Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Thiếu Niên Tứ Đại Danh Bộ / Trương Hàn, Trần Vĩ Đình, Hà Thịnh Minh, Dương Dương, Trương Quân Ninh, Mao Tử Tuấn [Vietsub E43>44 END SD/HD]

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 16-4-2015 15:47:29 | Chỉ xem của tác giả
pinetech gửi lúc 16-4-2015 01:43 PM
Có ai thấy chỗ bất hợp lý ở tập 16 không? Tập 15 mình xem cứ tưởng nhớ lại lúc trư ...

Bạn à, cô Như Yên này là gả cho anh An rồi, là vương phi của ổng, bị ổng nhốt lồng rồi đưa đi; không phải là bây giờ mới được gả đi đâu.
Đoán chừng ông này đưa cô nàng đến địa điểm đóng quân, mang theo ấn ngọc, rồi sau đó giả vờ bị tấn công/ ốm đau, rồi đức lang quân lấy lý do đến gặp vợ, từ đâu nhảy ra lấy cái ấn hô phong hoán vũ.
Hehe, mình sắp thành biên kịch tới nơi rồi.
Chị đóng vai Như Yên này già so với Vô Tình quá, chị đổi tông trang điểm có thể trở thành mẫu thân được chứ ý trung nhân cái nỗi gì.
Cuối cùng luận lại thấy cách xây dựng các nhân vật nữ khiến dàn nam chính hóa ra toàn soái ca không có mắt. Anh lạnh lùng thích nàng lanh chanh, anh dịu dàng thích chị vừa nhừ vừa vô dụng, anh thành thật thích nàng nông nổi, còn anh hoa hoa công tử thích nàng ích kỷ mắc bệnh tự tung tự tác. Có hơi tội các chị diễn viên, hicccc!

Bình luận

chắc trái dấu thì hút nhau đó =)))  Đăng lúc 20-4-2015 12:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 17-4-2015 23:25:52 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự điểm mình ghét nhất ở phim này là nguyên dàn nữ chính ko có ai có tính cách "thương cho nổi" cả
Vô dụng chỉ biết phá hoại, vô duyên, kênh kiệu... bao nhiêu tính xấu của con gái thì mấy cô này đủ cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 18-4-2015 09:11:05 | Chỉ xem của tác giả
phim quá hay luôn, cá nhân mình thấy hay hơn rất nhiều so với bản 2008 của tvb sản xuất
cộng với dàn diễn viên đẹp hấp dẫn , hết xảy luôn
thanks subteam đã mang đến 1 bộ phim hấp dẫn!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 19-4-2015 23:09:06 | Chỉ xem của tác giả
Cứ khoảng 1-2 tiếng e lại phải đảo qua thread 1 lần để hóng tập 18 chả biết 2 hnay vô đi vô lại bao nhiêu lần r Chỉ thích xem phim của Kites làm sub, vừa chuẩn, vửa đúng, lại chât lượng. Phim14 mặc dù làm sub nhanh nhưng vừa xấu, vừa lắm chỗ còn dịch lung ta lung tung
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 20-4-2015 11:57:31 | Chỉ xem của tác giả
tks subteam, hóng mãi mới thấy 2 tập mới
dự là subteam cũng bận rộn nên không dám hối thúc
tuy trên youtube sớm có vietsub nhưng vẫn chờ sub bên kites để download về xem lần nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 20-4-2015 13:09:22 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ subteam chỉ rảnh vào cuối tuần nên quăng bom hơi trễ, coi ở đâu cũng qua kites down về cất, thanks st nhiều

Bình luận

Bạn ơi! Comment quá ngắn lại không liên quan đến nội dung phim bạn dùng chức năng bình luận giúp mình nhé!  Đăng lúc 22-4-2015 01:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 21-4-2015 21:05:08 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ mình vẫn cảm thấy mình tỉnh táo khi cho rằng những ngôn từ hoa mỹ kiểu như “nhất tiếu khuynh thành”, “ngọc thụ lâm phong”, “hoa gặp hoa nở, người gặp người yêu”… chẳng qua chỉ là thứ ảo mộng “hoa trong gương, trăng dưới nước”. Căn bản đều tự huyễn cả thôi. Nhưng nhìn thấy vị tiểu huynh đệ này rồi thì bản thân cũng trở nên hồ đồ. Như thế nào mà người đó lại thực sự tồn tại vậy???

Bỏ qua kỹ xảo hư cấu rởm đời, bỏ qua việc Vô Tình không bị phế chân như nguyên tác, bỏ qua người yêu (cũ) của Vô Tình đã xấu còn không biết phấn đấu, bỏ qua bộ thường phục giẻ lau bụng phệ của Truy Mệnh, bỏ qua con điên mà Truy Mệnh theo đuổi từ năm 6 tuổi, bỏ qua Lãnh Huyết – centric không biết ngu thật hay giả vờ ngu mà thích tỏ nguy hiểm, bỏ qua Thiết Thủ dốt như bò bị gái chăn trong ba nốt nhạc, bỏ qua Gia Cát Thần Hầu dở hơi chuyên bày trò lạm dụng quyền lực khiến chúng nhân không thể tâm phục khẩu phục: “Tao quyết thế rồi, tụi bây cấm có lèo nhèo.”, bỏ qua mấy vụ án không có tính trí tuệ, bỏ qua dàn harem thần kinh tăng động của Cơ Dao Hoa,… Tóm lại là bỏ qua phân nửa phim thì đong giai của “Thiếu Niên Tứ Đại Danh Bộ” cũng ngon lành lắm!

Bình luận

kết phim này vì giai đẹp :v  Đăng lúc 24-4-2015 01:54 PM
Bỏ qua hết đi chỉ ngắm giai thôi là được hết rồi. Không liên quan nhưng đây là lần đầu tui nhận ra thật sự có người "nhất tiếu khuynh thành" đêý   Đăng lúc 23-4-2015 04:39 PM
Thích comment của bạn quá. Phim này đúng là không có mấy giai đẹp thì thôi không còn điểm nào cứu vớt =))  Đăng lúc 22-4-2015 11:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 23-4-2015 02:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 23-4-2015 17:15:26 | Chỉ xem của tác giả
baongoctruong gửi lúc 21-4-2015 09:05 PM
Trước giờ mình vẫn cảm thấy mình tỉnh táo khi cho rằng những ngôn từ hoa mỹ kiểu nh ...

Mình thấy dàn harem của chị Cơ không hiểu sao làm được thần bộ nhỉ, suốt ngày đố kỵ, rảnh rỗi đi đánh ghen miết, phá án thì không thấy. Nhìn mặt còn ghét hơn An Thế Cảnh

Công chúa Tử La thì miễn bàn luôn, đẹp đến đâu không biết, mà vô duyên, mê trai, tào lao hết sức. Suốt ngày ỷ thế ra lệnh này nọ, chẳng biết suy nghĩ cũng chẳng có lòng thương người. Một cô gái như vậy, thật thắc mắc Truy Mệnh thích cô ta ở điểm nào

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 24-4-2015 20:19:08 | Chỉ xem của tác giả
Aigoo, xem cái phim này thiệt tình bực bội như xem phim Hàn vậy á, đợi muốn dài cổ luôn (
Nói chung mình ko xem những phiên bản trước, cũng ko biết bộ gốc là như thế nào nên cũng ko bàn nhiều về nội dung phim so với bản gốc. Cá nhân mình thấy, tập 1 đúng là kĩ xảo quá ảo tới mức ko thể nuốt nổi như mọi người bình luận thiệt, nhưng mấy tập sau ko dùng kĩ xảo nhiều mà nội dung cũng ổn á chứ Về dàn diễn viên thì đẹp miễn bàn, mình coi phim do bias Hàn ca, xem rồi thì cũng thích thêm mấy ca mấy tỉ nữa
Xem phim Hàn miết, thấy diễn viên người ta 1 năm đóng nhiều lắm là 2 phim, 1 phim chừng 20 tập. Còn bên này gì mà đóng phim liền tù tì, chưa gì thấy ông Hàn chuẩn bị đóng 2-3 phim, mấy anh mấy chị kia cũng cả tá dự án mới, nhiều khi thấy thương ghê, ko có thời gian nghỉ ngơi luôn.
Túm lại là, mình thấy phim hay, diễn viên diễn ổn, kể cả cô đóng Điệp Vũ cũng xinh á chứ đâu tới nỗi nào, có điểu đóng với Dương Dương thì khập khiễng thiệt :v Hóng, tuần nào cũng hóng, cổ dài thêm mấy cm rồi đây

Bình luận

Thím như Yên vừa béo vừa già :'( Vào film nhè ngay cái thằng baby nhất đóng chung mà vừa xem film vừa phải khóc thầm vì nó quá khập khiễng.  Đăng lúc 25-4-2015 08:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách