Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tuan1993tl
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 3 ngày 18/7: The King In Love và School 2017 giảm mạnh

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 19-7-2017 12:56:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
King xem khá hay về hình ảnh và chemistry của cặp nam nữ và nam nam,nhạc phim đúng lúc nên rất hay chỉ là xem raw ko hiểu các bạn nói gì. Sao ratings giảm dữ vậy. Và không biết tính cách các nhân vật sẽ tiến triển thế nào. Chờ xem tiếp thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-7-2017 12:58:10 | Chỉ xem của tác giả
[tvN] Bride of the Water God cuối cùng cũng tăng
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-7-2017 13:21:32 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Rating do nhiều yếu tố ảnh hưởng. Và tuỳ đối tượng xem phim mà họ sẽ thấy khác nhau, vì tuổi đời và kinh nghiệm khác nhau cũng như nhu cầu/sở thích cách biệt nhau rất nhiều.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 19-7-2017 13:36:51 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 19-7-2017 01:21 PM
Rating do nhiều yếu tố ảnh hưởng. Và tuỳ đối tượng xem phim mà họ sẽ thấy khác nhau ...

Mình biết chắc là bạn ko xem phim Mặt nạ quân chủ nhưng mình lôi cổ nó vào đây chỉ để thể hiện quan điểm của mình thôi. Theo mình thì cái phim này theo phân tích của bạn thì sẽ được xếp vào loại 2
Thảm kế đến là phim chính kịch nhưng ko có cốt truyện đủ phức tạp nhiều chiều đa dạng nhân vật và tình tiết quan trọng, ko khai thác sâu và hợp lý về các nhân vật.

Nếu bạn có ghé ngang qua thread phim thì sẽ thấy các nàng ấy (và cả mình) gạch đá ko thương tiếc cái kịch bản và đội ngũ sản xuất phim. Xem phim mà thương hai đứa HoHyun kinh khủng. Nhưng có một vấn đề cực kì quan trọng là dù phim dở như hạch thì rating vẫn cao vô cùng (thật lòng mà nói thì mình rất mừng vì phim có rating cao, chứ ko thì càng khổ hai đứa nhỏ).
Mình có viết hẳn một bài thắc mắc sao cái rating phim này có cao dữ dội vậy.

Tóm lại theo mình thì thời điểm, cái thời điểm chiếu phim là vô cùng quan trọng. Có vẻ như trong thời điểm này, phim nào mà quá tập trung thiên về tình cảm thì dường như không được lòng dân Hàn lắm. Mình đang hóng Falsify (không biết viết đúng ko nữa) lên sàn để kiểm chứng suy nghĩ ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 19-7-2017 13:43:43 | Chỉ xem của tác giả
Ko ngờ cả 2 phim mới lại giảm mạnh thế luôn
MSG cuối cùng cũng kết thúc cuộc đua của mình. Mong anh Joo Won sau khi hoàn thành nghĩa vụ quân sự trở về sẽ comeback thật hoành tráng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 19-7-2017 14:42:56 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
clamptsu gửi lúc 19-7-2017 01:36 PM
Mình biết chắc là bạn ko xem phim Mặt nạ quân chủ nhưng mình lôi cổ nó vào đây ch ...

Đúng là mình ko xem Ruler, dù có Yoo Seung Ho. Mình thường xem phim vì chất lượng biên kịch và đạo diễn, rồi vì đề tài hợp gu hay mới mẻ, sau cùng mới là vì diễn viên.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-7-2017 15:04:44 | Chỉ xem của tác giả
khanhkhungvui gửi lúc 19-7-2017 09:15 AM
The King Loves hôm qua đọc bình luận khen dữ dội nên kì vọng rất cao khi xem ai dè.. Phi ...

Em mò xem thử The King in love vì Siwan mà phải nói là phim diễn biến chậm, tình tiết thiếu đặc sắc, diễn xuất của Yoona thì thật sự không tốt như lời đồn ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 19-7-2017 15:24:49 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 19-7-2017 02:42 PM
Đúng là mình ko xem Ruler, dù có Yoo Seung Ho. Mình thường xem phim vì chất lượng bi ...

legend of the blue sea chiếu trước saimdang mà bạn , chắc ý bạn nói là chief kim , saimdang thật ra cũng k đến nỗi tệ nhưng phần hiện đại của nó quá thừa thãi, diễn biến quá chậm , và cao trào thì chưa đủ kéo phim đỡ buồn ngủ hơn . Ruler mình cũng coi đến tập 7 thì drop , khởi đầu khá ấn tượng nhưng vẫn là diễn biến chậm nên chắc đây là lí do khiến cả 2 bộ phim đều chững lại vị trí 10%|

Bình luận

Tại bạn kia ý hỏi là sao kịch bản vậy mà rating ko thảm. Mình mới nói còn nhiều yếu tố khác nữa chứ ko chỉ kịch bản ảnh hưởng rating, phải xem xét toàn diện.   Đăng lúc 19-7-2017 04:39 PM
Ồ, thanks. Đúng rồi, mình nhớ nhầm.  Đăng lúc 19-7-2017 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 19-7-2017 18:34:09 | Chỉ xem của tác giả
My Sassy Girl kết thúc với con rết cao nhất rồi, chúc mừng phim
The King Loves và School khời đầu khá mà giờ giảm mạnh dữ, có lẽ kịch bản k nuốt nổi chăng
Sợ nhiều phim cùng mô típ nên đâm ra nhàm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 20-7-2017 10:45:05 | Chỉ xem của tác giả
Bride tăng lại rồi kìa...ko biết nên tiếp tục đu ko xem giải trí cho zui chứ chưa thấy có gì đặc sắc.
Chưa xem các phim mới nên k dám nói gì ngoài chúc tuần sau cả nhà rết đều tăng
thanks thớt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách