Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: roshajoley
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Female] Horikita Maki (Nàng Bắc đợi chờ 1 tình yêu)- Nobuta phát sóng lúc 20g30

[Lấy địa chỉ]
381#
Đăng lúc 4-10-2013 08:54:00 | Chỉ xem của tác giả
Making of Big Comic Spirits

Miss Pilot trailer

Cre: youku
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

382#
Đăng lúc 5-10-2013 07:02:30 | Chỉ xem của tác giả
DRAMATIC PHOTOBOOK (Cont)

Cre: tumblr & as tag
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

383#
Đăng lúc 5-10-2013 15:05:20 | Chỉ xem của tác giả
Thêm gif từ Mitsui Sumitomo CM

Cre: tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

384#
Đăng lúc 6-10-2013 02:57:13 | Chỉ xem của tác giả

Vậy là chị Bắc nhà ta đã bước qua tuổi 25 rồi   

Bình luận

Đoàn làm phim Miss Pilot có khác, phải thêm cái máy bay vô nữa =))  Đăng lúc 6-10-2013 07:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

385#
Đăng lúc 6-10-2013 08:05:09 | Chỉ xem của tác giả
真希ちゃん!お誕生日おめでとうございます。

Vậy là người đẹp đã được 25 cái xuân xanh, từ một diễn viên nhí nay đã trở thành nữ diễn viên quốc gia.

Sắc đẹp thì cũng mặn mà hơn dù đôi lúc bị stylist dìm hàng :))

Dù là Hara Marina hay Horikita Maki thì cũng luôn sống hạnh phúc và thành công trên mọi con đường mà chị đi nhé ^^

Tính làm cái clip với bài này mà không kịp rồi >"<

Just the way you are

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

386#
Đăng lúc 6-10-2013 13:31:15 | Chỉ xem của tác giả
NOTTV Flier

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

387#
Đăng lúc 6-10-2013 13:37:27 | Chỉ xem của tác giả
日本映画 magazine Vol.36 - 2013 - Tạp chí Điện Ảnh Nhật Bản

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

388#
Đăng lúc 6-10-2013 13:47:43 | Chỉ xem của tác giả
Gif mừng sinh nhật nàng ^^

Bình luận

nàng làm ta cảm động... maki maki... xinh mọi lúc mọi nơi, mọi tư thế mọi hoàn cảnh lun, nhìn kiểu chi cũng thích hết !!! Happy Birthday, my miss.. ^^...  Đăng lúc 10-10-2013 08:22 PM
nàng làm ta cảm động... maki maki... xinh mọi lúc mọi nơi, mọi tư thế mọi hoàn cảnh lun, nhìn kiểu chi cũng thích hết !!! Happy Birthday, my miss.. ^^...  Đăng lúc 10-10-2013 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

389#
Đăng lúc 6-10-2013 13:59:30 | Chỉ xem của tác giả
Hình ảnh Maki tại sự kiện bắt tay với fan nhân dịp phát hành Dramatic Photobook

Thêm cái bánh sinh nhật nữa nè ^^

Cre: as tag
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

390#
Đăng lúc 6-10-2013 14:31:36 | Chỉ xem của tác giả
ó một người chẳng bao giờ làm mình thất vọng kể cả khi nhuộm tóc hay sơn móng tay, có lẽ vì đã chẳng kỳ vọng quá nhiều. Đó là Hara Marina hay còn gọi là Horikita Maki, tự Ngực lép Chân to.

Không hiểu vì sao lúc nào mình cũng có một nỗi hứng thú không bao giờ vơi, là mỗi ngày lại mò lên Tumblr xem ảnh mới của cô Bắc dù cô ấy chụp ảnh chả có biểu cảm quái nào mới mẻ hơn cho, chỉ có cười rồi ngậm mồm lại, không cười (thì gọi là ngầu hoặc buồn hoặc thanh niên nghiêm túc) nhưng thật sự ở Maki có điểm gì đó đã cuốn hút mình, rất hút. Nếu so sánh với lực vạn vật hấp dẫn của Newton do bị táo rớt trúng đầu thì hẳn lực này của cô Bắc phải bằng quả dưa hấu bơm nước ấy.

Dĩ nhiên là mình đã nói, cô Bắc chẳng có điểm nào hợp mình với mình cả dù cô ấy là một Thiên Bình chuẩn mực. Nhưng mà mình lại thích mới chết. Thích nhìn cô ấy nhăn mày khó chịu, thích biểu cảm nửa nghiêm cẩn nửa vui thích của cô ấy khi đứng nấu ăn, thích kiểu lạc lõng của cô vì đã quá đạt chỉ tiêu "Thanh niên nghiêm túc ISO 9001" dù là đang ở giữa một gameshow mà tất cả mọi người đều cố tỏ ra mình là người vui nhộn, thích cả nụ cười giả tạo-mà-cứ-cố-tỏ-ra-dễ-thương-thật-sự-í dù tất cả bọn fans đều biết tỏng rằng, "Ồi, bà này cười giả tạo bỏ xừ". Mình thích những đứa hâm, nhưng nếu thật lòng mà nói, thì mình thích những đứa hâm nhưng thỉnh thoảng mới bị lộ ra như thế này hơn.

Bốn năm đã đi qua, kể từ ngày mình bắt đầu thích Yamaki và bị thu hút bởi con mụ Ngực lép Chân to không có điểm nào hấp dẫn này. Nhiều người tỏ ra ngạc nhiên khi biết mình thích một người "nhạt nhẽo" đến vậy, nhưng mình cũng chẳng là ai cả để có thể thích một người thú vị hơn. Maki, như Toru đã nói về Hatsumi trong "Rừng Nauy", là một người có thể khuấy động bản ngã thời thơ trẻ trong mình. Là người sẽ mắng sa sả khi bạn đang lò dò bước ra từ phòng ngủ ngáp dài ngáp ngắn vì đã trót ngủ nướng không mang nệm ra giặt, người cực kỳ khó chịu khi thấy bạn không chịu giữ cẩn thận quyển sách đã mượn của cô ấy, sẽ lên lớp bạn vì đã quá lười, và là người ngớ ngẩn đến mức pha trà trong cốc uống rượu vì tiếc bộ cốc được tặng không dùng. Nhưng đó cũng là người sẽ cho bạn những cảm giác thân thuộc nhất, khi đi loanh quanh hút bụi trong nhà, hay nấu cháo cho khi bạn sốt và nửa dịu dàng nửa đe nẹt bắt bạn phải uống thuốc mới cho đi nằm.

Cảm giác của mình về Maki chính là như vậy sau khi xem tất cả những gì mình có về cô.

Mình nghĩ là mình thật sự thích Maki.

Bởi thế, mình chỉ hơi bất ngờ có đúng một lần khi thấy Maki ngồi sau vô lăng ô tô hai năm trước. Còn lại thì mọi thứ ở con người này đều làm mình cảm thấy yên tâm và tin tưởng rằng đó là những quyết định chính xác, so với một đứa lông bông như mình. Dù cũng vì điều đó mà mình cảm thấy mình không hợp với Maki, sẽ bị ngộp thở khi ở với cô.

Nhưng thôi, ngưỡng 25 của Maki cũng đã đến rồi. Con người trưởng thành nhàm chán này đã liên tục đánh động về ngày sinh nhật trong giấc mơ của mình, khiến mình phải co giò chạy lên mạng viết diễn văn ngày sinh nhật ngay. Dù thế nào, mình biết, đây sẽ là con người mình sẽ không quên.

Happy special 25th birthday, 堀北真希 Horikita Maki !

Bình luận

Mình cũng thích Maki, thích rất thích, xem hình maki riết rồi chụp hình có mấy tư thế y chang bả lun! hihi  Đăng lúc 10-10-2013 08:32 PM
mính thích đọc những bài chia sẻ như vầy :D đôi khi chúng ta thích 1 người nào đó cũng đâu cần lý do nhỉ ^^  Đăng lúc 8-10-2013 07:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách