Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6734|Trả lời: 43
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ hai ngày 8/8 : "Doctors mạnh mẽ chiến thắng Olympic khi thiết lập kỉ lục mới, vượt ngưỡng 20%

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Trước làn sóng Olympic Rio 2016 , việc đài SBS vẫn quyết định chiếu bình thường trong khung giờ 10p.m thứ Hai-Ba hàng tuần là việc khá liều lĩnh . Thế nhưng , vào tối qua , bộ phim Doctors đã một lần nữa chứng minh sức hút của mình khi có một cuộc gia tăng tỉ suất người xem đáng kể .

Cụ thể rating cho tập 15 theo thống kê Nielsen đạt 21.3 % ( + 1.7 % ) là mức cao nhất từ trước tới nay . Khu vực Seoul cũng tăng hơn 2.3% đạt 23.1% . Không những vững vàng vị trí đứng đầu khung giờ chiếu mà bộ phim còn xác nhận một mức kỉ lục mới cho mình .

Các vị trí còn lại lần lượt thuộc về hai chiến mã cùng chiếu Olympic Rio tối qua , trong đó đài MBC đã bất ngờ quyết định hoãn phát sóng Monster gần giờ chót .
Bên cạnh Doctors , bộ phim Let's Find Ghost của đài TvN vẫn giữ lịch chiếu bình thường và có mức giảm mạnh vào tối qua đạt 2.8%

Ratings AGB  8/8/2016 ( Nationwide )

Truyền hình mặt đất :

1.Doctors (SBS) : 21.3%(+1.7%)--> Ep15
2. Olympic Games ( KBS2 ) : 6.5 %
3. Olympic Games ( MBC ) : 5.9 % --> " Monster " hoãn chiếu .

Truyền hình cáp :

1. [tvN] Let's Fight Ghost : 2.8%

Cre: Osen
Vtrans : [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Bài viết hữu ích
Cún + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-8-2016 08:01:56 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng Doctors vượt ngưỡng 20%. Một bộ phim ấm lòng với một lượng khán giả lớn và trung thành.

Xem Doctors có cái thú của những câu chuyện nhỏ mà ý nghĩa. Giữa phim có vài tập dường như bế tắc trong chiều hướng phát triển tuyến nhân vật phản diện, may thay giờ đây vấn đề đó đã được cải thiện và phim cũng lấy lại được phong độ của mình.

Quay phim đẹp, góc quay rộng nên khi xem rất thoải mái, lấy ngoại cảnh cũng đa dạng nên ko hề gây nhàm chán. Đặc biệt, các nhân vật đều có câu chuyện của riêng mình, tương tác ăn ý và tự nhiên, cứ 1- 2 tập lại có câu chuyện mới và giải quyết một vấn đề đặt ra, đó là điều mình thích nhất. Dàn chính ăn ý mà dàn diễn phụ cũng thú vị (như vai trưởng khoa của Jang Hyun Sung, cô nàng bạn thân của nữ chính, ông chú nhí nhố đào hoa của nam 2, vai cậu bác sĩ hay đổi màu tóc cũng diễn rất thú vị và chân thật). Ost hay và thời trang cũng đẹp và được chăm chút tỉ mỉ nữa. SBS đúng là đáng tin cậy.

Đang lo cho W đây, sợ là nó rơi vào lãng mạn quá đà mà ko chịu giải quyết kịch tình như Lucky romance chắc hận đứt ruột luôn. Ost thì ko phê lắm dù lồng tiếng động rất đã. MBC đã chịu chơi thì phải chịu chơi cho trót đến phút cuối cùng nhé, ko thì lại như KBS.

Bình luận

Bài viết của bạn rất hay, mình cũng cảm thấy giống như vậy, thật sự Doctors xem xong cảm thấy rất ý nghĩa và thiết thực. Dàn diễn viên diễn đều tay.  Đăng lúc 12-8-2016 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-8-2016 08:08:27 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, tui đã đợi cái ngày này bao lâu rồi chứ? Sáng nay thức dậy thật sớm vào hóng rate, đã chuẩn bị sẵn tâm lý là sẽ giảm mà có ai ngờ bất ngờ quá. Cuối cùng cũng vượt mốc 20, thần kỳ hơn là vào cái khoảng thời gian Olympic đài nào, phim nào, fan nhà nào cũng phải dè chừng, lo lắng cả Thôi thì xúc động quá bà con ạ. Phải thế chứ, phim nhân văn, ý nghĩa, nhẹ nhàng thế cơ mà, bởi mới nói khán giả Hàn mới có thể quyết định con rate phim của nó, bên Việt chê bôi thiếu kịch tính, nhàm chán, thiếu cao trào các kiểu con đà điểu cũng làm được gì đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-8-2016 08:22:13 | Chỉ xem của tác giả
Không chỉ vượt qua mốc 20% mà còn tận 21.3%.
Nỗi lo lắng từ hôm qua đến giờ có thể thở phào nhẹ nhõm rồi
Doctors Team Fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-8-2016 08:25:54 | Chỉ xem của tác giả
Thật không tin vào mắt mình, còn nghĩ là phim giảm nhẹ là may rồi chứ, đài nào đài nấy cũng dè chừng hoãn chiếu, SBS liều một quả mà thắng lớn, vui quá vui quá nhiều
Tập hôm qua diễn biến hết sức hay, cảm động, xúc tích và bất ngờ.
Mong sao Doctors cứ tiếp tục thẳng tiến nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-8-2016 08:28:39 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Huhu xúc động vật vã :'( trc khi vào đây đã xác định tinh thần rate sẽ giảm vì Olimpic ,ai ngờ đâu lại còn tăng mạnh tn. Chúc mừng Hye Jung của mị,chúc mừng Doctors,sắp đc xem chế Sung Kyung free hug rồi,hé hé ;-)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-8-2016 08:31:42 | Chỉ xem của tác giả

Cuối cùng cũng vượt mốc 20% rồi
Let fight ghost thỳ bất ổn định quá
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-8-2016 08:34:22 | Chỉ xem của tác giả
Oa không thể tin được. Cứ tưởng rate sẽ giảm tiếp ai dè..mong phim ngày càng thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-8-2016 08:35:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
1 phút cao nhất tới 27.3% ý huhu quá đỉnh. Phim cố lên càng ngày càng hay.
tks bạn trans

Bình luận

Mình đọc bên IG hình như có cảnh tới 27.8% đó bạn :x  Đăng lúc 9-8-2016 09:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-8-2016 08:38:43 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt Vời , trong thời điểm tối qua có sự kiện làm khán giả phân tâm thế mà bộ phim đạt mức thế này ...mình nghĩ bộ phim sẽ không giãm , hoặc tăng chút ít , không ngờ vượt ngưỡng luôn 20%, đây là minh chứng cho một bộ phim thành công cả về mọi mặt...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách