Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Ánh Dương Rực Rỡ / Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 26-9-2014 08:35:28 | Chỉ xem của tác giả
xem xong ep 11 mình lại ức chế thằng Ryu quá.

Đi được thì cũng phải nói với em nó chứ, cái cảm giác bị cho ra rìa thật là thông cảm cho bé Mi, nhìn bé cứ rưng rưng nước mắt mà xót quá, chỉ muốn tẩn cho thằng Ryu một trận. Rồi cả cái lúc nửa đêm thức dậy, nó ko thấy thằng Ryu, vội vã đi tìm rồi lại khóc lóc thảm thương

Cả việc của Junko cũng ko nói rõ hẳn hoi cho em nó biết, có gì đâu mà cứ làm cái mặt nguy hiểm. bực mình

Mà tuy thấy tội bé Mi thật nhưng mà nhiều lúc cũng muốn mắng cho nó một trận vì cái tội chả biết có được gọi là "dại tình" hay ko nữa. Có chồng ko biết giữ lại còn dâng hiến cho ng khác. Dở người. Tình địch nói cái là tin ngay, ko nghi ngờ gì cả. Haizzz

Còn bà Akiko, lúc nhìn mặt bị thâm tím bầm dập vì bị Yuji xử lý cũng thấy thương thương nhưng đến cái đoạn dám bảo nó có thai vs thằng Ryu thì ko thể thương cho được. May mà Taichi nó biết nên 2 đứa mới ko hiểu lầm nữa

Tóm lại là mấy tập vừa rồi làm mình hơi ức chế, được cái các tình tiết tháo gỡ khá nhanh. Tập 11 đã đỡ hơn nhưng vẫn chưa hài lòng. Hy vọng tập cuối sẽ làm fan đã hơn.
Mà preview ep cuối ko thấy cảnh cưới, ko phải là bị cut rồi chứ

PS: RS 2 bé Ya nhà mình khóc nhiều quá

Bình luận

chờ xí ss viết com trả lời cho e, :>  Đăng lúc 26-9-2014 11:23 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
autumn21 + 3 Lâu mới thấy trồi lên com đó nha .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 26-9-2014 10:29:27 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên có tới tập này thấy buồn dễ sợ, không phải buồn nội dung trong phim mà bỗng dưng nghĩ chừng nào 2 em mới có dự án hợp tác với nhau nữa đây? chắc chờ dài cổ thêm mấy năm nữa đây? Dù biết là tụi ẻm là diễn viên thì phải diễn với nhiều người khác nữa để trao dồi thêm kinh nghiệm và đa dạng hóa công việc tránh gây nhàm chán cho khán giả (vì không phải ai cũng là fan NY như mình) nhưng sao mình vẫn không thể coi được mí ẻm đóng chung với người khác. :'(. Đành hi vọng là 2 đứa có nhìu event chung, nhìu quảng cáo chung cho mình đỡ nhớ. Trong thời gian chờ 2 đứa tái hợp đành gặm nhấm nỗi buồn bằng cách lôi phim 2 đứa ra coi và soi cho đời bớt khổ vậy . Chỉ mong CH3 và nhà sx hiểu lòng fan cho 2 đứa nó tái hợp sớm sớm chút.
Lang thang ngoài lề nhìu quá zờ zô comm chút về tập hôm ni. Nói chung tập hnay cũng chưa được thỏa mãn lắm nhưng ko đến nối ức chế như tập 10. Mừng  là Ryu đã bình phục và dạy cho nhà Misawa 1 bài học là đừng có mà kinh địch nhé, biết tay anh rồi thấy chưa. Tập này Mi nó cũng khóc nhìu quá, nhìn e ấy khóc mà thấy tội gì đâu ah. Nhưng sao với kẻ thù e mạnh mẽ vậy còn với Akiko nói gì e e tin cái đó là sao??? Cũng may là có Taishi đoán được tình hình chạy về giải thích không thì là mệt rồi . Thật sự không thích biên kịch đưa zô cái đoạn Mi bảo Ryu lấy vợ 2 có thể dụng í ở đây muốn khẳng định tình yêu của Ryu dành cho Mi sao một loạt các biến cố và chúng ta chỉ thấy Mi yeu Ryu như thế nào. Nhưng như vậy làm cho nhân vật của Mi có vẻ không logic lắm vì Mi từ trước tới giờ là mẫu người tinh vào tình yêu và sự chung thủy và thực tế là khi yêu thì không ai muốn chia sẽ người mình yêu với 1 ai khác đặc biệt là với tính cách nhân vật như Mi đã được xây dựng rõ ràng trong phần 1.
Ta phải nói càng ngày càng không thể ưa nối mụ Akiko, càng lúc càng quá đáng, không thấy mình sai nối giáo cho giặt mà còn trơ tráo. Tội nghiệp cho Taishi iu nhầm người. (thật sự thích nhân vật taishi vì công tư phân minh và ngoại hình cũng dth nữa hehe, khoái cái zu chọc Ya trong BST). Vậy là bye bye Yuji nhé, Mi biết hết rồi, biết chuyện có con luôn rồi nên hết hi vọng rồi nhé, đừng mơ mộng nữa nhe đội trưởng
Tuần sau hi vọng phim không bị cắt xén quá đáng để mình còn fin với mấy cảnh ngọt nào của 2 em iu của mình nữa. Khoái mấy cảnh hành động của e Ya, em đánh đẹp quớ đê... Không biết có vụ bầu bí không ta? thiệt ta mong coi cái cảnh phản ứng của Na khi biết Ya có em bé lắm luôn á )

Bình luận

sáng nhưng kiểu thể hiện thấy gian tình bay tá lả @@ nàng xem thử 1 đợt sub xem cảm nhận có giống ta hông :'(  Đăng lúc 1-10-2014 03:39 PM
vụ nhường chồng thì dĩ nhiên ta vẫn k đồng ý nhưng tự nhiên xem sub thấy sao sao á nàng :'( tội thì cũng rất tội Junko, Mi cũng khó xử, với mấy cảnh R_J trong  Đăng lúc 1-10-2014 03:38 PM
nchung rất muốn giải thik cho sự khó hiểu và "ngu" trong t/c của e Mi nhưng cũng chịu luôn,là mình thì mình ghen lồng lộn rồi haizzz k có nhường đứa nào hếttttttt   Đăng lúc 30-9-2014 02:06 PM
thì ta cũng tự thuyết phục là nghĩ giống trường hợp Seiko,nhung ong bien kich lai chen them cau "Junko yeu a,e cung muon Junko hf" --> ma hf la fai duoc yeu -> haizz chan luon :(   Đăng lúc 30-9-2014 02:04 PM
hạnh phúc hình như k phù hợp với ý nghĩ đó nữa :S nói chung là Mi à, làm gì làm chứ nhường chồng là k có đc,ai lại vẽ đg cho hươu chạy bao giờ :v  Đăng lúc 29-9-2014 11:34 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
autumn21 + 3 Ủng hộ nào 1 cái nào!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 26-9-2014 10:42:01 | Chỉ xem của tác giả
Thích 2 bạn này từ đợt xem Akkanee's Heart, từ đó cũng thích luôn mấy bộ phìm truyền hình của Thái. Cô diễn viên có đôi mắt biết nói, cười cảm giác rất gần gũi nữa. Thấy phim này nhảy vô luôn, down hết về nhưng đến đoạn ức chế quá lại nhảy cóc, nhảy cóc đến tập 11 raw rồi, thôi ra hết lại quay về xem lại 1 lượt, hehe. Tập áp cuối rồi mà chiến trường còn ngổn ngang quá! Không biết 1 tập nữa có thỏa mãn được dân tình không đây.

Bình luận

chào mừng bạn xem phim và vào bình luận chung với mn cho vui ha ^_^  Đăng lúc 26-9-2014 11:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 26-9-2014 11:17:13 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua bệnh vạ vật quá quên luôn cả xì poi, hehe, hôm này bù nhé. Đây là khúc Mayumi bị đạn sượt qua khi nhảy ra giúp Ryu, rồi Ryu đưa vào viện, Mayumi giận vì Ryu khỏi rồi mà còn giấu ấy

Em không chịu về nhà là vì em giận anh phải không?

Em có nên giận không?
Anh cũng biết em lo cho anh thế nào
nhưng anh không nói với em một tiếng là anh đi được rồi.
Hay là anh hạnh phúc
khi thấy em lo cho anh như người điên?

Anh xin lỗi.
Anh thật muốn nói với em,
nhưng anh phải giấu.

Tại sao?

Vì em ở quá gần Đại úy Yuji.

Sao cơ?

Thì anh từng nói
Đại úy Yuji là người bắn chú Koji
là người của ngài Yamamoto.

Anh sợ rằng nếu em biết anh đi được
em sẽ nói chuyện này với Đại úy Yuji.

Không phải vậy, anh chỉ…

Anh về trước đi.

Mayumi.

Em muốn hiểu anh, Ryu.
Nhưng chắc không phải bây giờ.

Sau đấy thì Ryu bảo Taichi ở lại bệnh viện chăm lo cho Mayumi, Taichi vô tình thấy ba của Akiko, đi theo thế là phát hiện Akiko nằm viện, phát hiện luôn chuyện mang thai. Xem tuy thương Akiko nhưng đến khi Akiko lấy đứa bé ra bảo với Mayumi là con Ryu thì hết thương rồi   Con người ta phải biết điểm dừng chứ nhỉ, xuất phát điểm của Akiko không tệ, chỉ là quá tham vọng. Mayumi về nhà khóc sướt mướt, may là có Taichi đứng ra giải thích chứ kp lại lạnh nhạt với Ryu. Khi đã rõ sự tình thì Mayumi còn hẹn gặp Yuji khuyên răn nên dành tình yêu cho Akiko để xây dựng một gia đình. Mayumi thông minh lắm, hỏi từ chuyện Yuji từ nhỏ ko có mẹ, lấy cái cảm giác cô đơn của Yuji để mà khuyên nhủ Xong về nhà gặp Ryu thì thế này đây.

Mayumi.
Em biến đi đâu mất thế.
Anh tìm em ở bệnh viện thì bác sĩ bảo là em về nhà rồi.

Có nhiều chuyện lắm, nhưng tất cả đã qua rồi.

Chuyện xảy ra
khiến bản thân em biết mình là người phụ nữ may mắn thế nào
khi có người đàn ông yêu thương,
lo lắng, bảo vệ cho em bằng cả trái tim như anh.

Mayumi.

Em xin lỗi.
Tối hôm qua em đã quá đáng.
Giận anh, không hài lòng anh, oán trách anh.
Em chỉ là một người phụ nữ
muốn chăm sóc và bảo vệ người em yêu
như anh làm cho em vậy.
Nhưng em hứa, từ bây giờ,
em sẽ mạnh mẽ, em sẽ hiểu anh không cần giải thích.

Mayumi.
Cảm ơn em,
vì tình yêu và sự thấu hiểu em dành cho anh.

Mayumi.
Anh có chuyện quan trọng cần nói với em.

Chuyện gì thế?

Chuyện Ryu muốn nói chính là chuyện Junko, ban đầu Mayumi cũng có vẻ buồn lòng nhưng rồi rất hiểu chuyện. Hiểu chuyện đến nỗi bảo Ryu nạp Junko làm thiếp May là Ryu của chúng ta rất kiên định và lý trí để giải thích cho Mayumi nhé.

Cho Junko làm vợ hai?

Vâng.

Mizawa sẽ không dám đụng vào người phụ nữ của Onizuka nữa.

Không cần dùng cách này, anh cũng chăm sóc Junko được.

Nhưng Junko yêu anh,
em muốn cô ấy được hạnh phúc.

Không có người phụ nữ nào
muốn người yêu của mình
có người phụ nữ khác đâu.
Em làm như không thấy ý nghĩa tình yêu của anh.

Đợi đã Ryu.

Chúng ta sẽ không nói chuyện này nữa.
Việc hi sinh điên khùng
sẽ khiến cho hai chúng ta đau đớn.
Em muốn làm vậy thật sao?
Anh sẽ bảo vệ Junko
với tư cách em gái mà thôi.
Người phụ nữ bên cạnh Thủ lĩnh chỉ có một người, là em.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2014 11:26:44 | Chỉ xem của tác giả
Bơi vô com chung với mn cho vui nhà vui cửa nào

Với ta thì tập hôm qua đỡ hơn tập 10, ít ra là cũng có vài khung hình tươi sáng.

Vậy là có thể khẳng định được là Ryu giả vờ thật rồi, đoạn mở cửa mà chú Koji căng thẳng cũng hồi hộp theo chú, lần đầu coi nhá nhá tưởng bên Onizuka mai phục người đến hại chú, lần sau lại nghĩ có lẽ Takeshi về, hóa ra đều trật lất :v. Cái mn đều đang không biết là Ryu thật ra bình phục từ lúc nào, ta thì đoán là sau vụ Takao tấn công, Ryu có k khỏe, nh k đến nỗi bị liệt nên có thể là sau khi về Thái thì Ryu đã bình phục hoàn toàn. Nhưng đoán thì đoán vậy thôi, chắc cái này phải xem sub mới hiểu .

Đoạn Ryu vì sao không nói thật cho Mi thì ta có phân tích ở đây rồi:

Mi từng 1 lần đưa Akiko cùng cháo độc đến rất gần Ryu, dĩ nhiên Mi và Akiko k ai muốn hại Ryu, nhưng sơ suất như thế là quá nguy hiểm, k có Junko thì Ryu đi đời luôn từ ep 8 rồi   . Mặt khác, Mi vẫn gặp và tin tưởng Yuji. Yuji đối với Mi thực sự tốt, dịu dàng, nhẹ nhàng nên Mi k nghi ngờ gì Yuji cả, chia sẻ của Mi với Yuji cũng giống như tâm sự với bạn nhưng ở góc độ của Ryu thì rõ ràng là né càng xa Yuji càng tốt.

Nhưng nhìn Mi khóc rồi cứ ngủ dậy mà k thấy Ryu đâu mà lo lắng hớt hải cũng thấy thương e nó thiệt. Cái này nó lại dấn tới chuyện sau này Akiko nói có thai với Ryu mà Mi cũng tin nè. Nếu k có vụ Ryu giấu thì ta đoán 100% con bé k tin, nhưng giờ nó hằng ngày ở bên Ryu, tối tối ngủ cùng Ryu mà Ryu bình phục rồi sắp xếp đâu vào đấy trả đũa bọn bên kia mà Mi không biết gì cả thì ai mà biết được Ryu có thật sự đi gặp Akiko rồi…không, lúc con bé khóc với chú Koji ta nghĩ là nó hoang mang là chính chứ k phải là k tin Ryu ngay. May mà Taichi yêu thì vẫn yêu Akiko nhưng luôn sáng suốt, vụ hiểu lầm này cũng kéo dài không lâu.

Thích đoạn Ryu đánh bọn Takao, ít ra thì có phản công chứ hổm rày bọn ác áp đảo quá, Onizuka mất luôn cả 2 chú cận thần như thế mà :’(.
Thật ra ta cảm giác nữ 2 chắc phải là Junko chứ k phải Akiko . Cùng yêu Ryu và có vẻ sẽ cùng được Ryu lo nhưng bạn Akiko thì bị Ryu tránh như tránh tà, tạt cho mấy xô nước đá vô mặt còn bạn Junko thì được ôm và được Mi xin làm vợ 2 nữa :S. Công nhận là số phận Junko rất đáng thương, còn cứu Ryu 1 lần lúc trong bệnh viện, chấp nhận mạo hiểm để nghe ngóng tin tức dùm Ryu nhưng yêu và biết ơn hay thương hại là những chuyện hoàn toàn khác nhau, ta phải đợi sub để coi lí do sao Mi lại xin cho bạn này làm vợ 2. Vụ này thật ra ta có biết trước rồi, cũng có nghe diễn biến sơ sơ rồi nhưng muốn xem phim và sub để khẳng định . Thích đoạn Ryu khẳng định “người phụ của của Thủ lĩnh Onizuka chỉ có 1 người...là em”  đoạn duy nhất nghe được từ trình tiếng Thái còi cõm .

Preview ep sau thấy bắt đầu oánh lớn 1 trận luôn rồi, thích đoạn 2 đứa múa kiếm thế, nhất là Mi, nhìn oai vô cùng. Cảnh đám cưới quay mất bao lâu nên làm ơn đừng cắt nha trời, hóng vụ bầu bí nữa, k cần dài, chỉ cần là biết có, xong chàng hạnh phúc thể hiện hành động gì đó (ví dụ bế lên, quay vòng vòng ) xong nắm tay nhau nhìn về phía chân trời là đc )

Bình luận

hehe ta cũng mong có chuyện báo có thai,ý ta là sau này 2em ấy đẻ nhiều vì Ryu "khỏe" và "mánh" cũng như D lắm há há há :))  Đăng lúc 30-9-2014 01:52 PM
cùng lắm là cuối phim cho thông báo có thai thôi, nàng còn đòi đẻ nhiều, chỉ có Mi là xứng với Ryu nhất thôi mà thằng Ryu nó cũng chỉ chung thủy vs Mi mà  Đăng lúc 30-9-2014 11:08 AM
à mà mình thik Mi có thai nhắm nhắm,đẻ nhiều vào k thua nhà Takeshi luôn :))  Đăng lúc 29-9-2014 09:01 AM
K fai mình phân bì hay coi thường,nhưng Junko k thể xứng làm vợ thủ lĩnh đc, cô ấy qua tay bao ng rùi :( k fai cứ thương ai là nhường vs san sẻ thế,the thi dien mat:(  Đăng lúc 29-9-2014 09:00 AM
đồng ý với các nàng là ta cũng không thích mấy cái cảnh tay đôi của Ryu với Junko, lố thiệt. Nhìu khi xem thấy bực mình!  Đăng lúc 28-9-2014 03:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 26-9-2014 23:10:21 | Chỉ xem của tác giả
Đã định không comt j cả do cả nhà đã comt hết rồi mà toàn ý tưởng lớn gặp nhau cả, nhưng mà do ta lại xem lại phim tập 11 nên cảm xúc nó lại thăng hoa nữa rồi, thôi ko cầm đc, vào góp vài lời rồi chuồn vậy.

Tập 11 này nói thật cũng khá là mãn nguyện đi,hjhj, chú Koji ko còn bán thân bất toại nữa mà đã bình phục rồi, mặc dù khi nói còn gặp chút khó khăn nhưng mà ko sao, mọi thứ dần dần sẽ ổn, thằng Ryu nó lấy lại phong độ rồi, lại trở thành ng mặc dù quân tử nhưng mà khá là xảo quyệt rồi. Thời gian trc nó nằm vùng kể cứ như kẻ bất lực, mặt mũi lúc nào cũng u buồn, chả mấy khi vui, giờ thì lấy lại hình tượng oai hùng rồi. Mà ta nói thằng Ryu nhá, nó tốt quá, kiểu ga lăng quá mức, thích giúp đỡ mọi ng quá đó thế nên mới gieo rắc tình cảm ở khắp nơi. Đầu tiên là Aikio, chỉ vì ngăn 1 kẻ sàm sỡ thôi mà Aikio trao gửi tình yêu cả đời, còn ích kỉ đi đoạn tình yêu để hai ng hại cả mình. Còn Junko thì dám hy sinh cả tính mạng để bảo vệ Ryu rồi, tình yêu của Junko cao cả hơn nhiều, ko dám thể hiện, ko dám ước mơ rằng thằng Ryu sẽ thích mình, luôn biết thân phận của mình ở đâu và ko hề có ý muốn tranh đoạt chỉ cần ở bên cạnh Ryu, thằng Ryu nó an toàn là em nó cũng mừng rồi. Tình yêu nó phải cao cả thế chứ, thế nên với Aikio thì tránh như tà ma còn Junko thì bảo vệ như em gái. Mặc dù biết thằng Ryu nó chỉ 1 lòng 1 dạ với Mayumi thôi, nhưng mà có phải là số nó đào hoa quá rồi ko. Haiz, làm cho Mayumi nó khóc hết nước mắt.

Tập này Mayumi khóc nhiều quá nha, khóc lúc mơ thấy ác mộng tỉnh dậy ko thấy thằng Ryu đâu, cảnh nó kể lại giấc mơ rồi nỗi sợ hãi hiển diện sâm chiếm nó, em nó nấc nên nói ko thành lời, rồi nói trong nước mắt mà ta thương quá, đoạn này nói thật là rất chi là cảm động, diễn rất thật luôn. Tay nghề diễn của Ya đã lên rồi đó. Mayumi em bây giờ thì ko thể xa thằng Ryu đc nữa rồi, chỉ có xa 1 ngày đã thấy nhớ, giận dỗi ng ta cũng mong mỏi ng ta đến làm hòa nữa rồi. Kết bác sĩ bạn của Mayumi nha, thấu tình đạt lý quan trọng hơn là luôn luôn nói hộ cho thằng Ryu. Haha, thằng Ryu nó tích đức nhiều thì phải, cứ hễ là con gái thì đều nói hộ cho nó hết ko à.
Rồi vụ khóc thứ 2 là khi nghe Aikio mang thai con của Ryu, haiz, đoạn này xem mà cú dã man luôn ấy, em Mayumi yếu đuối cả tin quá chừng, chả nhẽ em nó ko để ý xem có thai mấy tháng rồi. Trong suốt quãng thơi gian qua thằng Ryu nó liệt nửa ng có làm ăn j đc đâu ( 1 thời gian liệt 1 thời gian giả liệt) mà hoàn toàn bám dính lấy Mayumi đó chứ, thì hỏi thằng Ryu nó chắp cánh bay như chim mà đi ngoại tình đc. Lú quá mất khôn rồi, may là còn có Taichi ko thì truyện to rồi. Vụ khóc thứ ba thì khóc lặng lẽ rồi, nhìn thấy Junko ôm Ryu ấy, cứ như kiểu nhận ra suy nghĩ từ trc đến giờ của em nó là sai, Aikio ko phải là ng phụ nữ của thằng Ryu mà Junko mới là ng phụ nữ mà thằng Ryu nó dấu. Haiz, lại hiểu lầm rồi, may mà Mayumi nó ko nói j, chỉ lặng lẽ theo dõi, lặng lẽ thấu hiểu và thông cảm, cuối cùng sau khi nghe và nhìn thấy những biểu hiện hành động của Junko thì lại quay ra đồng cảm với ng ta.

Ko duyệt đc là cái vụ xin cho Junko làm vợ 2 ấy, Takeshi đã từng nói rồi, thằng Ryu thuộc tuýt ng đã yêu ai thì sẽ yêu duy nhất ng đó đến hết đời, sẽ ko bao giờ có xảy ra trường hợp vợ 2 đâu. Mayumi nó mới dạy khờ làm sao khi mà tin việc này thằng Ryu nó có thể đáp ứng đc. Em nó ko nghĩ sau này sống sẽ khó xử như thế nào ư? thằng Ryu nó cũng bảo rồi chả có ng phụ nữ nào lại đem ng mình yêu dâng cho kẻ khác đc, đúng như kiểu ko hiểu đc tình cảm của nó vậy. Mayumi cứ phải bị mắng chửi cho 1 trận thì mới khai sáng, mới hiểu ra đc, hạnh phúc chỉ có khi 2 ng yêu nhau đến đc với nhau mà ko chia sẻ cho bất cứ ai, hạnh phúc ko thể xây dựng trên sự thương hại và biết ơn đc.

Mà xem 2 phần Rising sun ta nghiệm ra một điều là kết cục của thứ nữ có vẻ giống nhau. Ban đầu thì đều xuất thân danh giá, gia đình quyền quý có địa vị chứ chả chơi, Iko thì từ 1 dòng họ có máu mặt, Aikio thì mặc dù là nghề diễn viên nhưng cũng nổi tiếng có bố cũng làm chức to đó chứ. 2 kẻ này đều vì ích kỉ bản thân đi tranh đoạt tình yêu, rồi sau đó kết cục đều bị cưỡng hiếp rồi mang thai con của kẻ thù. Đau khổ nhất là bị đánh đập hành hạ đối xử thô bạo nữa chứ. Có vẻ ông đạo diễn với bà biên kịch nhái hàng với nhau rồi đây. Còn Juji đúng là con ng 2 mặt rồi, uống thuốc đủ bữa thì tốt đẹp suy nghĩ kín kẽ, hiểu biết, nhận thức đúng đắn, ko uống thuốc vào thì thành kẻ lòng lang dạ thú ngay, trở lên ác động hành động bạo lực và mất kiểm soát nghiêm trọng. Bố của Yuji ta thấy cách ông ta nói truyện hình như mồm bị lệch thì phải, hahaha, cũng đáng ghét ko kém, kiểu j dạy còn bằng vũ lực, ép uổng và chì chiết ghê gớm.

Haha, ta xem đoạn Preview rồi nha, thấy 2 vợ chồng hiệp lực vác kiếm đi xử lý kẻ thù, nhìn cảnh này oai phong lẫm liệt nha. Mayumi phải nói là vợ thủ lĩnh giỏi nhất trong 3 đời ấy chứ nhỉ. Mẹ của Takeshi mặc dù ko thể xung trận cùng chồng nhưng luôn luôn lo lắng dõi theo và khóc thầm. Seiko thì quá là yếu đuối, mặc dù đã tìm đủ mọi cách động viên nhưng bản thân lại ko thể gánh trách nhiệm. Riêng đối Mayumi văn võ toàn tài, em nó có thể xông pha cùng chồng, ko cần nơm nớp lo sợ ko biết điều j xảy ra, đứng ngay trên trận tuyến sát cánh với Ryu, thì dù chết cũng chết cùng nhau. Ta thích thế nì.

p/s: bảo là nói ít ít thôi, ruốt cuộc là lại lan man rồi, cả nhà thông cảm nha

Bình luận

may là thằng Yuji nó còn tý nhân tính ấy, chứ ngoài đời thì Mi nhà ta xong đời rồi còn j nữa  Đăng lúc 1-10-2014 04:45 PM
tưởng Yuji nói đã làm gì Mi hóa ra làm sub mới biết bảo k làm gì cả,vậy thì có chi đâu mà hiểu lầm :v  Đăng lúc 1-10-2014 03:50 PM
tính ra phim này cũng có hơi hơi vài tình tiết cẩu huyết nhưng mà đỡ 1 cái là kết thúc nhanh gọn k rườm rà,vụ Akiko cũng chỉ kéo có 2-3 nốt nhạc. đợt xem ep 10   Đăng lúc 1-10-2014 03:49 PM
thực ra Ryu cũng đek thèm ế,Mi phải biết thừa vì 2ng đã trải qua bao khó khăn,đúng là trong t/y thì thông minh lắm cũng thành mù mờ ;) tha cho canh fin fin vao xem con hon   Đăng lúc 30-9-2014 01:57 PM
haizzz bác biên kịch làm theo cái motip cũ là kiểu ăn ốc xong định cho đứa khác đổ vỏ đấy...Akiko trở nên đáng ghét tột cùng,Ryu có tiếng k có miếng mà  Đăng lúc 30-9-2014 01:54 PM

Rate

autumn21 + 5 ta nhớ rate cho nàng rồi mà ta

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2014 23:40:43 | Chỉ xem của tác giả
Đây cái teaser cho bà con cùng hóng

Cre: TV3 Offical

Cre: on pic

So với đoạn giới thiệu cuối tập 11 thì teaser này đã cut đoạn Akiko định hại Mi, ta cũng chỉ mong là cut đoạn đó đi luôn cho rồi, tiết kiệm thời lượng, nếu thể hiện Mi mạnh mẽ hay Akiko ác thì k cần thiết, bạn ấy cứ biến mất như bị sút lên sao hỏa cũng hông sao   .

Thích khúc đánh nhau, chồng gom gần hết nhóm thiện chiến đi đợt 1 thì vợ cũng còn dàn nhóm 2 dẫn đi đợt 2 . Chỉ mong sau khi đánh nhau khí thế thì đám cưới, đám cưới xong thì bạn Ryu cũng phải làm gì đó thể hiện đc lời tuyên chiến của bạn với bạn Shi hồi ở Thái đi, hết phim mà k có đứa nào thì bạn úp mặt vô tường đừng có gặp Shi nữa nhé

Bonus cái ảnh Mi xinh đẹp, sexy thế này mà chàng k đc ngắm

Cre: on pic,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

168#
Đăng lúc 27-9-2014 22:09:52 | Chỉ xem của tác giả
Xem Teaser của nàng Thu nhá hàng là biết cảnh Akiko đến nhà bắt nạt Mi bị cắt rồi, tốt nhất là cut cảnh này đi cho phim đỡ rề rề mấy cái vụ xấu xa của Akiko đới với Mi, giờ chỉ nên tập trung giải quyết tình hình chiến sự và giữ lại cảnh ngọt ngào cho fans nhờ.

Theo cảm nhận khi xem trailer ở trên thì 90% đang nghĩ là part 1 của Ep cuối sẽ là cảnh đám cưới của Ryu&Mi, giống như chuyển cảnh cho nhanh và thấy nếu là thật thì rất là logic cho các cảnh tiếp theo, và chắc chắn Ep này sẽ làm thỏa mãn các tin đồ xem phim.

Xong cảnh này là tới đoạn hai đứa ngọt ngào ah nha, như lúc pv trong BTS cu Na đã từng nói rằng cảnh này là cảnh duy nhất ngọt ngào trong phim, không biết ngọt đến đâu chứ thấy hai Ryu nó hành động bá đạo rồi đóa , biên kịch hay đạo diễn phải làm cảnh này dài dài dù sao cũng là cảnh động phòng của hai chiến binh mạnh mẽ mà.   (bắt đầu tưởng tượng...)

Cảnh hai vợ chồng Ryu&Mi cầm kiếm đánh nhau với kẻ thù oai làm sao, nhất là Mi nhìn như chị Đại chuẩn bị ra chiến trường vậy đó, không biết lúc này có mang thai không nữa mà nhìn thấy quyền uy vô cùng...Hahaha

Chỉ còn Ep nữa thôi là dự án Rising sun sẽ hết, công việc gia nhập subteam cũng sẽ kết thúc (buồn 5 phút ), thật là chúc cho các bạn Yadecher sẽ nhận được kết thúc hoàn hảo chứ đừng có mà nữa chừng, lắp ghép là uýnh đạo diễn và biên kịch đó nhen.

Rất thích đoạn Mi khóc trong part 1 của Ep 11  dù không hiểu tiếng Thái nhưng vẫn cảm nhận được sự sợ hãi của cô gái chấp nhận là vợ của Thủ lĩnh thì cũng phải chấp nhận sự cô đơn nếu chồng có bất trắc. Nhưng sự sợ hãi đó trong lúc yếu đuối muốn được hạnh phúc cùng người mình yêu chứ không phải yếu đuối theo kiểu chỉ biết khóc thầm và chờ đợi.

Ps: phim lần này phải công nhận diễn xuất của pé Ya lên tay hẳn khắc họa nhân vật Mi rất uy quyền yêu và giận rất rõ ràng với người mình yêu và đứng lên chiến đấu với kẻ thủ cùng với chồng, đây có lẽ là nhân vật nữ duy nhất được biên kịch làm nổi bật tính cách "nữ quyền". Nhờ vậy, đây là điểm sáng cộng cho biên kịch khi làm cho các cảnh hành động nhiều hơn các cảnh tình yêu khác xa với câu chuyện gốc quá nhiều. Dự án chờ 2 năm mà lại tiết chế các cảnh ngọt của đôi trẻ thiệt là khá ức chế nhưng dù sao nhờ phim này thấy hai đứa diễn xuất các cảnh nội tâm, cảm xúc rất chân thật.

Bình luận

thích đoạn tưởng tượng với nữ quyền quá nha :)))  Đăng lúc 29-9-2014 11:13 AM
Đúng là phim nì bé Ya diễn lên tay lắm luôn, rất cảm xúc và chân thật ^^. Haha đọc cái đoạn bạn nói cảnh động phòng làm mình cũng tưởng tượng theo :))  Đăng lúc 28-9-2014 03:14 PM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

169#
Đăng lúc 29-9-2014 09:49:47 | Chỉ xem của tác giả
Hehe, mình cũng định xem film xong im ỉm chả nói j. Nhưng lên đây xôm tụ quá, lại k kiềm chế đc

Xem tập 11 này thik nhắm vì cũng có nhìu cảnh tình củm của 2 bạn, ôm ấp vs áp mặt vào ngực :"> Nhưng mà mình k thik kiểu chỉ thơm thơm nhẹ thế đâu nhé, yêu mãnh liệt nthe mà k vồ vập luôn đê Đặc biệt là mình rất thèm và mong có cái cảnh như trong truyện, cảnh Ryu đi tắm mà Mi đi vào hiến thân Đôi Takeshi vs Seiko cũng có cảnh tắm cùng nhau xong kiểu như nude ôm nhau cơ mà ... Mình thik 2 em nhà ta cũng đc vậy Và mình thik 2 e vượt rào trước ngày cưới hahaha

H nhận xét đến film, mình công nhận là tập này đang giải quyết dần các khúc mắc một cách rất nhanh, Ryu bình phục và chú Koji cũng dần bình phục. Mình thấy cảnh hành động Ryu vs Ya đóng đạt thật, đúng như bác đạo diễn nói là áp dụng cảnh hành động trong movie vào lakorn - lần đầu tiên. Phim này đánh k phải kiểu đuổi ruồi như những film khác mặc dù thỉnh thoảng cũng hơi slow motion 1 tý Nhưng tình tiết thì cũng hay có nhiều đoạn gây khó có thể hiểu cho ... Biên kịch đẩy tình tiết film lên mức kịch tính quá mức, kịch tính hơn cả trong truyện nữa ... nhưng vẫn còn vụng vì tình tiết sắp xếp và tạo bối cảnh k hợp lý ... Đường đường là 1 băng đảng sừng sỏ hàng đầu, thế lực mạnh ... nhưng lại bị tấn công quá dễ dàng, lúc thì khó tấn công mà lúc thì kiểu như sơ hở lù lù cho chúng nó đục, 3 vị cố vấn bị tấn công quá dễ dàng, đi mà k mang vũ khí hay súng phòng thân j hết Lúc Onizuka tấn công Misawa bằng cách bắn tỉa trên nóc nhà đối diện, thì rất ngầu, chứng tỏ súng ống đạn dược có đủ, thế mà k thèm mang theo mình xong rồi tinh thần võ sĩ nhặt kiếm lên đi oánh nhau vs cno, đánh chán chê vs nhau, mấy thằng kia oánh đến lúc bị yếu thế thì mới cầm súng ra dọa Yuji tập cứu Mayumi cũng thế, đánh chán chê xong mới mang súng ra, đúng là tân cổ giao duyên :"> Chú Koji cũng thế, cầm kiếm lao đến Yuji xong nó bắn cho luôn Mình thik nhân vật chú Koji, và rất may là chú đã sống sót. Nhưng mà thà k cho tình tiết chú ấy bị tấn công còn hơn, vì Yuji ác độc và xảo quyệt nt thì lsao lại bắn xong k ktra đã bỏ đi để chú sống sót đc Đùng cái 3 vị cố vấn bị tấn công dễ dàng nt, xong mối làm ăn bị cướp hết quá nhanh trong khi Onizuka rất lớn. Nchung là có sạn nhưng mà đây vẫn là 1 bộ film hay khi có nhiều kịch tính và tình yêu đẹp, bối cảnh tuyệt đẹp, đầu tư công phu. Mình mong là film thành công để công sức và bnhieu chi phí của nhà sx, nhà làm film và cả đoàn phim được đền đáp xứng đáng.

Về mụ Akiko, k hiểu trong truyện có tình tiết bị Yuji R k nhể??? Trong film bị R rõ là nhiều, liên tùng tục, còn nhiều hơn cả Kenichi R Aiko ở p1. Kenichi ít ra còn có t/c vs Aiko, yêu thầm Aiko từ trước, khi biết Aiko có thai thì mừng ra mặt-mắt sáng rực hf và vì muốn được cưới Aiko để có vợ con bên cạnh mà phải thực hiện điều kiện của Saki và cuối cùng cũng fai chết. Ở phần này Yuji có yêu j Akiko đâu, mà Akiko này bị R cũng vì tội ngu, tnhien 1 thân 1 mình lao vào văn phòng của Yuji. Nhưng ở ngay sở csat mà gào thét thế, anh trực ca k nghe thấy, mà anh csat đấy chả lẽ đi lâu thế sao để cho Yuji đủ thời gian dày vò Akiko thế? Mà Akiko vs Aiko đều là con gái trưởng thành, Aiko thì còn có thể ngây ngô đc chứ Akiko là star, thừa biết những chuyện quan hệ tnao cũng có hậu họa mà k hề phòng tránh? Xong có thai đổ luôn cho Ryu, thế mà em Mi cũng tin. Em Mi thông minh sáng suốt trong chính sự, nhưng trong tình cảm thì em ấy mềm yếu - lỗ tai mềm quá, lần trc đã biết Akiko hay giở trò điêu toa để chia rẽ rồi. Thế mà lần này lại tin nó, trong khi Ryu vs Mi thì như hình vs bóng, nóa có thai cũng cần thời gian chứ, trong khi RyuMi ở vs nhau bao lâu. Đến khổ!!! RyuMi đã vượt qua bao khó khăn mới đến đc với nhau, và Ryu đã hứa hẹn thủy chung và dặn em luôn tin tưởng rồi. Tất nhiên em Mi yêu quá thì cũng có lúc phải lung lạc do anh có nhiều gái đẹp bao quanh quá, nên thôi thì tạm bị lung lay lòng tin vì con mụ Akiko cũng ok. Nhưng đến cái tình tiết mà định chia sẻ chồng cho Junko là ứ đc. Ai lại "Junko yêu a, e cũng muốn Junko đc hf" ... haizzz thế cứ đứa nào ngoan ngoãn tốt tốt yêu Ryu, là chia chồng nthe có mà có hàng đống vợ à. Nếu k fai là Ryu mà là người khác chắc là lấy thêm ối vợ vì đc bật đèn xanh May là anh ấy tử tế, chung thủy nhé
Nhưng chợt nghĩ lại, mình nghĩ em Mi có thể cũng chỉ suy nghĩ đơn giản là cho Junko nhận chức danh vợ 2 giống kiểu Seiko ngày trước, để đc an toàn mà k cần chồng "mần" j Junko thôi, trước kia Sei cũng tâm sự kiểu làm vợ 2 mà k bị làm j mà. Chứ đàn bà, lsao lại đến mức độ chưa cưới, RyuMi cũng chưa mần j nhau, chưa hưởng sái nào, chưa hưởng cs vợ chồng j đã có ngay suy nghĩ cho chồng lấy thêm vợ khác, để san sẻ, để đau khổ cô đơn lúc chồng ở bên vợ khác à? Mà tình thế của em Mi k phải như phi tần ngày xưa để bắt buộc phải chia chồng, thế mà cũng tự san sẻ, rất là vô lý. Lúc đầu yêu Ryu đến mức khóc thầm vì tưởng Ryu cặp vs Akiko, rồi dày vò giận dỗi Ryu, chứng tỏ cũng ghen phải biết. Thế mà h lại nhường, hâm lắm em Mi ạ. Lần sau mà thế Ryu đè ra cho thằng cu nhá Đáng lẽ phải có tư tưởng sở hữu, thậm chí R em Ryu chứ haha

Vì vậy, để có tiếng có miếng, tốt nhất tập cuối cho em Mi có bầu ngay lập tức, k thì mình cắm đầu vào gối quyên sinh đấy Lan man nói mãi k hết chuyện, hẹn anh em lại chém tiếp sau nhóa

Bình luận

xem film nh chi tiết làm quá lên nhưng lại quá khó thuyết phục hehe nhưng nếu có chi tiết ăn kem như truyện thì ta vẫn tôn lên = tất cả sức mình hahaha  Đăng lúc 30-9-2014 02:09 PM
hehe xét về mặt tình tiết mafia vs đấu đá trong film hay dựng lên thảm kịch luôn nhưng lại vụng,trong truyện k đến nỗi thế mà có vẻ t/y vẫn đc tôn lên nhất   Đăng lúc 30-9-2014 02:08 PM
thì như chương cuối của truyện dịch là mn đủ mất máu hàng loạt rồi :P  Đăng lúc 29-9-2014 11:37 PM
dìm hàng nhau quá, lẽ ra đoạn đó có ng nào đột nhiên phát hiện bỏ chạy thì còn đc,đằng này k kháng cự gì mà bọn ác vẫn hụt thì hơi khó xảy ra :S vụ ăn kem   Đăng lúc 29-9-2014 11:35 PM
2 đứa biết thế nên sẽ cho chúng ta chờ trong mòn mỏi mong chờ,k biết mùa nào mới thấy luôn :))) vụ vụng thì hồi ta làm cứ đùa cảnh chú Koji và Haru nằm ngay đơ   Đăng lúc 29-9-2014 11:35 PM

Rate

autumn21 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

170#
Đăng lúc 29-9-2014 10:27:55 | Chỉ xem của tác giả
VIETSUB TẬP 10 (HD)
ÁNH DƯƠNG RỰC RỠ

DOWNLOAD LINK:
+ Torrent: Cập nhật ở page 1
+ Fshare: HD | SD
+ Mega:

Bình luận

tại e vào cái thấy có ep mới mà trên fb ss chưa post, sang youtube của nhà thì đã thấy rồi nên phấn khích quá :))  Đăng lúc 29-9-2014 01:32 PM
mắc cười com của e quá hailt ơi :)))  Đăng lúc 29-9-2014 11:05 AM
há há. thanks subteam. quá nhanh. quá nguy hiểm :))  Đăng lúc 29-9-2014 10:37 AM

Rate

autumn21 + 5 Cảm ơn em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách