Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Nếu ốc sên có tình yêu/如果蜗牛有爱情/Vương Khải, Vương Tử Văn: Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 22-11-2016 12:09:18 | Chỉ xem của tác giả
tối qua những tài khoản vip đã xem được tập 16 17 18 rồi, dân đen như chúng ta cứ ngồi ngóc mỏ lên mà hóng thôi

đã thế weibo của nhà sản xuất còn tung mấy cái gif thả thính dân tình

cre: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Được cảnh báo 182#
Đăng lúc 22-11-2016 13:22:54 | Chỉ xem của tác giả
Ady_s9 gửi lúc 22-11-2016 12:09 PM
tối qua những tài khoản vip đã xem được tập 16 17 18 rồi, dân đen như chúng ta cứ ng ...

Zing TV có đến tập 17 rồi mà. Hy vọng tối nay kites sẽ tung một lúc 3 tập luôn cho bà con chết vì sung sướng

Mà sao ông Bạch suốt 15 tập lạnh lùng con thạch sùng với con gái nhà người ta mà đến tập 16 thả thính tùm lum thế kia nghĩa là sao??? Mà theo như cái gif cuối cùng thì Diêu Mông đã quay trở lại mặt trận rồi kìa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 22-11-2016 13:43:27 | Chỉ xem của tác giả
trangtx gửi lúc 17-11-2016 01:34 PM
trời giống mình quá đang giờ làm việc cứ ngồi cười. khổ thật

hôm qua mới xem được hết tập 15, xem cái đoạn diêu mông và ngay cả mọi người bị anh lỗ lừa cảm thấy gần như đoạn này gần với nguyên tác. nhưng để cho diêu mông bị tâm lý sau vụ đấy thấy thương diêu mông lắm ý. trước là sinh viên cảnh sát có thành tích xuất sắc mà, ngay cả ai ở trong hoàn cảnh ấy cũng sẽ làm như diêu mông thôi.

Bình luận

tối nay xem 16 17 trước đã  Đăng lúc 28-11-2016 06:36 PM
hihi. Tối nay hình như phải có tk vip mới đc xem hay sao á.Cố đợi sang ngày mai  Đăng lúc 28-11-2016 04:03 PM
bắt đầu tối nay tớ xem tiếp nên cta cmt tiếp nhé.  Đăng lúc 28-11-2016 09:25 AM
ý là giống tâm trạng của tớ quá nên mới cmt theo.hihi.  Đăng lúc 28-11-2016 09:18 AM
tớ k biết là giống tại xem phim xong là phải nhảy vào cmt tâm trạng phát =))  Đăng lúc 26-11-2016 01:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 22-11-2016 14:43:30 | Chỉ xem của tác giả
mới xem sơ sơ tới tập 17 thì thấy vẫn còn mù mờ vụ tình cảm quá, cơ mà chị Hủ có vẻ đã có xí gì đó với anh ba rồi

nhiệm vụ ở Miến Điện vẫn chưa đến cao trào chắc là phải sang tập 18 rồi.

cre: weibo

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Queenie_Sk + 5 Thích khúc này ....

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 22-11-2016 22:16:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Oii mẹ ơi tập 16 là một bầu trời moe mún xỉu. Trên đường đi làm nhiệm vụ mà mém tưởng anh chị đang đi du lịch bằng tàu hoả cơ Cái đoạn hai người đang ngượng ngùng thì anh Ba phá game dễ sợ, lén lấy quyển sổ của người ta.  Cute phô mai que cái đoạn anh lính nước bạn thả thính học trò nhà anh "she's very cute" mà anh Ba cười tươi như đang được thầy giáo khen "con anh là học sinh xuất sắc của lớp đó" trả cho bạn lại một câu "i think so" như thể người ta cute là nhờ phúc của anh ha ha Cả cái đoạn học trò lo anh thức canh ko ngủ, sức khoẻ kiệt quệ thì anh mắng cho một câu mún xỉu hà "lo nghĩ nhiều rồi có nếp nhăn, coi chừng ko gả được chồng đó" À mà có ai để ý cái moment anh thấy trời mưa, anh hỏi "có dù ko", tưởng gì ai ngờ người cầm dù là cô ốc sên lùn tịt   Ngoài lề tí nữa là cái đoạn cả team xuống tàu cứ như đang đi shooting ha ha, quần áo mix and match tông đen trắng ngầu lòi

Bình luận

Thay mặt vợ ... chồng cảm ơn cô papayaga ợ =)))  Đăng lúc 23-11-2016 09:42 AM
Quả người ta khen chị là "kute", anh bày tỏ cùng ý kiến thì được rồi, nhưng anh "thank you" nghĩa là sao? =))) Liên quan gì anh mà anh cảm ơn người ta? =)))   Đăng lúc 23-11-2016 08:43 AM
anh ba mà mở cuốn sổ ra là lộ tảy hết =)))) mà cũng sắp đến đoạn anh í xem rồi nhỉ? :))  Đăng lúc 22-11-2016 11:08 PM

Rate

Queenie_Sk + 5 Bắt cướp mà giống thi Next Top Poli.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 23-11-2016 08:38:41 | Chỉ xem của tác giả

Cứ ra tập nào là mình chiến ngấu nghiến tập đó luôn ạ. Cơ mà vẫn cứ là thích quá trình tình cảm của QUý với Hứa đẩy lên chút nữa. Chứ cứ như này anh chị mải mê phá án quá trời mà không chịu khó dành nhiều cứ chỉ hành động tình cảm cho nhau chút nào. Nói đền Diêu Mông. Xem xong tập 15 thấy thương dã man. Mong đạo diễn sẽ cho chị ấy sức mạnh trở lại đi ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 23-11-2016 08:40:17 | Chỉ xem của tác giả
không biết là dự án của phim này là bao nhiêu tập nhỉ. Mình cám ơn đội ngũ sub đã dịch phim. Mình luôn luôn ủng hộ các bạn.
Cám ơn các bạn rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 23-11-2016 09:19:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nó quay theo thủ pháp phim điện ảnh đã đành, cách nó kết nối tình tiết nội dung cũng đậm chất điện ảnh, làm nhiều lúc mình muốn khóc vì phải vận dụng nơ ron để phân tích phim . Điển hình như trong mấy tập vừa rồi (xem một hơi 3 tập giờ ko biết nó nằm ở tập nào ), cái đoạn Triệu Hàn tâm sự chuyện bố Triệu ngày trước rồi khóc trước Diêu Mông ấy. Tình tiết dẫn dắt từ đoạn nghe lời trăn trối của Diệp Lan Viễn nói về chuyện phản bội gây đến cái chết của anh trai, khiến cho chị dâu sau 1 đêm tóc bạc trắng và rồi cũng qua đời sau đó một năm. Lúc mới bập vào, mình cứ phải luận mãi xem xuất phát từ cái gì dẫn đến cuộc nói chuyện rút ruột rút gan và tràn đầy cảm xúc ấy. Ban đầu còn tưởng là do bố Triệu mất tích trong vụ án truy tìm kẻ đã giết chết bố Tử Tịch. Nhưng nhớ lại thì lần trước Quý Bạch nói chuyện với Sở trưởng Chiến thì là trong cuộc chiến với Trăn Vàng cơ mà. Sau đó lại suy diễn có lẽ cảm xúc Triệu Hàn dâng trào là vì liên tưởng đến tình cảm và sự chia cắt sinh tử của bố mẹ Tử Tịch rồi nhớ lại tình cảm của bố mẹ anh, nhớ đến chuyện mẹ chờ bố về nhưng mà rồi mãi mãi bố ko về. Đến giờ thì vẫn đang dừng ở suy đoán này. Các bác làm phim có thể bớt ngắn gọn, cô đọng hơn một tí, dẫn giải dài dài thêm một tí được ko hu hu.

Gã sĩ quan quân đội Tisza người Myanmar hình như đâu phải là bồ của anh Lỗ đâu mọi người nhỉ? Nhìn mấy tấm ảnh hiếm hoi lọt ra thấy ko giống lắm, nhưng trên mấy trang xem phim bà con cứ khẳng định hai người đấy là một.

Tập 18 chắc phải xem lại để hiểu hơn, vẫn chưa nắm được vì sao nàng Hủ một thân một mình tìm đủ mọi cách xông vào sòng bạc kia làm nên một trận náo loạn. Không lẽ chỉ vì lo anh Ba bị bọn kia bắt được lôi về tra tấn thôi hay sao? Được cái đoạn chạy đi tìm anh Ba sau vụ nổ nàng Hủ bắn tiếng Anh hay ko chịu được, nhất là cái đoạn "Is there anybody get hurt?" và đoạn sau đó nói chuyện bằng cả tay chân lẫn mồm miệng với nhân chứng người bản xứ. Ngữ điệu và phát âm của Hủ đoạn đấy rất tốt, ko hề phải gồng hay cố gắng tí nào.

Ông Bạch thì có đoạn "Thank you" khi người ta khen cô gái của anh là "cute" tự nhiên như ruồi ấy. Liên quan mắc mớ gì đến anh mà anh cảm ơn chứ? Cứ làm như người ta khen vợ hay bạn gái ko bằng . Xong rồi cái đoạn người ta cho bao thuốc xịn, lại còn phân trần đồ đệ của tui cầm bật lửa rồi, làm bị xài xể tui tưởng đâu công việc đó là của "vợ" làm chứ, liên quan gì đến đồ đệ . Ờ thì cũng có tướng phu thê lắm, còn giặt đồ chung với nhau nữa cơ mà. Quỳ luôn

Rate

Queenie_Sk + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 23-11-2016 09:52:33 | Chỉ xem của tác giả
papayaga gửi lúc 23-11-2016 09:19 AM
Phim này nó quay theo thủ pháp phim điện ảnh đã đành, cách nó kết nối tình tiết nộ ...

Hai vợ chồng 'nhà nghèo' giặt đồ

p/s: thích nhất dc nghe tiếng anh cô ợ ... nó ko vi diệu như bộ Hãy Nhắm Mắt, một bên Trung một bên Mỹ bắn tá lả mà vẫn hiểu nhau

Bình luận

Anh ả kiếm được 2 bộ đồ rất hợp với công việc giặt giũ trong phố ổ chuột =)). Vừa đi shooting cool ngầu lòi về xong là quay lại với cuộc sống ngay :D  Đăng lúc 23-11-2016 10:06 AM

Rate

bjmbjmxjnh + 5 mê phim bỏ bê công việc nè =)))))).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 23-11-2016 11:07:37 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
papayaga gửi lúc 23-11-2016 09:19 AM
Phim này nó quay theo thủ pháp phim điện ảnh đã đành, cách nó kết nối tình tiết nộ ...

Tisza là lính Miến Điện hỗ trợ đội của QB. Trong truyện thì có nhân vật này luôn nhé. Còn Po bồ "anh Lỗ" xuất hiện trong 3 tập cuối, là sếp cao hơn nữa. Mình coi bên bilutv sub ko hay nhưng có trailer mấy tập cuối í.

Bình luận

Xem mấy cái trailer 3 tập cuối xong ko hiểu nó nhét cái đám cưới của Mông Hàn vào chỗ nào được luôn @_@  Đăng lúc 23-11-2016 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách