Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
14601#
Đăng lúc 25-4-2017 23:45:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim tháng 7 mới chiếu, trong khi chờ fan nhà mình xem tạm mấy vid fanmade nhoa

Cre: Soompi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14602#
Đăng lúc 26-4-2017 08:05:49 | Chỉ xem của tác giả
congchuabipbip gửi lúc 25-4-2017 11:45 PM
Phim tháng 7 mới chiếu, trong khi chờ fan nhà mình xem tạm mấy vid fanmade nhoa

Vid thứ 2 không nhầm thì mấy cảnh đầu nằm trong movie The Chronicles of Evil của chú Son Hyun Joo. Phim đó đóng chung vs Park Seo Joon mà ^^. Chú Son Hyun Joo đóng hay nhất vẫn là những vai đa tính cách, có tốt, có xấu. Nhiều đoạn chú diễn gai gai người í.

Chưa thấy bác Kim Yeong Cheol nhỉ? Won với bác nhiều duyên nợ làm cha - con, người cha có thể xấu với cả thế giới, trừ con gái mình. Không biết lần này bác ở team nào, có nhiều kết nối với nhân vật của Won?

Theo mấy cái ảnh fan chụp hôm trước chứng tỏ vai của Won cũng cần diễn xuất hành động. Mong là không có chấn thương nhưng vẫn cần thể hiện sao cho trơn tru, chân thực.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14603#
Đăng lúc 26-4-2017 09:41:09 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 24-4-2017 03:02 PM
Ấy, gì mà không thích nhưng vẫn để tự do ship ạ? Sao giống người 2 mặt mà em từng ...

Vậy ss nhầm à, cứ tưởng em ship đôi trong Princess's man cơ.
Toàn giai xinh gái đẹp, yêu còn không hết chứ ghét làm sao được.
Vụ lùm xùm giữa KiKyo shippers với Cheaki shippers, rồi giữa KiKyo shippers với các Ad nhà Kiss ss cũng có biết, cũng được Ad nhà Ki kể chuyện, gửi các đường link cho xem... chỉ thấy lạ là làm sao người ta có thể dễ dàng nói những lời nghiệt ngã về người mà mình không biết như vậy thôi, tự hỏi không hiểu đằng sau màn hình, những con người đó ngoài đời thật sẽ như thế nào ( Cheaki shipper mà có thành phần như vậy ss cũng chạy xa cả cây số).
Đợt cuối 2011, do Gã khờ với Người sói phát hành gần như cùng thời điểm nên thuyền KiBo với Cheaki tồn tại song song mà chẳng thấy ai nói xầu gì ship nhau, ai ship thuyền đấy trong hòa bình và vui vẻ Như  bản thân ss lúc đó vẫn thấy Bo Young xinh và đáng yêu, hay mình chưa thật sự là shipper nhỉ .
Anw, quan sát 2 người, tớ cảm thấy Won vs ss Song có điểm khá giống nhau: Thích cuộc sống giản dị, không phô trương - làm màu; chân thành & thẳng thắn trên mặt báo; có chút gì đó nội tâm - sâu sắc... Họ có thể làm bạn tốt của nhau, nếu không có số fan nhiệt tình + ... = phá hoại kia.

Cái này ss không đồng tình này, ss lại thấy Cheawon với bạn Kyo khác nhau, tất nhiên do ss chưa thật sự xem hết phim nào bạn ấy đóng cũng như không đọc nhiều các bài báo về Kyo nên có thể cái nhìn không đầy đủ, nhưng qua vụ Chaewon đóng Instsgram là thấy các xử lý khác hẳn nhau dù cả 2 đều bị một số thành phần dở hơi làm phiền. Vụ đó thì thấy Kyo mạnh mẽ hơn Cheawon.
Năm nay mong ss ấy tập trung vào công việc nhiều hơn chút nữa, năm ngoái khá lặng lẽ rồi. Giờ là lúc cần vai diễn có tính đột phá chứ không thể đều đều như trước. Tớ rất hi vọng người ta (producer, PD, fan...) & bản thân ss sẽ nhận ra 1 diễn viên Moon Chae Won khác thông qua "Criminal Minds".

Hy vọng dự án này Cheawon sẽ thể hiện tốt vai diễn của mình. Để được mọi người ghi nhận thì trước hết Cheawon phải làm tốt công việc của mình đã. Muốn nhảy thuyền nhưng vì anh nam chính là chậu đã có hoa rồi nên vẫn phải ngồi trên con thuyền cũ rách của mình, hoàn cảnh lắm cơ.
http://www.webtretho.com/forum/f ... 2465375/index6.html
Rảnh em đọc topic này, hôm qua ss đọc được thấy mọi người siêu thật đấy. Mình không xem phim nên đọc mà nhiều lúc còn không hiểu hết mọi người ám chỉ ai. Topic về HHJ nhưng Cheawon cũng được nhắc tới, có khen, có chê nhưng nhìn chung để được ghi nhận thì còn phải cố gắng nhiều.

Bình luận

thấy cũng đúng đấy ạ ^^  Đăng lúc 7-5-2017 04:15 AM
khoáng, yêu nghề, nhưng mà cứ hết phim cái là lặn sâu, chỉ khổ fan thôi. Số e cũng khổ toàn phải lòng mấy chị lặn siêu sâu. Ngoài ra thì điểm chung mà Umeo nói e   Đăng lúc 7-5-2017 04:15 AM
tư, tình cảm qua đó. Vs lại Kyo cũng 20 năm tuổi nghề, sóng gió gì cũng từng trải qua rồi, thị cũng nhiều. E thấy điểm chung của 2 người là tâm hồn phóng  Đăng lúc 7-5-2017 04:12 AM
thực mà c ấy bung lụa, sống ảo á, private và để hẳn bio là đừng report =)) c này quẩy cũng kinh lắm. Won đóng insta vì Won thực sự dùng acc đấy và bày tỏ tâm   Đăng lúc 7-5-2017 04:11 AM
e có thể nói rõ về vụ Insta ạ, cái acc mà Kyo vẫn public chỉ để cho fan thôi ss ạ, Kyo cũng chỉ tung ảnh lên đọc com của fan, cũng k quan tâm thị phi. Còn acc  Đăng lúc 7-5-2017 04:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14604#
Đăng lúc 26-4-2017 16:53:56 | Chỉ xem của tác giả
EunMa gửi lúc 26-4-2017 09:41 AM
Toàn giai xinh gái đẹp,  ...

ss vẫn gắn bó vs Webtretho ạ? Trong đó có thread nào bias Chae Won không để em gia nhập ? Em thấy trang này hay lấy ảnh Won để minh họa bài viết lắm, Mod Web chắc có người bias Won, ha ha. À, em còn thấy thread của Hậu duệ Mặt trời, hẳn Won bị chém trong đó không ít .

Em đã đọc hết link ss đưa, cơ bản là những người yêu mến ss HHJ. Có vẻ họ đụng chạm khá nhiều người nhưng em thấy những nhận xét của họ khá giống suy nghĩ của em chỉ là không nói ra thôi ^^. ss HHJ & Won được nhiều cho là bạn thân, nhưng cá nhân em nghĩ 2 người chỉ thân trong thời gian quay Brilliant Legacy và sau này một thời gian, còn hiện tại là câu hỏi bỏ ngỏ. Chuyện gần gũi trong chốc lát rồi xa cách là điều thường xảy ra trong cuộc sống, thành quy luật tâm lí rồi nên giờ 2 người có không còn được thân thiết như xưa em cho là không có gì nghiêm trọng để nói. Nếu họ vẫn có thể chào hỏi, lâu lâu hỏi han hay chúc mừng nhau thì đã là điều tốt đẹp rồi.

Em vẫn thấy ss Song & Won có điểm tương đồng ở lối sống đơn giản, còn chuyện mỗi người ứng xử như thế nào với thị phi thì ở khía cạnh khác. 2 người có same same tính cách dễ xích lại gần nhau. Em hi vọng có duyên sẽ là chị em tốt.

Bình luận

Cũng mong hai người nên duyên bạn bè, kiểu vô tình gặp nhau xong cười điên loạn vào mấy người đã mắc bệnh tưởng còn đi cắn lung tung  Đăng lúc 7-5-2017 04:21 AM
Mình cũng thấy như b, đương nhiên họ có đặc trưng riêng, nhưng nhìn chung là như thế, nên Kyo mới để ý Won, như kiểu thấy mình trong đấy =))  Đăng lúc 7-5-2017 04:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14605#
Đăng lúc 26-4-2017 19:14:16 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 26-4-2017 04:53 PM
ss vẫn gắn bó vs Webtretho ạ? Trong đó có thread nào bias Chae Won không để em gia nhậ ...

vì bên webtretho nó lẩu thập cẩm từ nuôi dậy con, chính trị xã hội... trên thiên văn, dưới địa lý. Theard HDMT thì như có bạn nói đó
Bên HDMT cho nguyên showbiz Hàn làm cameo phản diện, ngoài hội anh em bạn dì nam nữ chính
, nhất là các nam/nữ diễn viên có liên quan tới nữ/nam diễn viên chính trong quá khứ, và tất nhiên, cái tên MCW được gọi hồn nhiều nhất, điều đó chứng tỏ MCW là " hiểm họa" lớn nhất trong mắt các shipper đó .
Tuy nhiên, mình xin giữ quan điểm Moon Chae Won và Song Hye Kyo có nhiều điểm tương đồng. Nhìn hai nàng phảng phất nét u buồn, khi cười niềm vui chưa chạm tới đáy mắt. Đẹp nhất là khi khóc. Cách giao tiếp ở ngoài đời chừng mực, chững chạc, luôn suy xét và cân nhắc kỹ khi phát biểu
-> đọc cái này thầm nghĩ ko biết có phải Ú ko. Trong theard đó cũng có tranh luận vụ giống hay không giống, ss ít xem/đọc nên cái nhìn không thể đầy đủ bằng em.
Theard đó mọi người đánh giá cao mảng điện ảnh hơn, và họ đánh giá năng lực diễn viên cũng dựa nhiều trên mảng điện ảnh, theard đó mới chưa động chạm nhiều, chứ ở theard Tam sinh tam thế, một loạt tên tuổi fanbase khủng nhưng đóng phim dở được mang lên hết. Ở đó mọi người không có ngại va chạm hay giữ cho nam/nữ diễn viên nào nên nói theo cảm nghĩ, không giữ lại gì hết.
Ss vào đó đọc đầu óc cũng mở mang được khối điều.
Còn vụ HHJ với MCW, chỉ là khi nhắc tên bạn thân nhất HHJ không nói đến MCW đâu có nghĩa họ không phải là bạn( hay ss bỏ sót thông tin gì?), nhiều lúc thấy fan hay suy diễn quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14606#
Đăng lúc 27-4-2017 08:36:54 | Chỉ xem của tác giả
EunMa gửi lúc 26-4-2017 07:14 PM
vì bên webtretho nó lẩu thập cẩm từ nuôi dậy con, chính trị xã hội... trên thiên v ...

Không phải em đâu, là người có chung suy nghĩ thôi ạ ^^. ss không nói em cũng không biết trong đó người ta cũng bàn về phim ảnh, diễn viên Hàn Quốc, hi hi. Trước có dạo lâu lắm rồi em cũng vào Web nhưng thấy thật, giả xô bồ quá nên không vào nữa. Nhiều mẹ/chị/em trong đó hiểu biết sâu, rộng thật, theo họ học hỏi được nhiều thứ, biết được cả những chuyện "thâm cung bí sử" nữa .

À mà thuyền ss bảo rách nát ấy em thấy ko phải ko có tương lai: 2 người có ấn tượng tốt về nhau sau Nice Guy, thường nói về nhau bằng những lời có cánh; dù sau đó đóng chung với người khác - có thể thành công hơn nhưng vẫn nhắc tới "người cũ" với sự trân trọng. Em nhớ trong 1 cuộc phỏng vấn, phỏng viên hỏi cảm xúc của Ki về Nice Guy, Ki lại trả lời qua Won, đại ý Nice Guy giúp Ki hợp tác với Won, Won thế nọ, thế kia... câu trả lời khiến liên tưởng đến 1 mệnh đề Nice Guy = Moon Chae Won. Thời điểm đó, Hậu duệ Mặt trời & Good bye Mr.Black cùng đang diễn ra. Em tự hỏi, vì Ki có tình cảm với Won hay Ki đang giúp Won PR Good bye Mr.Black? Đến giờ 2 anh chị vẫn FA (cứ cho là thế); việc có hay không tình ý ám muội của cặp chính DOTS hầu như đã được giải mã (đỉnh điểm là bài phỏng vấn của ss Song); Chaeki chưa bao giờ phủ nhận tình cảm/ấn tượng về nhau (dù có thể chưa có ai hỏi ); với tính cách của Won thì chỉ có thể yêu người đã quen biết thời gian dài v.v... Nói chung, bảo là thuyền rách nát nhưng em thấy vững hơn ối thuyền khác trong list của em, em nghĩ ss và đồng đảng cứ yên tâm chèo .

Nói về diễn xuất của Won, em chỉ có thể nêu quan điểm ngắn gọn là Won chưa thể hiện hết khả năng của mình đâu. Em đồng ý với PD của Today's Love có 1 con quái vật tiềm ẩn trong diễn xuất của Won. Em thích Won thật nhưng về diễn xuất của chỉ lại khá thẳng thắn nên nhận xét điều này gần như là kết quả của sự theo dõi, chiêm nghiệm qua các fim của chị. Nếu chị í chịu khó đóng phim hơn chút nữa, nhất là movie (khoản này cứ nhìn vào ss Han Hyo Joo mà học, phim nhận liền tù tì) - nhiều phân đoạn xuất thần của Won bộc lộ ở các tác phẩm movie, được đánh giá & ghi nhận bằng giải thưởng chuyên môn hẳn hòi - thì thực sự Won còn tiến xa hơn nữa. Đến giờ em vẫn đang chờ "con quái vật" lộ diện đầy đủ, chờ Won có 1 tác phẩm bộc lộ hết khả năng, trút hết sinh lực của mình. Hi vọng không quá lâu trước khi em trở thành fan già & phải rút khỏi các fandom
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14607#
Đăng lúc 27-4-2017 10:42:34 | Chỉ xem của tác giả
Đến giờ chưa biết Won đóng vai gì, tên chi nhưng cứ cười tươi thế kia thì mọi chuyện đều ổn cả

Via DC

Bình luận

@duduyen: Sao máy ta nó vẫn hiện avatar cũ nhỉ?  Đăng lúc 28-4-2017 07:50 AM
tay gầy quá sis nhỉ? mà ss có avatar mới kìa !!  Đăng lúc 27-4-2017 11:34 AM
quả tóc giống thời Nice Guy, kiểu ăn mặc nữa. giờ bảo ảnh này được lấy từ cảnh đóng NG cũng tin luôn  Đăng lúc 27-4-2017 11:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14608#
Đăng lúc 27-4-2017 11:16:02 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 27-4-2017 08:36 AM
Không phải em đâu, là người có chung suy nghĩ thôi ạ ^^. ss không nói em cũng không ...

Thuyền lâu thì nó rách chứ ss chẳng cho SHK là mốt đe dọa cho thuyền, mối đe dọa duy nhất đến từ bản thân 2 bạn đó thôi.
Trước giờ ss luôn nói Ki khó đoán, nhưng có 1 điều xuyên suốt trong các bài phỏng vấn Ki đều nói là Ki muốn hẹn hò trong bí mật và coi đó là cách bảo vệ người yêu, nên những thứ phơi bày trên mặt báo giữa SJK và SHK ss nghĩ đó không phải là cách Ki đối xử với bạn gái mình. Còn lý do sao làm vậy thì nó tế nhị và khá động chạm, miễn nói ra thì hơn (trong link ss đưa hình như mn cũng có nói). Dù sao phải công nhận vụ PR với thả thính thì bạn Ki là bậc thầy rồi, nên shipper nào cũng có niềm tin chắc chắn vào ship của mình (nếu shipper không xem các ship khác của bạn ấy). Mình cũng bị dính thính của bạn ấy cách đây 5 năm và vì mình không xem/ muốn xem các ship khác nên mình vưỡn vui như thường , chẳng hằn học gì hết.

Ss cũng giống em, dù thích bạn CW nhưng cũng đánh giá theo từng vai diễn, mà hình như fan CW toàn vậy, ko có fan cuồng cũng khổ, khi cần chiến đấu chẳng ai nhảy ra . SS đưa em link theard kia cũng vì vậy, mọi người đánh giá công tâm, rạch rồi giữa thích và nhận xét về diễn xuất, nên diễn viên nào nhiều fan cuồng đáng chém một thì bị chém đôi

Bình luận

scandal, vs lại Kyo cũng dày dặn r, nên cũng chỉ là hâm nóng tên tuổi thôi, c ấy k bị ngợp quá ^^  Đăng lúc 7-5-2017 04:34 AM
like fan, fan c cũng yên tĩnh như c, nên cuối cùng vẫn là mong fan ở bên dài lâu. Hồi Dots hot quá, e là fan còn thấy sợ, nhưng phải chấp nhận, để c vực dậy sau  Đăng lúc 7-5-2017 04:33 AM
thì kiểu gì cũng một đống fan trẻ trâu, sẵn sàng chiến đấu c ạ. Như Song, chị ấy từng nói là buồn vì fan c cũng k chiến đấu, nhưng nghĩ lại thì like idol  Đăng lúc 7-5-2017 04:32 AM
Chính vì biết kiểu đấy của Ki nên e không ship đôi nào của ảnh, trừ Kwang Soo, nhưng anh Ki thì chắc chắn thẳng =)) Bh mà Won nhận một phim của bk Kim Eun Sook  Đăng lúc 7-5-2017 04:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14609#
Đăng lúc 27-4-2017 11:40:18 | Chỉ xem của tác giả
Wow, sis Eunma với sis Ú nói chuyện mà em chóng cả mặt
Đúng kiểu dân đen nghe 2 cao nhân đàm đạo
Cũng lạ nhờ, ko phải mỗi Won mà em chưa bao giờ thích ai đến mức để o bế kiểu cái gì cũng khen được, tốt là tốt, ko tốt vẫn cứ là ko tốt thôi mà nhỉ?

Bình luận

Ko chém biết làm nào cho thớt nó dài ra =))  Đăng lúc 28-4-2017 07:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14610#
Đăng lúc 27-4-2017 12:54:24 | Chỉ xem của tác giả
EunMa gửi lúc 26-4-2017 09:41 AM
Toàn giai xinh gái đẹp,  ...

Ồi, có phim mới thấy ss xuất hiện đôi chút.

Em cũng đã đọc hết những post bên WTT mà ss đưa link. Em nghĩ CW không có phổ biến ở Việt Nam và quốc tế lắm ss ợ, nhưng CW là một diễn viên uy tín và được yêu mến ở Hàn, khán giả Việt Nam không có biết đến nhiều để công nhận bạn ấy cho lắm. Và quả thực thì CW cũng không có một tác phẩm tạo ra làn sóng thực sự. Đợt có Người Thừa Kế, nhưng mà người ta chắc chắn sẽ nhớ tới Gi và HHJ nhiều hơn.
Mảng điện ảnh thì Won quá ít phim, 1 phim được đánh giá cao là Arrow thì cũng chả mấy ai biết ở VN, Ú mà ko nói suốt về cái phim đó thì e cũng chẳng lục Internet để xem chứ đừng nói đi coi rạp.

Em nhớ có bạn bên WTT nói Won 1 màu, chỉ khóc là đẹp, cơ mà chắc bạn ấy ứ coi Today's Love. Dù TL nội dung chả có gì để bàn, nhưng cách diễn của Won trong đó thì bao tươi sáng đáng yêu, tự nhiên nữa. Hơi tiếc là nội dung ko có điểm nhấn và khá nhàm nên ko bật lên được. Chứ 3 yếu tố Đạo diễn - bạn Gi - Chae Won mà gặp đc kịch bản tốt hơn thì đã khác.

The Mood That Day khá dễ thương, nội dung cũng ổn, nhưng khồn hiểu sao lại ko thành công về mặt thương mại. Film đó bán được nhiêu vé Ú nhỉ?

Cái Thuyền của ss không biết rách và nát đến chừng nào, nhưng lâu vậy mà chẳng có rumor gì thì e cũng không biết nó đang đi về đâu. Không thể có chuyện hẹn hò lâu vậy mà vẫn ko bị khui được.

Phim mới: Tạo hình giống Good Doctor quá. Nhá mà nàng ta quần jean ngầu lòi các kiểu như Eun Gi đầu Nice Guy thì nhìn thích hơn ấy. Em vốn ko thích tạo hình bạn ấy trong Good Doctor. Bác sĩ thì bác sĩ, đơn giản thì đơn giản nhưng không cần tối giản và hơi quê quê như thế hic...

Mong thấy Won đóng nhiều cảnh hành động trong phim này cho đổi mới, cơ mà cứ nghĩ đến mấy cảnh chạy lạch bạch trong GMB mà thấy quan ngại. Hi vọng đợt rồi đi gym các kiểu sẽ đột phá chăng. Hi vọng vậy.

duduyen: Cái nhà này, film idol mà dở còn rủ nhau bỏ chạy chứ ở đó mà bênh. Mà nói thật, thấy dở thì cứ nói dở có sao đâu nhỉ. Coi phim giải trí mà ép mình xem như vại thì còn gì vui. Nên ủng hộ mọi người, không thấy hay cứ nói thẳng vào mặt cho idol biết để còn thay đổi

Bình luận

Haha... ss biết cái thuyền Chiaki nó âm thầm và bền bỉ lắm mà. ss là ss cứ chắc chân trên thuyền GiWon của ss haha....  Đăng lúc 28-4-2017 07:51 AM
Còn e trên thuyền nè ss ơi  Đăng lúc 27-4-2017 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách