Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tuan1993tl
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 4 ngày 7/12: The Legend of The Blue Sea giảm mạnh

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 8-12-2016 09:20:25 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên của TLOTBS hot quá mà, nhưng dù hot cỡ nào thì một kịch bản hay, hấp dẫn mới lôi cuốn người xem được.
Mong phim về sau sẽ ngày càng hay hơn, đừng làm uổng phí công sức của cả đoàn làm phim.
Cảm ơ bạn dịch tin nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 8-12-2016 09:20:53 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua thử coi Weightlifting Fairy Kim Bok Joo thấy nội dung phim nhẹ nhàng, diễn xuất của dàn dv ổn định. Mong rằng con rết của phim ngày càng tăng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 8-12-2016 09:30:31 | Chỉ xem của tác giả
con rết phim Mợ chắc khó vượt ngưỡng 20% nhỉ!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 8-12-2016 09:39:29 | Chỉ xem của tác giả
LOBS Rate có vẻ đã đi vào ổn định 17%-19% . Dân Hàn xem phom cũng ổn định và bảo thủ lắm , đến tập 10 mà không lên trên 20% thì có nghĩa là rate chỉ ở khoảng này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-12-2016 09:51:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình còn chưa đủ sức gió để down, mình nên làm dư lào để xem được phim của kites nhỉ?
Mình suốt ngày hóng ảnh vs news vì mình thích xem bản của kites dịch, nên ko thích xem ở các trang khác.
Sao mà mợ Chảnh mặc gì cũng đẹp vậy mợ, dàn cast phim này tuyệt thật đấy

Bình luận

Ok được luôn :D  Đăng lúc 8-12-2016 10:01 AM
à , mà bạn vào chơi game đoán rating mình mới post trong thread đi , biết đâu trúng thì tăng sức gió nhanh hơn :x  Đăng lúc 8-12-2016 10:01 AM
Cảm ơn b nhá!  Đăng lúc 8-12-2016 09:59 AM
đăng kí email dưới link down trong thread phim á bạn, rồi sẽ có người gửi link cho bạn down:x  Đăng lúc 8-12-2016 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-12-2016 10:19:27 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
LOTBS cứ tập giảm tập tăng thế này là cũng có lý do. Mình thấy tập thứ 5 thường gay cấn và nhuộm đẫm hơn tập thứ 4, tập thứ 4 thường hài nhẹ nhàng và ít lãng mạn hơn thứ 5, giống kiểu thứ 4 xây nền sẵn để thứ 5 bùng nổ vậy.

Tập hôm qua xem đến cảnh Jo Jung Suk cameo hài ko đỡ dc luôn, nhất là lúc 2 anh chị xem phim của ss Gong bá đạo quá, còn cái vụ chụp hình tách tách phải nói là mình cười muốn quỳ Phim có nội dung hấp dẫn chớ ko phải là nhạt, cơ mà do hài quá nên người ta ko kịp khóc khi tới những cảnh buồn thương, gần như dùng cái hài để nói về những cái đau thương và khó khăn ở đời, để xoa dịu đau thương một cách nhẹ nhàng, cái phim này nó là dịu dàng thoải mái như vậy. Những ai hợp với kiểu xoa dịu như này thì sẽ rất thích phim này, còn những ai thích phim chính kịch/bi thương có sự đẩy xung đột/bi kịch lên mức tận cùng nghẹt thở thì có thể sẽ ko thích nổi phim này. Chính vì thế mà phim LOTBS thường nhận 2 luồng khen chê trái ngược là vậy. Thật ra thì mình thấy khai thác như này là được rồi, xem rất thư giãn giải trí tốt. Tới giữa phim thì nó sẽ bước vào giai đoạn ngược nên giờ cười được cứ cười thôi, để dành nước mắt cho ngày sau khóc là vừa. Có tập hài nhiều, có tập lãng mạn nhiều hơn, phim này xem giải trí tuyệt vời.

Phim hài như LOTBS theo mình nó cũng có ý nghĩa chớ ko phải hài nhảm. Chúng ta thường dùng suy nghĩ lạc quan tích cực để vượt qua những lúc khó khăn trong cuộc sống đó mà, đâu phải ai cũng để bản thân mình chìm ngập trong đau thương mãi được khi ta còn có trách nhiệm với người nhà đây, và ta cũng xứng đáng được hạnh phúc nữa, cớ sao tự để đau thương níu chân mãi được.

Cá nhân mình thích phim hài và chính kịch hơn phim bi thuần dạng tự ngược. Phim bi tự ngược từ đầu đến cuối đều quá đau thương xem dễ mệt mỏi với mình. Còn phim hài thì thế nào nó cũng có hài và bi, đa sắc thái nên xem dễ giải trí hơn, mà đằng sau tiếng cười lại là nước mắt thì nó chẳng phải rất đời rất chân thực hay sao. Phim chính kịch thì cân bằng tốt và có chiều sâu, nên xem tuyệt vời nhất. Khi nhân vật gặp phải khó khăn do yếu tố hoàn cảnh mà ko ngã gục, câu chuyện rất có sức lay động ko phải sao. Còn dạng phim bi bánh bèo nhu nhược, tự dày vò nhau  và cam chịu người khác hành hạ mình, thời nay như vậy chẳng phải quá uất ức vô dụng, và thể loại đó nó cũng hơi lạc hậu rồi, ko có cách tiếp cận tích cực và cân bằng nên xem khó chịu và dễ ức chế lắm. Vì thế mà dạng phim chính kịch dễ gây đồng cảm với mình hơn là loại bi tự ngược đầy cẩu huyết. Có nhiều bộ người ta xếp nó vào vừa melodrama vừa chính kịch, nhưng với mình nếu nó ca ngợi ý chí vượt hoàn cảnh thì mình sẽ xếp nó vào chính kịch, dòng melo cũng may là ko phải phim nào cũng bánh bèo.

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-sbs-2016-truyen-thuyet-bien-xanh-jun-ji-hyun-lee-min-ho-e07-cap-nhat-lich-game-tai-trang-1-5-473717-132-1.html  Đăng lúc 8-12-2016 08:13 PM
Ừ, tập hôm qua rất thú vị :) Vào nhà Biển Xanh chơi đi b, vui lắm, game, thơ văn chế có đủ, thoải mái 888  Đăng lúc 8-12-2016 08:13 PM
mình cũng giống bạn, chỉ thích film hài nhẹ nhàng tươi vui, ko quá bi kịch, đây là film Ho đóng mà mình cười suốt thế này, tập 7 vừa rồi mình thấy hay chứ  Đăng lúc 8-12-2016 07:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-12-2016 10:29:09 | Chỉ xem của tác giả

Huyền thoại biển xanh cố lên, tập hôm nay tăng là được hihi
cảm ơn bài tổng hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-12-2016 10:29:46 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
bão hoà rating rồi khó chạm mốc 20% lắm nhưng vẫn cố lên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-12-2016 10:46:38 | Chỉ xem của tác giả
Con rết của Biển xanh không được ổn định lắm nhỉ
Cứ tăng mạnh rồi giảm mạnh
Tới giờ mình vẫn coi phim đều đều và chưa bỏ xót tập nào của Biển xanh, đơn giản coi vì sự ngây ngô của nàng Cá, và những tình huống hài phải ôm bụng cười nắc nẻ. Những cái này đã níu kéo mình xem tiếp, tuy nhiên cũng khiến mình suy nghĩ, liệu khi vào phân đoạn chính kịch, sự trớ trêu trong tình yêu giữa người với người cá xảy ra liệu mình có thể tiếp tục được không khi những phân đoạn vui nhộn không còn nữa. Hi vọng biên kịch dẫn dắt khéo léo để người xem có thể bắt nhịp được.
Trái ngược với nỗi lo ở trên về Biển xanh, mình lại trông chờ những trường đoạn chính kịch hơn là những mảng miếng hài lặp lại liên tục ở tiên nữ cử tạ. Những khó khăn của một vận động viên, nhất là chuyên ngành của nữ chính, một vận động viên cử tạ, điều này thực sự thu hút mình rất nhiều.
Cuối cùng chúc mừng Oh my Geumbi đã tăng, hi vọng một màu sắc tươi sáng hơn cho phim.
Cảm ơn chủ thớt đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-12-2016 11:28:34 | Chỉ xem của tác giả
con rết của biển xanh thất thường quá
có vẻ khó có thể cao được
thật sự tập tuần trước mình xem cảm thấy ko cười đc nữa với những tình tiết gây cười của biên kịch
thấy nó cứ dần nhạt nhòa sao sao đó
mong là kịch bản sẽ lôi cuốn hơn trong tập tới chứ tập trc mình xem mà toàn tua à tình tiết thì chậm rề rề ấy hiu hiu dù vẫn thích 2 diễn viên chính lắm
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách