Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
311#
Đăng lúc 17-3-2017 10:12:16 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng đu theo hết được bộ phim này cảm ơn subteam đã nhiệt tình sub cho mn xem ạ

phải nói phim này Yaya đóng hay quá, ngày càng lên tay, coi mà cảm xúc theo mỗi lần Jee khóc, thương ơi là thương, biên kịch xây dựng nhân vật nàng khổ quá rùi huhu

nàng Jee xinh đẹp cuối cùng cũng nhận được hạnh phúc mà nàng xứng đáng dc nhận rùi, coi như gỡ được nút thắt cho ng em

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

312#
Đăng lúc 17-3-2017 14:32:01 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu tiên thấy cặp đôi này đóng chung, xem trailer thấy hào hứng ghê, nội dung cũng rất hay. cám ơn subteam rất nhiều vì đã sub bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

313#
Đăng lúc 17-3-2017 20:59:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 16-3-2017 10:59 PM
Chờ bà @fh2411 trả lời thấy có nguy cơ sang mùa quýt sang năm cũng chưa thấy bóng dán ...

Chộ ôi, bữa tui mần bài chia tay chia chân rồi mà còn lội zô đây, đọc bài của bạn tâm đắc dễ sợ. Tui thấy phim này gì cũng được, trai xinh gái quá đẹp, nhân vật tính cách hay, mọi thứ ở mức vừa đủ, nhưng mà có cái rất không được, trong cmn sáng quá mức đi hà. Trời ơi, skinship thì tung tóe, tình rõ tình, nhìn chảy nước miếng, mà cả phim chỉ được 1( nhắc lại là duy nhất 1) cái môi chạm môi. Nghĩ làm sao zậy, tại sao, yêu nhao cháy bỏng như thế, mà bên nhau chỉ có thơm má thôi á - méo thực tế tẹo tèo teo nào í chứ. Tui ko biết cái đài CH3 này có zúng kênh Htv3 hay không mà làm cái phim ức cmn chế muốn chết. Mấy phim Thái tui coi, thường cũng tới mức đó, tui cũng ko thấy gì, nhưng mà phim này, tui muốn real kiss cơ :-D .

Bình luận

là cũng mùi mẫn hơn nhiều phim lẻ của Ya trước rồi á,có điều đúng mình tham (và tiếc nữa),phim hay thế này,thêm mấy cảnh ngọt ngào là trọn vẹn hơn rồi.  Đăng lúc 24-3-2017 11:49 AM
ờ bà locktc nói đúng ha,có ship ngoài đời đâu mà mong NG chi ta (NG cũng đâu có cho mình coi :v),phải mong trên phim mùi mẫn tình cảm vào mới đúng.Cơ mà đợt này vậy   Đăng lúc 24-3-2017 11:48 AM
Căn bản là tui mún nó thực tế hơn là kiểu trong sáng quá mức. Cảnh kiss mà 1 shot ăn luôn trước mặt thiên hạ thì chắc ko có rồi :(  Đăng lúc 23-3-2017 10:30 PM
Có noti coi vui mà @fh2411. Tui là tui ham cái thuyền này dã man con ngan, mà biết nó ko có đc nên chỉ ham cảnh trên phim, ko ham cảnh NG đâu.  Đăng lúc 23-3-2017 10:29 PM
T thích cứ mập mờ thế này có khi lại hay, cứ ae rồi hun hít trên phim miết cho t coi là zui hết sẩy lun :)). Bỏ bom bà @lock thoải mái đi, bả thích lắm đó há há :)))   Đăng lúc 23-3-2017 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

314#
Đăng lúc 18-3-2017 09:13:51 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi cho mình xin link down load tập 15 với. trên youtube bị xóa mất rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

315#
Đăng lúc 18-3-2017 09:17:24 | Chỉ xem của tác giả
bagia92 gửi lúc 18-3-2017 09:13 AM
bạn ơi cho mình xin link down load tập 15 với. trên youtube bị xóa mất rùi

ah thui! mình tìm thấy rùi nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

316#
Đăng lúc 18-3-2017 15:52:34 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 16-3-2017 10:59 PM
Chờ bà @fh2411 trả lời thấy có nguy cơ sang mùa quýt sang năm cũng chưa thấy bóng dán ...

Nợ tui còn chưa trả mà bà đã vội quay lưng tạm biệt là sao, quay lại, quay lại người ơi

Công việc của tui thất bại toàn tập rồi bà ạ, nhưng thôi dù sao cũng xong và đã về nhà, vì thế mới có thời gian trả nợ cho bà đây .

Đầu tiên là lý giải một chút chuyện Thit phải trả giá hơi ít như bà và nhiều bạn thắc mắc. Thật ra tui cũng công nhận là diễn biến lúc Thit nhận ra sự thật nó hơi vội thiệt nhưng so sánh với Kawee và Narin là hổng có hợp nha. Đối chiếu về sự đối xử thì Kawee xử sự với Narin tệ hơn rất nhiều và lý do thì vô cùng ngàn chấm, vì thế, để có thể khiến Narin yêu và chấp nhận mình thì việc anh ấy phải trả giá trong thời gian dài là hợp lý (lúc mọi chuyện xảy ra thì Narin thậm chí là đang ghét Kawee nữa). Trong trường hợp Thit với Jee thì khác, Jee mang trong lòng mặc cảm có lỗi với Thit ngay từ đầu, sau đó còn phát triển lên thành tình yêu nữa, tui nghĩ từ đầu tới cuối Jee chưa bao giờ ghét hay hận Thit, sự cố “trao đổi” khiến Jee đau lòng, mất lòng tin vào tình yêu chứ rõ ràng là không hề hận Thit. Khi phát hiện mình có thai, Jee quyết định giấu chỉ 1 mình chịu đựng cũng chỉ vì không muốn Thit phải chịu trách nhiệm, từ chối Thit trong suốt 1 đoạn dài ep 15 cũng là vì không nghĩ Thit yêu mình. Nhìn chung, Jee lúc nào cũng nghĩ cho Thit dẫu có bị anh phũ bao nhiêu, và kể cả khi cô phũ anh thì lý do chính cũng là vì nghĩ cho anh luôn. Cuối ep 14, khi nói chuyện với P’Suki về đứa bé Jee cũng khẳng định nó được sinh ra từ tình yêu và P’Suki cũng giúp bao nhiêu con dân khẳng định 1 lần nữa là

Với tình cảm sâu nặng như thế, sau khi được Thit giải tỏa thắc mắc trong lòng và thấy được sự chân thành của Thit, tui nghĩ Jee tha thứ cho Thit cũng phải. (càng nói càng thấy phụ nữ dễ mềm lòng và bị dụ quá )  

Tui thích đoạn bà phân tích về Thit khi thú nhận với Tiw, nó hợp lý và nhất quán với tính cách xuyên suốt của Thit từ đầu phim tới giờ. Mấy đoạn tình cảm thiệt là tui cũng bất ngờ với MarkYa lắm luôn, xem mà hoàn toàn hòa nhập vào ThitJee và quên luôn người yêu của 2 ẻm ngoài đời . Hồi trước tui để ý Ya diễn cảnh tình cảm với bạn diễn có vẻ hơi…phòng thủ, rõ là mạch phim là yêu thương thắm thiết nhưng nhìn em có cảm giác ngại với giữ khoảng cách lắm nhưng lần này tự nhiên hơn rất nhiều, skinship 2 đứa cứ gọi là tung tóe luôn. (chẳng trách bạn Na kêu không dám coi phim, khổ thân )

Nói thêm 1 chút về thể hiện của Thit trong tập 15, chính xác thì tui thấy Thit có 2 khoảnh khắc vô cùng hoành tráng và ngầu.

Đầu tiên là lúc chạy đến bệnh viện, che chắn cho Jee giữa 1 rừng phóng viên và phát ngôn vô cùng đanh thép:

“Dừng lại! Ai chụp ảnh Jee mà chưa được sự cho phép, tôi sẽ kiện người đó.
Tin tức duy nhất có thể biết được về Jeerawat, đó là Jee không giật chồng ai cả,
Tại vì tôi chính là, chồng của Jeerawat.”

=> Vô cùng ngầu, vô cùng phong độ đúng chuẩn luật sư , bóng đèn chỉ biết há hốc mồm và trố mắt ra nhìn .

Đoạn thứ hai là tuyên ngôn tình yêu khi nói chuyện với Dao
“Tôi là luật sư.
Trách nhiệm của tôi là phải trung thành với sự thật.
Nếu tôi ghét, tôi sẵn sàng nói là tôi ghét.
Nhưng nếu tôi đã yêu, thì dù cho đó là chuyện không thể, tôi vẫn sẽ yêu.
Yêu, dù tôi có biết người con gái ấy tôi không nên yêu.
Yêu, dẫu cho sẽ biết là phải chịu nhiều đau đớn.
Và tôi sẽ yêu mà không cần thay đổi…”

=> Ngầu tập 2, hãy nhìn vào mắt Dao để biết cô bị thuyết phục như thế nào và đưa hẳn passport của Jee cho Thit (đoạn này phản ứng P’Suki rất là mắc cười ).

Tuy nhiên, có vẻ lúc này ngầu là không có đất dụng võ, tuy anh rất tỉnh và đẹp trai nhưng kết quả là bị Jee đuổi như đuổi tà hoặc trốn mất tiêu .
Không sao, thất bại lần 1, Thit chuyển sang kế hoạch mới: tâm sự nhỏ nhẹ hòng dụ dỗ địch mở lòng. Đoạn audio gửi trong xe cũng là một đoạn tui rất thích, nhìn Thit vừa nói vừa khóc, Jee cũng vừa nghe vừa khóc mà tui cũng đau lòng dễ sợ. Vậy nhưng Jee lúc này vẫn quá cứng, anh Thit nhận thất bại tập 2

Tập 3 Thit chuyển sang hành nghề thám tử, nhưng mà fail quá sức fail , có ai hùng hồn theo dõi người khác mà lấy xe của mình luôn hông chời :v, lúc tui xem live có bạn bình luận lần sau anh thuê xe khác dùm em anh Thit nhé. Dĩ nhiên, Thit sinh ra là để làm luật sư k phải thám tử, thất bại tập 3 là không tránh khỏi .

Và rồi, cuối cùng, chẳng biết có phải nghĩ ra vào lúc vắt chân lên trán nghĩ cách đi tìm em Jee không mà anh đã tìm được đúng người cần tìm, bà Jariya mẹ của Jee. Có được địa chỉ trong tay, Thit tìm tới nơi Jee đang ở như 1 cơn gió và dẹp hết mọi kế hoạch đã áp dụng thất bại trước đó. Ngầu để làm gì, hình tượng để làm gì khi mà không đạt được mục đích . Kế hoạch tổng lực cho trận đánh cuối cùng là lầy, nhây, thuyết phục kết hợp tỉnh táo trước mọi sự bỏ trốn của đối phương, vợ mình không ôm thì tên khác ôm mất nên phải tranh thủ mọi cơ hội tung skinship hạ gục địch thủ, cứ có cơ hội là ôm, hun thoải mái . Chiêu này thật sự cao thâm, không chỉ hạ gục Jee mà hạ luôn 1 loạt chị em ngồi trước màn hình . Lúc Thit nhận ra Jee có ý định bỏ trốn là tui thấy trí thông minh của ảnh đã đạt mức max trở lại, từ việc quan sát dấu hiệu bất thường từ xa (Jee nghe điện thoại) rồi thấy chùm chìa khóa mà ảnh đoán ra, dập tắt được ý định bỏ trốn cộng thêm một mớ skinship rồi còn chòng ghẹo người ta ham muốn không đúng lúc nữa, anh quá cao thủ rồi anh Thit ạ .

Đoạn cầu hôn bên bãi biển đẹp và lãng mạn. Điểm chung thường thấy của lakorn là tui thấy kết phim hay cho nam nữ chính ôm nhau rồi nhìn về biển, phim này có bonus cho thêm đoạn baby shower của 3 cặp đôi quá sức dễ thương, thấy Thit với Chaiyan là rất ra dáng bố trẻ con rồi đó chứ .

Một bộ phim hay nhưng rồi cũng tới lúc kết thúc. Cảm ơn MarkYa đã mang đến một ThitJee vô cùng ấn tượng, cảm ơn các bạn diễn khác và toàn bộ đội ngũ sản xuất đã mang đến một bộ phim hay dù hành trình từ lúc sản xuất tới lúc ra mắt khán giả rồi PR gặp không ít sóng gió như chính cái tên của tác phẩm. Cảm ơn subteam Tzone đã ưu ái để gửi đến cho chúng mình những bản vietsub nhanh và chăm chút như vậy. Cảm ơn các bà đã cùng tám chuyện, cảm nhận và bình luận phim với tui trong suốt thời gian qua, đặc biệt là người mở đầu cũng như cạ cứng của tui aka @Mintou, hy vọng sớm gặp lại bà và mọi người trong một dự án khác, là của MarkYa thì càng tốt .

P/S: bà lại xuất hiện thêm tài lẻ viết nhạc nữa hả :v, tui không có tài lẻ này đâu nên lại mò clip cho bà và mn xem nè, bài hát tụi mình thích lồng mấy đoạn ngọt ngào JeeThit trong tập cuối đó, chúc mn xem vui

Bình luận

nào chắc khóc tiếng Mường mán =)))) clip thì làm chắc khá tốn công thiệt, mà phải iu phim nữa mới làm đc bà ơi :v  Đăng lúc 23-3-2017 09:53 PM
@Mintou: nói vụ tiếp xúc ng đẹp mới nhớ,ai đó bảo tui sau này có baby nếu sinh con gái nhớ lấy hình Ya ngắm nhiều vô,cái sinh ra nó xinh như Ya mà k giống mẹ miếng   Đăng lúc 23-3-2017 09:52 PM
Clip thì có ai mạnh thường quân lướt ngang qua đây có đọc đc những dòng tâm tình sướt mướt này nhớ cảm động làm clip từ thiện cho tụi t coi ké nhá :)))  Đăng lúc 23-3-2017 09:50 PM
@fh ước mơ của t nhỏ nhoi thế thôi, được hàng ngày tiếp xúc với ng đẹp ko thì chắc hạnh phúc lắm với sau này con mình đẻ ra chắc đẹp :))))  Đăng lúc 23-3-2017 09:26 PM
có vẻ là sẽ nhập tâm hơn :v ờ vụ clip thì hình như tui từng làm clip ảnh,chưa mò clip gif bao giờ,có thử cắt clip mà mờ căm chán quá bỏ qua luôn =))  Đăng lúc 23-3-2017 09:19 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 clip đáng yêu quá, để làm sub lun.
beelinna + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

317#
Đăng lúc 18-3-2017 16:01:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim mới của Yaya, thấy mới chiếu hồi tháng 1 này mà subteam đã có sub
hôm nay down về để chủ nhật chiến nào. <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

318#
Đăng lúc 18-3-2017 19:54:23 | Chỉ xem của tác giả
huhu đứa bạn bảo xem phim này đi, hay lắm. nghe nó dụ dỗ giờ cứ xem đi xem lại huhu
từ tập đầu đã gay cấn rồi ý ạ
thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

319#
Đăng lúc 18-3-2017 21:46:37 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim đã để lại quá nhiều cảm xúc cho người xem. Em đã đu phim ngay từ những tập đầu, chờ raw, xem raw và hóng sub. Phải nói Ya trong phim này đã lột xác, trưởng thành thực sự. Diễn xuất đã đột phá hoàn toàn. Xem mà khóc cùng con bé từ tập đầu cho đến tập cuối. Lời cuối e xin gửi lời cảm ơn chân thành đến subteam nhà mình đã cố gắng hết sức để sub nhanh nhất có thể
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

320#
Đăng lúc 19-3-2017 13:54:51 | Chỉ xem của tác giả
Có ai còn đu theo như mình sau khi phim kết thúc không ạ ??
Thích nhất là FC của Yaya cũng như anh Mark liên tục làm Vietsub - những gì liên quan đến bộ film. Trong đó, buổi phỏng vấn đặc biệt này tiết lộ cho thấy 2 anh chị đã thật sự dốc lòng và cực khổ hết nước mắt vì bộ film này đến thế nào...Enjoy nào các bạn
Phỏng vấn 3 cặp đôi chính của Sóng Gió Cuộc Đời

Bình luận

cái này mình có coi rồi nhưng không dám share vì của subteam khác :D, nhưng xem mấy cái này cũng thú vị ghê ^^  Đăng lúc 20-3-2017 04:13 PM
@jack hi vọng cứ tham gia với nhau đều đều như thế này rồi cho 2ng xác nhận đóng phim mới, liên tục như thế có cái để hóng cũng vui =)))  Đăng lúc 20-3-2017 02:50 PM
Vừa hết film cái tới sinh nhật của 2 bạn ấy luôn.cách nhau có 1 ngày rồi đi Even, Fan Meeting tù tì..Làm có cái mới để "theo dõi" liên tục hihihih  Đăng lúc 20-3-2017 01:32 PM
cảm ơn bạn nhìu nha ^^  Đăng lúc 20-3-2017 09:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách