Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1561|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

The Prison: Han Suk Kyu và Kim Rae Won : cuộc hội ngộ từ nơi câu cá đến nhà tù

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[The Prison]  Han Suk Kyu và Kim Rae Won : cuộc hội ngộ từ nơi câu cá đến nhà tù  

"Sẽ ra sao nếu chính nơi giam giữ tù nhân lại là nơi che giấu tội lỗi của họ "
Màn ảnh rộng tháng Ba chuẩn bị chào đón sự bùng nổ của cặp đôi mới trong bộ phim hình sự The Prison . Đây cũng chính là tác phẩm đánh dấu vai trò đạo diễn của nhà  biên kịch kì cựu Na Hyun - cha đẻ của  Mokpo, Gangster's Paradise (2004), May 18 (2007), Forever The Moment (2008) và South Bound (2013).

Chia sẻ về ý tưởng bô phim , vị đạo diễn kiêm biên kịch bộc bạch :" Chỉ là trong một khoảnh khắc tôi chợt nảy ra đề tài này và hoàn thành nó trong hai tuần . Lúc đó còn thầm nghĩ mình hẳn là thiên tài rồi đấy . Thế nhưng mỗi lần đọc lại , càng cảm thấy có nhiều điểm vô lý , nên cả tổ chế tác phải mất tới hai năm hoàn thiện cho đến ngày bấm máy" (cười lớn)-" Đây là bộ phim của những sự đầu tiên nên tôi khá cẩn trọng."

Bên cạnh chủ đề mới mẻ , The Prison còn thu hút khán giả bới cặp đôi diễn viên chính bảo chứng chất lương diễn xuất . Với vai ông vua trong nhà tù Ik Ho , Han Suk Kyu hoàn toàn rũ bỏ hình tượng vị bác bác sĩ từ bi để trở thành tên tội phạm cáo già . Nam diễn viên miêu tả đó  là vai diễn độc ác nhất trong suôt sư nghiệp 27 năm của mình . " Có lẽ khán giả sẽ rất shock khi xem"

" Đọc xong kịch bản , tôi cảm thấy nhân vật này thật khó khắc họa . Hơn nữa , tôi tự hỏi làm sao mà đạo diễn cứ khăng khăng thuyết phục tôi phải tham gia  mặc dù tôi tự nhủ " chiếc áo này không hợp với mình " . Trong thân tâm tôi thật sự lo lắng " . Tuy nhiên , cuối cùng ông cũng chấp nhận thừ thách làm mới bản thân .

Diễn xuất tay đôi cùng với Han Suk Kyu chính là nam diễn viên Kim Rae Won . Khi được hỏi về lý do tham gia bộ phim , anh nói :" Cảm giác khi đọc kịch bản thật thú vị đến nỗi tôi đã thốt lên " Đây rồi " . Hơn hết , khi nghe tin anh Han nhận vai , tôi đã đồng ý ngay không một phút do dự . Được diễn cùng tiền bối  là vinh dự lớn lao  " . Trong phim, Kim Rae Won vào vai một cảnh sát mật trà trộn vào tù để tìm ra bí mật đằng sau cái chết của anh trai mình . Liệu khi gặp nhau cả hai sẽ  hợp thành một chiến tuyến hay trở thành kẻ đối đầu ?

Thú vị là , ngoài đời  Han Suk KyuKim Rae Won là bạn câu cá thân thiết của nhau . Hơn 5 năm quen biết và cùng chia sẻ sở thích , song đây là tác phẩm hợp tác đầu tiên của cả hai nên khán giả rất háo xem màn tương tác giữa họ-những người đàn ông chính trực trên truyền hình .

Phỏng vấn với cast chính :

Hậu trường bộ phim:

Bộ phim đã được khởi quay ngày 27/1 và đóng máy vào tháng 6/2016 . Dự kiến sẽ ra mắt vào 21/3/2017.
Cre : koreanfilm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-2-2017 10:20:05 | Chỉ xem của tác giả
Hi vọng phim chiếu đạt được số lượng vé cao. Tuy đề tài nhà tù dạo gần đây cũng có nhiều phim làm nhưng đối với chú Han Suk Kyu thì đây là nhân vật phản diện đầu tiên trong suốt sự nghiệp diễn xuất của chú, đọc thấy chú cũng hơi lưỡng lự vì nhân vật này hơi khó nên mình cũng rất muốn được xem phim này vì mình rất ngưỡng mộ chú Han Suk Kyu.
Một thể loại vai mới sẽ tạo cho người xem có cảm giác tò mò và hứng thú khi muốn được xem phim này.
Thanks bạn dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-2-2017 10:53:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Một người cảm thấy mình k hợp với vai diễn, một người chọn ngay kịch bản lần đầu, bên ngoài họ là bạn, trong phim là 2 hình tượng tương phản. Cả 2 đều là diễn viên gạo cội và rất thành công gần đây. Đúng là một movie đáng coi cho mùa này. Rất là thú vị :3 cám ơn bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-2-2017 11:19:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình tin tưởng diễn xuất và tay chọn kịch bản của HSK.
KRW thì lâu rồi không đóng movie nhỉ.
Chúc phim thành công nhé.

Bình luận

à nhỉ. Mình quên béng mất. Nhưng nói thật, GB LMH được push hơn, nên mình cũng ấn tượng LMH hơn KRW  Đăng lúc 24-2-2017 11:04 AM
KRW mới năm 2015 có đóng Gangnam Blues cùng với Lee Min Ho đó bạn . Còn một movie nữa quay rồi nhưng chưa chiếu :))  Đăng lúc 23-2-2017 12:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-2-2017 11:22:53 | Chỉ xem của tác giả
Daebakkkkk, chỉ muốn thốt là daebakk ngay khi nhìn thấy tên 2 diễn viên chính thôi ạ
Quá đỉnh luôn ạ !!!!
Hôm qua cũng thấy thầy Hong up ảnh poster phim trên Insta, dàn diễn viên phim toàn những người diễn xuất rất tốt. 2 người ở ngoài đời rất thân, còn cùng câu cá, cùng ngủ và trò chuyện với nhau nữa. Em muốn xem phim xem 2 bác sĩ trước đây, giờ trong tù sẽ như thế nào nhỉ , muốn xem phim vì thầy Hong yêu quý của em nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-2-2017 11:32:36 | Chỉ xem của tác giả
ồ hai diễn viên thực lực gặp nhau
dự sẽ là một bộ film bùng nổ trong thời gian sắp tới đây
chúc film sẽ thắng lợi vẻ vang
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-2-2017 11:33:04 | Chỉ xem của tác giả
Trời cả 2 người đều diễn xuất quá đỉnh rồi, bộ phim gần đây nhất của cả 2 đều thuộc thể loại y khoa, toàn diễn vai bác sỹ giờ chuyển thành 2 tù nhân, thật háo hức mong chờ movie này.
Chúc bộ phim thành công.
Cám ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-2-2017 12:48:25 | Chỉ xem của tác giả
Tôi  còn nghĩ hai ông  này sẽ khó mà tương tác ấy . Bởi chú Han thì trông có vẻ trầm tính , đạo mạo. Còn ông Kim lại ít nói ,phay ngại ngùng . Đã thế không có một bóng hồng nào nữa . Dàn cast toàn mấy ông với nhau , lại toàn các chú chuyên trị vai phản diện mới chết vậy mà trailer vẫn rất thú vị và nội dung có vẻ hấp dẫn .
Hoá ra cả hai có quen biết nhau từ trước trước rồi . Coi clip thấy chú Han có vẻ thích thằng em lắm , xoa xoa lưng hoài à , lại  còn ' gần như ngủ cùng nhau 1/3 năm ' Thích cái tấm poster động trên IG lắm ấy , mà tìm lại thì mất tiêu đâu rồi .
Chúc phim sẽ thành công !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-2-2017 12:51:59 | Chỉ xem của tác giả
Mới đầu nghe tựa phim tưởng là phim của chú Shin sao mới báo mà có liền. Nhìn lại nội dung thì là phim khác. Nhưng nghe nội dung cũng thuộc thể loại mình ưa thích và cũng kỳ vọng vào dàn diễn viên này. Cám ơn bạn dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-2-2017 13:00:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hai diễn viên tôi thik nhất Hàn quốc đó...Hàn có cả đóng diễn viên giỏi vs đẹp trai nhưng khi xem xong Punch vs Doctors thì trong mắt chỉ còn mỗi Anh Won...Kim Sa Bu thì đỉnh của đỉnh rồi...nhất định sẽ xem phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách