Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 7-4-2013 10:03:17 | Chỉ xem của tác giả
Hình như đang có 1 sự nhầm lẫn ở đây bởi vì phim k hề sử dụng kĩ xảo. Do k có nhiều kinh phí nên tất cả những cảnh quay mà các bạn thấy trong phim đều được dựng thật ở phim trường nên cảnh sóng thần ập đến mà các bạn xem trong vòng 10 phút, người ta đã phải quay trong 6 tuần lễ
Có thể xem quá trình shooting ở đây: http://giaitri.vnexpress.net/vid ... g-than-2414106.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 7-4-2013 12:12:53 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá hay,nó làm người xem  cảm động  và phải suy nghĩ lại mình trong cách cư xử của chính mình  đối với gia đình và những người khác ,phim này rất hay!
bộ phim đã đem  đến cho mình rất nhiều cảm xúc. cậu bé diễn tuyệt vời , phim cảm động người xem, và tôi thật sự vui mừng khi xem đến cảnh  gia đình của cậu bé  được đoàn tụ .mình dường như cảm nhận dc sự hạnh phúc của cậu bé  . coi xong phim này mình cảm thấy hạnh phúc vì dù sau bên cạnh mình còn có gia đình là chổ dựa vững chắc cho mình tự tin vượt qua những khó khăn trong cuộc sống
cám ơn ST rất nhiều vì đã đem đến một bộ phim rất có ý nghĩa.
Thanks ST rất nhiều!!!!! Coi xong ngu trua thoi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 7-4-2013 21:26:17 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ hồi đi coi film này:
-trước khi vào rạp: khí thế hồ hởi phấn khởi dữ lắm, kiểu tò mò xem là như nào
-trong rạp: cả rạp im lặng, lâu lâu có vài tiếng òa lên, riêng mình thì ngồi lau nước mắt liên tục :(
-ra khỏi rạp: tinh thần lắng xuống, nhớ lại mấy cái cảnh xảy ra trong thảm họa đó, kinh hoàng...... về ngủ bỏ ăn cơm luôn ......

Mình coi film này thực sự rất là xúc động, không biết thực tế ntn, nhưng khi làm lên film thì thật là khủng khiếp, có ai không ám ảnh cảnh người mẹ rách từng miếng thịt ra, đứa con nhỏ lạc cha, nhìn mẹ đau đớn mà không làm gì được.....

Coi xong film, có ai không giành 1 phút suy nghĩ, nếu thảm họa thực sự ập xuống đầu mình có nhanh nhẹn đc như đúa bé đó không :-ss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 8-4-2013 09:43:17 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà thần kinh lúc nào cũng căng như dây dàn, thấy cuộc sống này thật mong manh, mới phút trước cả gia đình đang còn quây quần vui đùa bên nhau mà giây lát sau đã bi mẹ thiên nhiên chia rẽ, tình người trong phim cũng đáng quý lăm, mình thích nhất cảnh khi tưởng chừng gai đình cậu bé sẽ lạc mất nhau nhưng khi bất lực nhất tiếng hét của cậu như phá tan đi bầu không khí u ám, cả giả đình đã có thể đoàn tụ, gia đinh này phải cưc kỳ may mắn khi có thể gặp lai nhau sau cơn sóng thần khủng khiếp này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 9-4-2013 21:58:07 | Chỉ xem của tác giả
phim này rất hay, mặc dù mình đã xem ở rạp rồi nhưng vẫn down về coi lại
nhưng mà đoạn mấy bố con tìm đc nhau thấy hơi bị đơn giản và dễ dàng thì phải
khâm phục nghị lực ng mẹ, nhất là cảnh mà chiếu cái chân bị thương cháy đầy máu vẫn cố lết đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 10-4-2013 10:22:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xứng đáng được trao giải Oscar ấy
Cảnh bão lũ với hình ảnh người mẹ thật dã man
Người mẹ bị thương nặng thế mà vẫn cố gắng tới cùng
Đoạn cuối lúc 3 anh em gọi tên nhau và chạy đến cũng thương
Cậu em thì cứ gào to "Lucas, Lucas"
Một kết thúc có hậu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 10-4-2013 16:35:03 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này xem vài lần rồi vẫn thấy hay... giờ có trên đây nên mình down về coi tiếp :)) Giá trị nhân văn về tình người, tình cảm gia đình cao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 10-4-2013 19:31:10 | Chỉ xem của tác giả
fim quá hay >.<~ ngồi xem ở nhà màn ảnh to vs bố mẹ mờ cả nhà khóc sướt mướt
cảnh Lucas lạc mất mẹ trong bệnh viện khiến mình nghẹn ứ trong cổ họng :(( hình ảnh e ngồi đấy với 1 đám trẻ con khác có j` đó đơn độc, có j` đó đag cố nén nhịn chịu đựng để mà kiên cường... & đến mình cũng vỡ òa khi thấy cô ấy còn sống =(( cứ tưởng... >.<~ tuy từ đầu fim đã đinh ninh cô ấy là 1 trog các nhân vật chính nên ko đi sớm thế đâu nhưng công nhận khi Lucas bị dán thẻ tên vào áo cũng hãi hùng thật :|

PS: e Lucas đẹp trai thật :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 10-4-2013 20:41:39 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá hay và cảm động, mình không thể dời mắt khỏi màn hình từ đầu đến cuối phim. Mình không biết diễn viên có nổi tiếng không nhưng diễn xuất của họ thì thật tuyệt vời, cả dàn diễn viên nhí cũng không thể chê đc
Nhưng iu nhất phim vẫn là bé con mà 2 mẹ con tìm đc ngay sau sóng thần ấy, nhìn thương không chịu đc :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 10-4-2013 21:38:57 | Chỉ xem của tác giả
Ngay từ những cảnh đầu , tôi đã nghĩ không ai sẽ vượt qua Naomi Watts trong Oscar nữ chính nhưng thật tiếc là cô không giữ được năng lượng ấy đến cuối phim .Nhưng nói chung cô vẩn rất tốt. Tom Holland có một vai tuyêt vời. Và trên cả là một câu chuyện kì diệu, cảm động và đi vào lòng người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách