Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bollywood] 3 Idiots - Ba Chàng Ngốc (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 28-2-2013 18:05:09 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt phẩm! phim này tuyệt quá. vừa hài hước vừa ý nghĩa ...
mình xem phim này mấy lần k chán <3
Chân thành cảm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 28-2-2013 20:09:51 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam :)
Phim cực kỳ ý nghĩa và hài hước.
Mong subteam làm nhiều phim Ấn Độ hơn :D

Bình luận

phim này nội dung quá ý nghĩa luôn ý ... mà theo mình cũng ko hài cho lắm  Đăng lúc 4-3-2013 12:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 28-2-2013 22:29:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim dài gần 3 tiếng nhưng phải nói là hài cười bể bụng mà đầy ý nghĩa  Mấy chú này hâm thì khỏi phải nói  Độ láu cá thì cũng miễn bàn

Có đợt bạn cùng nhà bị nghiện bài hát trong phim này làm mình nghe riết cũng nghiện luôn Lời bài hát cứ thấm thía và văng vẳng trong đầu làm sao í.

Give me some sunshine. Give me some rain.
Give me another chance to grow up once again
Ai mà không từng có một lần có mong muốn như vậy cơ chứ  Không cần phải quay ngược thời gian để sửa sai hay làm lại gì cả. Chỉ cần quay lại để sống lại những giây phút tươi đẹp thời thơ ấu một lần nữa mà thôi...

Bình luận

Dài quá nên chưa xem.  Đăng lúc 3-3-2013 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 5-3-2013 16:41:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim Ấn Độ hay nhất từng đc coi. Phim vừa hài vừa có tính nhân văn cao. Rất hài lòng. Chỉ có điều mấy phần hát hò không mấy thích lắm.

Bình luận

Hát hò là 1 phần đặc trưng của phim Ấn, với lại tại bản của kites ko dịch lời mấy bài hát, chứ nếu có sub bạn sẽ thấy mấy bài hát lời rất ý nghĩa  Đăng lúc 7-3-2013 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 8-3-2013 07:36:04 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá hay và ý nghĩa, rất hợp với giới trẻ ở thời điểm hiện tại

Ban đầu nhìn vòa thấy phim Ấn, nhìn mặt 3 chàng ngốc cũng chẳng thấy ấn tượng gì.

Vốn trước giờ đã ko mấy thích phim Ấn Độ, vì đa phần khá sến sụa, cứ nói vài câu là hát hát múa , chủ yếu mấy đề tài tình yêu hay trả thù, có ra rạp coi vài phim nhưng đa phần không ấn tượng lắm

Ban đầu định không down nhưng nghĩ lại, trước giờ E-movie mình chưa từng làm sub phim Ấn, vậy mà lần này 1 bộ phim nghe mọi người bảo dài 3 tiếng như vậy mà subteam vẫn chọn để làm

Tự nhiên mình có 1 niềm tò mò và hy vọng, và quả nhiên mình không hề thất vọng, đúng là 1 bộ phim rất đáng xem.

Nó ko chỉ hài hước mà điều giá trị nhất nó nằm ở tính giáo dục và lên án phương pháp học tập, và mục đích của việc học dành cho không chỉ người Ấn Độ nói riêng mà còn là cả đa số các dân tộc CHâu Á nói chung.

Mình hiện sống ở nước ngoài, nên cũng phần nào thấy rõ sự khác biệt giữa văn hóa giáo dục giữa Đông Tây, mình không lên án hay bênh vực 1 quan điểm nào, cái gì cũng có 2 mặt nhưng mình nghĩ phía nào cũng khắc phục những mặt tiêu cực của mình

Về người Ấn hay đa số người CHâu Á, họ luôn cho rằng, học là con đường duy nhất để thành công, và kì vọng của mỗi gia đình đều đặt lên những đứa con trai, học để thoát nghèo, học để nở mặt nở mày gia đình, và phải làm kĩ sư bác sĩ thì mới là danh giá. HỌ đôi khi áp đặt tư tưởng những đứa trẻ từ nhỏ, đó là con đường tụi nó phải phấn đấu cho bằng được mà không cần biết nó thích hay không thích. Nó phải làm vì niềm kiêu hãnh của bố mẹ nó, đó là cả 1 áp lực.

Còn nền giáo dục thì coi nặng lý thuyết hơn thực hành, hay học vẹt, đề cao điểm số và thứ hạng để bắt con người phải sống cạnh tranh hơn là biết cách hợp tác với nhau :((

Người phương Tây thì họ nhìn thóang hơn, học là để hiển biết, và đam mê cái gì thì mình học và làm nó mới thành công, và ko có cái nghề nào là thấp kém hết. Công việc là công việc, nó ko nói lên phẩm giá của con người. Một người lao công họ bình đẳng với ông BS. XH thì phải có người làm thợ , người làm thầy thì mới cân bằng và phải tôn trọng nhau. Người phương Tây họ thích tận hưởng cuộc sống mỗi ngày và làm gì mình thích hơn là phải nổ lực cần cù học hay cố gắng làm giàu, trừ phi đó là đam mê của họ.

Nên có 1 thực tế là các chuyên hay đại học danh tiếng bên đây, dân nhập cư Châu Á, như Ấn, Việt Nam, Trung QUốc, Hàn Quốc chiếm phần đông cũng là vì văn hóa gia đình họ thúc ép con cái học dữ dội để vươn lên. Và phải nói về sự siêng năng chịu khó thì người Châu Á luôn ăn đứt người phương Tây.

Một vài chia sẻ của mình về ý nghĩa và tính thực tiễn của bộ phim, còn cả tình bạn và cuộc sống sống sinh viên, nếu bạn nào chưa xem thì đừng bỏ lỡ nhé. Và câu mà mình thích nhất phim là:

" Học là để hiểu biết, chứ không phải để mong làm giàu. Hãy theo đuổi đam mê của bạn, và khi bạn làm điều gì đó bằng tất cả nổ lực và trái tim, thành công sẽ tự tìm đến"

Bình luận

em cũng giống ss, ko thx coi phim Ấn nhưng phim này hay và ý nghĩa.^^  Đăng lúc 8-3-2013 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 8-3-2013 07:57:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay, ý nghĩa cám ơn subteam nhiều.
Xem ở rạp rồi nhưng vẫn muốn xem lại
ST ơi! Cố gắng làm nha. Tớ hóng

Bình luận

làm rồi đó bạn, click trang 1 và down về coi đi  Đăng lúc 8-3-2013 12:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 8-3-2013 10:20:09 | Chỉ xem của tác giả
Ui ui, phim gì có thể del chứ phim này không thể del đc
Xem 1 lần mà muốn coi lại lần nữa luôn
Ba chàng đúng là "ngốc" mà
Thích nhất cái đoạn đi thi muộn, lúc mà anh "đại ngốc" hỏi thầy giáo "thầy có biết chúng em là ai không?", mình lại cứ nghĩ anh này định dọa thầy chúng em là con của ông này bà nọ, ai ngờ rằng anh hất lộn xộn bài thi hahaa cười chết mất vì sự thông minh, xử lí tình huống quá tuyệt vời, quá giản đơn mà quá hiệu quả của anh. Vừa cười vừa phục vừa mộ anh đấy "đại ngốc" ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 8-3-2013 10:35:10 | Chỉ xem của tác giả
xem bao nhiều lần cũng ko thấy chán hãy quý trọng những gì mình có và phấn đấu học tập,hãy sống bằng tất cr trái tim mình vì gia đình vì bạn bè.thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 8-3-2013 15:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim nhiều lắm nhưng phim để giải trí cũng có và phim có ý nghĩa cũng có. Và đây có lẽ là một trong những bộ phim đầy ý nghĩa mà m đã xem ^^. Tình bạn, tình yêu, cuộc sống. Dù xem lại bao nhiêu lần cũng vẫn thấy hay <3<3<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 8-3-2013 15:20:42 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim không thể hoàn hảo hơn! Lãng mạn có, hài hước có, cảm động có. Lần nào xem mình cũng khóc.
Cảm ơn subteam vì đã làm phim này. Mình cứ nghĩ đây là phim Ân nên sẽ không được làm, vậy mà hôm nay vừa vào đã thấy topic. Vui quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách