Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Step up 4 - Revolution (Vietsub HD + FullHD completed)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 18-11-2012 06:54:28 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là mình vừa mới coi lại flim này xong
Nói thiệt thì cái sức hút của Step up 2 & 3
Đã làm mình chịu ko đc
Khi nghe đc tin là Step up 4 ( Revolution ) ra mắt
Mình đã phải ra rạp coi nhưng mình cảm thấy phần này ko
Đc như phần 2&3 thứ nhất đổi đi các nhân vật, thứ 2 là nội dung chuyển sang 1 cốt chuyện khác nửa
Mình chỉ thích đấu đối kháng với nhau thôi...
Mình thấy cái nhảy này chỉ có đấu vs nhau thì mới bộc lộ đc hết mấy cái hay của nhảy...
Còn để trình diễn như Revolution kì này ko đc phô diễn ra hết...
Và ko có sự nổ lực thất sự nửa...
Tks ST đã vất vả rồi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 18-11-2012 08:12:12 | Chỉ xem của tác giả
hóng hóng! Chưa có dịp xem ở rạp!
Down nhanh! Down nhanh! {:298:} {:298:} {:298:}
{:309:} {:309:} {:309:} {:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 18-11-2012 10:01:20 | Chỉ xem của tác giả
mình là mình kết nhất step up
phần nào cũng thích
mà đến phần này xem thích ghê cơ, nhảy hay thì thôi rồi
đến cuối xuất hiện Moose thì hét ầm lên, mình thần tượng anh ý lắm {:310:}

Bình luận

me too!!! xem step up 4 chỉ để thấy mosse thôi  Đăng lúc 18-11-2012 11:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 18-11-2012 11:57:12 | Chỉ xem của tác giả
đêm qua thức ngồi xem luôn sau gần 1 tiếng lôi torrent :))))
mình vẫn ức chế hồi chiếu rạp không có thời gian đi xem T^T
may ST của chúng ta lại làm sub HD lẫn full HD đâm ra mới bấn=))
cặp nam nữ chính của phần này thích chị con gái ;)) Sean nhìn đô kinh=))
cơ mà thích Luke ở phần 3 hơn, cơ mà dù sao vẫn thích vì cả hai nhìn giống giống nhau kiểu gì ý :">
mấy màn nhảy thì hoành tráng khỏi nói rồi, flash mob đầu tiên được mấy con xe chất :))
nhưng đẹp nhất là flash mob ở viện bảo tàng ;)) đầy tính chất nghệ thuật \m/ đương nhiên ở nhà hàng lẫn công ty đều chuẩn, hoành tráng nhất là màn cuối cùng *lúc nào cũng thế* :)))))
cậu Moose xuất hiện có tí à =)))) hình như có họ hàng xa với ông Anderson :)))) Moose xuất hiện ít nhưng màn solo của cậu quá chất nhé cậu bé=;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 18-11-2012 20:49:08 | Chỉ xem của tác giả
Tuy nội dung vẫn vậy, k có gì hấp dẫn nhưng màn nhảy nhót thì miễn chê, hết sức hoành tráng, coi mà cứ há hốc hết cả mồm miệng vì thắc mắc sao nhảy được hay thế :D

Nam chính k có j để nhận xét vì quá chuẩn, nữ chính mặt xinh nhưng thần hình hơi "quá khổ" nếu nói quá, hơi thô nếu nói giảm nói tránh :))

PS: Không hiểu sao phim này thấy chữ hình như hơi bé, ngồi xa chút rất khó đọc :) Đối vs các phim sau, mong ST có thể thương cho những người thị giác kém như mình phóng chữ cho to lên chút xíu nữa, đừng nhỏ như phim này. Thanks :x

Bình luận

xin
Arrow và Step-Up cùng 1 font và cùng 1size chữ mà bạn. Mình del mất Step rồi nên chụp tạm Arrow.  Đăng lúc 18-11-2012 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 18-11-2012 21:26:35 | Chỉ xem của tác giả
Jenny8x gửi lúc 18-11-2012 20:49
Tuy nội dung vẫn vậy, k có gì hấp dẫn nhưng màn nhảy nhót thì miễn chê, hết sức hoà ...

Có thể vì bạn đã quen xem sub quá to từ xưa đến nay ở 1 số khu khác trong Kites, nên qua đây chưa quen thôi, nhưng mình thấy chữ như vậy là vừa đẹp và khoa học. Chữ to hơn nữa sẽ làm chèn mất nhiều hình ảnh phim, lại mất thẩm mỹ. Diện tích cho phụ đề chỉ nên ở khoảng 1/5 chiều cao của phim, và 1/3 chiều rộng của phim. Vượt ra ngoài khoảng đó, sẽ khó bao quát hơn đối với mắt người bình thường. Với dòng sub thông thường, bạn sẽ chỉ phải mất chưa tới 1s để liếc đọc hết, thời gian còn lại vẫn có thể tập trung vào hình ảnh phim. Nói có thể nhiều người không tin, nhưng thời gian đọc 1 dòng chữ bé bằng thời gian đọc nửa dòng chữ to, các bạn thử là biết liền.
Phim này có phần Typeset giống phim Arrow. Đây là hình chụp TV lúc mình xem Arrow của E-zone ở cách màn hình 2m:

Theo cảm quan cá nhân, mình thấy phụ đề như thế này không hề nhỏ (Thậm chí là hơi to so với thói quen xem phim của mình), có phần còn to hơn phụ đề ở những kênh phim như HBO HD hay Starfox HD. Một số bạn nói rằng xem ở TV thấy chữ nhỏ đi, nhưng thực chất đó chỉ là cảm giác do thói quen từ trước.

Bình luận

quảng cáo film Arrow nỳ,  Đăng lúc 19-11-2012 05:58 PM
Bạn xem lại sub Step up đi, k giống nhau mà :|  Đăng lúc 18-11-2012 10:48 PM
Xin thân mến, mình đang nói đến sub của Step up, not Arrow, size chữ như Arrow là vừa còn Step up-đối vs mình-là nhỏ :) Ngồi TV cách 2~3m nhìn rất đau mắt @@  Đăng lúc 18-11-2012 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 18-11-2012 22:37:36 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi phim hay dã man. Xem bắt sướng con mắt.
Xem đi xem lại mấy hôm nay rui, bây h mới comment
Mình thích cái đoạn ở trong bảo tàng nhất này, trông nghệ thuật với cả nhạc cũng hay nữa.
Đoạn ở trong cái khu công ti gì gì đấy nhìn đồng fục trông professional hẳn !
Quả cuối thấy Mosse là nhảy cẵng lên hò hét loạn xị! (Mặc dù đã xem trc cách đây mấy tháng nhưng cảm giác vẫn như lần đầu)
Âm nhạc thì đỉnh thôi rồi. Nghe "Words" với cả "To Build A Home" cảm giác thấy lâng lâng như hồi "Who You Are", "Empire State Of Mind" ở SU3 vậy!
Cám ơn Kites nhìu nhìu! Hihi {:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 19-11-2012 17:24:45 | Chỉ xem của tác giả
Các bác tung ra quả bom nặng thế này thì anh ôi.m nghiền phim đỡ sao nổi.
Xem trailer đã nóng hết cả người rồi.
Kéo kéo nhanh về thôi.{:297:}
Thank's các bác nhé. Vất vả rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 19-11-2012 17:34:06 | Chỉ xem của tác giả
mình đã theo dõi và rất mê Step Up , 1 , 2 và minh rất mong chờ phần này .

Mà phần này cái Final Battle cuối nhìn ảo quá , rất khó thực hiện ở ngoài , chứ Step Up 1, 2 các bước thực hiện nhảy rất đẹp và dễ nhảy

thanks subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 19-11-2012 20:13:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình bị bệnh nghiện ngắm những người đang say mê nhảy nên phim như thế này là không thể bỏ qua :D
Thích phần này nhất trong loạt Step. Thích câu chuyện của những con người sống với đam mê và đầy sáng tạo như thế này! Đúng là mình chỉ hợp với phim tình cảm của Holywood
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách