Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

SBS đang thống trị cả 3 khung giờ đầu tuần - giữa tuần - cuối tuần và sắp cán mốc 20%

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 27-11-2016 23:02:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy SBS thường chịu khó đầu tư cho phim của họ, gần như các phim đều có ost hay, trang phục đẹp và thường mời cameo nữa. Họ cũng chịu mời bk chất lượng và còn ráng thử nghiệm các kiểu đề tài mới khó ăn như Wanted hay Village Achiara nữa, cũng chịu khó pr cho nhiều phim trong thời gian dài. Mình thích sự cầu tiến của họ. MBC năm nay ko có nhiều phim hay và đầu tư cũng nhạt nhòa, bộ nổi nhất chắc là W cơ mà phim đó cũng có nhiều vấn đề lắm. KBS năm nay cũng được vài bộ xuất sắc, nhưng nó có sự thiên vị quá rõ, phim thì đầu tư trên trời phim thì bỏ mặc chết meo, rating thấp nhiều bộ mà ko chịu cân bằng trở lại (thay vì tăng thêm bk khá vào để cải thiện mạch phim thì họ lại tàn nhẫn cắt tập), vẫn cố chấp chiến lược thiên vị, hồi trước nhiều cựu nhân viên lão làng KBS rời đi mình thấy tiếc, giờ nghĩ lại thấy rời đi là đúng, ai muốn làm nghệ thuật trong điều kiện oan ức như vậy.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 27-11-2016 23:04:53 | Chỉ xem của tác giả
SBS thường đầu tuần và giữa tuần là mạnh nhất
Cuối tuần thỳ thường là KBS
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 27-11-2016 23:34:02 | Chỉ xem của tác giả
SBS tính ra rất chịu chơi và cũng chịu khó đầu tư vô film (tuy là ko phải bộ nào cũng kỹ càng ) So với 2 đài trung ương khác thì nói chung SBS vẫn có film với nội dung lạ hơn. Trong 3 film đang chiếu dù ko đu fim nào nhưng khá thích RD,  hấp dẫn và sẽ còn thành công nữa hehe. Năm nay chỉ xem 5 film mà hết 3 là của SBS roài Mong cuối năm ko phải ngồi chọi đá SBS
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 27-11-2016 23:41:25 | Chỉ xem của tác giả
KBS cũng có 1 vài phim chất lượng thời gian gần dây như Oh My GeumBi, Beatifull Mind nhưng mà không thích cách nhà đài này thiên vị giữa các bộ phim, phim nào k thành công là đối xử bất công, như việc cắt giảm tập, cắt tình tiết,.. Thấy KBS vẫn chỉ chú trọng cho những bộ phim có dàn dv hot, tạo được độ thị hiếu ban đầu. SBS vẫn là nhà đài mang đến cảm giác uy tín và đáng tin cậy nhất dù hiện tại chỉ đang xem mỗi bộ Romantic Doctor, còn Sea Blue thì có nghía qua nhưng vẫn chưa cảm nhận được độ sâu kịch bản, dù rating cũng khá cao nhưng có cg phim chưa thực sự thành công và đc đón nhận như những gì mn kỳ vọng. MBC thì đúng là cả năm nay m chưa xem bộ nào của đài này. Mỗi thời mỗi thế, lệnh cấm bên Trung ban hành chắc các nhà đài cũng phải tính lại phg án sx phim, năm vừa r thấy kiểu tiền sản xuất và bán bản quyền phát sóng đồng thời bên Trung khá nhiều, nhất là KBS nhưng kban lại có vẻ k đc chất lượng cho lm.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 27-11-2016 23:43:43 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là trong mấy đài thì mình thích coi phim của SBS nhất. Phim chất lượng, dàn dv nổi tiếng cộng với sự đầu tư ko tiếc đúng như lời bạn nào nói, hình ảnh lung linh, OST cũng hay... mấy đài kia thì mình hâm mộ dv với nd mới lạ nên mới xem thôi, cảm thấy SBS rất giàu... ^.^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-11-2016 00:34:49 | Chỉ xem của tác giả
heehee đúng là trong 3 khung giờ thì mình đã theo dõi đến 2 phim của SBS rồi ^^
chỉ còn RD là chưa coi vì chưa có time huhu
Blue Sea thì cốt truyện đang ngày càng hấp dẫn cộng thêm dàn diễn viên long lanh nên sức hút ngay từ đầu ^^
Our Gab Soon thì gần đây mới xem đúng là phim rất hay xoay quanh những vấn đề khá quen thuộc trong phim hàn rồi nhưng xem để giải trí rất tốt dù có nhiều tình tiết ức muốn xỉu
hi vọng cả 2 phim nè con rết sẽ sớm vượt mốc 20% ^^
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 28-11-2016 07:49:40 | Chỉ xem của tác giả
SBS mấy năm trở lại đây, dân chơi không sợ mưa rơi, đầu tư nhiều nên các phim của nhà đài thống trị rating nhưng các chương trình giải trí hơi ảm đạm tẹo. MBC xa xửa xa xưa, cũng làm mưa làm gió đó thôi, bây giờ rating thảm hại. KBS đỡ hơn, rating thường ở mức trung bình - khá. Nói thật chỉ thích xem phim của đài SBS thôi, còn phim của KBS phải thật hay và có diễn viên yêu thích thì mới theo dõi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 28-11-2016 07:50:38 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng thành tích của đài.
Và cũng hận đài vô đối >"<
Cuối năm đừng có ghẻ lạnh với đứa con của mình nha, chỉ cần đánh giá chuẩn xác theo từng tiêu chí chính thì sẽ ra kết quả thỏa đáng mà
Nhưng sao càng lúc càng thấy nó mong manh~~~
Cái số con rệp nó cắn ~~~
Cám ơn ban trans tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 28-11-2016 08:08:29 | Chỉ xem của tác giả
SBS đang dần trở lại chiếm vị trí dau bảng rồi.
truoc kia các phim của SBS luon chiem duoc cảm tình của nguoi xem, tuy thoi gian này có sa sút phong độ nhưng hi vọng là sẽ khởi sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 28-11-2016 09:19:50 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra mình cũng ko phân biệt phim của đài nào lắm, chỉ cần có dv mình thích là mình coi thôi. Nhưng phải công nhận là SBS chịu khó đầu tư, dàn cameo oách kinh khủng. Lại thêm mình thích cái màu sắc của SBS, nhìn cứ lung linh thôi rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách