Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Lưu Luyến Không Quên / Ngôn Thừa Húc, Đồng Lệ Á - Vietsub E33+34 End SD, HD / Online - Game Đuổi hình bắt chữ #315

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 22-7-2014 00:30:31 | Chỉ xem của tác giả
đi làm về lên thấy ep 2 là tưng bừng mở hội

phim này ngược tâm nên ta thích mà 1 tuần 2 tập sao thấy đau lòng quá đi

thanks subteam nhiều nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 22-7-2014 01:31:00 | Chỉ xem của tác giả
Hayya!!!! Mình đợi phim này lắm luôn hehehe
Dù là phim này nghe bảo ngược khủng khiếp cũng không sao
Nghe bảo là phim chuyển thể nhưng mà mình tìm hoài chả thấy truyện này nhưng mà mới coi tập 1 đã bị cuốn rồi oaoaoa :3
Sau khi coi SSĐR quá ngọt ngào thì nên coi LLKQ để thay đổi không khí
Hóng phim quá điiiiii!!!

Subteam cố lên <3 Cảm ơn subteam đã luôn làm việc cực lực để mang đến những bộ phim hay cho mem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 22-7-2014 11:35:38 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi không xem phim gì của Ngôn Thừa Húc
hôm bữa đọc thấy tin phim này tạo làn sóng hâm mộ bên Trung trong thời gian phát sóng
luôn dẫn dầu về rating nên cũng muốn xem mà chờ mãi không có vietsub
có nghía qua vài đoạn raw thấy rất thích

giờ kites làm sub rồi mừng quá
cảm ơn subteam nhiều nhiều và chúc các bạn sức khỏe để có phim cho mng coi ^^
đợt này C-Zone nhộn nhịp quá, rất nhiều phim đc mong ngóng
như đợt này Sam Sam phủ sóng khắp nơi, nơi nào cũng thấy Sam Sam (bản thân mình dù già rùi nhưng cũng nằm trong số khán giả bị sam sam mê hoặc ^^)
có lẽ subteam rất mệt vì cố gắng ra phim nhanh để mọi người xem, nhưng mình biết dù mệt các bạn cũng rất vui vì sản phẩm được đón nhận nhiệt tình (nhớ hôm bữa admin trên fanpage của kites hô hào mọi người like 1000 lượt thì sẽ có tập mới của Sam Sam, ngờ đâu loáng cái đã 6000-7000 likes rùi, đủ thấy phim đc ủng hộ cỡ nào)
mong rằng Lưu Luyến Không Quên cũng sẽ được đón nhận và yêu mến như Sam Sam để subteam có động lực làm việc ^^

nói về phim một chút: có lẽ phim này sẽ được những khán giả lớn tuổi như mình (khoảng hai mấy tuổi trở lên) yêu thích hơn là khán giả teen vì nó thực tế hơn, cốt truyện nặng nề hơn

mình thấy có nhiều bạn nói Ngôn Thừa Húc không đủ độ lung linh, đẹp trai để đóng vai Boss trong phim
bản thân mình lại thấy Ngôn Thừa Húc là lựa chọn sáng suốt của nhà sản xuất phim (và thực tế đã chứng minh là NTH đã thành công với nhân vật này vì hàng loạt các bà các cô đã đổ Lệ Boss rầm rầm trong thời gian chiếu trên TV ^^)

Lệ Trọng Mưu là một doanh nhân thành đạt, lão luyện, dày dạn trên thương trường, hơn nữa như các tình tiết trong ep 1 + 2 và qua lời nói của Sếp của Ngô Đồng cho thấy Lệ Trọng Mưu còn là một người có phong cách kinh doanh tuyệt tình và tàn độc
ngoại hình của NTH cao to, khuôn mặt góc cạnh, hơi già dặn và ánh mắt lạnh lùng rất phù hợp để khắc họa các tính cách trên của nhân vật, hơn nữa tuổi tác cũng rất phù hợp với vị trí một Lệ Tổng (vì hình như anh tự gầy dựng sự nghiệp nên không thể quá trẻ mà có thể xây dựng được 1 Lệ Thị thế lực như vậy đc)

bên cạnh đó, mình cũng khá ưng khoản trang phục. Nhiều bạn sẽ cảm thấy trang phục của nhân vật không được đầu tư, lung linh như nhiều phim, bản thân mình lại thấy đó là điểm rất thực tế và hay của phim.

Trang phục của Lệ Trọng Mưu từ đầu đến giờ đều là Vest, và tất cả đều là vest cơ bản: nghiêm chỉnh với sơ mi và cà vạt chỉnh tề, thỉnh thoảng có mặc thêm áo gile, hoàn toàn không phải kiểu vest cách tân hay kiểu mặc áo len áo thun rùi khoác vest bên ngoài

trong thực tế thì ngoài những người quá quan tâm đến thời trang hoặc quá trải chuốt, còn đa số doanh nhân họ thường đóng bộ vest như thế: trang phục này đủ nghiêm túc để phù hợp với công sở, đủ lịch sự để gặp đối tác bàn chuyện làm ăn, và đủ phong độ để thể hiện địa vị trên thương trường và vị trí trong xã hội của bản thân.

vì thế, những bộ vest của Lệ Trọng Mưu tuy khô cứng nhưng lại có tác dụng khắc họa lên hình ảnh rất thực của nhân vật này.
mà mình có nghía qua vài đoạn raw thì đa số trang phục của Lệ Boss trong phim này là vest thì phải
nên bạn nào chưa ưng được phần trang phục của Lệ Boss thì thử nhìn theo hướng thực tế này xem có ưng hơn tí nào không ^^
1 điểm mình thích nữa là NTH có body rất tôn dáng áo sơ mi. Mỗi lần chiếu cảnh Lệ Boss ở nhà, không áo vest và cà vạt, chỉ mặc sơ mi và vén tay áo, ôi chao sao mà mình thấy hấp dẫn thế k biết

bên cạnh trang phục thì mình cũng đánh giá cao tính thực tế của bối cảnh văn phòng và xe của Lệ Boss. Văn phòng bố trí rất thực tế chứ không khoa trương như nhiều phim, tông màu chủ đạo là màu tối, bàn làm việc, bàn tiếp khách, tủ hồ sơ và hệ thống màn hình theo dõi về thị thường rất gần gũi thực tế.
Xe của Lệ boss là hãng xe sang Bently, màu đen thể hiện địa vị, tuổi tác và tính cách nghiêm túc của người chủ, nội thất xe sang trọng nhưng màu sắc trang nhã thể hiện là người có gu nhưng không quá phô trương. Nói chung dòng xe này rất phù hợp với vị trí và tính cách của Lệ Trọng Mưu. Đặc biệt, Lệ boss đi đâu cũng có trợ lý và lái xe riêng, thể hiện là người mang tư tưởng rõ ràng về địa vị xã hội.
(về sau, thỉnh thoảng Lệ boss có tự lái xe để chở Ngô Đồng, nhưng là 1 chiếc xe khác, màu trắng - điều này cũng cho thấy sự tinh tế của đội ngũ sản xuất vì cho thấy khi gặp Ngô Đồng, Lệ boss đã thay đổi dần tính cách cũng như những tư tưởng trước đây)

về diễn xuất của NTH, có lẽ mình thấy diễn viên phù hợp với nhân vật rồi nên mình cũng thấy diễn xuất của anh ấy khá ok. Một số biểu hiển có hơi cứng ngắc, nhưng điều này cũng phù hợp với đặc điểm tính cách khô khan của Lệ Boss.
Mình đặc biệt thích ánh mắt của Lệ boss, tuy lạnh lùng nhưng lúc nào cũng cảm giác có nỗi buồn nào đó (mắt NTH hơi đỏ đỏ và đờ đẫn không biết cố tình thế hay do mệt mỏi nữa, hehe, nhưng vô tình lại phù hợp với nhân vật mang nhiều tổn thương như Lệ Trọng Mưu).

lâu lắm rồi không com ở thread phim nào, viết com mà có cảm thấy câu cú lung tung
mới qua 2 ep nên chỉ nhận xét về ngoại hình thế thôi, để bữa nào rảnh com về Ngô Đồng và các nhân vật khác

Chúc nhà Lưu Luyến mình ngày càng được nhiều người yêu mến ^^

Bình luận

com hay quá :)))  Đăng lúc 27-7-2014 05:08 PM
Với Lệ boss, anh là người thiếu thốn tình cảm nên nhìn mặt anh rất lạnh lùng, kiểu như ko có tim ý, nhưng mà thật ra anh trong nóng, ngoài lạnh.  Đăng lúc 23-7-2014 02:24 PM
comt của bạn đúng với ý mình ghê :)). Anh Húc ko phải kiểu nhìn vào thấy đẹp ngay mà ở anh là vẻ từng trải của đàn ông.  Đăng lúc 23-7-2014 02:23 PM
ý mình là trong thời gian bao nhiêu năm 1 mình nuôi con ấy, chả thích HT =.= đúng kiểu nam chính cẩu huyết, coi mà chỉ muốn cào màn hình  Đăng lúc 22-7-2014 01:05 PM
haha,sao lại k có ai để mắt,có Lệ Boss và Hướng Tuấn,cả nam chính nam thứ đều yêu rùi nàng còn đòi gì nữa :))  Đăng lúc 22-7-2014 01:03 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 22-7-2014 14:38:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi mấy tập vietsub thấy rất hay rồi hứng quá coi raw luôn . Đại khái cũng không hiểu rõ lắm nhưng có phải Boss Lệ trùm lắm không nhỉ . Cả 2 lần dính cả 2 có vẻ khá là pro. Thành cái máy có con được rồi đó
bồ của Boss có vẻ nhìn ghét khá là muốn tát cho vài cái. Thích cặp của anh bạn theo boss Lệ với cô nàng theo anh HT.
pha đổ nước lúc bạn ý uống rượu say haiz không tả được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 22-7-2014 15:36:36 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là bộ phim mình yêu thích, càng xem càng mê, mình cứ xem đi xem lại mại mãi tập 3 và rất muốn tìm raw để xem trước, nhưng phải có chờ sub để cảm xúc được trọn vẹn

Trẻ em trong những hoàn cảnh thiếu bố hoặc mẹ luôn là những trẻ ngoan, khôn trước tuổi và cực kỳ đáng yêu. Bé Đồng Đồng cũng không ngoại lệ. Tuy còn nhỏ nhưng bé rất có tinh thần bảo vệ mẹ và bảo vệ người bố tưởng tượng của bé. Không những bé sắn sàng đánh nhau với bạn vì bạn dám nói xấu mẹ mình mà còn chăm sóc bảo vệ mẹ những lúc ở nhà. Nhìn bé đi nấu cháo cho mẹ khiến suýt nữa bị cháy bị bỏng mà mình cảm động quá!

Mình cực kỳ ấn tượng với những màn kết nối bố mẹ của bé. Nào là bắt mẹ phải thổi cho bố, bắt mẹ phải bôi thuốc cho bố, lại còn muốn mẹ đưa bố về ở cùng nữa, đúng là quá khôn đi
Nhìn bé ngoan và khôn như vậy mà bố mẹ bé không xao động mới là chuyện lạ đấy.

Chết cười với cái cảnh bé bị bố lừa là siêu nhân, chỉ một cái là cốp xe mở ra, thế mà bé cũng tin cơ chứ

Tuy ấn tượng ban đầu của mình với Lệ tổng không tốt, nhưng nhìn thấy cách anh chăm sóc và quan tâm đến con trai, cách anh nhìn Ngô Đồng, mình biết anh chắc chắn là người bố tốt. Và cũng chắc chắn anh sẽ bị Ngô Đồng quy phục thôi, biết vậy nên mình càng mong muốn được xem các tập sau, hihi

PS: Xem xong tập 3 mình lảm nhảm vài dòng, mục đích chính là để cổ vũ tinh thần ST thêm sức khỏe để làm sub cho mình xem thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 22-7-2014 18:40:16 | Chỉ xem của tác giả
[không thể không còm =[[[

Lâu rồi mình mới coi lại một bộ phim thế này sau "Bến đỗ hạnh phúc" của bác Hào. Có quá nhiều tỉnh tiết khiến phim hay và đáng mong đợi.
Nhưng mình chỉ xin nói về nam nữ chính: mặc dù yếu tố ngược tâm xúc tác khá nhiều nhưng theo mình, nhờ cách diễn giản dị của Jerry và những phen nước mắt của chị Á đã làm cho mạch phim liền mạch và có nhiều dấu ấn riêng, thậm chí nó không còn mang hơi hướng của phim chuyển thể.
Thông thường boss trong ngôn tình thường ra dáng và cách quay phim rất chú trọng đến việc làm sao khắc họa độ hoành tráng của boss, nhưng LLKQ không giống như vậy. Jerry có lối diễn rất giản dị, không màu mè,  cử chỉ và thần thái chỉ đủ ở mức thanh lịch, lạnh lùng góc cạnh hoặc vui vẻ nhã nhặn, chứ không bị làm quá. Anh diễn tốt và khá hay, hoàn toàn bộc lộ được tâm tư nhân vật; những thần thái cứng nhắc mình để ý toàn ở những phân đoạn boss Lê bất ngờ và không biết làm thế nào. Cách diễn như vậy là đúng và những góc quay giản dị khiến boss Lệ trở nên gần gũi, hợp với không khí toàn phim mà đạo diễn đã xây dựng. Dù ban đầu không quá kỳ vọng, nhưng theo mình Jerry diễn khá thu hút; thậm chí còn gây nhiều tò mò và lôi cuốn khán giả. Không ngoa khi dân Trung khen lấy khen để lối diễn của Jerry sau bộ phim này.

Riêng nhân vật Ngô Đồng, biểu hiện của người dễ tụt huyết áp và hay bị trầm cảm cũng như xúc động mạnh được Lệ Á khắc họa khá rõ nét; mình cũng có cô bạn gái hay biểu hiện như thế. Cá nhân mình thấy nhân vật này cũng không quá khoa trương; những phân đoạn tình cảm mẹ con rất cảm động, là điểm nhấn cho bộ phim. Những cảnh khóc theo mình không rườm rà, là người mẹ ai rơi vào hoàn cảnh đó cũng khóc vì bất lực. Vì thế mình cảm thấy, không chỉ Lệ Á đóng hay mà nhân vật Ngô Đồng còn là nv khá đặc sắc.

Nhìn chung đây là bộ phim mà mình phải viết vài lời và mời nhiều người cùng coi mới chịu được Dù đã coi raw và cũng xem vietub trc trên ytb nhưng mình cũng theo dõi ST để down bản HD vì mình quá thích phim. Cảm ơn ST nhiều ^^

Bình luận

bạn ơi bạn xem raw ở đâu vậy, có thể quăng cho mình cái link dc ko ):  Đăng lúc 23-7-2014 02:25 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 22-7-2014 20:21:54 | Chỉ xem của tác giả
xem 1 mạch 3 tập luôn, hóng tập mới
anh vẫn phong độ như thời còn trai trẻ
mặt siêu lạnh, đúng chất boss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 23-7-2014 12:36:28 | Chỉ xem của tác giả
Oa~~~Phim này xem hay ghê luôn ấy <3 Diễn viên rất đạt <3
Đồng Lệ Á nhìn góc độ nào cũng thật đẹp :3 còn bé Đồng Đồng thì dễ thương và thông minh ghê <3
Ngày nào vô kites cũng hóng film này hết á <3
Tks st nhiều nhiều nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 23-7-2014 13:56:34 | Chỉ xem của tác giả
phim này vì anh Lệ mà tớ chém raw trước, cũng gần hết rồi, cơ mà xem đoán được sơ sơ thôi, vì tiếng Hoa ko rành LOL.
Thanks subteam đã thương em nó mà vất vả nhé, cho tớ ôm 1 cái nào *ôm ôm*.

Ps: xem 1 lèo 4 ep cho nó đã T^T.

Bình luận

nhưng nhiều khi sốt ruột tò mò quá nên muốn xem hình ảnh trc ý mà :))  Đăng lúc 24-7-2014 05:12 PM
bạn search loving never forgetting trên google ý bạn ^^, nhưng tiếng Hoa nên coi hình ảnh chủ yếu :)), thôi chịu khó đợi sub của Kites đi bạn :))  Đăng lúc 24-7-2014 12:02 AM
mà bạn xem raw đâu vậy chỉ mình với :3  Đăng lúc 23-7-2014 04:21 PM
phim này bên Trung chiếu hết chưa bạn?  Đăng lúc 23-7-2014 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 23-7-2014 15:40:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim này hay, mình thấy chị Lệ Á, chị ấy rất hợp với vai nữ chính, còn anh Húc thì thấy diễn hơi đơ, dù sao nghe nói truyện hay nên cũng bon chen xem phim, nghe nói rate bên Trung của phim này cao lắm, chắc là hay rồi,  có bạn nào có truyện ebook full của truyện tiểu thuyết "Vô ái thừa hoan" của Lam Bạch Sắc không, mình đang tìm bộ này đọc mà không tìm thấy trên mạng, bạn nào biết giúp mình với nhé. Cám ơn mọi người nhiều

Bình luận

Cám ơn bạn  Đăng lúc 25-7-2014 08:45 AM
hình chua truyện chưa hoàn bạn ơi :3  Đăng lúc 24-7-2014 07:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách