Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 27-3-2013 21:48:44 | Chỉ xem của tác giả
Bản thân tớ là người chưa đọc tiểu thuyết Les Miserables, nhưng khi xem bản Les Miserables năm 1998 thì lại thấy phim làm khá sơ sài và rời rạc, nhiều chi tiết chẳng khớp với truyện (cái này là do đọc comment của các bạn trên YouTube đã đọc qua truyện). Có lẽ là do thời lượng chỉ có 2 tiếng mà cả tiểu thuyết hoành tráng như thế thì làm chưa tới. Cá nhân tớ khá là ác cảm với bản phim 1998.

Thế nhưng sau khi xem Les Miserables 2012 thì tớ lại thấy khác hoàn toàn. Tớ rất ít khi xem một phim nào dài quá 2 tiếng. Ban đầu tớ còn tưởng xem Les Mis sẽ lại drop giữa chừng vì quá dài, nhưng thật sự là bản phim này nó khác hoàn toàn với những gì tớ nghĩ về phim. Phim thu hút ngay từ những giây phút đầu, không những ở tình tiết, nội dung, mà cả ở những nốt nhạc mà các diễn viên hát. Thật sự các diễn viên đều hát rất hay (well, đúng là Crowe có hơi đuối hơn các diễn viên khác ở khoản hát này). Khá đặc sắc nữa là hai nhân vật vợ chồng Thenardiers, họ đúng là "comic relief", những khi phim đang căng thẳng thì họ làm cho màu sắc tươi lên hơn (vâng thì tớ cuồng Sacha và Helena, đã thở phào nhẹ nhõm vì họ là những nhân vật trụ cho đến cuối phim).

Theo tớ thì việc chuyển từ nhạc kịch sang phim ca nhạc thế này càng làm tác phẩm đặc biệt và hấp dẫn hơn, vì tớ vẫn không tưởng tượng nổi cái cảnh bản Les Mis này là một bộ phim bình thường không ca nhạc :)).

Về việc Crowe không biết hát =,=. Tớ thấy fans Việt không quá gay gắt vụ này, chứ còn fans nước ngoài toàn la lối vụ Crowe không hát hay và đuối so với các dv khác. Tớ nghĩ đạo diễn Tom Hooper phải có lý do mới cast Crowe vào vai Javert. Javert là một nhân vật phức tạp, cả về nội tâm lẫn các biểu hiện bên ngoài. Có lẽ Crowe hát đuối thật, nhưng diễn xuất thì chẳng chê vào đâu nữa, và cũng khó có thể mường tượng ra một Javert không phải của Crowe trong Les Mis 2012.

P/S : Khá tiếc vì Les Mis toàn hụt những giải lớn ở Oscars 2012 :(.

Bình luận

les mis đc giải nữ diễn viên phụ mà bạn cho anne hathaway ấy  Đăng lúc 28-3-2013 07:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 27-3-2013 22:02:39 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 19-3-2013 14:31
Thông báo link die tại đây!

cảm ơn ST
hóng mãi đã thấy
tìm nhiều chỗ giờ mới thấy bản đẹp ^^
{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 27-3-2013 22:41:54 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn ST nhiều
mình chưa có cơ hội xem tại rạp nữa :(
mọi người đều nói film rất hay và ý nghĩa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 28-3-2013 00:16:38 | Chỉ xem của tác giả
Không thể tin đc là có thể down phim về xem sớm như vậy :D Cảm ơn subteam rất nhiều, mình đã rất tiếc khi ko thể ra rạp xem T.T

Xem phim mà khóc hết nước mắt :(( Nhất là đoạn của Anne Hathaway. Công chúa Mia ngày nào đã lột xác hoàn toàn, diễn rất đạt và giọng hát cũng ổn nữa. Xem đoạn Fantine khóc mà thấy tim mình như nghẹn lại, lâu lắm rồi mới có nhân vật đem lại cảm giác ấy cho mình. Chúc mừng ss vì đã đoạt đc giải Oscar cho vai diễn này :)

Thật sự thì mình chưa đọc truyện, và cũng chưa xem phiên bản trước, nhưng vs mình bộ phim đã truyền tải đc nội dung gần như trọn vẹn về một thời khổ đau của xã hội Pháp, cũng như sức mạnh của tình yêu thương, niềm tin vượt lên bất hạnh khổ đau ấy. Đặc biệt thích cảnh phim cuối cùng với hình ảnh những con người khốn khổ tuy đã ko còn nữa nhưng ở một nơi nào đó vẫn luôn giơ cao ngọn cờ Pháp, ngọn cờ niềm tin vào một cuộc Cách Mạng, vào một cuộc đời tốt đẹp hơn.

Thể loại nhạc kịch và diễn xuất của các nhân vật đã thật sự gây ấn tượng với mình :) Ban đầu mình nghĩ chắc chỉ hát một vài đoạn cao trào thôi, ngờ đâu cả phim đều hát :)) Nhưng có lẽ chính vì thế mà bộ phim thu hút mình ngay từ những đoạn đối thoại đầu tiên. Nên cứ thế quên cả thời gian, cả việc bộ phim dài như thế nào, để thưởng thức Les Misérables :) Các diễn viên đều ít hay nhiều đã thể hiện đc cá tính nhân vật của mình, từ nhân vật chính Jean Valjean đến nhân vật phụ ít đất diễn như Cosette :) Về soundtrack, phải nói là quá tuyệt vời, kết nhất là IDAD của ss Anne và bài ca Do you hear the people sing đầy khí thế <3

Đúng như giới thiệu, Les Misérables thật sự là một trong những tác phẩm điện ảnh hay nhất 2012 <3 Thanks subteam một lần nữa nhé :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 28-3-2013 09:18:39 | Chỉ xem của tác giả
hồi cấp 3 học 1 đoạn trích của truyện này này... nghe cố giáo giảng thấy hay quá trời luôn, bây giờ ra phim phải down về xem ngay mới được ! thank subteam nhiều nhé !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 28-3-2013 09:49:53 | Chỉ xem của tác giả
Rất mong bộ phim này! Xem trailer khá ấn tương{:171:}
Trông anna trong phim này gầy và nam tính quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 28-3-2013 10:04:23 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào đọc hết tác phẩm "Những người khốn khổ" chưa?{:167:}
Mình mới chỉ dùng lại ở việc đọc đoạn trích được học mà thui !{:106:} Nên đọc không ta?
{:119:}

Bình luận

em đọc được 2 quyển đến quyển thứ ba quá ngán chẩn vì không phải là gu của em nên em bỏ :)0  Đăng lúc 28-3-2013 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 28-3-2013 10:41:37 | Chỉ xem của tác giả
oh my god!!!!!!!!!!!!!!!!! phim BOM TẤN nè
hôm nay mới biết ST đã ra sub
dạo này ít lượn lờ nên thế.nhưng phim này không thể bỏ qua
down ngay xem ngay...........hôm nay lại mất ngủ rồi
Thanks STTTTTTTTTTTTT nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 28-3-2013 10:44:28 | Chỉ xem của tác giả
ủa đây là phim mới của khu ezone ah, tác phẩm những người khốn khổ thì đọc gần hết rầu nhưng mà nội dung khó hiểu quá nên đành phải bỏ lại quyển cuối cùng, kết quả là đi được 2 phần 3 chặng đường của tiểu thuyết này :))
Không biết nội dung trên phim có khác hơn so với nội dung trong tiểu thuyết tý nào hay không nữa ,cũng rất mong đợi là nội dung của phim sẽ dễ hiểu hơn trong truyện.
Trông cái poster đệp quá đê
Mà mềnh có mội thắc mắc là tiêu để của phim để là tiếng pháp sao lại cho vào khu e-zone vậy, ở kites có khu chuyên giành cho nhưng hoạt động giải trí liên quan đến điện ảnh của Pháp rầu mà, lẽ nào phim này là phim của anh sao????????????
Thâu đi down phim về coi đây

Bình luận

Nó chuyển thể từ tác phẩm cùng tên nên dĩ nhiên là phải để tên như vậy rồi. Trước khi hỏi thì để ý chút nhé :).  Đăng lúc 28-3-2013 02:28 PM
Không trông tiêu đê phim thì mềnh đoán vậy thâu chư chưa xuống xem dàn cast thế nào  Đăng lúc 28-3-2013 12:37 PM
xin
Em nghĩ dàn diễn viên như vậy sẽ nói tiếng Pháp à?  Đăng lúc 28-3-2013 12:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 28-3-2013 12:15:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim đoạt giải Oscar có khác,
vừa hay vừa ý nghĩa, diễn viên quá đỉnh
Thank subteam

Bình luận

comment ngắn bạn dùng chức năng "bình luận" ở page download nhé  Đăng lúc 29-3-2013 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách