Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy 2nd Kites Anniversary][1990] Chibi Maruko-chan Movie/劇場用映画ちびまる子ちゃん [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 14-12-2013 23:10:41 | Chỉ xem của tác giả
hóng maruko từ lúc ST có dự án, lúc ra sub down về luôn để xem, lại trở về tuổi thơ một thời cuồng maruko, ngày trước  có chiếu trên VTV3  buổi trưa nào đi học về cũng hóng để xem, hôm nào bị lỡ mất không xem được thì tiếc lên tiếc xuống, thích tính cách nghịch ngợm đáng yêu của maruko, thích luôn cả nhạc phim nữa, nghe rất ngộ nghĩnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 29-12-2013 21:26:42 | Chỉ xem của tác giả
Mấy ngày xì trét quyết định xem bộ phim này, đúng là gợi cái không khí tuổi thơ một cách sâu sắc Mình cực thích bài 'chiếc đồng hồ cổ lớn' luôn, VN mình hay nghe bản không lời của bài này mà giờ mới biết tên với cái lời nó ra sao cái ông dẫn chuyện lâu lâu xen vào phản lời người ta cụt lủn nghe đau dễ sợ
nói chung là đúng kiểu nhẹ nhàng cho nhi đồng nhưng đồng thời rất sâu sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 4-1-2014 13:57:04 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích Maruko, trước giờ mới chỉ xem phim hoạt hình Maruko trên VTV2
Nhớ lần đầu xem còn không hiểu sao phim của Nhật mà vẽ xấu thế
Về sau khi đã thích tự nhiên thấy phim dễ thương kinh khủng
Phim truyền hình theo từng tập quay quanh cuộc sống Maruko
Còn movie này, tuy vẫn là câu chuyện của Maruko, nhưng lại xoay quanh tình bạn giữa Oono-kun và Sugiyama-kun
Xem phim mà như sống lại cả với tuổi thơ với những vui buồn, giận dỗi của tụi trẻ con ngốc xít
Mình cảm thấy rất biết ơn vì ST đã chọn lựa để làm vietsub bộ phim này

P/s: Nghe đã lâu, thậm chí còn có thể lải nhải toàn bộ bài Odoru Ponpokorin nhưng kỳ thực là mình không thể tưởng tượng nổi lời của nó hóa ra lại nhí nhố như thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 5-1-2014 18:21:46 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi mình thích Maruko lắm lắm luôn đây. 20 tuổi rồi mà ngồi xem Maruko cảm giác vẫn thích thú, vui vẻ ko thể chịu được. Nhân vật khìn khìn, con nít tạo cho mình cảm giác chỉ muốn làm trẻ con mãi thôi
Cảm ơn Subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 26-1-2014 14:53:35 | Chỉ xem của tác giả
toẹt với ông mặt trời
tuổi thơ gắn liền với maruko  
giờ xem để truyền nhiễm cho bọn trẻ
thank subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 29-1-2014 01:21:05 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn Subteam đã cho mình một vé về tuổi thơ
Hạnh phúc quá
Xem xong phải kiếm bài Chiếc đồng hồ cổ của ông tôi về làm nhạc chuông mới đc, nhớ quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 29-1-2014 22:24:09 | Chỉ xem của tác giả
hồi bé chiếu trên tv không hề bỏ một tập nào phim này ^^
giản dị nhưng mà thấy hay lắm lắm ấy
nhóc Maruko đáng yêu nhưng cũng nghịch ngợm lắm
cảm ơn subteam nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 18-2-2014 08:56:36 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa chỉ hóng đến giờ ngồi ôm TV xem Maruko, đã từng một thời VTV chiếu rất nhiều phim hay và ý nghĩa cho thiếu nhi, giờ thì...
Phim nhẹ nhàng, lại hợp với tâm lí trẻ con, hình ảnh ngộ nghĩnh, ngồi coi lại vẫn không chán luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 20-2-2014 12:52:58 | Chỉ xem của tác giả
Ôi Nhóc Maruko - Maruko Chan một thời nuôi dưỡng tuổi thơ trời đánh của mình. Ngày xưa cực kì thích bộ truyện này, mỗi lần cầm trên tay cuốn truyện là mình cảm thấy kì lạ cứ lâng lâng khó diễn tả nổi. Bây giờ thì được xem phim luôn rồi, tuy cảm xúc không giống như được cầm trên tay cuốn truyện tranh ngày nào nhưng mình cũng cực thích nhạc phim này luôn. cảm ơn ssubteam nhìu lắm nhé, Maruko chan của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 25-2-2014 09:32:02 | Chỉ xem của tác giả
Sao mình down về mà phim xem bị giựt và âm thanh không rõ nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách