Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myyongseo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Thần thám Địch Nhân Kiệt | Huỳnh Tông Trạch, Mã Thiên Vũ, Thích Vy, Tôn Kiêu Kiêu (Vietsub E36 > 39 END - OST Page 1)

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 28-11-2014 14:46:00 | Chỉ xem của tác giả
Zodiark gửi lúc 27-11-2014 01:00 PM
Mình thấy vụ án cuối này dở thứ 2 sau vụ án ở cốc hình như chỉ làm nền cho cuộc t ...

cái phim này đoạn cuối đúng là đầy chi tiết chả hiểu nỗi, biên kịch phim ko biết mấy tập cuối uống trúng thuốc gì lập ra nhiều tình tiết vớ vẩn thế ko biết

- Rõ ràng từ đầu chí cuối Mộng Dao khẳng định chỉ xem Kiệt như anh trai, là người thân trong nhà lớn lên cùng nhau, đùng phát phút cuối ngay lúc sắp chết quan trọng như thế lại bảo kiếp sau sẽ ko nhường Kiệt cho Uyển Thanh, còn bảo Nguyên Phương phải đến trước, trước sau thì ảnh hưởng gì trong khi rõ ràng yêu là yêu Phương cơ mà =.=

- Cô Uyển Thanh đúng đến tập cuối không chửi ko được, muốn trả thù thì để lúc nào rỗi rãi hãy trả, ngay lúc anh em dầu sôi lửa bỏng đấu sống đấu chết với ông trùm, bản thân ko giúp được gì thì thôi còn nhào vào phá, làm Dao phải đỡ cho Kiệt mà chết, đúng là tội nhân thiên cổ, tào lao hết sức, sau còn khóc lóc hối hận bỏ đi đủ các kiểu, từ đầu cuối phim thấy cô này hiểu chuyện, suy nghĩ thấu đáo, giúp đc Kiệt nhiều thứ cơ mà đến đúng tập cuối tức muốn vả vào mặt cho tỉnh luôn Được người ta yêu thương cỡ đó mà ko biết trân trọng.

- Tình huống làm Kiệt bị bắt vào ngục cùng cha hơi miễn cưỡng, vì suy luận bị bẻ ngược ấy, chắc bk ko nghĩ đc cách nào nên đành làm vậy để Mỵ Nương vào ngục cứu ra, vụ cha Phương giao quyền cho Lưu Mãnh đúng là cười đau ruột, chắc là chủ quan vì đội quân Tây Bắc hùng mạnh thiện chiến quá nên ko care tới đội cấm quân làm gì, trong khi quân trong thành gấp 3 gấp 4 quân chinh phạt

- Phương chắc là tội nhất, mất chị, mất cha, mất người yêu mất luôn bằng hữu, cuối cùng mất tích

- Kiệt tập cuối đánh nhau soái quá :"> lúc nhắm mắt thà để cha hy sinh cũng ko chịu giết vua, cuối cùng vẫn tha thứ cho Uyển Thanh thì đúng kiểu nhất kiết chung tình rồi, mỗi tội yêu trúng cô nàng phải gió coi như đen đủi =.='
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 28-11-2014 20:32:41 | Chỉ xem của tác giả
-Mấy tập đầu MD có thích Kiệt nhưng theo kiểu hổ cái về sau gặp Phương mới thay đổi

-UT thì đúng là ko chấp nhận đc rồi nhưng mà biên kịch phải thế vì cha Phương vừa tạo phản vừa vu oan cho cha Kiệt nếu để MD sống thì sau này khó mà đối mặt đc với MD và Kiệt còn chưa kể trước đó còn làm nhân chứng giả vu oan cho Kiệt trước mặt hoàng thượng tuy có kịp tỉnh ngộ nhưng lấy công bù tội ko biết cái nào hơn nên để Phương mất tích cũng là hợp lý.

-Chắc là tưởng Phương có lệnh bài có thể đưa quân vào cung nên ko lường trước đc.

-Tuy mất tich nhưng vẫn đc an ủi vì khi Kiệt tỉnh dậy vẫn hỏi anh ấy đầu tiên

-Thời phong kiến,chữ trung bao giờ cũng đặt nằng hơn chữ hiếu nên Kiệt đành phải làm vậy thôi.Có câu đỏ bạc đen tình mà mà chữ bạc ở đây có thể nói là sự nghiệp của anh

P/s:Năm 2015 có phát hành một bộ phim cũng nói về Địch Nhân Kiệt và hành trình phá án có tên là:"Thông Thiên Địch Nhân Kiệt".Nếu ST có hứng thì tìm hiểu qua xem sao !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 28-11-2014 21:12:14 | Chỉ xem của tác giả

baidu

Bình luận

Phim hết rồi thì post ảnh làm gì nữa nên cmt thì hơn !  Đăng lúc 28-11-2014 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 30-11-2014 00:45:44 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem hết tập cuối thực sự là buồn cực buồn mặc dù là OpenE nên vẫn cứu vãn được chút ít
Đặc biệt là qua mấy đoạn tưởng nhớ lại ý, đối với 4 người thì là nửa năm trôi qua vui vẻ, nhất là khi ông Kiệt nghĩ về Nguyên Phương ý. rất thích đoạn "tại hạ Địch Nhân Kiệt" "tại hạ Vương Nguyên Phương " nhé mặc dù hơi có mùi đam mỹ nhưng mà tạo hình Mã Thiên Vũ quá soái luôn. chết phải thấy xác nên chắc chắn là Nguyên Phương không chết rồi <cảm thấy giảm phần buồn >
Uyển Thanh báo thù lúc đó cũng không có gì là bất hợp lý, một con người nặng thù oán như thế mà vẫn giữ được đến lúc đấy thấy lý trị ko tập trung nên mới nảy lòng, nhưng phải công nhận là lúc này sao cô này ko nghĩ đến nguy hiểm mà ông Kiệt đang gặp mà lại bất chấp thế đc.
Cái cô Tịnh thu mình cũng không hiểu đã làm gì vào mấy tập cuối này
Vua thì lúc đầu tỏ ra rất chi là anh minh kiểu giả vờ trọng mỹ nhân để xem ai có mưu đồ tạo phản blah vậy mà đến cuối cùng thì lại mê muội ko nhận ra phải trái đúng sai đúng là hết cách đến đoạn cuối còn ôm mỵ nương trc bao nhiêu công thần nữa
Mà phải công nhận là đoạn đánh nhau với ông Vương kia ảo quá ko thể tin nổi là ko đánh lại dc ông này chứ chưa kể ông này cũng ko hiểu ăn phải cái gì lại để 1 người ko phải dưới trướng mình nắm giữ binh quyền thảo nào thua lỗ to
Mà nói chung phim rất hay, các đoạn tưởng nhớ trôi qua cũng như gần 2 tháng hóng phim của mình ý, thấy thời gian trôi nhanh v~ mới xem tập 1 đó đã hết rồi

Bình luận

Chưa cóthông tin nào về phần 2 đâu bạn,tập cuối là kết mở mà, cuối cùng ko biết nguyên phương đi đâu về đâu với đnk đuổi theo UT là hết r gọi là kếtmở   Đăng lúc 1-12-2014 12:23 AM
mình nghe nói sau này Nguyên Phương trở lại giúp Địch Nhân Kiệt. Phim có phần 2 không bạn? @@  Đăng lúc 1-12-2014 12:03 AM
bạn ơi! Open ending ở đâu thế? bạn có link ko cho mình với. :(  Đăng lúc 1-12-2014 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 30-11-2014 03:45:46 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa mới xem hết phim này xong
xem xong rùi mà vẫn thấy hâm mộ phim này wa
có vài đoạn xem hơi sợ, mình toàn phải quay mặt đi
nói chung xem rất hấp dân, đã xem là muốn xem  đến cùng luôn
toàn phải thức đến sáng để xem cho hết, hehehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 30-11-2014 16:49:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình có nhận xét là nam chính đóng vai Địch Nhân Kiệt có hơi cứng tuổi hơn so với các diễn viên tham gia trong đoàn phiêu lưu cùng với anh nhưng anh vẫn thể hiện đạt một Địch Nhân Kiệt thông minh giỏi phá án nhưng vẫn chưa được điềm đạm chắc vì vẫn chưa ra làm quan.
Còn Lâm Tâm Như lâu rồi mới được gặp lại cô trong một bộ phim dài tập, cô vẫn xinh đẹp như xưa, vào vai một Võ Mỵ Nương tài sắc vẹn toàn.
Nội dung trong phim lôi cuốn với các vụ án kỳ bí và một nhân vật luôn đeo mặt nạ và những bí ẩn xung quanh chân tướng của nhân vật này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 30-11-2014 20:10:40 | Chỉ xem của tác giả
Nguyên Phương à Nguyên Phương ơi. " Sống phải thấy người, chết phải thấy xác" ấy vậy mà lúc cuối cùng cứ mong Phương Nhi xuất hiện ai ngờ mãi không thấy đâu @@. Sao trong đầu vẫn có cảm giác như Phương Nhi đã cùng với Mộng Dao bị vùi lấp rồi @@

Mình không nghĩ MD nói như vậy ở tập cuối là thế này hay thế kia, Kiểu tính MD lúc đầu đã vô cùng thẳng thắn, lúc nào cũng bảo là sau này làm vợ ĐNK blabla nên mới nói kiểu kiếp sau sẽ không nhân nhượng ý. Lúc quay sang nói với NP là nhất định kiếp sau phải đến sớm thấy thương khủng khiếp. Kiếp này 2 người phải chăng là quá ngắn ngủi, quá vội vàng. Mà trong khi ĐNK với UT suốt ngày có màn kề vai bá cổ mà sao 2 người làm mình hóng quá chả thẩy mấy ngoài nắm tay, cũng may được 2 tập cuối vớt vát.

Nói về tập cuối thì cảnh đánh nhau quá đẹp đi. Tạo hình Vũ Vũ phim này vừa khác lạ vừa soái hiu hiu. Còn UT thì đúng là "tức muốn chết". Lúc ấy lao vào cùng cứu người thì có phải MD đã không chết oan uổng k????

Rồi thì mình vẫn chả hiểu sao lại để MD chết .

Nói chung phim hay, lâu lắm mới được coi phim phá án hấp dẫn như thế. Thích Phương Nhi với Mộng Dao lắm.

Cảm ơn subteam và hy vọng sẽ có nhiều phim của Tiểu Vũ hơn nữa

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 30-11-2014 22:28:09 | Chỉ xem của tác giả
Về mấy lời nói cuối cùng của Mộng Dao theo như logic thì đùng là không hợp lý lắm
Cơ mà có thể, có thể thôi là khi MD nói là không nhường Kiệt cho UT ở kiếp sau mình nghĩ là đang nói với UT, chính UT lúc này vừa không biết trân trọng Kiệt nên mới để bao nhiêu chuyện xảy ra. Tình cảm của UT dành cho cả 2 người đúng là như nhau mà.
Kể cả những lời nói cuối cùng thì MD nói với Kiệt = nói vs Phương luôn ý mặc dù đoạn đấy cảm động nhưng mình nghĩ nên có đoạn hồi ức chút chứ thiệt thòi cho MD quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 1-12-2014 15:19:42 | Chỉ xem của tác giả
MNMinhNgoc gửi lúc 30-11-2014 10:28 PM
Về mấy lời nói cuối cùng của Mộng Dao theo như logic thì đùng là không hợp lý lắm
C ...

thật chứ chỉ là tiếc cho đôi Phương - Dao thôi
phải chi khúc cuối đoạn chết thay vì mấy lời đó thì Dao nói cái gì đó đặc biệt dành cho riêng cho mình Phương thôi thì sẽ hay và ý nghĩa hơn còn cứ gửi gắm đôi Kiệt - Thanh là hãy trân trọng nhau gì gì đó... là được rồi.
BK đoạn cuối cho đánh nhau xem đã mắt cơ mà ông trùm cuối đào tạo ra 1 mớ hành sự ma quái bí ẩn cuối cùng đánh nhau 1 trận là xong luôn, cứ nghĩ còn dây mơ rễ má gì, ông Vương Hựu Nhân cho làm boss cuối còn hay hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 1-12-2014 19:00:34 | Chỉ xem của tác giả
sis_wanabe gửi lúc 1-12-2014 03:19 PM
thật chứ chỉ là tiếc cho đôi Phương - Dao thôi
phải chi khúc cuối đoạn chết thay v ...

Phải công nhận là ông boss cuối max nhạt nhẽo ấy chớ )
cả phim hầu như tập nào cũng xuất hiện thì còn gì thú vị mà cứ bao giờ xuất hiện lại nói mấy câu chả đâu vào đâu, những đoạn ông này sai người của mình đi làm nhiệm vụ cũng chả có chút liên quan nào đến tình tiết vụ án
đặc biệt là lúc ông này tháo mặt nạ ra. chs phải dây dưa mãi mới tháo ra được mặc dù tháo ra có mỗi mình Lý trị biết ông này là ai
Đánh nhau thì khỏi chê, mà mấy đoạn bay lượn này hình như cũng không phải dùng diễn viên đóng thế mấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách