoU
thank mấy cái vid của nàng ^^ ta kết cái điệu lè lưỡi của anh zai ở vid 1 í, đáng yêu lắm :)  Đăng lúc 12-9-2013 11:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 14-9-2013 14:31:23 | Chỉ xem của tác giả
Đấy, anh zai mặc quần áo bình thường thế này có phải đẹp zai ngời ngời ko mà trong phim TBLSS lúc nào cũng diện vest

Bonus cài gif, nhìn thương quá thể

Cr: Nate

Bình luận

sao mà gif cuối đứng khóc dưới mưa vậy ta???thương quá. mà k biết phim này anh Suk có loveline nào k ss nhỉ, hay là với chú Song Kang Ho.hí hí  Đăng lúc 18-9-2013 12:15 AM
JoU
quá chuẩn em ah :)  Đăng lúc 15-9-2013 10:59 PM
anh nhà mặc đồ bt còn đẹp zai hưn cả mặc vest ss ưi hót quá hot qua ^^  Đăng lúc 15-9-2013 09:50 PM
JoU
cái áo của nàng bá đạo rùi, ta nhìn mà... câm nín luôn :))  Đăng lúc 15-9-2013 08:25 PM
cái gif nhìn thương thật nhưng chưa thảm bằng cái áo ta =))  Đăng lúc 14-9-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 15-9-2013 15:31:41 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh các buổi chiếu The Face Reader
Cái mẹt còn chóe hơn cả hoa nữa =))

Cái này hình sự quá

hình như cái này chưa có mà có mấy cái na ná thế này =))

XÌ tin thía này làm tui mệt tim quá người ơi

Source:fb

Bình luận

em thích tấm chu mỏ :v  Đăng lúc 18-9-2013 12:15 AM
JoU
ta bít mà :))  Đăng lúc 17-9-2013 09:35 AM
ế, ta 9x nhóe =)) cơ mà xách dép vẫn ko theo kịp độ cute của lão :v  Đăng lúc 16-9-2013 09:30 AM
JoU
xì tin xì khói hơn cả 8x chúng ta :D  Đăng lúc 15-9-2013 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 17-9-2013 11:00:21 | Chỉ xem của tác giả
Anh Suk chụp hình PV lúc nào mình cũng thấy rất đáng yêu, kiểu cute đã ăn vào máu của anh í, sau tgian đóng cùng vs em gái 9X cute thì đc thể bùng phát và "phản ứng" dữ dội í
Nhìn anh í, mình vẫn thấy có 1 chút j đó của SJH, hay có khi mình bấn quá hóa cuồng, vẫn chưa thoát khỏi địa hạt của CEO chân không dài cũng nên

Anh ôm đàn vui quá hay sao mà cười như "địa chủ đc mùa" thế này

Còn đây là bằng chứng cho vẻ đẹp của anh zai, người ta thường bảo mặt bên trai bao h cũng đẹp hơn bên phải, nhưng vs anh Suk thì mình thấy mặt phải mặt trái đẹp như nhau

Pic bonus, anh zai ôm hoa mà cảm giác như ôm cả thế giới ấy

Cr: Nate, FB

Bình luận

ôi ôi áo trắng kìa lại áo trắng, sướng hai lỗ mắt quá ^^  Đăng lúc 18-9-2013 09:51 PM
JoU
anh zai trả lời quá thông minh nàng ah, lại càng like hơn :)  Đăng lúc 17-9-2013 09:11 PM
cảm ơn cô gái nhóe.Ta vừa thêm lại mấy cái đoạn đã bị lược xong=)) vì ta tâm đắc quá nên thêm vô đây cho mọi người xem :D  Đăng lúc 17-9-2013 08:50 PM
haizz.cứ đập chai dọa người thế này. rõ khổ với anh già xì tin =))  Đăng lúc 17-9-2013 03:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 17-9-2013 13:18:09 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thế này thì ai bảo là hắn đã 33 tuổi rồi cơ chứ. Nhìn trẻ trung thế này cơ mà

Bình luận

ôi điên cuồng bấn loạn ^^  Đăng lúc 18-9-2013 09:52 PM
ảnh đẹp quá chị diệp ơi =))  Đăng lúc 18-9-2013 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 17-9-2013 15:41:45 | Chỉ xem của tác giả
Jo Jung Suk mong chờ thử thách qua từng vai diễn

Jo Jung Suk vừa mới hoàn tất một bộ phim truyền hình và có một phim điện ảnh sắp được trình chiếu, điều này có nghĩa rằng tin tức về anh ấy sẽ nhiều hơn, đây là một tín hiệu tốt.

Anh ấy đã trải qua 6 tháng để quay bộ phim gia đình You’re the Best, Lee Soon Shin. Dù thực tế rằng Jo Jung Suk là một phần của trung tâm cốt truyện, tôi cho rằng anh ấy đã không được sử dụng đúng mức trong bộ phim đó. Jo Jung Suk đã có những khoảnh khắc tỏa sáng cùng nhiều giây phút đáng yêu và hài hước với bạn diễn-IU khiến bộ phim trở nên đáng xem. (Vâng, có thể cho là như vậy nếu như bạn không có bất kỳ sự không hài lòng nào để thường xuyên sử dụng nút tua nhanh)

Khi You’re the Best, Lee Soon shin đóng máy cách đây 2 tuần, Jo Jung Suk đã cảm ơn những người ủng hộ bộ phim trên Twitter bằng cách đăng một bức ảnh chụp chung với IU và nói: “Tôi đã rất hạnh phúc. Soon-shin ah. Bức ảnh này được chụp cùng với Soon-Shin-ie trong ngày quay phim cuối cùng của chúng tôi”

Go Joo-won ( đóng vai Chan-woo, người chồng ngọt ngào và kiên định đối với Yoo Inna) ca ngợi anh ấy: “Jo Jung Suk thực sự làm việc với niềm vui và sự thích thú. Anh ấy tạo nên tâm trạng vui vẻ khiến các bạn diễn cũng dễ dàng tận hưởng điều đó. Dù đôi khi cảm thấy mệt mỏi và kiệt sức, anh ấy luôn luôn là người khuấy động bầu không khí”.

Trong cuộc phỏng vấn, được hỏi về những cảm xúc khi bộ phim The Best Lee Soon Shin khép lại, Jo Jung Suk thừa nhận, “Tôi đã thất vọng về một vài điều, nhưng tôi không hối hận”. Tuy công nhận cốt truyện có những khuyết điểm nhưng chung quy lại anh ấy cho rằng mình đã học hỏi được nhiều điều trong quá trình thực hiện bộ phim.  

Thật không may, Jo Jung Suk không tiếp tục nói về việc những khiếm khuyết trong cốt truyện đã làm phiền mình như thế nào, sự trả lời khôn khéo của anh ấy tốt hơn so với mong đợi. Không ai dại gì hạ thấp chương trình đã tuyển dụng mình và đem lại 30% rating; chỉ trong một số ít trường hợp họ mới có thể nghe được vài lời thì thầm phàn nàn khi bộ phim đã kết thúc. Thành thật mà nói tôi muốn biết tất cả các chi tiết nhưng tôi cho rằng mình cần phải sống mà không biết những thứ đó quá rõ.

Jo Jung Suk nói: “Tôi không nghĩ có bất kì dự án nào không khiến bạn cảm thấy thất vọng. Thậm chí với những màn trình diễn từ rất lâu đã trở thành một phần đáng tự hào trong sự nghiệp diễn xuất của tôi – trên một số khía cạnh nào đó, tôi vẫn cảm thấy thật vọng về một vài điều”

Mặc dù vậy….khi được hỏi về cảm xúc sau khi quay bộ phim The Face Reader, Jo Jung Suk trả lời “Tôi không thất vọng về  Face Reader. Tôi thực sự rất hài lòng với nó”. Thật là khéo léo khi quảng bá cho một bộ phim phải không nào?

The Face Reader với sự tham gia của Song Kang-ho trong vai một người đàn ông có khả năng biết tất cả mọi thứ về số mệnh của một người bằng cách quan sát khuôn mặt của họ. Ông ấy rơi vào một âm mưu nguy hiểm xung quanh Thái tử Suyang (sau này trở thành vua Sejo), được đóng bởi diễn viên Lee Jung-jae. (Dàn diễn viên nổi tiếng còn bao gồm các ngôi sao như Kim Hye-soo, Lee Jong Suk và Baek Yoon-shik.). Jo Jung Suk đã có những phản ứng hóa học rất tốt với Song Kang-ho khi đóng vai cháu và cũng là phụ tá của ông ấy, điều này tạo nên một sự ăn ý có thể dự đoán được.

Dù vậy, chúng ta không thể đặt hy vọng của mình (hoặc là tương lai của đất nước) vào việc xem tướng, nó là một dạng bói toán tương tự như xem chỉ tay hoặc bói bài. Jo Jung Suk thừa nhận rằng anh ấy chưa từng đi xem tướng mặc dù mọi người yêu cầu anh ấy làm điều đó. Anh nói: “Trong khi quay bộ phim này, tôi không có bất kỳ sự tò mò nào về số mệnh của mình. Tôi nghĩ rằng đó là bởi vì tôi đã nhập tâm vào bộ phim. Mọi người thường đi xem tướng cho vui bởi sự tò mò nhưng tôi sẽ không đi đâu”

Sẽ có một sự so sánh giữa nhân vật trong bộ phim này với vai diễn đột phá của Jo Jung Suk trong “Introduction to Architecture”.  Anh ấy đã có một vai diễn nhỏ nhưng đáng nhớ khiến Jo Jung Suk được gọi bằng nickname Napdeuki vì anh đã sử dụng câu này trong cảnh quay khuyên nhủ Lee Je-hoon.

Đối với một cảnh quay ngắn, khá bất ngờ về sức mạnh lâu dài của biệt danh Napdeuki. Khi được hỏi anh nghĩ gì về điều đó, Jo Jung Suk băn khoăn liệu hình ảnh của  Napdeuki có theo anh suốt phần đời còn lại, nhưng điều đó cũng không quá tệ vì nó khiến tên tuổi anh được biết đến, đôi khi cần phải biết ơn về điều đó.

Mặt khác, anh khẳng định mình không bị níu giữ bởi gánh nặng đó và dự định sẽ đóng nhiều thể loại nhân vật khác nhau. Mỗi khi đối mặt với một vai diễn mới, anh ấy trông đợi sự thách thức : “Tôi sẽ hiểu rõ nhân vật này thông qua chính bản thân mình như thế nào?”

Cre: Dramabeans.com
Trans: [email protected]

P/s:  Bài dịch có thay đổi trật tự một số đoạn so với nguyên mẫu để các bạn dễ theo dõi. News này được thực hiện trước khi công chiếu The Face Reader. Lần đầu tiên dịch news nên còn nhiều thiếu sót, mong bà con góp ý, ném gạch đá thoải mái ạ.
P/s 2: Xin được gửi lời cảm ơn thắm thiết đến nửa trái lựu đạn thận iu đã ủng hộ về tinh thần và chuyên môn để ta hoàn tất cái bài dịch này. Trình độ của ta có thế này thôi, đọc mà như vấp phải đá thì thông cảm nhóe {:176:}
P/s3: bản dịch ngoài khu news đã lược bớt một số ý kiến chủ quan của người viết bản eng.Cơ mà ta tâm đắc với mấy ý kiến đó quá nên lại thêm lại ở trong này. Hi vọng ko bị xử

Bình luận

@candy: uh , lúc đầu ta đăng bản này nhưng mod nhắc edit vì cái trang dramabeans ấy hay chèn ý kiến người dịch vào. Cơ mà ta lại thích quá nên bê vào đây e ạ :D  Đăng lúc 18-9-2013 10:23 PM
tối hôm ss đăng tin đúng là bản này nè, hèn chi tới trưa em đọc thì thấy khang khác người viế đúng là tâm lý thật ss nhỉ, nói trúng phóc lun =))  Đăng lúc 18-9-2013 12:19 AM
JoU
like cái nữa vì bản trans của nàng nhé ^^ phát huy phát huy :)  Đăng lúc 17-9-2013 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 17-9-2013 15:47:20 | Chỉ xem của tác giả
hí hí, vid này hồi nhạc kịch Spring Awakening có Joo Won nhà mình tham gia, giờ mới bít có anh Jo Jung Suk tham gia chung nữa, tiện thể cho mình post nhà anh luôn nhé, nếu có rồi mình sẽ edit sau nha ^^

cre: musicalheaventv

Bình luận

ủ uôi anh nhà chân ngắn có quả đầu á khẩu lun em suýt phụt hết cơm vào màn hình ^^  Đăng lúc 18-9-2013 10:07 PM
anh Suk là tiền bối của Won trong giới nhạc kịch, bữa Won có tweet ủng hộ movie của anh Suk nữa bạn ^^  Đăng lúc 18-9-2013 07:52 AM
anh Suk với Won là bạn thân phải k nhỉ?=) mà quả đầu của anh Suk thật là khó đỡ quá đi. thanks bạn nhìu vì cái vid.^^  Đăng lúc 18-9-2013 12:30 AM
hihi ^^  Đăng lúc 17-9-2013 08:53 PM
JoU
Won hồi í béo dễ thương thế ^^ còn anh zai, quả đầu ấn tượng quá thể, sao anh ko trưng 1 phát cho em SS á khẩu luôn :D thanks @MyCutie nhìu nhìu ^^  Đăng lúc 17-9-2013 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 18-9-2013 08:45:59 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này TFR họp báo liên tục nên hình của anh zai cứ gọi là "nhan nhản" trên mọi mặt trận
Mà mình nói là nói thế thôi chứ mình khoái lắm chứ bộ

Cr: FB

P.s: đáng yêu thì cũng có "chừng mực" thôi anh Suk ơi, chứ nhìn cái pic trên *chỉ trỏ* em thấy long lanh quá đi mất

Bình luận

anh cười bùn như zậy hẳn là nhớ em IU lém phải ko hí hí ^^  Đăng lúc 18-9-2013 10:01 PM
sao cười mà mắt buồn thế? nhớ ai hử? *ôm ôm*  Đăng lúc 18-9-2013 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách