Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Kỳ Duyên Trong Gió (Đại Mạc Dao)/ Hồ Ca, Lưu Thi Thi, Bành Vu Yến, Trần Pháp Lai, Điền Nhụy Ni, Trương Khả Di, Tần Hạo - Vietsub 36 END Cut + 35 END SD - HD Uncut Revised

[Lấy địa chỉ]
1471#
Đăng lúc 23-1-2015 00:01:34 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim chết mê chêt mệt BVY Mình đã đọc Đại Mạc Đao rồi mới xem phim, về diễn xuất của LTT và HC thì thấy bình thường, có thể vì họ diễn nhiều phim cổ trang rồi, nhưng thấy LTT cách diễn của chị ấy không có gì mới và đột phá so với BBKT, thấy mỗi BVY nổi bật hơn cả , chắc do nhân vật ảnh đảm nhiệm đặc biệt là những lúc đau lòng nhìn Tiểu Nguyệt chạy đên bên Cửu Gia, nỗi lòng của người yêu đơn phương nhìn mới đau lòng làm sao :'(
Xem hợp đồng chia tay anh đóng với BBH không có nhiều ấn tượng lắm, phim rất cảm động, tuy nhiên đến ĐMĐ mới đặc biệt chú ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1472#
Đăng lúc 23-1-2015 12:33:56 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà cứ tới phần của Cửu Gia là không thể nào cầm dc nước mắt. Chỉ từ dáng ngồi cô độc, ánh mắt đẫm buồn của huynh ấy mà mình ám ảnh day dứt mãi. Dù cũng rất mong muốn TN thành với VVK nhưng khi thành rồi thì mình lại đau lòng nhiều cho Cửu Gia. Cuối cùng đọng lại trong mình sau khi xem phim cũng chỉ có hình ảnh Cửu Gia 1 mình cô độc .
Mình biết có nhiều bạn chê diễn xuất của Thi gia trong phim giống với BBKT, ko có đột phá. Nhưng mình nghĩ do tuyến nhân vật nó có những tính cách khá giống, chính như vậy nên nó làm cho diễn xuất của Thi chỉ toàn 1 màu, ko có nét đột phá. Phim này mình xem vì Thi gia đẹp quá đẹp, ko xem thì phí, dù mình biết truyện đọc hơn phim rất nhiều, nhưng sau phim này mình cũng mong Thi ko chọn những bộ phim có nét tính cách như thế này nữa, nó cũng ko phù hợp với tính cách thật của tỷ bên ngoài, ngược hoàn toàn, mình ko thích nhìn Thi gia cố gắng nhí nhảnh quá mức như này . Thi gia đang bước chân sang thể loại Chính kịch, nên mình hy vọng Thi sẽ có bước đột phá mới trong diễn xuất của mình. Dù sao vẫn ủng hộ Thi gia trên từng cây số . Với mình xem xong phim này mình lại ko thấy có chemistry giữa Eddie với Thi, có thể vì ảnh hưởng của cặp Long-Thi quá nổi. Và mình cảm thấy phim này như bù đắp cho Eddie, trong phim là VVK, ngoài đời lại là Cửu gia, hy vọng anh sẽ như 1 lời bài hát trong phim: "Tình yêu thì cần có dũng khí, nghe nói có 1 loại dũng khí gọi là buông tay".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1473#
Đăng lúc 26-1-2015 10:01:36 | Chỉ xem của tác giả
Kelly_Severus gửi lúc 23-1-2015 12:01 AM
Xem xong phim chết mê chêt mệt BVY  Mình đã đọc Đại Mạc Đao rồi mới xem phim,  ...

mình thì đang đọc truyện, cxung chết mê chết mệt luôn )
đọc đến đoạn nào có Hoắc KHứ Bệnh toàn tưởng tượng ra cái mẹt lém lỉnh của  Yến hêhee
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1474#
Đăng lúc 27-1-2015 18:35:57 | Chỉ xem của tác giả

Cre: literallyadramaqueen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1475#
Đăng lúc 27-1-2015 18:38:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1476#
Đăng lúc 27-1-2015 18:42:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1477#
Đăng lúc 27-1-2015 18:49:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1478#
Đăng lúc 7-2-2015 13:01:55 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem phim này, chính thức thành fan của Bành Vu Yến rùi <3
Anh ấy thật là đáng yêu không chịu đượcccc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1479#
Đăng lúc 17-2-2015 00:29:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này từ lúc hóng từng ngày đợi sub. Ngày 4 tập phim mà mình vẫn cứ phải xem đi xem lại, đặc biệt là đoạn chị Tân nguyệt bỏ đi và về với đội của anh vô kị, cho đến lúc chị ấy sinh non. Thích đoạn ý dã man vì hai anh chị cực kì tình cảm, phim cũng rất thật và sâu sắc.
Chị TN thì ko nói làm gì rồi, LTT vào vai rất ok.
Còn anh VVK thì quá sức tưởng tượng của mình. Trc có xem Lan Lăng Vương của Phùng Thiệu Phong, cũng thích đôi chính, nhưng tiếc là sad ending. Bao nhiêu tiếc nuối trong LLV thì đến phim này đc bù đắp bấy nhiêu. Hai anh cùng là tướng quân kiểu anh dũng, mạnh mẽ, nhưng cách sống thì lại rất khác nhau. Từ kết cục phim cũng cho thấy là VVK thông minh hơn LLV
Tiếc cho đôi LLV bn thì thích kết cục ĐMD bấy nhiêu. Xem phim xong cũng mê luôn anh BVY. Có lúc anh ý cười, xong đưa tay quệt ngang mũi mà thấy đáng yêu kinh khủng
Túm lại là từ tập 17 đến tập 31 là xem đi xem lại ko biết bao nhiêu lần rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1480#
Đăng lúc 24-2-2015 15:56:45 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem phim này, ngoài thích Eddie vô cùng ngay từ cái nhìn đầu tiên, thì điều làm mình tiếc nuối và day dứt mãi chính là đại mạc.

Đại mạc đơn điệu quá, chỉ có cát và nắng vàng, cũng bao la quá, phải đi tới bao giờ mới thấy được bến bờ?

Trong đại mạc, nếu không có bạn đồng hành, cuối cùng cũng chỉ trơ trọi như Cửu Gia. Dù lúc Cửu Gia đấu tranh để tìm lại Tân Nguyệt mình đã thực sự không thích, nhưng cuối cùng chỉ còn mình anh trên sa mạc, có lẽ sẽ bầu bạn với cây sáo. Lời từ biệt không hẹn gặp lại mà Mạc Tuần dành cho hai vợ chồng Vệ Vô Kỵ có lẽ cũng chính là lời giã biệt của Cửu Gia đối với cuộc sống, với Thạch Phảng, Thành Kiến An. Không biết trong các bộ tộc trên sa mạc, Đại Thiện Nhân có tìm được người mình sẽ yêu như Tân Nguyệt? Cuối cùng mình rất thương Cửu Gia.

Và họ trở về đại mạc. Trên một chiếc xe ngựa, họ đi trong đại mạc bao la và hòa cùng cát gió. Phía cuối con đường bao giờ mới tới? Liệu Vệ Vô Kỵ có nhớ những ngày tháng oai hùng lừng lẫy hay không? Còn những người tốt ở lại liệu có biết họ đang rất vui, như Hồng Cô, Thúc thúc ở phủ Vệ Vô Kỵ, Tiểu Phong? Tự do cũng hay, nhưng mình không mong một tự do trong bao la bát ngát tận cùng như thế.

Và rồi cô gái đáng thương Tần Tương cũng chết. Cô gái này cuối đời không còn một thứ gì. Nhưng cô quên mình còn 2 người huynh vẫn luôn yêu thương che chở. Có điều khi đã là phu nhân, chắc chỉ có cái chết là đường lui duy nhất.

Cuối cùng, mình đã bị ám ảnh với đại mạc và với sự vô tận rồi. Mình nghĩ đây là một bộ phim rất hay, thậm chí còn đánh giá cao hơn Bộ bộ kinh tâm, bởi chắc nó làm mình trăn trở mãi về "Đại mạc". Chắc chắn mình sẽ xem lại bộ phim này, và sẽ là khi mình đã tìm được một người ở bên cạnh, khi đã có chỗ dựa vững chắc cho mình. Bởi nếu không, đại mạc sẽ một lần nữa nhấn chìm ta mất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách