Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Nếu ốc sên có tình yêu/如果蜗牛有爱情/Vương Khải, Vương Tử Văn: Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 1-12-2016 19:43:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
papayaga gửi lúc 30-11-2016 01:16 PM
Sau khi xem hết toàn bộ 3 tập cuối thì thấy cũng tạm hài lòng. Về tổng thể vụ án th ...

Mình hoàn toàn không đồng ý về ý kiến chuyện Quý Bạch mất máu của bạn. Máu chứ có phải nước lã đâu mà bạn bảo hiến cả lít còn được @@. Bạn nên tìm hiểu một lần hiến máu chỉ nên hiến tối đa bao nhiêu ml và bao lâu mới hiến lại được. Thời gian từ khi Quý Bạch hiến máu cho đến khi đi Miến Điện chắc chắn không nhiều, anh ấy hiến quá nhiều, bên cạnh bao nhiêu công việc vùi đầu còn phải luyện tập cho Hứa Hủ nữa, cũng may ảnh sức khoẻ tốt nên mới còn sức đi Miến Điện nhưng dù sao cũng chưa kịp hồi phục hoàn toàn. Sau đó lại còn bị thương, bị bắn nên lúc dự đám cưới của Triệu Hàn, vẫn đi cà nhắc đó thôi. Thế nên Quý Bạch chỉ chưa hồi phục hoàn toàn chứ không có mắc bệnh gì đâu.

À mà mình thấy chắc tại mấy bạn biết tin bị cắt sáu tập nên mới bị ám ảnh khi coi phim ý, nếu chưa biết thì có lẽ sẽ có tâm thái khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 1-12-2016 22:06:46 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người không biết có bao nhiều cấp mình muốn cắt ra trong 3 tập cuối
Thiệt luôn á, không hôn , không H mà mình vẫn kích đọng quá trời
Cái tướng câu cá của anh Ba thiệt là 1 -0-2 luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 1-12-2016 22:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu xem hay hay. Đến giữa giữa thì thấy nhàm nhưng kết quả lạnh lùng  của anh Ba nên là vẫn cố xm. Ai dè kết thúc cũng tạm ổn. Không cần quá là tình củm nhưng cứ nhẹ nhàng thế lại hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 2-12-2016 09:13:49 | Chỉ xem của tác giả
onshineedays gửi lúc 1-12-2016 07:43 PM
Mình hoàn toàn không đồng ý về ý kiến chuyện Quý Bạch mất máu của bạn. Máu chứ  ...

Việc mất nhiều máu ko kinh khủng đến thế đâu bạn ơi, vì nếu ko thì Diêu Mông với Triệu Hàn chắc ăn cơm viện dài dài rồi. Chắc chắn với số máu 2 người này mất thì anh Ba ko so bì kịp đâu, cộng thêm họ còn bị thương phải phẫu thuật điều trị các kiểu nữa thì anh Ba lại càng ko có cửa so bì. Vậy mà sau sự vụ đấy thì ngoài anh Ba ra có ai bị chóng mặt hoa mắt nhức đầu ko? Chấn thương tâm lý nặng như Diêu Mông mà cũng đã vượt qua rồi thì sao anh Ba sang đến Myanmar chỉ là mới đi tàu có 1-2 ngày thôi mắt đã nhòe đi ko nhìn thấy rõ rồi? (Đoạn trên xe ô tô lúc mới xuống tàu ấy) Việc phim cứ tập trung vào vụ Quý Bạch bị hoa mắt nhức đầu chắc chắn ko phải chỉ là vì cái vụ hiến 600cc máu kia, ko thì đúng là anh bánh bèo quá thể. Bạn có thể google search về những vấn đề liên quan đến hiến máu, chỉ sau 5-7 ngày là đã phục hồi hoàn toàn và lượng máu một người khỏe mạnh có thể hiến lên đến 450cc, vì vậy số máu Quý Bạch hiến chỉ là cao hơn một chút, và nó cùng lắm chỉ khiến cho anh Ba chóng mặt tức thời ngay lúc ấy thôi chứ ko phải di chứng mãi đến cả hơn tháng sau như thế (thời gian huấn luyện thể lực của Hứa Hủ sau vụ Mông Hàn bị thương là 1 tháng).

Đương nhiên, đó là cách suy luận của mình thôi, còn ai cũng có thể có suy luận riêng của bản thân. Đối với mình thì nếu tình tiết Quý Bạch bị mờ mắt nhức đầu ko có ý nghĩa gì đặc biệt thì sẽ là hơi quá thừa khi làm quá nhiều tình tiết liên quan đến nó như thế, nhất là ở tập 20 chính vì triệu chứng ấy đã ảnh hưởng rất nhiều đến khả năng chiến đấu của Quý Bạch - một người được coi là chiến thần - trong giờ phút đặc biệt quan trọng. Và dĩ nhiên, ai cũng biết là thời lượng phim bị cắt 3 giờ đồng hồ, cũng phải có lý do cho điều đó chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 3-12-2016 05:42:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi xong tạp cuối mà bị ấm tượng với cặp đô phản diện quá trời
Nếu như ko phải vai ác, ai bik được là cặp đô này có thành cáo đôi nam nữ chính thể loại hắc bang ko
Dù sao cũng tội nghiệp cho họ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 3-12-2016 10:29:54 | Chỉ xem của tác giả
mricemage gửi lúc 28-11-2016 04:18 PM
Mình chưa đọc truyện nên xem phim khá thoải mái, không phải mang tâm lí so sánh giữa  ...

Hihi, nghệ thuật sinh ra là để bình luận, bình luận là có khen có chê, mỗi người mỗi ý, hay thì theo, không đồng ý thì thôi, lăn tăn quá cái khen chê của mình làm chi bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 3-12-2016 10:32:50 | Chỉ xem của tác giả
lana gửi lúc 28-11-2016 03:35 PM
Nếu ai có theo dõi xem phim sẽ thấy một điều rất rõ ràng, tuy kịch bản phim được  ...

Nghệ thuật sinh ra là để mọi người thưởng thức, thưởng thức xong có bình luận là có quan tâm, bình luận thì có khen có chê theo chủ ý mỗi người, bạn thích bình luận của mình thì góp bvui, không thích thì thôi, lăn tăn làm gì cái bình luận của mình, thích hay không thích thường là không có đúng sai đâu bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 4-12-2016 11:26:34 | Chỉ xem của tác giả
Ngoại trừ điểm yếu là một tập phim hơi bị ngắn (nên toàn chờ có vài tập xong coi 1 lần) thì bộ Nếu ốc sên này chuyển thể thực sự chất lượng. Tuy chỉ chuyển thể 1 vụ án lớn trong nguyên tác, nhưng diễn xuất của cả dàn cast (chính lẫn phụ) đều đồng đều, diễn bằng ánh mắt đều rất tốt. Cp Quý Bạch Hứa Hủ thì khỏi phải bàn, mình thực sự rất thích diễn xuất của đôi này, xem được một bộ phim hay diễn viên diễn giỏi cảm thấy rất dễ chịu. ^^ Luôn tin vào chất lượng phim của Hầu Hồng Lượng, lần này cũng ko thất vọng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 6-12-2016 06:40:11 | Chỉ xem của tác giả
Có ai có ost bài hát tiếng anh tập cuối không
Nhạc với cảnh thiệt là có tâm hết sức
Ngày nào cũng phải mở replay cảnh này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 11-12-2016 17:18:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mấy má cứ chê Ốc Sên đi =]]] Đêm trao giải hôm qua ,ẻm là phim chiếu mạng hay nhất năm đó , bác Hầu cũng có giải NSX xuất sắc nhất . Tử Văn thì ôm giải Nữ DV Xu hướng với vai Hứa Hủ  =]]]]]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách