Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Cẩm Tú Duyên - Hoa Lệ Mạo Hiểm/Huỳnh Hiểu Minh, Trần Kiều Ân / Vietsub E40 End SD - HD

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 12-3-2015 09:16:37 | Chỉ xem của tác giả
Trailer tập 15, 16, chàng và nàng dạo bước khiêu vũ

https://www.youtube.com/watch?v=eliKYtyaeXw

cre: C-Drama 2015

Bình luận

nghe nói chị ngược anh, sau anh ngược chệ, yêu nhau được có 2 ngày, chệ còn tính giết anh 2 lần, chắc chớt quá:((  Đăng lúc 12-3-2015 03:02 PM
thanks ss, hóng cái ngày 2 ng yêu nhao mà xa vời quá, phim cũng bị cut rõ nhiều, nản.  Đăng lúc 12-3-2015 03:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 12-3-2015 09:49:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem đến tập 10 thôi. Nhưng may mà Cẩm Tú tuy cũng hay thích lo chuyện bao đồng chút nhưng vẫn có cá tính, chứ không phải kiểu ai bảo j cũng tin.
Còn Tả Chấn thì đúng chất hắc đạo r. Mỗi tội anh hơi gà mờ trong truyện tình cảm. Đúng là kiểu quen được dâng tận miệng r nên giờ quay ra thích con gái nhà người ta cũng bắt người ta phải thích mình ngay là làm thịt ngay tại chỗ ấy.
Thế nên bạn mèo con Cẩm Tú mới sợ chạy mất dép như vậy chứ.
Mà rất bực mình các nhà đài bên Tung Của sao cứ cắt hết mấy cảnh nóng thế? cũng có phải kiểu quá đáng đâu cơ chứ. . Nếu k chiếu thì cũng cấm đóng mấy cảnh nóng cho r.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 12-3-2015 11:47:08 | Chỉ xem của tác giả
xem tập 14 thấy bạn trẻ Đường Hải hay quá
hê hê
bị thích bạn này rồi
đoạn Đường Hải nói chuyện nghiêm túc với Tú bánh bèo thấy rõ thích, bõ tức
còn đoạn bạn Hải dạy Chấn cách tán gái nữa chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 12-3-2015 12:16:56 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá mọi người ơi, càng xem càng thấy nhiều uẩn khúc, cái tay người Nhật hóa ra lại có duyên với cả hai chị em nhà họ Vinh, dự đoán đây sẽ là đại boss gian tà nhất ở cuối phim rồi, mà sao nữ chính cứ từ chối nam chính hết lần này tới lần khác vậy nhỉ, chị ấy còn yêu cả bạn của nam chính,khi nào hai người mới thành đôi đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 12-3-2015 12:36:05 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là cái cảnh Hướng Hàn Xuyên với Tả Chấn ngồi ghế trong bệnh viện đợi chị em nhà CT thấy sao mà buồn cười kiểu hai thằng bạn dại gái như nhau.Điểm chung là hai chị em nhà này có mắt như mù, ko bik yêu lấy người đàn ông yêu mình tới chết cũng ko màn.

Anh Thiếu thấy nhu nhược hẳn ấy, MC trong đám lửa mà ko bik phải làm sao, cứ đứng đó.  Mình thấy nv AT kiểu tình có dữ dằn nhưng lại trẻ con, nhất thời, ko sâu sắc như anh trai mình, ko bá đạo chu đáo bằng Tả Chấn, hèn chi mất cả hai chị em vào tay người khác cũng là phải

Bình luận

Mình cũng không thích Anh Thiếu. Dìm hàng nam phụ cho nam 9 toả sáng quá mạng. Nguyên tác anh í man hơn và giỏi hơn nhiều. Xứng đáng huyng đệ vs Nhị giá. >.<  Đăng lúc 13-3-2015 05:19 AM
kqm
Cùng suy nghĩ với bạn ^^  Đăng lúc 12-3-2015 01:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 12-3-2015 12:48:26 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm r mới có phim trung quốc làm mình hóng từng tập từng tập vậy, phim hay quá mọi người ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 12-3-2015 15:37:50 | Chỉ xem của tác giả
Con người Cẩm Tú biết Tả Chấn thích mình nên ngược Tả Chấn.
Còn Chấn ca xưa nay chưa từng thất bại nên thấy người con gái như Cẩm Tú lại càng điên dại.
Vờn qua vờn lại thì bạn Tú mới thích bạn Chấn, lúc đó bạn Chấn lại bỏ cuộc.hix
Phim có vẻ khác quá nhiều so với truyện, không biết bạn Tú hiểu lầm to lớn gì bạn Chấn mà còn muốn đâm dao vs cho anh lãnh phát súng nữa.
Cẩm Tú sau này có vẻ khác quá, xem trailer thấy còn quá nhiều tình tiết thêm nếm, thảo nào 48 tập.
Mà sao phim bị cut xén nhiều quá, hôm qua hình như lại cut nữa, xem trailer thấy bạn anh đông thấy Tả Chấn ôm Cẩm Tú cũng bắt đầu thấy chạnh lòng rồi, hix.
Sao dạo này phim hay bị cut ghê ta.

Bình luận

theo như gian hồ đồn đại là vì chị bị người ta lừa, nói rằng anh Chấn là người chủ mưu giết chết ba mẹ chị!  Đăng lúc 12-3-2015 04:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 12-3-2015 16:46:40 | Chỉ xem của tác giả
cool_cold gửi lúc 12-3-2015 12:36 PM
Phải nói là cái cảnh Hướng Hàn Xuyên với Tả Chấn ngồi ghế trong bệ ...

Kiều Nhậm Lương đã nói về nhân vật của anh ấy là:

"Người tôi thích là vợ của anh trai tôi.
Người thích tôi là nữ nhân của anh em tốt.
Mọi người bảo tôi phải chọn lựa thế nào?"

Mình nghĩ ba câu đó đã khái quát được nhân vậy Anh Thiếu trong phim. Anh ấy biết rõ mình thích ai và cũng cảm nhận được ai thích mình nhưng cuối cùng lại chẳng chọn được ai. Anh Thiếu không nhảy vào lửa cứu Minh Châu vì biết rõ rằng có những thứ không nên day dưa. Lo thì vẫn rất lo nhưng không thể nào làm gì được vì biết rõ bên cạnh Minh Châu đã có Hướng Hàn Xuyên. Giả vờ vô tình chưa chắc dễ dàng hơn quan tâm lo lắng.

So về cả tuổi đời lẫn tuổi nghề thì Kiều Nhậm Lương vẫn còn nhỏ tuổi hơn với hai người còn lại. Nên chính vì thế mới thích hợp đóng vai này, kiểu trẻ tuổi, bốc đồng, tạo cảm giác cho người ta rằng anh ấy nắm toàn bộ đất trời trong lòng bàn tay. Ấn tượng đầu tiên của mình về nhân vật này là không được đẹp trai cho lắm, môi mỏng, mắt xếch, chỉ được mỗi cái mũi đẹp. Nhưng càng xem càng thấy thú vị. Cái cách Anh Thiếu nhìn Minh Châu có khờ đến đâu cũng sẽ đập bàn mà nói: "Có gian tình!".

Mỗi nhân vật đều có một câu chuyện, phim cũng làm khá tốt khi mỗi tập tiết lộ một ít câu chuyện của mỗi người, chỉ mong là nó không đi đến chỗ rối tung rối mù vì có quá nhiều tình tiết đan xen mà thôi.

Nhân vật mà mình thấy ghê nhất là cái anh người Nhật, cái cách ảnh lù lù chẳng biết từ đâu xuất hiện, rồi cái biểu cảm của ảnh nhìn còn biến thái hơn cả cái tên biến thái theo dõi Minh Châu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 12-3-2015 17:05:59 | Chỉ xem của tác giả
lian gửi lúc 12-3-2015 04:46 PM
Kiều Nhậm Lương đã nói về nhân vật của anh ấy là:

"Người tôi thích là vợ của  ...

Mình cũng thích cái anh người nhật.
Tuy thời lượng lên mản ảnh ít nhưng cứ quay đến anh ấy là lại rùng mình, cái cách anh cầm cây gậy đầu lâu rãi bước khoan thai, cái cách giết người không chớp mắt, cách nói chuyện với Minh Châu có vẻ rợn người nhưng sao vẫn cuồng ảnh, chắc là mình thích cảm giác mạnh
Nói chứ sao mình mong cái ngày ảnh gặp Cẩm Tú sao mà xa xôi quá, đợi hơn cả hòn vọng phu rồi
Mình lại thích nhân vật Cẩm Tú đến lạ: có chút bướng bỉnh, cá tính, đôi khi đanh đá không hiểu chuyện, lúc lại ngu ngơ (kiểu như Minh Châu luôn là điểm yếu của cô ấy vậy),lúc lại mỏ nhọn nịnh nọt Tả Nhị gia, nịnh xong phủi đít làm ngơ
Đúng là Chấn ca bị bả hành cho tơi văn tả mà. Nhưng như vậy càng làm Nhị gia si mê nàng hơn.
Phim này diễn biến có vẻ lằng nhằng, nhiều tình tiết mới mẻ quá.

Tập 14 hình như cut mất cái cảnh anh đông nhìn thấy tả chấn vs Cẩm Tú ôm nhau. hix. mong là phim k bị cut những tình tiết quan trọng.
Sau này hình như anh vì cứu chệ bị rơi xuống vực (nghe như phim kiếm hiệp, đừng bảo mất trí nhớ nhá
Xong rồi chệ Tú hình như suýt chết, được Tả Chấn cắt cổ tay cho uống máu luôn chớ
Phim lại còn có cảnh 2 anh chệ mặc bộ quần áo lính kiểu như đi chống nhật???
Thật là hết đoán nổi mà, tò mò quá đi
Dẫu xao cái mình cần không phải là khi giải quyết hết rồi hai anh chệ ôm nhao chết là đc
Bonus thêm cái bài hát mở đầu HHM hát

Bình luận

tóm lại phim đạo diễn đã tính cả, mình k thích nhà đài cứ cut linh tinh  Đăng lúc 13-3-2015 02:56 PM
mình cũng cảm thấy k nên cắt, nó nói lên sự rung động, ghen nhè nhẹ mà đến anh THiếu cũng k hiểu rõ, thế ms khiến ng xem cảm thấy a Thiếu sau này thích CT ms có ly   Đăng lúc 13-3-2015 02:55 PM
mình thấy ko nên cắt, để cho thấy là AT cũng có xíu rung động vì CT, để AT biết là ngoài MC cũng còn người khác làm mình xao xuyến!  Đăng lúc 13-3-2015 09:19 AM
cái cảnh AT nhìn 2 ac ôm nhau cắt cũg có lý, tại vì lúc này AT chưa có tình cảm vs CT nếu mà mới nhìn vậy đã bùn thì ko hợp hoàn cảnh =.=  Đăng lúc 13-3-2015 07:38 AM
2 ac ôm nhao có zì đâu mà phải cắt chứ :((  Đăng lúc 12-3-2015 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 12-3-2015 21:51:10 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, hóng tình yêu Ân Ân bao lâu, cám ơn subteam nhiều lắm ạ! Ngồi nghiền ngẫm 10 tập này đến sáng nay luôn quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách