Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] [Panda Động] Tân bạch phát ma nữ truyền/ 新白发魔女传/ Ngô Kỳ Long, Mã Tô [Vietsub Ep 42 End]

[Lấy địa chỉ]
3371#
Đăng lúc 3-1-2013 14:07:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình đóan chắc là khi họ bít MTdiễn BPMN nên họ rất nghi ngờ  và họ nghĩ 1 dv thần tượng khác diễn sẽ hay hơn vì vậy khi xem đã có thành kiến rùi nên lúc đầu họ o thích, xem để coi Mt diễn dở thế nào, nhưng fải nói càng về sau, MT diễn càng ngày càng hay, đặc biệt lúc ss hận tình mà tóc bạc, trường đoạn đó ai xem cũng fải cảm động thương cho nàng Luyện, từ ánh mắt, khí chất của nàng BPMN đã x. hiện cho nên tự nhiên họ bị cuốn hút lúc nào mà o bít.
Nói thật nếu mình nhớ o lầm (vì xem lúc nhỏ nên o nhớ nổi) thì BPMN của mấy ph.bản trước từ đầu đã là 1 ma nữ, còn TBPMN này thì ss ấy chưa fải là 1 ma nữ thật sự vì vẫn còn vẻ đáng yêu, biết hờn, bít giận trong tyêu, h.ảnh b.đầu này khiến người xem khó chấp nhận, nhưng từ khi ss tóc bạc thì lúc đó mới chính là 1 BPMN trong lòng của họ.......................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3372#
Đăng lúc 3-1-2013 18:22:29 | Chỉ xem của tác giả
lovebie gửi lúc 3-1-2013 14:07
Mình đóan chắc là khi họ bít MTdiễn BPMN nên họ rất nghi ngờ  và họ nghĩ 1 dv thần t ...

lovebie nhớ 1 phần cũng chính xác rồi đó. Mấy phiên bản trước LNT ngay từ đầu đã là người sắc sảo ra tay hơi bị tàn bạo. Hay nói chính xác hơn là ngay từ đầu đã bị võ lâm coi là ma nữ.

Thì ngay mấy tập đầu công chiếu là sis Tô đã bị fan của mấy phiên bản trước chọi dép muh. Nói thiệt lúc đó Du ức chế tới mức ko thèm wa weibo and baidu để khỏi nhìn thấy những lời nói châm chít đó. Thà ko wa, còn wa mà thấy như vậy khó chịu trong lòng lắm. Nhưng càng về sau thấy có vài bạn khen.....rồi sau đó có nhiều người đồng cảm và họ đã nhận ra 1 điều là bản Tân này rất mới mẻ ko giống những phiên bản trước. Và Du nhớ ko lầm có đọc wa cảm nhận của 1 fan BPMN 1999 (Thủy Linh), bạn ấy thừa nhận lúc đầu khi phim chưa công chiếu cũng đã có chọi gạch đá sis Tô, lúc phim chiếu thì coi chủ yếu để so sánh, nhưng ko ngờ bị sis Tô cuốn hút hồi nào ko hay biết xin 1 chân làm fan của sis Tô. Mình cũng công nhận sis Tô rất bình tĩnh trước dư luận.

Cái khúc sis Tô biến thành tóc bạc có 1 điểm mình ko hài lòng, đó chính là cảnh vật xung quanh giả quá nhất là cái mặt trời to chảng phía sau. Lúc đu live xem cảnh đó vì tiếng bông nên hem hiểu ----> ko có cảm giác gì, nhưng khi coi sub thì lại có cảm giác khác, nghe trong lòng nhói nhói đau cho LNT.

Bản tân này xây dựng hình ảnh LNT mình rất hài lòng, tuy là ko bá đạo như nhân vật LNT mà mình đã từng đọc truyện nhưng ít ra sự thay đổi này là hợp lí. Dù sao LNT cũng là nữ nhân mà, cũng biết yêu, biết giận hờn. Khi yêu thì lúc nào cũng nghĩ tốt cho đối phương, thà làm cho TNH hiểu lầm cũng ko cho TNH biết sự thật. Hơn nữa mình thấy LNT bản này rất trọng tình nghĩa, biết nghĩ cho người khác. Coi mấy bản trước chỉ có cảm giác LNT chỉ biết đến TNH còn những thứ khác ko quan tâm, LNT mấy bản trước ko có sự ôn nhu của nữ nhân, bản tân này có (1 điểm cộng nà). Còn đọc truyện thì có cảm giác LNT giống 1 đấng nam nhi hơn là nữ nhân.

Trong 4 bản mình coi thì có thể đúc kết như sau:

-Bản 1993 của Lâm Thanh Hà, lúc đầu coi rất cảm động, nhưng khúc sau biến thành tóc trắng thì thấy ghê quá, ra tay tàn nhẫn. Đâu phải nam nhân ai cũng thế, đụng người là giết. Nhớ trong tryện LNT sau khi tóc bạc thì quy ẩn ở núi Thiên Sơn chứ đâu có giết người tàn bạo như thế này. Bản này là "ma nữ" đúng nghĩa đen lẫn nghĩa bóng luôn nà. Ai muốn biết "ma nữ" là như thế nào thì nên coi bản điện ảnh này, cũng có nhiều khúc cảm động lắm đó (bản này là phim điện ảnh nhá)

-Bản 1995 của Thái Thiếu Phân, mình cũng kết tính cách LNT trong bản này lắm nè, mạnh mẽ khí chất. Nhưng mình có cảm giác lúc đầu TTP diễn khá dc càng về sau thấy cứ nhạt nhạt sao đó, còn nữa tình cảm trong phim ko đủ sâu đậm, 2 nhân vật chính gặp nhau chỉ đếm trên đầu ngón tay. Hehe ai thix LNT mạnh mẽ thì coi bản này

- Bản 1999 của Thủy Linh (Tưởng Cần Cần), bản này theo mình là LNT đẹp nhất nè, ko phủ nhận là sắc đẹp của TL đã làm cho nhân vật này nổi bật hẳn lên. Có điều LNT bản này mình có cảm giác hơi bị yếu đuối, tềnh cảm thì nó sến sến theo kiểu Đài Loan, đánh đấm thì le hoe vài phát là xong. Chính vì tập trung vào tình cảm dữ quá nên 1 phần làm mất đi khí chất của phim kiếm hiệp (vại mà hồi đó tui thix bản này đắm đuối luôn, có lẽ là do 1 phần cuồng TL). Túm lại, ai thix coi tình cảm thì nên coi bản này

-Bản 2012, bàn nhiều quá rồi nên hem bàn nữa. Hiện tại mình kết nhất 2 bản đó là bản tân 2012 and bản 1995

P/s: đây là ý kiến chủ quan của mình nhá, bản thân mình cảm giác là như vậy hehehe.

Bình luận

Bee
ới ơi, sao hổng ai nói tới TNH thế, TNH bản nì là nhất so với mấy bản khác mừ ... bùn wa', hổng ai nói dzìa anh Trác  Đăng lúc 5-1-2013 12:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3373#
Đăng lúc 4-1-2013 09:32:45 | Chỉ xem của tác giả
Thứ 7 này là phim được công chiếu gòi, ôi! hóng tới cái ngày đó quá, mặc dù mình ko thể coi live nhưng cũng mong có bạn nào tốt bụng tung vài tấm hình cho minh ngắm hihi...
Cầu trời cho có "nhà hảo tâm" nào tung clip lên mạng cho mình coi nữa! ( hi vọng này sao thấy mỏng manh quá)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3374#
Đăng lúc 4-1-2013 13:39:18 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình mạng cũng đâu chạy nổi, nên mong là có bạn nào sau khi xem sẽ lên tám điểm khác và giống của 2 lần phát sóng, xem nó có chiếu đầy đủ o, có bị cắt cảnh như bên đài HN đã fát sóng.
Đặc biệt là fải xem đoạn kết có thay đổi zì o, hay là cũng y chang đây...............

Bình luận

Nghe 2 ac quảng cáo là đợt này sẽ có nhiều điểm khác lắm, mà ko biết có thật ko nữa, coi chừng bị ổng bả dụ hí hí  Đăng lúc 4-1-2013 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3375#
Đăng lúc 6-1-2013 08:34:17 | Chỉ xem của tác giả
aaaaaaaaaaaaa, đang coi lại lần phát hình thứ 2 trên đài Quảng Đông vệ tinh. Ngay từ đầu lời thoại đã thay đổi, kĩ xảo cũng OK hơn lần trước, hok biết 2 anh chị ân oán gì với nhau mà mở màn đã có lời đối đáp bằng ánh mắt như sau:

"Tuyết Sơn đỉnh, một tình yêu đẹp lưu truyền trong truyền thuyết"

-Luyện Nghê Thường: Ta có yêu, có hận, có đau, có khóc, một đêm bạc trắng mái đầu, cuối cùng cũng không tránh được cuộc chiến sinh tử giữa ta và huynh

- Trác Nhất Hàng: Ta dốc hết mọi thứ để yêu mụi, tình yêu này quá sâu nặng, ngay cả khi mụi đã nói dối trong quá khứ. Nếu đây là kết cục cho tình yêu của chúng ta, thì tình yêu của chúng ta thật sự sẽ chịu thất bại nặng nề

- Luyện Nghê Thường: Nếu như thời gian quay trở lại cho chúng ta lần đầu gặp nhau

- Trác Nhất Hàng: Ta vẫn sẽ yêu mụi

Mèn ơi!!!!!!!! cái gì đây trời??????????? cái gì mà "lừa tềnh" nhau ghê quá vậy, tự dịch, tự hiểu khó chịu ghê. Xem ra nội dung có thay đổi thiệt rồi pà kon ơi!!!! Ta muốn xem chị Luyện "lừa tềnh" cái gì anh Trác mà khiến anh ý phải thốt lên "ngay cả khi mụi đã nối dối trong quá khứ". Mà thôi rồi lượm ơi, cái câu mở màn là "tình yêu đẹp lưu truyền trong truyền thuyết" why???????????? truyền thuyết là sao??? tức nghĩa là ko có thật hay sao, huhu chưa chi là ta thấy kết thúc bi thảm rồi

Bình luận

Cám ơn Du đã dịch nha!  Đăng lúc 7-1-2013 04:45 AM
Du hay qua, thanks Du nha, mấy tập sau mà có gì thay đổi thì Du dịch hộ cho cả nhà cùng hiểu luôn nhé :))  Đăng lúc 6-1-2013 01:31 PM
Bee
nghe xong câu " ta vẫn iu mụi" mừ đánh nhau tiếp ... tim 2 người này bằng sắt hít rùi  Đăng lúc 6-1-2013 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3376#
Đăng lúc 6-1-2013 14:57:19 | Chỉ xem của tác giả
@Du: mình bấm vô giờ 19:39 phút, nhưng sao nó hổng chạy zô zì hết, chán thiệt.

Công nhận bạn Du nhà ta dịch hay thật, cái câu: "Ta có yêu, có hận, có đau, có khóc, một đêm bạc trắng mái đầu, cuối cùng cũng không tránh được cuộc chiến sinh tử giữa ta và huynh" dịch wá đỉnh.....
Còn cái zụ lừa gạt chắc là ổng đang nói lúc mà ss Luyện o chịu nói rõ cho ổng bả chính là NLS í mà...
Nói chung lời thoại lần này hay,nghe mà hồi hộp o bít khúc cuối sẽ có kết cục zì đây.................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3377#
Đăng lúc 6-1-2013 16:25:49 | Chỉ xem của tác giả
lovebie gửi lúc 6-1-2013 14:57
@Du: mình bấm vô giờ 19:39 phút, nhưng sao nó hổng chạy zô zì hết, chán thiệt.

Công  ...

love có chọn đúng này ko đó, hôm nay là ngày 6/1 đó nha, phải chọn ngày 5/1 thì mới coi dc chứ, 6/1 chưa chiếu đâu hehe. Mà nếu chọn đúng ngày rồi mà ko vô dc thì chắc là do đường truyền yếu. Mà Du thử xài 3G cũng vô dc mà ta.

Ax!!! Du dịch đại ý thôi ah, cũng hem biết có chính xác lắm hok. Ngày hum wa coi phim mà nghe lời thoại tiếng đực, tiếng cái. Tức quá, sáng ngủ dậy coi lại khúc đầu rồi ngồi dệt ra thử hehe. Cũng may là tụi fan nó có coppy lời thoại khúc này lại, nên đỡ phải căng mắt ra mà tìm từ.

Bình luận

Thì love cũng chọn ngày 5/1, bên góc bìa fải, nhưng màn hình o di chuyển sang trang tiếp theo, khó hiểu...  Đăng lúc 7-1-2013 02:12 PM
Bee
haha hahaha  Đăng lúc 6-1-2013 07:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3378#
Đăng lúc 6-1-2013 21:51:40 | Chỉ xem của tác giả

Nguồn: weibo

p/s: thấy hình dễ thương nên up cho mọi người xem ^^

Bình luận

Hình vẽ Long ca hổng giống ổng tí nào, nhìn nai tơ dễ sợ (^_^)  Đăng lúc 7-1-2013 02:10 PM
Ôi hình vẽ đẹp quá! thích nhất cái lục lạc *_*  Đăng lúc 7-1-2013 04:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3379#
Đăng lúc 7-1-2013 21:08:05 | Chỉ xem của tác giả
Chả thấy thay đổi gì mọi người nhỉ
Chỉ thêm được một chút cảnh ...
...TNH đuổi theo LNT trong rừng thôi ><

Bình luận

ss bận à??? tiếc thế... tati đu live suốt đó, có gì mới sẽ cập nhập cho ss :))  Đăng lúc 8-1-2013 08:54 PM
Bee
tati cũng đu live suốt huh, hum nào phim có thây đổi gì tati kể ss nghe với nhá, ss cũng ham hố lém, nhưng ko đu theo được  Đăng lúc 8-1-2013 12:02 PM
Đoạn ấy tati ko để ý lắm >< Mong sẽ có thay đổi nhiều hơn nữa ^^  Đăng lúc 8-1-2013 12:15 AM
có xem thì xem đài Quảng Đông sẽ OK hơn, ah quên tati edit bài thành 3 dòng nha, coi chừng bị mod xóa bài đó hihi  Đăng lúc 7-1-2013 10:26 PM
uh, cứ từ từ xem có thay đổi gì ko, còn có thêm khúc độc thoại nội tâm của LNT khi ở trong mật thất, tập 5 đó, mà cái đài Đông Nam nó cắt phim dã man  Đăng lúc 7-1-2013 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3380#
Đăng lúc 8-1-2013 10:35:01 | Chỉ xem của tác giả
du_long_kiếm gửi lúc 6-1-2013 08:34
aaaaaaaaaaaaa, đang coi lại lần phát hình thứ 2 trên đài Quảng Đông vệ tinh. Ngay từ  ...

woa chiếu lại r á ;;)

trên utube có bản này chưa nhỉ ;;)

wu mún xem :X ( mà bản đầu tiên ms xem đk có 1/4 @@)

Bình luận

Bee
úi giời, bi chừ mọt mới kéo tới 1/4 huh... phim hay mừ  Đăng lúc 8-1-2013 12:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách