Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hikari06
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Sato Takeru - 佐藤 健

[Lấy địa chỉ]
921#
Đăng lúc 22-5-2013 23:07:33 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là Phần 4 hẹn mọi người ngày mai vì hôm nay phải ngồi chép phao cho đứa bạn, mai nó thi tốt nghiệp. :))) Tình thế nguy cấp nên đành phải chọn việc tư thay việc công. Mong mọi người thông cảm.

Dùng đạo cụ Báo cáo

922#
Đăng lúc 23-5-2013 11:20:09 | Chỉ xem của tác giả
Awesome

Street Jack (7. 2013)

________

@tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

923#
Đăng lúc 23-5-2013 22:43:52 | Chỉ xem của tác giả
Phần 4:

Khu vực bí ẩn của Takeru

Lần đầu tiên tại Nhật Bản!

Takeru đã được hỏi mình có kĩ năng bí mật nào không. Nhưng anh không đưa ra được điều gì và trong sự tuyệt vọng, anh đã nghĩ ra một kĩ năng không tưởng. Đó là . . . BAY TRONG KHÔNG TRUNG :)))

2 MC rất trông đợi bởi họ nghĩ anh ấy có được kĩ năng đó nhờ những pha hành động và diễn xuất trong phim, chắc chắn anh ấy có thể bay!!! Dù sao anh ấy cũng từng là Okada Izo và Rurouni Kenshin cơ mà. :)))

(có vẻ xấu hổ, anh liếm môi)

Takeru chỉ chỗ 2 MC ngồi, camera thì hạ thấp xuống. Và sau đó là . . .

Takeru: Em sẽ chỉ bay lên độ 1 giây thôi! Một giây thôi đấy nên cố gắng nhìn cho kĩ vào đấy!

Takeru đập đập cánh tay giả như chim vỗ cánh và anh ấy . . . gần như . . . lơ . . lửng???

Chú Ino: Ok, xin mời quảng cáo.

Chị Udo: Không được, không được!!! (FYI NHK thì không quảng cáo)
Takeru: Quả vừa rồi hỏng, để em làm lại lần nữa.

Chú Ino: Có cần anh chị chuẩn bị CM k đấy?
Takeru: Uhm, nếu cần thì xin cứ chuẩn bị.

Takeru làm lại lần nữa và sau đó anh còn đưa ra ý tưởng cho CM chính mình!

Chú Ino: Vừa rồi là gì vậy? Cậu có thể giải thích cho chúng tôi được không?
Chị Udo: Tôi không thể nhìn ra lí do tại sao. . .
Takeru: Liệu 2 người còn video nào để chiếu không? Vậy thì ghi hình tiếp. . .
Chị Udo: Không, không còn cái gì nữa cả. Cậu đã có đủ thời gian để . . .
Chú Ino: Chỉ trong vài s ngắn ngủi, nó đã rất "Rock" phải không?
Takeru (lẩm bẩm): Nó thực sự rock, nhưng . . .
Chú Ino: Ngay từ đầu, tôi đã tự hỏi cậu ấy sẽ bay thế nào. Nhưng cậu ấy đã thực sự thực hiện phần này rất nghiêm túc. Rất có tinh thần!
Takeru: Cứ mỗi lần xem chương trình này em đều tự hỏi tại sao chi có khách mời mới phải thể hiện kĩ năng đặc biệt. Thế đâu có công bằng.
Chú Ino: Ồ, cậu nói đúng đấy nhỉ.
Chị Udo: Nếu có ai yêu cầu bọn chị làm vậy, anh Ino chắc chắn sẽ làm. Anh có thể bay trong không trung phải không anh Ino?
Chú Ino: Tất nhiên rồi. Tôi luôn bay ở đây.
Takeru: Anh còn kĩ năng đặc biệt nào không? Em thì không có rồi.
Chú Ino: Kĩ năng đặc biệt? Cậu muốn gì ở tôi?
Takeru: Ví dụ như đóng vai ai đó ấy.
Chú Ino: Đóng vai gì đó ư? Ok, tôi sẽ bắt chước "cậu bé bóng chày" ở Kumamoto cho xem!
Takeru: hahaha
Chị Udo: Đây là lần đầu tiên tôi được thấy đó!
Chú Ino: Cậu bé bóng chày ở Kumamoto, khi cậu ta có ai đó bắt quả bóng. Thế được chứ?
Takeru: Thế nào cũng đc!

Chú Ino: Hành động như đang bắt một quả bóng từ ai đó ném tới, bỏ mũ xuống và cúi chào ai đó.
Và họ gọi trò đó là “ranh giới của sự yên lặng”. @@

Những phản hồi từ câu hỏi của Takeru

Chị Udo: Xin hãy thử lại lần nữa, Takeru, ai có thể bay trong không trung?
Takeru:  Quên chuyện đó đi thôi!!!
Sau đó họ nói về những phản hồi từ người xem về vấn đề móc treo quần áo.
1. Hãy mua loại móc treo đặc biệt đang được bán vs giá 100Y/ cái tại các cửa hàng.
2. Lộn trái áo ròi treo.

Takeru: tôi đã thử những cách đó rồi nhưng vẫn không có tác dụng gì sất.

3. Chỉ cần gấp lại và cho vào tủ là xong.
Takeru: Có vẻ như câu tả lời là đây.
Chú Ino: nhưng cạu đâu có muốn gấp quần áo phải k?
Takeru: Đúng vậy!
Chú Ino: Thôi thì sau chương trình này hãy ra cửa hàng 100Y đi.
Takeru: Xin cảm ơn rất nhiều.
Chị Udo: Nhận xét từ một người bạn của Takeru, aanh đang đóng bộ phim Yae no Sakura - Ayano Go.

Xin chào mọi người.
Tôi là Ayano Go.
Takeru dường như đang phải chiến đấu với điều gì đó bên trong cậu ấy. Cậu ấy khá trầm tĩnh nhưng năng lượng thì lúc nào cũng tràn đầy. Luôn nhiệt huyết trong công việc. Dù không thể hiện điều đó  nhưng cậu ấy luôn nổi bật.

- Takeru có nói về niềm đam mê của anh ấy?

Anh ấy không nói về bản thân bởi anh luôn nghĩ giá trị của nó ntn, đó không phải là thứ có thể cởi mở với người khác.
Anh là một người như vậy.

-- Mặt tối của Takeru

Đó là thứ mà tôi yêu thương. Tôi không muốn nói về những chuyện đó trên các phương tiện thông tin đại chúng.

- Hãy cho chúng tôi biết một điều

Đôi khi anh ấy có những ánh nhìn xa xăm đến thất thần. Tuy nhiên rất hiếm khi anh như vậy. Không có j đặc biệt ở đây. Anh không nhìn vào đâu hết. Có lẽ anh đang nhìn vào chính mình. Anh luôn nỗ lực không ngừng. Nên tôi nghĩ anh có rất ít thời gian để trở lại với con người thật của mình. Hi vọng rằng trong nhũng khoảnh khắc như vậy anh cảm nhận được bản thân mình.
Takeru: Xin cảm ơn rất nhiều!
Chú Ino: Tono đang nc, hãy nhìn vào camera.
Takeru: Anh ấy gửi những tin nhắn này cho em trong lúc đang quay phim phải không?
Chú Ino: Cậu có đồng ý vs những điều cậu ấy nói?
Takeru: Vâng, em cũng ddooongf ý. Go luôn nói tốt về em rất nhiều. Trong số những người xung quanh, có lẽ anh ấy nói tốt về em nhiều nhất.
Chú Ino: Như thế nào?
Takeru: Như lúc anh ấy nói em nổi bật, hay anh ấy nghĩ em khá tốt trong số những những dv cùng tuổi.
Chú Ino: Nói những điều đó khi 2 cậu quay phim cùng nhau hay khi cùng đi ăn uống?
Takeru: Vâng.
Chú Ino: Cậu có hay đi ăn uống cùng các đàn anh?
Takeru: Không, rất hiếm khi. Anh ấy gần như là đàn anh duy nhất mà hay đi ăn cùng em.
Chị Udo: Tôi thấy có vẻ như cậu ấy biết cậu ở trong trái tim cậu ấy.
Takeru: Em nghĩ bọn em có nhiều điểm chung. Cả 2 đều không quá nổi tiếng và đều giữ mình ở mức độ vừa phải.
Chú Uno: Đây có phải giống như điều mà cậu cũng làm những ngày học trung học, cậu không muốn thể hiện sự tích cực của mình trước mặt người khác. Cậu muốn mình như vậy?
Takeru: em nghĩ vậy.
Chú Ino: Cậu muốn che giấu những nỗ lực của mình?
Takeru: Ý em là em không thích thể hiện sự nỗ lực. và em cũng không giỏi chuyện đó.
Chị Udo: Nào, giờ thì hãy xem bộ phim mới nhất của cậu ấy "REAL".

-REAL trailer--

Takeru: Diễn xuất trong tiềm thức của con người. Giống như trong giấc mơ. Mọi chuyện đều có thể xảy ra. Điạ điểm, con người xuất hiện và thay đổi đột ngột. Dù diễn xuất thế nào đều dược cả.
Chú Ino: Dù diễn xuát thế nào, có phải là cau trả lời đúng đắn?
Takeru: Chắc chắn rồi. Vì có vô số ;ựa chọn nên thật khó để quyết định sẽ chọn cái nào. Em không diễn "một con người" mà là hành động trong "tiềm thức của con người". Tiềm thức của một người không tồn tại thân thể nhưng em miêu tả nó bằng cơ thể  mình.
Chị Udo: đây là câu hỏi từ người xem. Nếu có thể được đi vào ý thức của 1 ng  nổi tiếng trong lichk sử, cậu sẽ chọn ai?
Takeru: Có rất nhiều người tài giỏi, Da Vinci chăng?
Chú Ino: Cậu muốn biết điều gì ở họ?
Takeru:  Mọi người đều tò mò về bộ não của những người được gọi là thiên tài. Ví dụ như Einstein. Nó chắn chắn khác với chúng ta rất nhiều.
Chị Udo. Yumiko( tên chị Udo) chỉ muốn đi vào tiềm thức của Takeru thôi. . .

Phần tiếng anh: stephany-310  @ tumblr

Dịch: Okami sama :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

924#
Đăng lúc 24-5-2013 08:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Oka chan, hình như phần sub Tonbi nàng up lên driver đang khoá quyền truy cập, chỉ mở cho mình nàng thôi ý, ta vào mà ko down đc, nàng thứ check lại xem nhé :D

Viết ngắn quá nó ko cho post >"< khộ thế cơ chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

925#
Đăng lúc 24-5-2013 17:01:32 | Chỉ xem của tác giả
Phần 5

Sau đó bộ phim của điện ảnh Ấn Độ "3 thằng ngốc" xuất hiện trong phần bộ phim nên xem.

Khi bắt đầu, một phóng viên là chị Aoki đã vẫy tay với Takeru và nở nụ cười toét hàm với anh, anh cũng vẫy lại và hỏi có phải cô vừa căt tóc.

Chị Aoki đã rất hạnh phúc khi được Takeru chú ý tới. Sau đó chị Udo nói một cách rất cay cú rằng ai cũng có thể thấy được cái điều ấy. Khi chị Aoki hỏi takeru rằng trông tóc mới có đẹp không, anh trả lời "Rất đẹp".

Một phóng viên khác trong phần tiếp theo - Akkie xuất hiên và cầm theo một tờ giấy. Đó là bản fax từ một người xem gửi tới, viết: "Rancho (dv Aamir Khan thủ vai) khá giống Akkie". Akkie nói anh rất hạnh phúc nhưng anh muốn mình giống Takeru cơ. :)))

Akkie đx tới Iwate và làm phóng sự về nhà máy làm "Yamada Sembei". Sembei là bánh gạo. Món bánh gạo này rất đặc vì nó mềm và có màu đen. Đoạn cuối đoạn phóng sự của anh, anh nói to: Yamada sembei mềm, đen và omoshiroi!!! Không, không, không, omokuroi!!! cùng với những người làm việc ở đó. (omoshiroi nghĩa là hài hước nhưng shiroi là trắng. Không có từ omokuroi nhưng anh ta đang chơi chứ bởi kuroi nghĩa l;à đen). Và sau đó anh nói thêm "Udo Yumiko haraguroi!" (nghĩa là trái tim đen). Chị Udo đã rất tức giận và nói có thể Takeru sẽ hiểu sai về cô. Và takeru nói ngay "Em không ghét trái tim đen ấy".

Sau đó, khi Akkie rời khỏi chương trình, Takeru đã cúi chào anh ta rất lâu.

--Lời nhắn từ người xem

Ở phần cuối của chương trình, email và fax từ người hâm mộ được công bố. Rất nhiều người đã cho anh lời khuyên về vấn đề treo cái áo. Và lời khuyên cuối cùng là từ 1 nv bán quần áo, đó là: "Chỉ cần gấp quần áo không thì nó sẽ bị như vậy mãi thôi".

Một tin nhắn khác đến từ một phụ nữ khoảng 53 tuổi và 1 người đàn ông 45 tuổi. Bà vợ viết "Chồng tôi phát điên lên vì Takeru và tôi chưa từng gặp 1 người đàn ông nào mà không thích Takeru hết ấy. Cậu có nhiều fan là nam chứ?"

Câu hỏi quan trọng nhất là:
"Bạn có muốn kết hôn không?"

Takeru : Khi nào đến thời điểm thích hợp.
Chị Udo: Với người phụ nữ ntn?
Takeru: Khi em muốn cưới, e sẽ cưới ai đó mà em muốn. =))) [như kiểu nói tránh ấy nhở]

Chú Ino: Udo này, cô để mắt mình nhìn quá thằng về phía trước!
Chị Udo: Khi tôi nhìn ai đó ngay trước mắt, họ luôn quay mặt đi!

"Bạn có phải là người quyết đoán?"

Takeru: Không, tôi là người rất hay lưỡng lự.
Chú Ino: Như nào?
Takeru: Khi phải quyết định đi ăn ở đâu, em luôn muốn có ai đó quyết định cùng.

Cuối cùng là màn chào hỏi.

Chương trình kết thúc ở đây, cảm ơn mọi người đã cố gắng xem cho hết. Hẹn gặp lại vào 1 ngày đẹp rời khác. <3

[Có ai tải đc cái show này chưa, cho mềnh xin link vs, mấy bạn kia xóa đi rùi hay sao ấy, chưa kịp tải :(( ]

Phần tiếng anh: stephany-310  @ tumblr

Dịch: Okami sama :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

926#
Đăng lúc 24-5-2013 18:21:14 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
lunakailitz gửi lúc 24-5-2013 17:01
Phần 5

Sau đó bộ phim của điện ảnh Ấn Độ "3 thằng ngốc" xuất hiện trong phần bộ p ...

Hôm trước mình xem trên youku thấy có. Không biết bây giờ có còn k.
Bất ngờ vì bạn ấy có cả fan nam :)) lại còn chưa thấy nam nhi nào mà k thích bạn ấy nữa chứ. Hahahahahahahah

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

927#
Đăng lúc 25-5-2013 19:50:22 | Chỉ xem của tác giả
TV Guide

Dùng đạo cụ Báo cáo

928#
Đăng lúc 26-5-2013 20:26:09 | Chỉ xem của tác giả
Có ai trong hội mình chưa xem cái này chưa? Xem ngay xem ngay, có sub Eng rồi đấy
Buồn cười chết mất thôi {:430:} {:430:} {:430:} {:430:} {:430:}

[media=x,500,375][/media]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

929#
Đăng lúc 27-5-2013 13:25:26 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua tối tớ vừa xem GOEMON :) phim tớ thấy làm mình khá nặng đầu, cũng dài mà nhiều tình tiết. Nhiều cái ảo quá tớ ko thích nhưng nhìn chung thì là cũng ok. Anh già xuất hiện ít lắm nhưng đẹp zai ngầu quá =) được mỗi tý tẹo tiếc ghê :)

chính ra ngoài say nắng anh già đẹp trai tiềm ẩn ra, càng ngày tớ càng thấy anh cực khó hiểu, dường như ko thể hiện gì rõ bao giờ. kể cả xem DVD với Haruma, vẫn ko hiểu lắm luông :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

930#
Đăng lúc 27-5-2013 20:11:05 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới vào web của già. Vào mới thấy là đã đổi ảnh. Cũng toàn ảnh cũ cơ mà đc cái to và đẹp. Mà lại toàn ảnh phim Real chứ, phim này quảng cáo ghê thật.

đùa chứ cái lỗi to đùng thế này mà vẫn cho đăng sao =)

cap mấy cái này vất vả kinh, chưa kịp nhìn đã sang ảnh mới rồi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách