Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Nếu ốc sên có tình yêu/如果蜗牛有爱情/Vương Khải, Vương Tử Văn: Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 26-11-2016 13:23:27 | Chỉ xem của tác giả
PHim quá hay luôn í <3 Vương Khải vào vai quá ngọt ạ
nhưng mà mình rất bối rối đến giờ mình vẫn chẳng hiểu lịch chiếu nó là sao nữa, ở đây cũng không thấy ghi à ((( bên Truy Tìm kí ức cũng vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 26-11-2016 13:32:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tối thứ Hai 28/11 nó ra 3 tập cuối luôn rồi, các bạn ko cần biết lịch chiếu chi núa đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 28-11-2016 11:17:35 | Chỉ xem của tác giả
Hic, lăn tăn sao mà nó không hấp dẫn dù TP của ĐM rất hay, đúc kết là dzầy: Thứ nhất là nội dung cắt gọt quá, mất hết cái đặc biệt trong tình tiết của tác phẩm, trở nên hơi tầm thường. Thứ 2 là cách truyền tải nội dung, không có các hiệu ứng hỗ trợ mà chỉ là nhân vật nói nói và nói nghe chả thấy thuyết phục mấy cũng ko thấy sự hấp dẫn. Giá mà cái phần mỗi lần em Hủ nói lại có thêm hiệu ứng hình ảnh hỗ trợ. Thêm nữa cái mặt của em hủ cứ nhìn bùn bùn không toát lên được cảm giác sắc sảo. Nhân vật này phải đảm bảo bình thường buồn buồn nhưng lúc phân tích phải toát lên được sự tự tin và sắc sảo thì mới hấp dẫn được. Nên cứ thấy em í im im với cái mặt buồn buồn roài nói với cái dọng đều đều nên không có thấy hay
Bạn Quý thì lại bị cắt hết các phần râu ria giới thiệu về gia cảnh, tính cách ... nên thấy bạn ý nhạt nhạt cũng không thành công trong việc lột tả được nhân vật, anh diễn viên hơi lung linh quá, bạn này phải đẹp trai theo kiểu có chút tùy tiện nhưng vẫn đẹp mới đúng, chải chuốt với SM quần tây là không hợp.
DM được điều chỉnh vèo 1 cái mất luôn chất của cô nàng.
Các NV khác thì bị thủ tiêu hết. Công nhận TP này ĐM viết có một số phần nên cắt bớt, nhưng NSX cắt quá, cắt luôn hồn tác phẩm. Phải lạ, dữ dội, có chút tàn nhẫn cộng thêm hơi BT mới là ĐM.
Nên cuối cùng, tác phẩm không còn tý chất ĐM nào, tiếc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 28-11-2016 11:25:11 | Chỉ xem của tác giả
blackeyes_48 gửi lúc 18-12-2015 11:47 PM
Vừa mới than khóc bên nhà "Hãy nhắm mắt khi anh đến" Huân Nhiên của mềnh có khi nào  ...

Bạn Hủ trong phim này thất vọng lắm luôn ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 28-11-2016 12:31:30 | Chỉ xem của tác giả
mình theo dõi phim này thấy khác truyện nhiều quá!
nhưng mà vì nội dung trinh thám cảnh sát rất gay cấn và mạo hiểm mà!
Thích Vương khải từ hồi Lang Nha Bảng đến phim này càng thấy anh tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 28-11-2016 13:08:00 | Chỉ xem của tác giả
Stylist của phim này làm việc cũng có tâm lắm. Mặc dù phim tập trung vào phá án chứ ko có yêu đương hường phấn, nhưng sắm sửa đồ đạc cho Quý đội và Ốc sên làm sao để tone sur tone là các vị ko có quên đâu

Này thì trên tàu, chúng ta cùng nhau chơi đồ sọc nhá:

Khi bước xuống tàu thì anh chị làm quả xì tai đen trắng từ đầu đến chân, kính râm ô dù va li túi xách đều ko ngoại lệ . Và nếu có ai còn ấm ức vì quả anh hỏi ô xong bắt chị cầm thì hãy nhìn lại xem ai đang phải kéo cái vali to oạch của chị?

Và rồi... chúng ta diện đồ đôi màu cháo lòng ngay cả khi đi giặt đồ :

Tối nay là nốt 3 tập cuối. Hết ngày mai là hết ngóng phim rồi . Nhưng thật lòng là xem 3 cái trailer xong thấy ko có chỗ nào cho cái đám cưới của Mông Hàn hết á. Ko biết là cắt phéng đoạn đó đi (oh no ) hay là tối nay vẫn chưa hết phim (oh yes )???

Bình luận

còn cả cảnh anh ba hơi choáng trong bếp xong bảo vì luyện tập với hủ mà sụt 2kg nữa, xem đến tạp 18 rồi vẫn chưa thấy xuất hiện cảnh đấy luôn :((((  Đăng lúc 29-11-2016 09:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 28-11-2016 15:35:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
PhanThu138 gửi lúc 28-11-2016 11:17 AM
Hic, lăn tăn sao mà nó không hấp dẫn dù TP của ĐM rất hay, đúc kết là dzầy: Thứ nh ...

Nếu ai có theo dõi xem phim sẽ thấy một điều rất rõ ràng, tuy kịch bản phim được điều chỉnh lại nhưng rõ ràng các vụ án được xâu chuỗi thành 1 vụ án lớn, chỗ này quá hay luôn nên cũng ko hiểu bạn chê nhạt chỗ nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 28-11-2016 16:18:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa đọc truyện nên xem phim khá thoải mái, không phải mang tâm lí so sánh giữa tình tiết hay tạo hình nhân vật giữa truyện và phim. Cá nhân mình thấy phim hay, diễn xuấ, nhất là VK. Vì là web drama, một  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 28-11-2016 16:25:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa đọc truyện nên xem phim khá thoải mái, không phải mang tâm lí so sánh giữa tình tiết hay tạo hình nhân vật giữa truyện và phim. Cá nhân mình thấy phim hay, mạch phim khá logic, diễn xuất ổn, nhất là VK. Mình khá ấn tượng với khí chất cũng như những đoạn diễn bằng mắt của ảnh. Vì là web drama mỗi tập có 30p thôi nên để xâu chuỗi sự việc 1 cách hợp lí mình nghĩ đã là một việc khó rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 29-11-2016 08:58:46 | Chỉ xem của tác giả
bác nào đi qua cho em hỏi cái: trong trailer em thấy có cái cảnh anh ba choáng váng trong bếp, bảo chị hủ là anh bị tụt 2 kg do luyện tập với chủ, còn chỉ bảo chỉ ấy tăng 2 kg ấy, cái đoạn ấy nó nằm ở tập nào thế ạ? e thấy cái cảnh ấy nó bao hay mà xem đến tập 18, qua miến điện rồi mà vẫn ko thấy đâu. mà cảnh í hình như ở nhà anh ba thì phải

Bình luận

má ơi, sao khi ko lại cut vậy trời :((( cảnh í dễ thương quá mà  Đăng lúc 29-11-2016 09:25 AM
Cảnh đó đã bị cắt rồi bạn ơi.  Đăng lúc 29-11-2016 09:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách