Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thread đề cử phim truyền hình Nhật Bản & thắc mắc, góp ý về subteam

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 17-11-2013 17:00:10 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn ở J-Zone có thể làm vietsub lại bộ phim Hanazakari no Kimitachi e không. Mình xem phim này từ hồi những năm cấp 3, lúc ấy còn chưa có ai dịch nên down engsub ko phải hiểu hết đc nội dung mà đã cười lăn cười bò rồi. Ngồi down vietsub từ hồi bên mình vẫn còn ở kst nhưng chỉ down đến được ep 8, các ep còn lại đều die hết. Giá mà các bạn làm lại được bản đẹp thì mừng quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 25-11-2013 07:17:21 | Chỉ xem của tác giả
mọi người ơi cho mình hỏi chút
sao mình không down torrent phim Shiritsu Bakaleya Koukou được vậy, phim Ouran High School với cả Hungry cũng thế :( tại gần đây thích phim Nhật nên down nhiều phim về xem mà không được, nghe nói là không có ai giữ seed với peer gì đó, cái này mình không rành lắm :(
help me :((

Bình luận

thế ạ :'( cảm ơn nhiều nha :)  Đăng lúc 25-11-2013 03:00 PM
điểm yếu của torrent là vậy đó :D  Đăng lúc 25-11-2013 01:54 PM
có link filefactory hay fshare đó, nếu mạng nhà bạn ổn định thì down cũng nhanh lắm (dùng phần mềm hỗ trợ download idm ấy), còn torrent càng ít ng down nó càng chậm   Đăng lúc 25-11-2013 01:53 PM
các link khác là link nào vậy ạ T.T mình muốn down torrent nơi T.T  Đăng lúc 25-11-2013 10:29 AM
vì mấy bộ đó cũ rồi nên ít người down, thành ra torrent bị chậm. Bạn có thể down các link khác :D  Đăng lúc 25-11-2013 09:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 27-11-2013 15:02:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử bộ Nodame Cantabile. Đây là bộ phim đứng đầu trong bộ sưu tập phim yêu thích của mình. Mình tin ai đã từng xem qua rồi thì không thể nào quên được. Hồi trước mình cũng ̣đã có bô này, lúc nhà mình còn là Krfilm, sau ̣đó mình tải được bộ chuẩn HD của một trang khác nên ̣đã xóa bộ đó. Bây giờ mình lại đang ham hố một bộ chuẩn FullHD, mà chỉ có EnglishSub.  Mình đã cắm torrent tải về của trang D-Addicts cả tuần  rồi, mà mới hoàn chỉnh được sáu tập. Nếu các bạn nhận làm, mình sẽ up Raw và Sub lên Fshare
-Nodame Cantabile (2006) : 11 tập > 34Gb
-Nodame Cantabile in Europe SP1 (2008): 6.2Gb
-Nodame Cantabile in Europe SP2 (2008): 8Gb
Hy vọng các bạn sẽ làm, vì thật sự mình không ưng phong cách dịch của bộ mình đang có lắm. Thân chào

Bình luận

Cám ơn bạn đã trả lời. Còn bộ GOU, mình có Raw từ tập 33-46 End. Định dạng mp4 HD, 700Mb-1Gb/tập + EnglishSub. Vậy nếu cần thì bạn nhắn mình nhé   Đăng lúc 28-11-2013 12:50 PM
Cám ơn bạn đã trả lời. Vậy còn bộ GOU? Nếu là vì các bạn chưa có thời gian để hoàn thành, thì đành đợi chờ thôi. Còn nếu cần Raw thi   Đăng lúc 28-11-2013 12:45 PM
cá nhân mình rất muốn làm lại bộ đó nhưng hiện tại nhân lực của st ko đủ nên bọn mình ưu tiên phim mới hơn :(  Đăng lúc 28-11-2013 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 27-11-2013 16:05:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử bộ Amachan. Đây là bộ Asadora đạt nhiều giải trong đó có best drama 2013. Mình thấy Jzone ít dịch Taiga và asadora nên góp ý 1 bộ cực hay dù mình chỉ mới xem đến tập 20 . 1 phần là mỗi tập chỉ có 15p và cũng dễ dịch hơn taiga nên mong Jzone xem xét.

Bình luận

nhưng bọn mình sẽ cố gắng :)  Đăng lúc 29-11-2013 10:12 AM
mình cũng đang theo dõi amachan, công nhận bộ này rất hay :x nhưng đúng là như bạn nói ấy, bên mình sợ ko đủ ng để theo 1 bộ dài như vậy :(  Đăng lúc 29-11-2013 10:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 28-11-2013 12:43:49 | Chỉ xem của tác giả
THAIHOAVU gửi lúc 27-11-2013 15:02
Mình muốn đề cử bộ Nodame Cantabile. Đây là bộ phim đứng đầu trong bô ...

Cám ơn bạn đã trả lời. Vậy còn bộ GOU? Nếu là vì các bạn chưa có thời gian để hoàn thành, thì đành đợi chờ thôi. Còn nếu cần Raw thì mình có từ tập 33-46 End. Định dạng mp4 HD, khoảng 700Mb-1Gb/tập + EnglishSub. Vậy nếu cần thì bạn nhắn mình nhé!

Bình luận

RAW+engsub thì luôn có trên D-addicts nhưng cái chính là team có đủ người lẫn time để làm ko thôi.  Đăng lúc 28-11-2013 09:50 PM
RAW+engsub thì luôn có trên D-addicts nhưng cái chính là team có đủ người lẫn time để làm ko thôi.  Đăng lúc 28-11-2013 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 4-12-2013 17:21:28 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình thắc mắc về film Rich man - Poor woman mà sub team đang dịch , không hiểu sao lại ngưng dịch. Nếu sub team đang thiếu lực lượng dịch thì có thể tuyển thêm không ạ? Mình học chuyên ngành tiếng Nhật , bạn bè học tiếng Nhật cũng rất nhiều , có thể xin tham gia sub team.
Mong giải đáp giúp mình.

Bình luận

bạn ơi mình có pm cho bạn đó, bạn check mục Tin nhắn nhé  Đăng lúc 10-12-2013 08:47 AM
với cả fim Rich man-poor woman ko phải ngưng dịch đâu bạn, chắc ra chậm thôi, bạn cố gắng chờ nhé! hoặc b có thể đký ST để hỗ trợ mọi người :)  Đăng lúc 4-12-2013 05:43 PM
http://kites.vn/thread/j-zone-tuyen-nhan-su-412778-1-1.html bạn vào đây đăng ký đi nhé!  Đăng lúc 4-12-2013 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 9-12-2013 23:05:02 | Chỉ xem của tác giả

Mình muốn đề cử phim "Miss pilot" của đài Fuji TV , phát sóng ngày 15/10/2013, gồm 11 tập. Thấy nội dung của phim khá hay và hấp dẫn mới mẻ và thực tế nữa.Ngoài ra, có một bạn nữ thứ trong phim cũng đang đóng vai chính trong Limit.

Poster: http://i.imgur.com/HiCrzc9.jpg

Sơ đồ nhân vật: http://i.imgur.com/IwqdWle.png

Mình search google, thấy có news về phim này trên kites: http://kites.vn/thread/-20-8-hor ... ot--406343-1-1.html

Trên trang d-addicts, mình thấy có raw và sub E đến tập 8 rồi.

Thanks các bạn nhiều ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 27-12-2013 03:17:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim Hậu cung đang được chiếu trên tivi kỉ niệm 40 năm quan hệ Việt-Nhật. Đây là một bộ phim hay  tuyệt vời và ý nghĩa. Hiện mình đang xem season 3 của phim và đây là thông tin về season 3:

Ooku Season 3
Episodes: 11 + 2 Specials
Viewership ratings: 14.2
Broadcast period: 2003-Jun-03 to 2003-Aug-19, 2003-Sep-02, 2004-Mar-26
Air time: Tuesday 20:00, Tuesday 20:00-20:54, Friday 21:00-23:54
Theme song: I Say A Little Prayer by kazami
Synopsis
"Ooku" is the story of the picturesque lives of the women living in the hidden, maze-like inner structure of Edo Castle. Inside, the women wielded their beauty and knowledge: some of them to win the Shogun's love, obtain political power, or to climb the ladder of the Ooku hierarchy. Their lives were filled with romance, hatred, anger, envy, tears, and persecution. Of the three-century history of the Tokugawa Ooku, this drama focuses on the last several years. It tells the story of the collapse of the Tokugawa Shogunate and the Ooku, and also the lives of the women who lived through these times. --Fuji TV
Cast

Correlation chart
Kanno Miho as Lady Tokuko
Asano Yuko as Takiyama (Oyuu)
Ikewaki Chizuru as Maru
Adachi Yumi
Harada Ryuji
Kitamura Kazuki
Katsurayama Shingo
Okada Yoshinori
Nogiwa Yoko
Kimura Tae
Washio Machiko
Yamaguchi Kaori
Kubota Maki
Komatsu Miyuki
Katagiri Hanako
Hoshino Mari
Suga Kenta
Osugi Ren
Ishida Miku
Toyota Maho
Kamiki Ryunosuke
Mizukawa Asami (ep5,6)
Oka Mayumi
Kurenai Manko

Production Credits
Screenwriter: Asano Taeko, Sogo Masashi (十川誠志), Tomioka Atsuhiro (冨岡淳広)
Producer: Hobara Kenichiro (保原賢一郎), Tezuka Osamu (手塚治)
Director: Hayashi Toru, Sato Yuichi, Yamashita Tomohiko (山下智彦), Nagaoka Shouji (長岡鉦司)
Music: Ishida Katsunori

Bình luận

ủng hộ hai tay hai chân,mình hy vọng subteam mần bộ này  Đăng lúc 6-2-2014 08:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 4-1-2014 23:50:23 | Chỉ xem của tác giả

Mình đề cử phim Doku

Details

* Title: ドク
* Title (romaji): Doku
* Also known as: Doc
* Genre: Romance drama
* Episodes: 10
* Broadcast network: Fuji TV
* Broadcast period: 1996-Oct-17 to 1996-Dec-19
* Air time: Thursday 22:00
* Theme Song: Pride by Imai Miki

Synopsis

This is a sweet love story between 29-yr-old Yuki and 20 yr-old Doku. The story begins when Yuki, an ordinary OL, traveled to Vietnam and was rescued by a quiet young man, Doku. After she returned to Japan, she quit her job and decided to become an Japanese teacher. On the first day of her class, she was surprised to find out that Doku was also in her class!! Since it was the first day (and first time) of her teaching, she was too nervous and was laughed at by the students. As she started to cry in front of the class, Doku stood up and walked toward her, smiling and telling her, "Please show us your courage!!"... --Grace
Cast

* Yasuda Narumi
* Katori Shingo
* Shiina Kippei
* Kanno Miho
* Murakami Rikako
* Hayashi Ryuzo
* Saito Yosuke
* Shima Kaori
* Hoshino Mari
* Aijima Kazuyuki

Production Credits

* Director: Takeuchi Hideki

Phim này rất hay, nhưng mới chỉ có sub đến tập 4, rất mong đội ngũ quản trị Kites giúp đỡ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 5-1-2014 16:50:45 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình đề cử phim beginner bản movie
vì mình thấy bên box mình đã làm phim truyền hình rồi nên mình đề nghị làm luôn bản điện ảnh
thêm bản điện ảnh để cái kết được trọn vẹn hi vọng subteam làm thêm
thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách