Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Người tình kim cương/克拉恋人/Bi Rain, Đường Yên, La Tấn, Địch Lệ Nhiệt Ba: Vietsub Ep 68 END Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 1-8-2015 21:19:50 | Chỉ xem của tác giả

cre : 电视剧-克拉恋人@weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 1-8-2015 21:28:29 | Chỉ xem của tác giả

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 2-8-2015 10:13:52 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu xem phim, ừ thì vì có Bi với chị Đường, nghĩ rằng sẽ là 1 bộ đôi đáng để xem.
Nhưng mà quay ra quay vào, xem phim cuối cùng thì lại thích cặp Bác sỹ "điên" và cô diễn viên "dở" hơn.
Tại ít nhiều xem tình tiết cặp đôi phụ này còn thấy khó đoán và hài hước hơn cặp đôi chính.
Chắc tại motip phim kiểu này dễ đoán quá .^^
Nên đành ra giờ, mang tiếng hóng phim, nhưng thực chất hóng câu chuyện của bộ "điên và dở" kia nó đi về đâu. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 2-8-2015 12:48:53 | Chỉ xem của tác giả
nguyenkhanh^_^ gửi lúc 2-8-2015 10:13 AM
Lúc đầu xem phim, ừ thì vì có Bi với chị Đường, nghĩ rằng sẽ là 1 bộ đôi đáng  ...

Thật ra dù mình cũng rất thích Bi nhưng mình lại xem phim này vì La Tấn thôi mình là thích anh ấy đóng phim loạn thế giai nhân với đường yên sau đó thì qua nữ đặc công x phim nào mình chỉ xem vì anh ấy thôi nên mặc kệ vai chính hay phụ nếu Lôi Dịch Minh Mà không thể hạnh phúc dù với ai cũng được là tan nát cõi lòng của mình liền đó nên đang cầu trời đây bởi vì vai bác sĩ của anh đáng yêu quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 2-8-2015 16:13:38 | Chỉ xem của tác giả
Đã đang rắc rối đủ đường chưa giải thích được vs bà Cao Văn về mối quan hệ của MĐ và LDM rồi.
Bh giờ lại chòi ra 1 bà nhảy bổ vào mối quan hệ (tình cũ thì phải) của MĐ và TL.
Ôi. thật là buồn..cười.
Dù đúng dù sai, dù thế nào đi chăng nữa thì Bạn Mễ Đóa không thể về Team của Lôi Dịch Minh được. buồn quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 2-8-2015 19:30:44 | Chỉ xem của tác giả
Không phải muốn chửi chứ thật tình bực mình quá chịu hết nổi.

Biên kịch phim này rốt nghĩ cái gì trong đầu ko hiểu?

- Nhà là của Minh, tự dưng cho vào tình tiết lý do trời ơi đất hỡi làm em Đóa ép anh Minh dọn đi, trong khi thân là chủ nhà mà k có quyền lựa chọn, đã thế cô Đóa còn dọn sẵn hết đồ đuổi anh Minh đi rồi trở về cười nói hạnh phúc với Tiêu Lượng. Đây là cái thể loại tình bạn chí cốt cẩu huyết gì!????? Tình tiết vô lý vậy mà cũng nghĩ ra cho được.

- Rồi trong cuộc họp của cả tập đoàn lớn, đang giờ họp đt em Đóa reo, em cầm lên chui xuống gầm bàn nghe hiên ngang giữa bao con mắt, còn anh Lượng thì như kiểu sợ cả thế giới ko biết ẻm là người yêu mình, thiếu điều chỉ dán giấy lên trán tuyên bố ĐÂY LÀ MY GIRL. Hai người dùng dằng trong cty hết nghỉ rồi làm hết làm lại nghỉ như cái chợ. Bà bk này não bị làm sao vậy???

- Công nhận Đường Đường vận đen kiểu gì mà sao chọn trúng cái phim này, bánh bèo ko nói mà còn là kiểu mẫu nữ chính phát bực nhất nữa, biên kịch thì tha hồ nhồi nhét thêm 1 đống vớ vẩn để khán giả càng anti đôi chính hơn.

- Cuối cùng, em yêu Lôi Dịch Minh.

PS: anh chọn ai thì em sẽ theo người đó, yêu Mễ Đóa cũng ưng mà theo Cao Văn cũng được. Miễn là anh thích :">

Bình luận

Mình đang định viết 1 bài văn tế về tình tiết chị Đóa dọn đồ đuổi anh Minh đi đây trời ơi ~~  Đăng lúc 2-8-2015 09:09 PM
cũng may tất cả có thể cho qua, chỉ vì hai chữ LA TẤN =))) một mình anh gánh cả team =)))))  Đăng lúc 2-8-2015 08:18 PM
fan Đường như mình mà còn ko nuốt nổi cái phim này :3 ngay từ việc ghép các cáp đôi đã thấy có vấn đề  Đăng lúc 2-8-2015 08:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 2-8-2015 23:17:42 | Chỉ xem của tác giả
Xem ep 19,20 xong thương Minh phát khóc! Chả hiểu kiếp trước anh ăn ở thế nào mà đen hơn cún thế, phải trao cho anh giải nam phụ bi đát nhất 2015 mới xứng. Yêu thầm bạn thân 20 năm đã đành, tỏ tình xong sợ mất bạn lại cun cút xin lỗi bảo tôi dọa cậu trong cơn nóng giận đã đành, giờ còn bị người ta thu dọn đồ đạc tống cổ khỏi chính ngôi nhà của mình @_@ Phải mình, mình bảo Đóa "Này cậu vô lý vừa vừa, đây là nhà tôi mắc cái quái gì tôi phải dọn đi chỗ khác? Cậu thì hay rồi, mở mồm ra là Tiêu Lượng cả ngày nhắc đến anh ta không biết chán. Cậu để ý đến cảm nhận của anh ta thì cũng nên nghĩ đến cảm nhận của tôi nữa chứ!", xong tỏ tình rồi muốn ra sao thì ra )

Nhân tiện tát nước theo mưa chởi biên kịch phát. Tính cách 2 nhân vật chính như dở hơi ấy. Đúng kiểu tiền hậu bất nhất, nay thế này mai thế khác, phi logic phát khùng luông~~ Anh Tiêu Lượng thân là tổng giám đốc, lạnh lùng kiêu ngạo, nguyên tắc đầy mình, gặp chị Đóa là thay đổi chóng cả mặt, ở chốn công sở giữa bao nhiêu nhân viên mà suốt ngày lôi lôi kéo kéo rồi thì thì thầm thầm, chả hiểu! Xong cái tập nào ấy, vừa mới mắng chị Đóa là đồ phiền phức rồi đừng hòng thay đổi tôi, ảnh hưởng đến tôi này nọ, đến tiệc mừng doanh thu tăng 21% thì phát biểu kiểu cảm ơn một người đã giúp tôi hiểu ra blah blah nghe sến sẩm phát khiếp!
Nhân vật Mễ Đóa đã thế còn khó hiểu hơn Không biết bao nhiêu lần bị Tiêu Lượng làm cho tổn thương, thậm chí bị anh ta sỉ nhục (cứ tính từ hồi còn là Mễ Mỹ Lệ đi nhé), hôm trước còn khóc lóc buồn sầu, hôm sau nhìn thấy anh ta lại cười không thấy tổ quốc, 2 con mắt thiếu điều biến thành hình trái tim luôn ~~ Vụ ăn cắp bản quyền vừa rồi cũng vậy, mới đây còn quyết tâm bỏ việc bỏ người yêu, được một hôm nghe điện thoại báo cty không duyệt đơn xin nghỉ thế là lại sung sướng cười hơn hớn, hôm sau nữa gặp anh Tề Vũ là lại quyết tâm đi làm tiếp, gặp anh Lượng là thôi rồi y như fan girl gặp idol Hết nói

Nhân tiện phát nữa bày tỏ vài lời với chị Lưu Tư Nguyên. Chị này cũng khó hiểu cấp ngoại hạng, tiểu nhân chả ra tiểu nhân mà quân tử chả ra quân tử Mới đầu ghen ghét Mễ Đóa, một mực cho rằng cô ấy là bình hoa di động chỉ dựa vào ngoại hình để tiến thân, sau vụ mất sợi dây chuyền thì bỗng nhiên cảm động thành chị em tốt của nhau, sau vụ vay tiền nữa thì trở mặt thành thù mới ghê chứ Lúc nào cũng cho rằng mình tài giỏi, mình có được ngày hôm nay đều là do mồ hôi nước mắt nỗ lực không ngừng nghỉ, nghe có vẻ coi trọng tài năng, phẩm chất; nhưng thực ra cũng sân si mấy thứ bề ngoài chả kém ai. Lúc nào cũng ăn mặc sành điệu, trang điểm hào nhoáng, khoe khoang với đồng nghiệp là bạn trai giàu có nhà ở trung tâm ô tô xịn đẹp...nhưng thực ra có phải thế đâu Sau mấy vụ anh người yêu trộm túi rồi đánh bạc nợ tiền, chị này đều đứng ra gánh vác, anh kia bị đánh còn ôm nhau khóc làm mình cảm động, nhưng đến lúc biết lý do chị này chẳng bỏ người yêu vì 2 người đã yêu nhau lâu, chị đã dành hết cả năm tháng thanh xuân cho anh rồi, sợ giờ bỏ thì chẳng tìm được người khác thì mình lạy luôn! Nói tóm lại là người sĩ diện, ích kỷ, hiếu thắng; chị này chỉ quan tâm đến bản thân mình, coi mình là cái rốn của vũ trụ chứ chẳng tốt đẹp gì ~ Sau này đi với Lâm Tử Lương cũng hợp nhau lắm

Chốt: ngồi chởi dài dòng thế chứ vẫn quyết xem hết phim coi nó ra làm sao ~ Biết là thuyền chìm nghỉm rồi nhưng vẫn mong Đóa quay đầu là bờ, về với Minh thôi í Minh tốt nhất phim cũng xứng đáng có được hạnh phúc nhất phim mà ~~

Bình luận

mình xem phim cũng cảm thấy bực bội cho từng nhân vật, đang viết bình luận về từng nhân vật, chưa kịp post lên thì ... mất hết, tụt cảm hứng không viết nữa   Đăng lúc 3-8-2015 09:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 3-8-2015 16:19:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 3-8-2015 16:27:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 3-8-2015 16:30:03 | Chỉ xem của tác giả
lol đã nước mắt mỹ nhân thì thôi lại còn cái màn tự tử này nữa thì anh hùng nào qua cho nổi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách