Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ năm 18/8: "W" tiếp tục giảm mạnh // "Wanted" kết thúc trong nuối tiếc

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 19-8-2016 10:59:09 | Chỉ xem của tác giả
Ôi giồi Wanted tuy là phim chữa cháy cho ngày thứ 4 nhưng mình xem vẫn thấy hay đấy chứ, tuy là xem có nhiều đoạn lướt qua khá nhanh và đơn giản, nhưng mình thấy phim vẫn cuốn hút mà hiu hiu Còn có mấy tâp cuối nữa thôi mà nghe rate buồn quớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 19-8-2016 11:10:16 | Chỉ xem của tác giả
ahuuhuu, W lại giảm nữa kìa,.. chắc do tập 9 làm đau đầu khán giả quá, với lại cặp chính bị ngược quá mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 19-8-2016 11:23:23 | Chỉ xem của tác giả
W bị giảm rate mình nghĩ có thể hiểu được vì nhiều nguyên nhân.
Mình xem phim cũng vì lý do chủ yếu là mở đầu của nó rất kịch tính nên mấy tập gần đây hơi hường, hơi sến là bắt đầu lười rồi
Cơ mà xem hết tập 8 xong thì thấy phim trở lại mạch hack não rồi, review tập 9 cũng khá là hấp dẫn nữa nên mong kịch bản phim sẽ được biên kịch xây dựng thật tốt, đừng để đầu voi đuôi chuột đến lúc tình tiết mở thì hoành tráng mà giải quyết chả ra đâu.
Dù sao vẫn mong phim thành công vì ý tưởng hay không nên để phí
p/s: Không hiểu sao mà thấy diễn xuất của HHJ phim này có vẻ đuối đi nhỉ? Trước rất là thích Người thừa kế sáng giá, Dong Yi của chị mà đến W thì các cảnh nội tâm trông có vẻ hơi kịch với cảm xúc chưa tới

Bình luận

@autumn4T Mình cx rất thích Dong Yi - nv vừa tài vừa sắc mà chị ấy thể hiện rất tốt. Mong là về sau HJ sẽ lấy lại phong độ, cải thiện diễn xuất bản thân :((   Đăng lúc 20-8-2016 11:26 AM
Chính xác, mình thấy diễn xuất của HHJ phim này chỉ dc cái cute và dễ thương bên ngoài, cảnh nội tâm ko thấy thật, thích nhất chế trong Dong Yi  Đăng lúc 20-8-2016 10:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 19-8-2016 11:23:26 | Chỉ xem của tác giả
Tội cho Wanted quá huhu. Phim hay thế mà T.T

Về rating của W, Olympics thì Olympics, lỗi là ở sự thiếu quyết đoán của MBC trì hoãn chiếu W tuần trước và tiếp tục lưỡng lự sẽ chiếu W hay không vào tuần này làm cho một loạt người xem nhầm lẫn về giờ giấc và một số cảm thấy "mất nhịp" và "tụt hứng".Khi bộ phim đang đến cao trào (thường là hai tập giữ phim 7-8), rất nhiều diễn biến nhanh và thay đổi cục diện bộ phim nên chiếu hai tập liền nhau thì lại tách ra làm hỏng mất mạch phim cũng làm ảnh hưởng đến cảm nhận của người xem về phim. Rating đang lên cao vút và chuẩn bị vượt 15% toàn quốc thì giờ lại tụt còn 11%.. Buồn cho đoàn làm phim quá. Đáng lẽ tuần trước mà MBC chiếu cả tập 7-8 vào thứ 4 nếu đã quyết định không chiếu vào thứ 5 thì tốt biết mấy.
MBC đã gặp phải nhiều lần như vậy mà không học được bài học nào cả, lần nào cũng vậy. Bộ phim được đầu tư kỹ lưỡng về chất lượng như vậy và được quay trước rất nhiều tập nữa. Bộ phim luôn là số 1 tìm kiếm trên các mạng và clip phim đạt view khủng. Những lúc như thế này MBC lại không biết nắm lấy cơ hội mà để tuột đi. Bộ phim có thể dễ dàng đạt được đến 20% rating nhưng giờ lại mất đi một lượng người xem đáng kể vì MBC.
Mong đoàn phim sẽ không quá thất vọng vì sự tụt giảm của rating nhé.
Bộ phim thực sự rất hay. Phải nói là không hổ danh biên kịch của Queen In Hyun's Man và Nine. Mình thực sự tò mò làm sao biên kịch lại có thể có khả năng tưởng tượng như vậy? Và bằng bàn tay kỳ diệu của đạo diễn đã đưa kịch bản đấy thành một phim truyền hình mà như phim điện ảnh. Bộ phim xứng đáng được rating cao hơn.
MBC ơi, giờ vẫn chưa muộn lắm. Hãy chiếu 3 tập tuần tới để mạch phim được trở lại, để thỏa lòng fan hậm mộ của W.

Với việc Jealousy Incarnate sẽ chiếu vào tuần tới như một cuộc chiến rating mới bắt đầu.
Phim của chị Gong thì luôn thành công về rating, toàn tầm 15%.
Hai phim này có lượng người xem là người trẻ và dễ sẽ có cùng người xem không?
Như mình thì mình sẽ bật cả 2 ti vi hai phim lên để ủng hộ cả hai huhu

Có mong được kết thúc có hậu cho cả hai phim không?

Bình luận

cùng giờ thì sao bật cả hai được bạn, phải chọn 1 :)  Đăng lúc 19-8-2016 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 19-8-2016 11:37:20 | Chỉ xem của tác giả
Sao minh nhin SuZy voi Han Hye Joo giong nhau the nhi.nhin co nhieu hinh chup ma tuong la mot
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 19-8-2016 12:45:47 | Chỉ xem của tác giả
UF tăng rồiphim càng ngày càng hay.mong mấy tập sau lại tăng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 19-8-2016 13:03:00 | Chỉ xem của tác giả
ôi rating của W lại giảm kìa huhu buồn quá đi mất
thật thì 2 tập vừa rồi tình tiết có phần chậm lại nhưng từ cuối tập 9 mình thấy nhịp phim đã tăng trở lại rồi
tuần sau phim của ssGong lên sóng thì cạnh tranh càng mạnh hơn.
phim của chị Gong mình thấy trước h đều rất thành công nên hi vọng tuần sau W sẽ có thể giữ vững phong độ và con rết. phần đầu phim đã làm rất tốt rồi mong là nửa cuối phim sẽ thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 19-8-2016 13:04:21 | Chỉ xem của tác giả
Rết kệ rết chứ phim hay thì em cứ xem tiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 19-8-2016 13:33:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
lại giảm hay tại caia nd nó quay như chong chóng nhề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 19-8-2016 13:40:41 | Chỉ xem của tác giả
Hóng  "Jealousy Incarnate" tuần sau quá
Hi vọng sẽ làm tốt hơn Wanted
Thanks bạn tran