Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Thiếu Niên Tứ Đại Danh Bộ / Trương Hàn, Trần Vĩ Đình, Hà Thịnh Minh, Dương Dương, Trương Quân Ninh, Mao Tử Tuấn [Vietsub E43>44 END SD/HD]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 21-3-2015 17:35:37 | Chỉ xem của tác giả
Xem được 2 tập thì quyết định không xem nữa. Phim dài dòng và lạm dụng quá nhiều kỹ xảo nội dung cũng không có gì nổi bật. Tóm lại là bạn nào thích đẹp thì nên xem, vì dàn diễn viên toàn xinh trai đẹp gái. Còn bạn nào muốn kiếm 1 bộ kiếm hiệp đúng nghĩa thì không nên xem. Đành đợi những bản mới của Kim Dung vậy. Lâu rồi không có bộ kiếm hiệp nào hay mà mấy phim võ thuật dạo này cũng không ra làm sao cả, mình thấy nhớ Lý Liên Kiệt, Thành Long, Hồng Kim Bảo,...

Bình luận

hoặc đạo diễn quá dở ko biết quay cảnh võ thuật sao cho đẹp, hiệu ứng thì TQ làm xấu lắm, mà cứ cố làm  Đăng lúc 22-3-2015 08:48 PM
mấy phim kiểu thần tượng lai kiếm hiệp hay chuyển thể ngôn tình bây giờ đều thế cả mà, toàn zai gái đẹp cơ mà ko chú trọng võ thuật  Đăng lúc 22-3-2015 08:43 PM
Phim kiếm hiệp của Vu Chính mình cũng ko nuốt được nên mới nói là đành đợi những bản mới khác. Có vẻ như Trương Kỷ Trung cũng đang làm 1 bộ.  Đăng lúc 22-3-2015 05:11 PM
Đấy là mình nói cho thể loại hành động, võ thuật cũng không có phim nào hay, xin lỗi không tách riêng làm bạn hiểu lầm :)  Đăng lúc 22-3-2015 05:07 PM
ủa thik Lý Liên Kiệt, Thành Long, Hồng Kim Bảo thì ra rạp xem movie, mấy sao đó đâu có đóng drama đâu. còn tp Kim Dung mà dc Vu Chính chế tác lại thì xem còn ảo hơn   Đăng lúc 22-3-2015 04:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 21-3-2015 19:31:23 | Chỉ xem của tác giả
Luckyangel gửi lúc 21-3-2015 05:35 PM
Xem được 2 tập thì quyết định không xem nữa. Phim dài dòng và lạm dụng quá nhiều k ...

Là vậy đó bạn ơi! Tứ đại danh bộ này đã có nhiều phiên bản cả truyền hình và điện ảnh nữa, nên mỗi phần phải có một điểm mạnh riêng thôi, đành phải chấp nhận bỏ một bộ phận khán giả này để đón một bộ phận khác. Dù mình cũng không thích kĩ xão ì xèo hoa lá hẹ nổ tung màn hình, nhưng nghĩ lại thì phim cổ trang bây giờ, ngoài thâm cung nội chiến thì phim nào chẳng thế, võ công phải ảo tung chảo mới được.

Mình đang chờ phát triển nội dung phim. Phim này thành công bước đầu vì đã có đội ngũ diễn viên lung linh đặc biệt là Trương Hàn đẹp trai vượt mức cho phép, thu hút người xem. Để xem nội dung sao đã, phim TQ dài dòng đó giờ, nên phải đợi thôi Phần này Vô TÌnh không phải ngồi xe lăn, đã thấy là lạ rồi này.

Bình luận

:))) Bây giờ người ta đã theo phong cách tiên hiệp rồi bạn oiiii. Kiếm hiệp thì chỉ có phim cũ. Như bạn muốn coi đồng phục cải lương thì cux hơn nữa  Đăng lúc 22-3-2015 12:39 PM
Như bản điện ảnh mà LDP đóng Vô Tình mình xem còn được, dù cũng không phải là quá hay, nhưng mà cái này thì chịu thua, như diễn thời trang ý không phải kiếm hiệp.   Đăng lúc 22-3-2015 04:14 AM
Như bản điện ảnh mà LDP đóng Vô Tình mình xem còn được, dù cũng không phải là quá hay, nhưng mà cái này thì chịu thua, như diễn thời trang ý không phải kiếm hiệp.   Đăng lúc 22-3-2015 04:14 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 21-3-2015 20:52:26 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mình không xem phim TQ, cũng mấy năm rồi. Lần cuối cùng mình xem là bộ Thần Điêu Đại Hiệp do Lưu Diệc Phi và Huỳnh Hiểu Minh đóng. Cho dù là khi đó Lưu Diệc Phi chỉ được cái ngoại hình giống Cô Long, còn Huỳnh Hiểu Minh thì cũng chưa tới được cái thần của Dương Quá ngày xưa, nhưng mình thấy cũng chấp nhận được.
Nhưng nói thật là mình thích phim TQ nhưng mà phim điện ảnh cơ, còn phim truyền hình thì... Vì đã xem qua The Four bản điện ảnh với Lưu Diệc Phi đóng Vô Tình nên thấy bản phim truyền hình được ca ngợi là có 4 "nam thần" của TQ đóng nên mình down về coi thử.
Thành thật mà nói thì... ( các bạn fan phim TQ đừng chém mình ) phim này dở quá. Mới xem được ep 1 mà thấy kỹ xảo ôi thôi là lóa cả mắt, nhức cả đầu, nội dung cả 3p chỉ xoay quay trận đấu từ sáng đến tối của Tứ Đại Danh Bộ và Tứ Đại Ác Nhân. Ngày xưa những cao thủ trong truyện Kim Dung như Dương Quá, Tiểu Long Nữ, Quách Tĩnh, Hoàng Dung  cũng chưa có ai có thể đánh từ sáng đến tối mà không biết mệt như Tứ Đại Danh Bổ này. Cái này cũng quá là hoang đường đi.
Còn đoạn nữ chính lập mưu lừa quan quân để trốn không làm tú nữ cho vua thì cũng quá là gượng ép, diễn xuất cứ y như kịch.
Nói thật là ... nản !

Bình luận

m3o
Lúc phim chưa chiếu thì hóng dã man nhưng lúc chiếu r thì thất vọng vãi :))  Đăng lúc 24-3-2015 03:43 PM
m3o
Thật ra thì mình cũng như b.Nhưng mà cố xem vì dàn dv thôi đợi xem diễn biến tiếp theo ntn  Đăng lúc 24-3-2015 03:43 PM
Bộ Thần Điêu Đại Hiệp của Hiểu Minh với Lưu Diệc Phi cũng là bộ kiếm hiệp cuối cùng mình xem, như bạn nói, cũng không phải hay nhưng mà nuốt được :)  Đăng lúc 22-3-2015 04:10 AM

Rate

CCN_MyLove + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 22-3-2015 01:28:40 | Chỉ xem của tác giả
aida thấy nhiều người chê quá ^^ thật ra thì mình xem tập 1 thấy kỹ xảo quá nhiều, lại còn ảo ảo nên cũng hơi ko thích lắm ^^ nhưng mà vốn dĩ rất thích xem The Four mấy bản movie trước nên thấy bộ này ưng lắm luôn xem đến tập 3 rồi thấy cũng đc mà mọi người đừng khắt khe quá
iem đây vốn dĩ ko thể cày hết đc mấy bộ phim dài tập TT^TT hầu hết toàn bỏ ngang nhưng đó là toàn mấy bộ cung đấu, hy vọng sẽ theo bộ này đến cùng
subteam cố lên :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 22-3-2015 13:36:40 | Chỉ xem của tác giả
Có Dương Dương đóng nên mình cũng coi ủng hộ
Nhưng thật sự thì thất vọng, đến kĩ xảo 3 xu của thím Vu mình còn nuốt dc mà phim này cũng bó tay. Đánh ảo tung chảo thì cũng ko nói nhưng nhiều cảnh ko hiểu sao làm cảnh giả làm chi cho nhứt mắt, đường phố nhà cửa thôi mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 22-3-2015 14:36:18 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nhiều bạn chê quá
Mình chưa xem bản movie hay drama gốc nên miễn so sánh với 2 bản ý, nếu có sai gì mọi người bỏ qua ^^
Nếu các bạn có xem trailer thì chắc các bạn cũng rõ phim này không làm dưới dạng "kiếm hiệp" nữa mà rõ ràng là có chút "huyền huyễn". Nên ko thể mong chờ phim này là 1 phim kiếm hiệp đc
Nói về bộ phim thì mới ra 4 tập, nội dung chưa đi xa mấy nên ko bàn nhiều. Chỉ có điều đúng là 4 tập này khá dài dòng, nhất là vụ đi bắt mấy cô tú nữ. Nếu chi tiết này chỉ là để Lãnh Huyết gặp Ly Mạch thì quá dài dòng rồi. Mà xem mấy tập 2, 3 khá khó chịu vì nv Ly Mạch may mà có mấy đoạn hài gỡ lại đc chứ ko mình "tua thần chưởng" mất.
Về kĩ xảo phim thì đúng là ảo tung chảo. Nhưng nếu bạn nào theo dõi phim TQ từ khoảng 2010 đổ lại thì chắc thấy kĩ xảo càng ngày càng ảo. Chỉ khác là thể loại phim cung đấu, kiếm hiệp, tiên hiệp nó áp dụng khác nhau thôi. Phim này chỉ bị áp dụng kĩ xảo nhiều nên chả thấy người đánh đâu, chỉ thấy gạch bay tứ tung xem đâm ra khó chịu.  Dù sao mình cũng đã xem hết đc cả bộ CKKĐ nên phim này vẫn chấp nhận đc.

Nói đi cũng phải nói lại, phim cũng có điểm cộng đấy chứ. Chưa xem nhưng nhìn poster đã phải cho ngay điểm cộng cao vì dàn cast quá đẹp Ban đầu hóng hớt vì Đình nhưng lại đổ bạn Dương (chắc vì chưa xem bản gốc nên ko bị ảnh hưởng). Hoặc là tuy phim có hơi dài dòng nhưng cũng có tí hài hước ấy chứ ^^ xem ko đến nỗi gọi là bức bối. Hóng mấy đoạn hài của 4 chàng lắm. Mà hint phim này cũng nhiều chắc các bạn hủ là được dịp soi hint.
Nếu xem phim nghiêm túc thì chắc mấy năm nay mình chả xem đc phim gì ^^ chủ yếu là giải trí nên mình cũng ko đòi hỏi quá cao, chỉ cần như này cũng ổn rồi.

Hi vọng phim về sau nội dung sẽ khá hơn

Không liên quan nhưng ủng hội ST làm RAW này vì k bị dính quảng cáo. Xem nuột, lại còn có Opening với Ending song ^^ Cám ơn ST ạ

Bình luận

bạn chịu khó google hộ mình nha, link mình down bị die rồi  Đăng lúc 12-4-2015 04:53 PM
vậy cho mình sub trung đi  Đăng lúc 11-4-2015 11:58 PM
phim này mới có RAW 480p và sub trung thôi chưa có bản đẹp và Vietsub đâu bạn ạ :D  Đăng lúc 11-4-2015 11:54 PM
bạn có link phim cho mình đi mình cảm ơn nhiều  Đăng lúc 11-4-2015 11:53 PM
mình cảm ơn nha  Đăng lúc 11-4-2015 11:49 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 22-3-2015 17:11:46 | Chỉ xem của tác giả
Đây là drama, hơn nữa dc làm lại lần thứ n từ tác phẩm gốc, sửa chữa rất nhiều so với nguyên tác.
Các bạn trước khi lựa chọn xem phim, nên lướt qua phần giới thiệu, để chuẩn bị tâm lý là mình sắp xem cái gì. Nếu kỹ hơn, xem qua trailer. Tất cả những yếu tố như phim sến súa, nội dung khác xa nguyên tác, kỹ xảo ảo tung chảo này nọ, đều đã dc thể hiện qua trailer và phần giới thiệu rồi. Mấy bộ ngày xưa không có kỹ xảo ảo tung chảo đơn giản vì lúc đó chưa làm dc thôi.
Nội dung phim, từ ngàn năm trước khi xem trailer mình đã phải hét lên là thôi đổi xừ nó thành Lãnh huyết truyền kỳ đi, chứ tứ đại danh bộ cái gì. gọi là tứ đại danh bộ nhưng nhân vật trung tâm là Lãnh huyết, và hận thù yêu đương tá lả các thể loại, có màu sắc ngôn tình cộng chút cẩu huyết câu view.
phim này ko phải là kiếm hiệp, còn bảo chờ phim KD mới. bác KD giờ già lắm rồi, ko còn minh mẫn nữa, kịch bản mới Tân thần điêu bác sửa tung tóe, thím Vu chế tác, cuối cùng ra một bộ phim rất ngôn tình sến súa, cũng ko còn là kiếm hiệp Kim Dung ngày nào.
muốn xem võ thuật đẹp mắt, ráng bỏ tiền ra rạp xem, như phim của chú Hồng Kim Bảo và Bành Vu Yến, Hoàng Phi Hồng vừa công chiếu cuối năm ngoái ấy, võ thuật đẹp mắt ngập mặt, xem thỏa mãn vô cùng.
đi so sánh với bản movie thì quá ư là ko công bằng. mà bản movie TDDB xem cũng có đặc sắc lắm đâu, kỹ xảo cũng ảo lắm mà, chẳng qua movie đầu tư nhiều làm đẹp, hoành tráng thôi.
...
mình xem phim với tiêu chí giải trí hoàn toàn, vì trai xinh gái đẹp đóng ổn là xem, nội dung chưa đến độ ép mình phải bỏ phim, vẫn ủng hộ phim ^^
...
anw, Truy tròn tròn của tui đáng yêu vãi chưởng

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 22-3-2015 23:23:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hai tập đầu đúng là hơi lan man và ảo tung chảo nhưng hai tập sau thì đỡ hơn, nội dung phim được loan báo rộng rãi rồi. Coi thì cứ coi thôi, dramas bây giờ thì ngoài nội dung ra thì dàn diễn viên thu hút và câu view
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 23-3-2015 08:49:12 | Chỉ xem của tác giả
Tối qua mới xem nửa ep 1 thôi, phim đánh nhau hoành tráng quá, lại có điều tra án nữa. Nhưng thiệt là buồn khi gặp lại Bát ca trong vai phản diện . Mà công nhận 4 anh ấy thiệt là đẹp, lại giỏi đánh nhau, lanh lợi, thông minh. Lãnh Huyết là trưởng ban nên có vẻ lạnh lùng nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 24-3-2015 09:52:44 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nhiều bạn chê quá nhỉ! Mình chưa xem phim vì chưa dám nhảy hố nhưng tin tức, trailer mình cũng xem hết rồi! Cảm giác ảo tung chảo của mấy bạn mình hiểu hết, nhưng mà theo mình thấy mấy năm gần đây phim đã đi theo xu hướng thần tượng hóa hết rồi, phim toàn kiểu lung linh huyền ảo cho giới trẻ xem không hà, nên chắc mấy bạn thích dạng cháy nổ thực thì chắc khó kiếm à! và mình cũng bỏ qua để ý phần đó sau khi xem Cổ Kiếm kì đàm. Có thể do tình hình chung nên mình chú trọng đến dàn DV, nội dung phim và diễn xuất, chứ mấy cái đánh nhau thường mình cũng bỏ qua hoặc tua nếu thấy quá dài.
Bản thân mình xem phim để giải trí cho vui thôi, và đặc biệt có cảm tình với mấy phim toàn trai xinh gái đẹp, nói đâu xa chứ vì Cổ Kiếm mà mình phát hiện thêm nhiều DV xinh đẹp và có năng lực mà trước giờ chưa hề biết như Phong Phong,  Vỹ Đình, Mã Thiên Vũ, Địch Lệ Nhiệt Ba, mà phim này mấy cảnh đánh nhau thật sự rất dở Nhưng mà mình cũng đu hết phim .
Nói túm lại là mình thấy phim này dạng thần tượng nên mấy cái ảo diệu là không tránh khỏi, nhưng nội dung từ nguyên tác nổi tiếng nên cũng rất đáng để xem đấy chứ và mình đặt gạch để xem phim này!
Và vì một người rất quan trọng nữa, Dương Dương
Cơ duyên mình biết anh chàng này phải nói là hơi bùn cười, đó là sau khi mình đổ cái rầm Phong Phong sau Cổ Kiếm thì mình biết anh đóng Đạo Mộ, vậy là mình luyện bộ truyện này vì thấy dân tình bàn tán nhiều quá với cái lí do phim có DV nữ, sau khi đọc mấy cuốn thì mình cũng đổ luôn anh Muộn Du Bình, kết quả là để ý đến anh chàng Dương Dương từ đây, nhưng chưa xem phim nào Dương Dương đóng nên khi vớ được phim này thì mình phải đặt gạch thui!!
Nói dài dòng quá, nói chung chúc các bạn xem phim vui vẻ, mình sẽ trở lại a

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách