Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 26-8-2013 06:24:13 | Chỉ xem của tác giả
mọi người ơii.. mới ra traỉler mới đây!!!!!{:297:} ENDING hấp dẫn lắm!!! {:311:}
{:313:}

LINK day!!- xin loi, no sub nhung cai  ending {:291:}

http://www.youtube.com/watch?v=-PuGFVCdbV0

Bình luận

zồi ôi... ôm tim <3  Đăng lúc 1-9-2013 10:15 AM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, cái cảnh cuối kia có lẽ nào XD XD XD XD XD XD XD XD XD XD XD XD  Đăng lúc 27-8-2013 01:26 AM
thanks ban mình mới xem , ending phim là đây hở ? mình k hỉu có phải anh Thành ... ~^^~  Đăng lúc 26-8-2013 08:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 27-8-2013 16:02:31 | Chỉ xem của tác giả
hê hê hôm qua cũng vừa xem cái này xong , đúng là nức hết cả lòng mà.đoạn cuối ở sân trường học là Lục boss ôm Tô Mạn mà.giờ chỉ còn chờ đến ngày phim chiều nữa thôi , con lạy trời lạy phật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 27-8-2013 22:44:19 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt tình bao giờ thì mới chịu chiếu ko biết, cái trailer này tối hôm qua coi xong thì lâng lâng trên 9 tầng mây, xong rồi khi từ từ hạ xuống thì lại nghĩ ra 1 đống tình huống, điên nhất là ý tưởng càng ngày càng kinh dị

Bình luận

Bình tĩnh bạn ơi, mặt 2 người hớn hở như thế thì ít có khả năng troll khán giả lắm ^^  Đăng lúc 28-8-2013 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 29-8-2013 08:56:59 | Chỉ xem của tác giả
xem xong cái clip này hôm qua mình đã tua đi tuia lại mấy lần xem mà háo hức chờ phim cầu mong là kết thúc của phim chị tô mạn sẽ về với anh chung, không biết bao giờ phim mới được chiếu nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 29-8-2013 17:15:12 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là xem xong trailer này mình vẫn còn nghi ngờ lắm. Khúc cuối Tô Mạn với anh Thành hôn nhau xong rồi Tô Mạn bỏ đi, để lại anh Thành 1 mình là sao? Còn cái khúc ôm nhau ở trường học nữa, bạn bè lâu ngày gặp lại cũng có thể ôm nhau thắm thiết như vậy mà. Đoạn cuối đứng giữa 2 chàng trai, Tô Mạn chỉ nói đây là 2 người này là quãng thời gian đẹp nhất của tôi chứ có nói chọn ai đâu?

Mình thì mình vẫn mong chị Mạn về với anh Thành lắm. Nhưng mà sợ đoàn làm phim troll khán giả quá :((

Bình luận

khúc bỏ đi là khúc hai người ở quê, chị Mạn tưởng tưởng anh Thành là TD.Còn khúc hai người ở trg học thì chắc là khúc chị Mạn về quê dạy học anh Thành tìm trc   Đăng lúc 30-8-2013 06:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 1-9-2013 02:36:51 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra với mình, một cái kết công bằng hơn cho Lục Lệ Thành trên phim thì cũng rất hay. Nhưng nếu bảo mình thích cái kết nào hơn, thì vẫn là cái kết của truyện. Vì sao ư? Vì mình rất thích và ngưỡng mộ Tô Mạn và tình yêu của cô ấy. Mọi người có thể nói tình yêu đấy có gì đó không thực. Nhưng mọi người quên mất rằng, tác giả đã nói rất rõ, trong truyện, Tô Mạn luôn đi theo từng bước chân của Tống Dực, từng hành động, cử chỉ, từng câu nói, việc làm, từng thói quen, sở thích, cô ấy đã luôn ở đó bên cạnh Tống Dực. Tô Mạn cũng chưa từng thụ động, chỉ ngồi đau đáu mong tình yêu đến với mình. Con đường đến với Tống Dực là một con đường trải đầy mồ hôi, nỗ lực nhưng Tô Mạn đã dám bước, dám đi. Học hành thi cử ngày đêm để đỗ vào Thanh Hoa. Phấn đấu để được đi du học, chỉ vì gia đình mà không đi được mà thôi. Dám từ bỏ cả sự nghiệp, công việc dày công phấn đấu, chấp nhận làm lại từ đầu để đến bên anh. Tô Mạn từ một cô gái bình thường, trở thành một cô gái mạnh mẽ, giỏi giang, đều có một phần lớn động lực là từ anh, vì anh.
Chính bởi thế, bất chất Tống Dực là người thế nào, bất chấp Lục Lệ Thành có tuyệt vời ra sao, thì như câu nói của Tống Dực trả lời Tô Mạn khi cô kể rằng mình thấy rất buồn sau khi xem vở kịch "Bóng ma trong nhà hát": "Hãy nhớ rằng, đối với Christine, đó là một kết thúc có hậu!"
Hãy nhớ rằng, đối với Tô Mạn, đó là một kết thúc có hậu.
Nhưng tôi cũng rơi lệ khi đọc phiên ngoại về anh - Lục Lệ Thành ạ!
Nên tôi cũng tuyệt đối không ghét cái kết của phim nếu nó công bằng hơn cho anh. Bản thân nội dung phim qua trailer cũng đã công bằng cho anh hơn nhiều rồi. Những gì anh không làm được trong truyện, lên phim anh làm được cả. Dám yêu dám nói, dám cả đánh người. Hihi. Ngày anh thua trong trận bóng rổ, uống rượu một mình ở bar, truyện thì Tô Mạn thấy liền lặng lẽ bỏ đi, lên phim thì đã gặp được nhau rồi. Khi Tô Mạn chứng kiến bạn trai của người chị em thân thiết nhất của mình lại là Tống Dực, anh cũng không cần giả vờ dùng thái độ lãnh đạm thờ ơ, thoải mái đàm phán trêu tức để an ủi cô nữa, anh đã được ôm cô vào lòng (trong truyện chắc tim anh gào thét mong điều đó ấy chứ). Anh cũng không cần "khẩn trương bỏ cuộc họp đến thăm, rút cục chứng kiến người khác đưa cô ấy vào bệnh viện" nữa, anh cũng đã làm được điều đó trên phim.
Và tôi mừng cho anh nhiều lắm, anh Lục ạ, vì tôi yêu anh rất nhiều...
Vậy nên, tóm lại bao giờ phim ra hở cái Hồ Nam Vệ thị đáng căm hận kia

Bình luận

Ừa, bây giờ kết cục thế nào với mình thật ra ko quan trọng nữa. Chỉ mong film sớm ra thôi. Huhu  Đăng lúc 5-9-2013 12:50 AM
Có lẽ chỉ đến chỗ 3 người gặp nhau là hết thôi, ko có chuyện chọn ai đâu. Còn nếu chọn thì TM chỉ chọn TD, mặc LLT có tuyệt vời thế nào  Đăng lúc 3-9-2013 01:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 1-9-2013 10:17:54 | Chỉ xem của tác giả
Hóng cái ngày phim tới
Mà sao lâu quá trời
Mấy bác ko chiếu phim ,tình hình này bệnh tim của em càng nặng hự hự
Mong LLT có kết thúc đẹp vs TM {:171:}
Yêu mọi người {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 1-9-2013 18:12:08 | Chỉ xem của tác giả
sasasusi gửi lúc 1-9-2013 02:36
Thật ra với mình, một cái kết công bằng hơn cho Lục Lệ Thành trên phim thì cũng rất  ...

Bạn phân tích chí phải. Đọc truyện thì choáng vì tình yêu 10 năm của TM. Yêu đến thế là cùng, ánh mắt TM chỉ hướng về TD nên LLT ra rìa là phải. Nhưng mình cứ có cảm giác không thỏa mãn với cái kết của truyện (dù rõ ràng đó là HE). Có lẽ là vì TD chưa từng cố gắng gì vì TM, chưa từng đấu tranh cho tình yêu của mình. Từ đầu đến cuối toàn là TM dâng mỡ đến miệng mèo. Trái lại LLT yêu một cách đầy bản lĩnh, cuối cùng thứ có được chỉ là một nửa tấm hình. Thế nên mình muốn 2 con người đã nỗ lực hết mình vì tình yêu ấy đến được với nhau. Khi biết phim có thể thay đổi cái kết thì mình vui lắm, 1 tất nhiên là vì thích Chung ca{:176:}, 2 là vì một HE cho LLT.
Dù sao theo logic truyện thì TM đến với TD là hợp lí, nhưng lên phim muốn là LLT để bù đắp cho sự FA của anh. Thôi thì bạn nào thích TD tìm truyện mà đọc, còn phim thì TM phải là của LLT.
Cuối cùng là cái sự dở hơi của đài Hồ Nam kia, làm cái trò gì mà mãi k chiếu, đợi suốt từ cuối năm ngoái luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 2-9-2013 23:26:38 | Chỉ xem của tác giả
http://www.youtube.com/watch?v=_VCzIKyk_GI
http://www.youtube.com/watch?v=Bck0HTroo5Q
Nửa đêm nhớ Bí mật da diết nên bật OST lên nghe. Đây là bản full mà Chị Alex - Dịch giả Đào Bạch Liên đã post lên kênh youtube của chị ý. Mong là có ai đó trong kites có lòng tốt làm sub giúp mình. Ít nhất có cái gặm nhấm cho thỏa trong lúc chờ (không biết đến bao giờ) phim ra. Cả cái trailer 30 phút kia nữa. Thực sự mong có sub...
Còn đây là bản gốc, tình cờ search thấy trong khi search lyrics:
http://www.youtube.com/watch?v=bj-PLvFlBuk
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 3-9-2013 13:44:38 | Chỉ xem của tác giả
hongchan gửi lúc 1-9-2013 18:12
Bạn phân tích chí phải. Đọc truyện thì choáng vì tình yêu 10 năm của TM. Yêu đến ...

Bạn nói về TD như vậy là chưa thỏa đáng rồi
TD đấu tranh với quá khứ của mình, nỗi đau làm người yêu phải chết, cho nên anh mãi không nguôi được.
Tấm lòng của TM anh hiểu hết, nhưng vì chưa quên được quá khứ, cho nên anh chưa thể đón nhận trọn vẹn.
Vì TD là người quá hoàn mỹ (cao ráo, đẹp trai, giỏi giang) thậm chí trái tim anh chung tình dù người yêu đã chết và bản chất thật sự của người yêu cũ (Hứa Thu) anh cũng chưa hiểu, tuy nhiên anh thâm tình như vậy nên để buông bỏ đi, sống hạnh phúc mới với bản thân và với Tô Mạn rất khó.
LLT cố gắng đến với Tô Mạn và cũng có quá nhiều duyên với TM
Nhưng TD thì khác, anh không phải là không cố gắng yêu TM, mà là cố gắng để từ bỏ quá khứ.
So với LLT thì TD bi kịch hơn nhiều. LLT chỉ yêu đơn phương mình TM, nhưng TD là nỗi ân hận khi mình gây ra cái chết cho người khác, nên lúc nào trông anh cũng thấy bi thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách