Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Bài hát hay của Trung Quốc / Sing my song | Dương Khôn, Thái Kiện Nhã, Châu Hoa Kiện, Lưu Hoan [Vietsub E11 End]

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 8-6-2014 02:34:45 | Chỉ xem của tác giả
Thanks subteam cho mình cơ hội xem 1 show hay như vậy, nói thật mình rất ít khi xem show TQ, The Voice mình cũng ko xem vì cảm thấy có quá nhiều thị phi.

Tuy format có chút giống The Voice, nhưng cá nhân mình thấy SMS có ý nghĩa hơn, tạo sân chơi cho các nhạc sĩ được hát bài hát của chính mình. Sau khi xem vòng loại thì cực thích Vén rèm châu của Hoắc TônCô ấy của Mã Thượng Hựu luôn.

Đọc cmt thấy nhiều bạn thích Cô ấy của Vương Tư Viễn, nhưng mình ghiền Cô ấy của MTH hơn, cũng có thể do MTH là người có kinh nghiệm trong việc soạn nhạc, nhưng ngay từ khi MTH đánh piano, rồi cái giọng hơi khàn khàn cất lên là mình mê rồi. Còn có 1 đoạn huýt sáo nữa chứ, một buổi chiều bình yên ngồi nhâm nhi chút gì đó góc quán cà phê rồi nghe bài này thì phiêu biết mấy.

Còn Vén rèm châu của Hoắc Tôn thì phải nói là mình nghiện luôn rồi, thích cả bản gốc lẫn bản cải biên. Cũng k phải người am hiểu âm nhạc, chỉ là cảm nhận bài VRC có gì đó nổi bật, cả ca từ lẫn giai điệu. Lúc nghe HT thể hiện VRC trong tập 7, bất chợt nghĩ VRC rất hợp làm OST cho kiểu phim cổ trang bi ai, kiểu như BBKT vậy. Hơn nữa, như giám khảo DK nói, thần thái, phong cách của HT rất hợp với VRC. Mong VRC sẽ đi được đến cuối cùng.

Mình cũng khá bất ngờ khi biết tác giả Qing fei de yi khi sáng tác bài này lại trẻ vậy, hồi xem Mưa sao băng phải nói là thích bài này cực, ngay cả bây giờ vẫn thích, thậm chí còn chép lời ra để học thuộc nữa.

Bài hát Đào nghêu cũng hài, có chút trẻ con, rất vui nhộn, ca từ đơn giản k phức tạp, kiểu như 1 cuộc sống rất bình dị vậy, ko biết sẽ được giám khảo DK cải biên ra sao. Bài Bên kia bờ biển có em của Miêu Tiểu Thanh cũng thế, nhẹ nhàng, bản gốc có tiếng trống mang đến cảm giác ở bãi biển Nam Mỹ, nghe MTT hát có ai nghĩ a bị nói lắp đâu. Mà hình như MTT ko đc chọn trong top 8, cũng hơi tiếc.

Cuối cùng là Duyên phận bỏ lỡ của Liễu Trọng Ngôn, như giám khảo Kiện Nhã nói, LTN viết tình ca có cảm giác thành thục, căn bản vì sáng tác ko ít. Nhưng DPBL vẫn mang đến cho mình cảm giác rất chân thực, thấy đc sự đau khổ, chua xót khi người ấy đi cùng người khác qua ca từ và giai điệu của tác giả.

Bình luận

thế à? Mình chưa xem vì còn đợi sub xem luôn 1 thể. Cái giọng khàn khàn của MTH nghe rất thấm bài hát luôn :)  Đăng lúc 10-6-2014 08:53 AM
trong SMS mình thik nhất là bài cô ấy của MÃ THƯỢNG HỰU. vòng 3 đương khôn hát cùng và phối âm lại thì trên cả tuyệt vời luôn  Đăng lúc 10-6-2014 12:01 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bmwx1ilu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 8-6-2014 15:17:52 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong ep.8 phải nhảy vào comt ngay vì phấn khích... ngay từ đầu đã thích đội chú Hoa Kiện rồi, bát quái giang hồ quá đoàn kết .Xem đến vòng 2 thấy chú cũng hồi hộp không kém thí sinh, rồi các hành động của chú đủ để thấy chú tâm huyết với đội của mình thế nào.
8 bài mình thấy bài nào cũng hay, không đi tiếp nhưng 6 anh hùng giang hồ còn lại cũng đã khẳng định được bản thân mình. Bài "Vết thương" của Hạng Á Hồng quá xứng đáng rồi, "Cô Ấy" của Lão Ngũ Vương Tư Viễn vòng 1 mình không có ấn tượng lắm... nhưng vòng 2 sau khi phối khí lại thì rất hay, đúng là tự sáng tác tự hát tình cảm đặt vào bài hát qua câu chữ khiến ngườii nghe có thể cảm nhận được, Lão Ngũ hát rất phiêu. Qua 2 đội chú Lưu Hoan với chú Hoa Kiện vừa rồi thấy dân TQ có vẻ thích nhạc Rock hơn nhỉ?
Hóng tập tới đội chú Dương Khôn cũng khá nhiều bài hay.
Cảm ơn subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 8-6-2014 22:19:21 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong tập 8, phải nói là tập mình thích nhất trong suốt 8 tập vừa qua. Nghe bài nào bài nấy hay ghê luôn.

Bát quái giang hồ thiệt đáng yêu, ai cũng có tài năng hết. Mình cũng thích cách giới thiệu thí sinh của giám khảo CHK nữa, nào là ám khí, nội công, cảm thấy như 8 bài hát cực kì hợp để tạo nên album giang hồ hoàn chỉnh ấy.

Đầu tiên là minh chủ giang hồ CHK, bài Năm thứ 11 ở vòng loại mình ko có ấn tượng lắm, nhưng sau khi biên soạn lại nghe rất hay. Nói điều này chắc hơi dư thừa nhưng giọng CHK hay quá đi mất, bắt đầu khúc CHK cầm guitar tự đàn tự hát ấy, 1 cách dẫn dắt rất nhẹ nhàng đầy thu hút, rồi đẩy lên cao trào khúc giữa, cho mình cảm giác rõ ràng hơn về sự kiên trì của tác giả khi viết bài này.

Tương tự với Lâu đài của ước mơ, vòng loại thì chỉ thấy nghe cũng được thôi, vòng này thấy nổi bật hơn nhiều, sức thuyết phục cũng mạnh hơn. Chỉ tiếc là được có 20 phiếu, vòng này mấy vị giám khảo có vẻ khó tính nhỉ. Xướng niệm ái của Hồ Sa Sa cũng vậy, lúc hàng đầu cho có 2 hàng đầu cho tổng có 9 phiếu, ngay cả giám khảo CHK xem ra cũng bất ngờ phải thốt lên 'Không phải chứ'.

Mình đặc biệt ấn tượng Châm Châm Trát của Tân Nhược Thiên, khúc dạo đầu tiếng kèn tiếng trống tạo cảm giác như đang lạc vô 1 khu rừng trúc như trong phim võ hiệp vậy. Giọng của TNT nghe rất bắt tai, có tí chết giễu, có tí hài hước. Mặt anh cũng rất tỉnh, ko biết lúc diễn có lo lắng nhiều ko, mà thấy TNT trình diễn rất thoải mái. Lúc TNT hát tự nhiên khiến mình thấy TNT giống 1 đại hiệp hành tẩu giang hồ, giắt bên mình bình rượu ngon, vừa nhấm nháp vừa xem sự đời, ngắm phong cảnh.

Cô ấy của Vương Tư Viễn thì miễn bàn, chắc VTV có thêm ko ít fan sau vòng này. Nhìn cảnh VTV mặc vest trắng, thắt khăn tay, ngồi đàn piano và hát, đúng là dễ khiến ngta liên tưởng đến hình tượng Bạch mã hoàng tử. Mình thấy VTV theo đuổi con đường làm ca-nhạc sĩ cũng được lắm.

Ko ngờ nhất là Vết thương của Hạnh Á Hồng được 48 phiếu, công nhận vòng này cải biên lại nghe hay hơn vòng loại nhiều, chỉ là ko nghĩ được các giám khảo thích đến thế. Chắc tại mình chưa cảm được thể loại rock.

Thôi, lại hóng tập tiếp, có Mã Thượng HựuLiễu Trọng Ngôn, còn có Vương Hiểu Thiên với đàn mèo hoang nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 8-6-2014 23:02:38 | Chỉ xem của tác giả
nhiều bài hát mình thấy .lạ, lạ từ tên bài hát, nhưng thực sự không ấn tượng quá với bài nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 8-6-2014 23:25:55 | Chỉ xem của tác giả
mọi người ơi cho mình hỏi down phim này về làm sao vậy?cảm ơn mọi người!

Bình luận

bạn phải down torrent nhé http://genk.vn/may-tinh/10-phan-mem-download-torrent-hang-dau-hien-nay-20130709215350448.chn  Đăng lúc 11-6-2014 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 9-6-2014 10:48:36 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi có ai bị giống mình không? tập 7 bị rất nhiều lỗi xước mất đoạn!không biết các bạn có bị như vậy không ?hay bản mình download bị lỗi so với bản gốc!mong nhận được ý kiến của các bạn!cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 9-6-2014 20:36:25 | Chỉ xem của tác giả

Có thể nói đây là show duy nhất làm mình thỉnh thoảng khóc trong khi xem show, khóc vì câu chuyện đằng sau những bài hát, hoặc khóc vì chính bài hát... Cũng là show duy nhất mình xem không ngán dù đã kết thúc vòng giấu mặt. Các bạn có thể thấy đa số nhiều show hay bị trường hợp vòng giấu mặt quá hay nhưng đến vòng 2 vòng 3 thì nhạt dần ( hay chỉ có mấy show ở VN mình nó thế ? ). Quan trọng hơn nữa là dàn giám khảo trong chương trình này làm mình thích chết đi được, hài hước, năng động, nói chuyện có duyên cũng rất có tài, và thân thiện với thí sinh, không hề có cảm giác giả tạo, có thể nói là dàn giám khảo mình thích nhất từ lúc xem những show truyền hình dạng này đến giờ.

Có xíu chuyện cười là lúc xem show này nhiều người đi qua, thấy thế thì cứ nhìn mình rất kỳ lạ, xong quăng một câu "Mày nghe nhạc Trung Quốc làm chi?" ... cũng chỉ biết cười thôi, lý do vì sao họ nói vậy chắc mấy bạn cũng hiểu. Mình thì đơn giản thôi, cái gì hay thì mình thích, hơn nữa có lẽ vì từ bé hay xem phim thần tượng đài loan, rồi cổ trang TQ nên đã thích nghe nhạc bông, quen luôn rồi

Trong show này bài mình thích thì nhiều lắm, đa số cũng là bài mấy bạn thích thôi. Đợt rồi xem ep 7, ep 8. Cảm giác rất phê vì những bài hát mình thích được đầu tư kỹ lưỡng hơn, nghe hoành tráng hơn. Nhưng riêng đĩa của giảm khảo Lưu Hoan thì có vài chỗ mình không thích bác sửa lắm, như bài Vén Rèm Châu rất hay, nhạc cũng phiêu hơn nhưng đến phần luyễn cuối mỗi câu hát nghe cứ phè phè ra, có cảm giác thích bản cũ hơn. Nhưng những bài như Bồ Công Anh đang bay thì phối lại nghe hay hơn bản cũ nhiều, Mẹ cô ấy không thích tôi thì khỏi nói, mình thích bài này nhất, tuy không quá sâu sắc nhưng rất bắt mắt vui tai, nội dung gần gũi, mình còn nhẩm theo hát được nữa là mấy bạn hiểu mình nghe đi nghe lại cỡ nào rồi. Có điều những bài như Không Hòa Hợp thì mình vẫn không cách nào nghe được, nhưng được cái bài này nhạc dạo rất hay, làm người ta phiêu phiêu cứ như trong truyện cổ tích thần tiên ^^

Lảm nhảm đến đĩa chú Châu Hoa Kiện, chắc có lẽ mình thích đĩa của chú nhất dù chưa xem luôn hai giám khảo còn lại thế nào, bài nào nghe cũng rất đã tai, từ nhẹ nhàng đến mạnh mẽ, chú Kiện biên soạn vẫn giữ lại giai điệu cũ khá nhiều, chỉ thêm phần nhạc đệm này kia và biên soạn lại mà thôi, không sửa quá nhiều như bác Hoan. Bài Lâu đài giấc mơ có thể nói nghe hay và phiêu hơn lần đầu nghe cực kỳ luôn ấy, mình cứ nghĩ số phiếu sẽ cao nhưng không ngờ chỉ có 20, mà trong ep 8 mình cũng có cảm giác 51 bác giám khảo này khó tính hơn nhiều thì phải =.= Mình thấy nhiều bài còn hay hơn đĩa bác Hoan nhưng số phiếu thì... Thôi, không bình luận nhiều, dù sao mình cũng không có chuyên môn bằng người ta mà... Cô ấy của Vương Tư Viễn thì mình phê ngay từ lần đầu tiên nghe rồi, giờ đến ep này chỉ có phê hơn và phê nữa thôi, nhìn Viễn ca cứ như hoàng tử bạch mã ấy ( máu mê trai nó lại lên rồi ). Vết thương của Hạng Á Hồng cũng quá xuất sắc, nếu mình thích Rock thì cũng chỉ thích những bài Rock khiến người ta cảm thấy như trái tim bị bắn xoẹt một phát như thế này thôi chứ không thích gào thét óa ché. Túm quần lại là bài nào trong đĩa của chú Kiện nghe cũng ghiền hết, thiệt muốn có đĩa album chú ngay khi nó ra mắt mà. Mình cũng thích chú Kiện nhất vì chú ấy rất ấm áp, hài hước lại hay cười, có thể thấy 8 thí sinh rất quý chú, gọi là Hoa Kiện papa luôn là hiểu rồi. Rất thích 8 người tự nhận nhau là lão đại, lão nhị lão tam,... như vậy, có cảm giác như họ là một gia đình chỉ những con người yêu quý âm nhạc, hiểu được nỗi niềm của nhau, rất ấm áp... Đoạn Hồ Sa Sa nói cô ấy vẫn quyết tâm theo con đường âm nhạc mình nghe  màkhóc theo luôn, âm nhạc không phải là nghề dễ theo đuổi, nói thật, mình rất phục những người kiên quyết theo nghề này, màu hầu hết chương trình này thí sinh nào cũng vấp phải khó khăn không cái này cũng cái kia khi theo đuổi âm nhạc.

Thấy đoạn giới thiệu của đĩa chú Khôn, mình tạm thời chỉ nhớ được bài của Believe của Suby thôi, những bài còn lại nhớ mang máng chứ không ấn tượng, cũng tội chú Khôn, mấy bài hay gọi là nổi bật trong show này thì chú đẩy cần thì lẹ mà lại không giành lại người ta ... Nói mới nhớ, mình rất thích bài Ai đã tạo ra Valentine của Trần Lôi, có cảm giác cứ như viết cho chính bản thân mình vậy, giai điệu cũng dễ thương, nhưng có lẽ do giai điệu bình thường không có gì nổi trội với nhạc thị trường bây giờ nên không được chú ấy chọn ... Nói thật mình rất mong bài này ra audio để mình down về nghe đi nghe lại, mãi mới có một bài hợp ý hợp tình bản thân thế mà.

Cuối cùng là chân thành cảm ơn subteam đã dịch show này, quả thật xem xong show này cảm thấy không uổng chút nào, một trong những show truyền hình mình thấy không kịch và thực sự có ý nghĩa

Rate

bmwx1ilu + 5 Cảm ơn bạn ♥

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 9-6-2014 21:08:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong tập 8 mình thấy giám khảo Châu Hoa Kiện đã thực sự làm nổi bật các bài hát của các thí sinh. Mình thích nhất là bài Tôi Không Cần của Khâu Chấn Triết, đồng thời rất cảm động với quá trình 10 năm hát rong và sự vất vả, từng trải của anh ấy. Ngoài ra bài Lâu đài của ước mơ đã được giám khảo Châu Hoa Kiện biên khúc lại lời làm bài hát sáng nghĩa hơn rất nhiều so với vòng 1. Cô ấy thì mình lại thích ở vòng 1 hơn, khi nghe có cảm giác tràn đầy năng lượng. Nhưng quả thật nhìn Vương Tư Viễn mặc áo trắng đàn piano có cảm giác như bạch mã hoàng tử vậy ấy. Vết thương của Hạng Á Hồng quá đỉnh, xem tập 8 tới khúc ấy có cảm giác tim muốn nhảy ra khỏi lồng ngực ấy.
Chân thành cảm ơn subteam đã vietsub chương trình này. Xem chương trình này xong, mình mò xem The Voice China thấy không hay bằng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 10-6-2014 01:47:48 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong tập 8 cá nhân mình thấy tiếc nhất cho Khâu Chấn Triết.

Đúng là cảm nhận âm nhạc mỗi người mỗi khác, mình không có ấn tượng hay cảm xúc gì với "Cô ấy" của Vương Tư Viễn. Có lẽ bản thân mình vẫn thích một bài hát ẩn chứa nhiều tình cảm, nỗi niềm, tâm sự như "Tôi không cần" hơn. Cảm thấy thích cách chàng trai trẻ này trải lòng qua bài hát - nỗi đau, sự cô đơn và ở vòng sau là sự lãng mạn, dịu dàng lẫn trong da diết.

Một trường hợp nữa là "Xướng Niệm Ái" của Hồ Sa Sa, cảm thấy bài hát rất riêng, độc đáo và có sức lôi cuốn. Hơi ngạc nhiên với kết quả bỏ phiếu khi bài hát này có vẻ không được yêu thích nhiều lắm =.=

Nhưng dù sao thì vẫn chúc mừng đội CHK. Cảm thấy ai được vào cũng xứng đáng cả. Tất cả họ đều là những nghệ sỹ chân chính, kiên định và nỗ lực trên con đường âm nhạc của chính mình.

Cảm ơn subteam rất nhiều vì đã làm sub một show rất hay :X. Xem Show vừa cảm phục, vừa cảm động lại vừa thấy phải suy ngẫm nhiều hơn cho chính con đường mình đang đi. Thanks ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 10-6-2014 01:49:35 | Chỉ xem của tác giả
coi đi coi lại nhièu lần , nghe hát mỗi ngày và mình phải nhảy vô đây nói lên cái đieièu mình thik mới được( lên face sợ bà con đả đảo vì dám nghe nhạc tq, với lại ở đây toàn người chung sở thik với mình nên mình nói có người hiểu)
trong dàn giám khảo mình đặc biệt thik chú dương khôn, cảm thấy chứ này khó tánh, cầu toàn, kỹ tính nhưng rất thật lòng. kho nói thì thôi, nói ra là chỉ có chính xác, chỉ nói đều mún nói chứ ko ba hoa mồm miệng hay kiểu khen chê có lệ. chú này rất hợp với tính mình. sau mỗi bài hát của 2 đội kia chứ đều rất châm chú, giống như mỗi bài chú học hỏi thêm được 1 ít vậy đó,...tinh thần học hỏi rất cao.
mình có coi vòng 3 của mấy bạn sub rời trên youtube rồi, và thấy mấy bài của chú khôn phối lại hay trên cả tuyệt vời, cực kì thik, rất sáng tạo. túm quần áo lại là thik chú này rồi. hì hì
giám khảo CHK thì rất dễ gần, thân thiện, phối nhạc cũng rất dễ nghe, chủ íu là tôn trọng bài hát và làm nó hay hơn chứ ko sửa đổi quá nhiều, nghe thì thik thật
đội chú hoa kiện bài nào cũng dễ nghe cả. mình thik bài LÂU ĐÀI MƠ ƯỚC của tưởng giao gia, thấy cô bé hát tốt, phong cách cũng ổn nhưng lại điểm thấp quá. thấy cô bé hơi shock.  mình côi thông tin mấy trang khác thì nói do gia đình cô bé giàu quá nên cô bé mới bị kì thị như thế. nghe mà ức dùm.
bài XƯỚNG NIỆM ÁI mình cũng cực kỳ ấn tượng, từ giọng hát cho tới gai điệu, rất thik, có khí chất riêng. mình nghĩ chú HOA KIỆN cũng rất đặt niềm tin vào bài này, vậy mà điểm thấm, ko hiểu tại sao. lúc SASA nói ko bỏ nghè mình khóc theo luôn, cũng giống mình thôi, mình cương quyết ko bỏ nghề và rất yêu nghề luôn.

bài j của chú nhóc hát rong ấy nghe thấy khá ghê, mình có thể hiểu tâm trạng của chú nhóc đó. giống như mình, làm đồ mà ko ai biết tới, rồi 1 ngày có người công nhận và khen mình gọi là hạnh phúc tột cùng, có người hiểu được cái mình làm, có người thik cái mình thiết kế. ta nói tâm trạng đó gọi là high phải ko nhỉ? khó tả lắm. bài cô ấy của vương tư viễn mình ấn tượng từ vòng 1 lận, khá truyền cảm. nhưng chỉ tới đó thôi

nhóm của chị THÁI KIỆN NHÃ mình ko ấn tượng lắm, chỉ nhó bài KHI MẸ GIÀ RỒI rất cảm động thôi,  va bài j về anh chàng nhạc sĩ viết bài hát giọng lớ lớ rất đáng iu và tội tội ấy

ấn tượng nhất trong đợt thi này là chú MÃ THƯỢNG HỰU. mình cực kết cái giọng khàn trần ấm và đầy khí chất của chú. gương mặt của chú cũng rất dễ thương. chú mập mập iu vô cùng. nhưng trên hết là bài hát và giọng hát của chú. mình dùng từ j nhỉ để miiêu tả đây, à gọi là bị MÊ HOẶC mới đúng. lần đầu nghe mình thik điên lên ấy, thế là bác google ttra và chỉ có thêm 1 bài hát mà chú hát nữa thôi, cũng hay kinh dị với chất giọng của chú, đó là bài HỒ ĐIỆP TỰ TẠI. 1 ngàu mà ko nghe bài này cảm thấy thiếu đó. bài cô ấy của chú tới vòng 3 gọi là đỉnh của đỉnh. hòa âm phối khí rất đặc biệt, vừa ma mị, vừa hấp dẫn lại cực kì sang trọng theo kiểu opera. giọng hát của chú Hựu và DƯƠNG KHÔN và 1 chị hát giọng nữ cao nữa kết hợp, ta nói gọi là tuyệt vời ông mặt trời luôn. thật sự mà nói từ vòng 1 len tới vòng 3 bài cô ấy như đi tàu bay lên thẳng ấy, ko có j để nói được. gom hết áo quần túm lại là thik chú hựu với giọng hát trầm ấm đầy nội lực ấy

còn bài vén rèm châu thì nhiều người mê vì nó rất dễ nghe, thuộc loại tông nhạc mà xưa h dân ta thik, nhạc trong quốc điển hình. mình ko đủ thông để hiểu hết nd bài hát nói j nhưng nghe thấy nó cao cao siêu siêu kiểu như mấy phim thần tiên huyễn hoặc, kiểu ngôn tình trung quốc ấy, hay kiểu nhạc game cũng ok nữa. cộng thêm bạn hoặc tôn nhìn khá dễ thương con gái nên đốn tim mấy fan girl rất dễ. đây là 1 lợi thế của bạn ấy.

bài vết thương nghe rất thấm. mình ko thik rock nhưng nghe bài này lại rất thik nha, hạng nhứt bên chú kiện là quá đúng.

bài cô nàng meo meo j đó cũng hay nữa, mà hình như ko điểm cao cho lắm. mình có cảm tình với anh chàng này ghê, vì ảnh nói chuyện rất trẻ con, lúc cười vè mặt còn con nít lớm, nhưng bên trong ảnh là 1 người có tâm tư ấy, qua bài hát  ấy. túm lại là khá dễ thương

bài duyên phận bỏ lỡ của bác LIỄU TRỌNG NGÔN nghe hay lắm lắm. đúng kiểu nghe là vô não luôn
mà mình chỉ biết là VÉN RÈM CHÂU đạt giải quán quân thôi, ko biết á quân là ai nữa. tò mò quá đi. trên ytube chỉ có vòng 3 của 3 bài thôi: vết thương, cô ấy của mã thượng hựu và vén rèm châu thôi. ai có link quăng cho mình xem ké với nhé

Bình luận

m cũng thích Dương Khôn nhất này, chị nhã lúc đầu m cũng k thích nhưng vòng 3 cải biên cái bài ngày mai không đi làm cũng hay, nói chung là cả 4HLV đều đáng tôn trọng   Đăng lúc 10-6-2014 11:54 PM
nhưng KCT hát khiến mình cảm nhận rất rõ tâm trạng của ng hát. Bát quái giang hồ của CHK đủ sức ra 1 album chung luôn rồi hehe.  Đăng lúc 10-6-2014 09:02 AM
Cô ấy của VTV nhưng công nhận vòng này cải biên lại nghe hay hơn. Còn Tôi không cần của KCT, mèn ơi nghe rất thật luôn, dù mình chưa trải qua chuyện tương tự  Đăng lúc 10-6-2014 09:00 AM
nên thể hiện đc cái hồn bài hát rất thật. Mình thấy tập 8 làm như 51 vị GK khó tính hơn hay sao á, Xướng niệm ái của HSS cũng k đc nhiều phiếu, mình tuy k mê   Đăng lúc 10-6-2014 08:59 AM
Đọc qua thấy bạn thích mấy bài cũng giống giống mình nè, MTH với LTN, có vẻ sáng tác nhiều nên có phần lão làng, nhạc nghe mê liền luôn, chắc có phần từng trải   Đăng lúc 10-6-2014 08:58 AM

Rate

bmwx1ilu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách