Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mark1234
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ hai ngày 25.7 : Doctors ổn định nhất trong số các phim lên sóng tối qua

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-7-2016 09:01:28 | Chỉ xem của tác giả
Giảm không nhiều, hy vọng mai tăng
Dạo này lười stream lắm, cứ đợi sub rồi xem thôi, cơ mà phim vẫn đang hấp dẫn.
Hôm qua lên fp thấy mấy tấm hình mà hóng sub ghê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-7-2016 09:44:22 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn muốn rating tăng cơ, tập phim hôm qua cảm xúc của tập 3 lại hiện về, nhưng người chịu đau khổ lần này là thầy

Tập ngày hôm nay có vẻ được an ủi bớt khi mà có kiss, hi vọng sẽ đột phá, Doctors cố lên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 26-7-2016 09:51:22 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra mình chẳng xem "Beautiful mind" đâu, tại dạo này bị vô cảm với film ảnh nói chung. Đu Doctors ban đầu cũng là vì Heo sau đó mới vì film. Chuyện tranh cãi liên quan đến "Beautiful mind" vốn chẳng liên quan đến mình đâu, chỉ là muốn viết vài dòng vì hiểu được tâm trạng của các bạn fan "Beautiful mind" ấy.
Mình thấy bản thân "Beautiful mind" ngay từ đầu đã chọn cho mình lối đi khá khó: dàn cast gần như ấn tượng về diễn xuất nhưng lại thiếu sự thu hút truyền thông (mình không nói Jang Huyk không nổi tiếng nhé, chỉ là lớp diễn viên thực lực bao giờ cũng có chút kém cạnh hơn về độ nóng so với dàn diễn viên thần tương hay ngôi sao Hallyu). Phim chọn khung giờ thứ 2-3 để lên sóng trong khi đây là khung giờ đầu tuần, bắt đầu tuần làm việc mới đa số mọi người đã khá oải rồi, phải xem một bộ film cân não, cần suy nghĩ thì hẳn sẽ không phải lựa chọn của số đông. Hơn thế, quá trình casting chuyển qua chuyển lại nhiều lần cộng thêm sự thiếu quan tâm từ KBS cũng là một bất lợi với "Tâm hồn cao đẹp".
MÌnh đánh giá cao cốt truyện của "Beautiful mind". Với những ai mong muốn xem một bộ film nghiêm túc về ngành y và sự đấu tranh trần trụi giữa "con" và "người", đây hẳn sẽ là một tác phẩm xuất sắc. Mình nói thế vì tuy không xem film nhưng bản thân film hẳn phải hấp dẫn thì mới nhận được rất nhiều lời khen từ khán giả và neitizzen đã dần dần nên khi nghe tin film bị giảm tập. Một bộ film như thế, người xem hẳn có ít nhiều trưởng thành và lý trí, họ sẽ ít quan tâm và thể hiện trên các phương tiện đại chúng hơn. Đến khi bộ film yêu thích của mình bị cắt bỏ, đó là lúc tình yêu với bộ film của họ được thể hiện rõ ràng. MÌnh có dạo qua nhiều trang review phim nước ngoài, "Beautiful mind" thực sự được yêu thích và đánh giá cao. Như thế, bộ film đã ít nhiều thành công rồi đó chứ.
Nói về vấn đề rating. Mình công nhận nếu thêm thắt nhiều yếu tố lãng mạn cho bộ film, rating của "Beautiful mind" chắc sẽ ổn hơn bây giờ. Nhưng biết đâu, vì đó không phải là ý đồ của biên kịch. Yếu tố lãng mạn có thể phát triển rating, nhưng cũng có thể làm loãng đi mức độ đậm đặc của vấn đề gai góc mà biên kịch muốn thể hiện. Một bộ film muốn cân bằng cả yêu tố nghệ thuật và lãng mạn, vừa muốn hút truyền thông, vừa muốn giữ nguyên tính nguyên bản của mình hẳn không phải một điều dễ dàng. Nhiều lúc, chúng ta phải lựa chon và từ bỏ một ít để giữ lại thứ mà chúng ta thấy quan trọng.
Mình cũng thích một bộ fim liên quan đến nhân bản vô tính, đạo đức y học có nhiều nét tương đồng với "Beautiful mind". Anh nam chính diễn vai diễn 2 trong 1 ấn tượng vô cùng, nước phim rất u ám lại chiếu vào khung giờ muộn nên hiển nhiên tỷ lệ người xem không thể cao. Nhưng với bộ phim ấy, mình chưa bao giờ buồn về "rating" cả. Một bộ film ngay từ ban đầu đã xác định không giành cho số đông, thì cũng đâu cần đông người xem. Nó như món quà chỉ dành cho mỗi chúng ta - những người xem thôi vậy. Một bộ film chúng ta xem thấy hay và được đón nhận nhiều thì quả là quá tốt đẹp. Nhưng nếu không được, chỉ cần khi kết thúc, tất cả câu chuyện, nhân vật còn ở trong tim ta. Với một bộ film, chỉ thế thôi, mình nghĩ là quá đủ.
Một điều rất may là bộ film mình xem của Nhật. Người Nhật có "trách nhiệm" với đứa con của mình hơn nên mình đã được thưởng thức trọn vẹn cả bộ phim. Không giống "Beautiful mind" vốn có 16 tập mà giờ chỉ còn 14 tập. Mảng truyền hình Hàn nặng tính thương mại quá, nên kể ra, muốn sống còn trong cuộc chiến khắc nghiệt này, "đứa con của Chúa" có lẽ nên thay đổi một chút, "nhuốm bụi trần" một chút để có kết quả tốt hơn. Có thể câu chuyện sẽ kém 1 chút sự gai góc, movie nhưng đi được hết chặng đường 16 tập film thì hẳn cả fan và đội ngũ sản xuất sẽ khỏi chạnh lòng và cảm thấy trọn vẹn.
P/s: Mình làm nhảm hơi nhiều. Chỉ là không muốn thấy 1 cuộc chiến không cần thiết

Bình luận

@quynhstar: Phim Nhật mình hay coi trinh thám với tâm lý, đấu trí chứ ít coi về y học. Mình chưa xem phim này nhưng nhất định sẽ xem. Cảm ơn bạn. :)  Đăng lúc 28-7-2016 06:15 PM
Với mình thì đến giờ, nó vẫn là 1 trong 2 bộ film Nhật mình yêu thích nhất :D  Đăng lúc 27-7-2016 10:22 PM
@Blue_Spring: Xin lỗi bạn, hôm qua đến giờ mình k lên mạng được nên giờ mới com trả lời bạn. Film "Yasha" đó bạn, không biết bạn xem chưa?  Đăng lúc 27-7-2016 10:21 PM
@Hoacuc same here! gần đây mất thiện cảm với nhà đài này. tới mức h mình mong tất cả dv yêu thích của mình tránh xa cái nhà đài này ra =))))  Đăng lúc 27-7-2016 12:57 PM
Trước đây xem phim KBS rất thích, nhưng không hiểu sao dạo này nó bình thường quá, lại còn đặt nặng vấn đề tiền bạc nữa. Thương Jang Huyk!  Đăng lúc 27-7-2016 08:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-7-2016 10:15:29 | Chỉ xem của tác giả
Rate chỉ cần ổn định là được. Tuy nói coi phim là vì Heo, có phim coi là vui rồi nhưng theo dõi rating của film cũng là một niềm vui.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 26-7-2016 10:50:04 | Chỉ xem của tác giả
quynhstar gửi lúc 26-7-2016 09:51 AM
Thật ra mình chẳng xem "Beautiful mind" đâu, tại dạo này bị vô cảm với film ảnh nói ch ...

Tất cả là vì nhà đài từ đầu đã không coi trọng drama này,  sự thờ ơ trong PR ảnh hưởng rất lớn cho cả tác phẩm.  Có lẽ từ nhiều yếu tố đằng sau đó mà khán giả không biết, kéo theo sự trắc trở ngày càng nặng nề. Phim nào cũng có đối tượng khán giả riêng của mình,  và quá buồn là lượng đối tượng này ở Hàn không đủ kéo rating lên.  Là fan của film, thấy kết quả như vậy đau lòng không biết nói sao luôn.  Nên thật không muốn đi phân tích thêm này nọ do đâu mà film thê thảm như bây giờ T.T  May mắn là vẫn còn fan quốc tế liên tục support,  ít nhất đi cùng film tới chặng cuối, tội cho ê kíp hẳn là nản lắm rồi.  Nên thôi tới ep 14 hết cho dàn cast  và team họ hết áp lực,  xui rủi một drama chứ sao giờ.

Bình luận

Uhm, mình cũng thấy đau lòng cho "Beautiful mind" và fan của bộ film. Khi yêu thương một bộ film thì luôn mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với nó :(   Đăng lúc 26-7-2016 11:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 26-7-2016 10:57:08 | Chỉ xem của tác giả
cũng mong rate của phim ngày càng tiến hơn nữa
nghe nói phim hay lắm
mà tính của em không đợi đc. nên h e phải kìm chế. đợi end
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 26-7-2016 11:31:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xem rating để xem tình hình phim đó đc chào đón thế nào và tui biết đc dv mình thích đc khán giả ủng hộ cao kg thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 26-7-2016 12:53:36 | Chỉ xem của tác giả
Tính ko nói gì rồi vì đối với fan Beautiful Mind như mình là đã chẳng còn quan tâm đến cái rating kia. Cơ mà có bạn cứ thích bới móc mãi không thôi, fan phim nào thì lo support phim đó đi, đằng này 10 bài có liên quan đến Beautiful Mind là thấy bạn đó đăng tận 11 bài chê bai, xỉa xói một cách thiển cận, chỉ nhìn mặt tiêu cực mà phủ nhận hết mặt tích cực của bộ phim. Đúng chuẩn thánh phán thích thể hiện. Thấy nói dài nói dai tưởng logic lắm nhưng thật ra chứng tỏ chả hiểu biết gì. Ko thích thì cứ bơ đi mà sống, đạp đầu người khác cũng ko giúp bản thân cao lên được bao nhiêu đâu, chỉ làm người ta thêm khinh thường mà thôi!

Phim có cùng phong cách như Beautiful Mind vốn chẳng thiếu, rating vốn ko cao nhưng cũng ko quá thấp, khoảng cỡ 7-8% nhỉ? Nhưng đó phải là một phim đầu tư đúng mức và thích hợp. Còn Beautiful Mind ngay từ khi thai nghén đã gặp rất nhiều vấn đề rồi.
1. Vấn đề casting và sự ổn định của phim. Bắt đầu cast từ năm 2014 mà lần lượt bị từ chối đến sát ngày lên sóng còn 2 tháng mới cast được Jang Huyk. Còn nữ chính lúc đó còn định rút, bận đóng phim khác, tung teaser 3 cái, quay mấy ngày nữ chính mới về đoàn phim. Tình hình lộn xộn như vậy, một bộ phim làm vội vàng như vậy thì bảo sao ngay từ đầu khán giả đã nghi ngờ và ko đặt niềm tin lên tác phẩm này? Tuy nhiên, thực tế là phim làm vội nhưng ko có nghĩa là chất lượng kém; nội dung vẫn sâu sắc mà cảnh quay vẫn nghệ thuật, màu phim, góc quay hợp với kịch bản.
2. Danh tiếng và nhan sắc của 2 DV chính. Jang Huyk thì ko nói, diễn tốt, phong độ, nhưng dù sao cũng có tuổi, so với mấy ngôi sao trẻ mà nhà sản xuất nhắm tới từ đầu từ đầu như Yoo Ah In, Kim Soo Hyun, Lee Jong Suk thì khả năng hút fan chắc chắn ko bằng. Doctors tuy Kim Rae Won cũng có tuổi nhưng còn đó một Park Shin Hye trẻ trung xinh đẹp nổi tiếng là thế, chưa kể dàn cast phụ cũng toàn nam thanh nữ tú. Còn nữ chính của Beautiful Mind là một vấn đề cực lớn. Ko nói những phim theo kiểu thần tượng lãng mạn, thì chỉ xét những phim cùng phong cách như Wanted, Signal đi, nữ chính vẫn xem là xinh đẹp, dễ gây thiện cảm. Còn Park So Dam vẻ đẹp vốn đã không được lòng số đông, hợp điện ảnh hơn, mà tính cách vai diễn ban đầu lại theo kiểu trẻ trâu gây sự làm khán giả chán ghét thì sẽ có một bộ phận không nhỏ drop phim vì nữ chính. Chắc ai hợp gu như mình thì mới thích được em này. Dàn cast phụ cũng toàn gương mặt lạ với giới trẻ. Tất nhiên mỗi dòng phim có một lượng khán giả nhất định, nhưng còn có một lượng fan phong trào, kiểu phim gây cấn cũng thích coi, nhưng nam nữ chính cũng phải dễ coi, tài giỏi bla bla bla... thì xem như không trông mong được gì rồi.
3. Vấn đề đầu tư, PR: hoàn toàn bị bỏ bê, ngoài 4 cái teaser ngắn ngủn và 1 buổi họp báo ra mắt bắc buộc phải có thì những thông tin bên lề, clip hậu trường, phỏng vấn liên quan... đến phim đều rất ít. Nguyên bộ phim qua 11 tập chỉ có 1 cái OST. Camero cũng chả thấy sao nào. Thế nên một khi đầu tư bỏ ra ít thì đừng đòi hỏi kết quả thu được phải cao.
Đó là chưa kể đến những yếu tố khách quan khác như lịch chiếu, phim đối thủ cùng đề tài... Cũng chả phải đổ lỗi hay ngụy biện nhưng thực tế là Beautiful Mind gặp rất nhiều khó khăn vì những lí do khách quan và chủ quan. Tuy nhiên đây là một bộ phim có nội dung đáng xem, nhiều suy ngẫm, đội ngũ làm phim có tâm, cố gắng không bị chi phối bởi thị hiếu. Mình ghi nhận sự cố gắng của họ và giá trị của bộ phim.

Bình luận

:x  Đăng lúc 26-7-2016 01:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 26-7-2016 13:04:39 | Chỉ xem của tác giả
Hi vọng với những diễn biến trong tập phim hôm nay rating Doctors sẽ lên mốc 20% nhé.
Tập phim hôm qua cao trào nhất phút cuối, cảnh tượng diễn ra thật nhanh và cảm xúc khó tả,
Skin Ship tập hôm nay rất đáng mong chờ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 26-7-2016 13:49:22 | Chỉ xem của tác giả
Tuần này rating phim nào cũng giảm, mỗi Doctor ổn định là mừng lắm rồi...
Vẫn còn nhiều thời gian mà phim mới đi nửa chặn đường, rating đâu nói lên hết được bộ phim đâu
Chỉ cần mình thích là được rồi. Chị Đại lòng em, không cần biết thế nào vẫn đu phim đến cùng...
Chị Đại đến cuối không biết về team nào nhưng vẫn kết chị với chị bạn thân í...kkk.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách