Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
14591#
Đăng lúc 16-4-2017 10:23:43 | Chỉ xem của tác giả
http://forum.kites.vn/thread/-tv ... eol-490687-1-1.html

Có nhà phim rồi nè.
Hí hí. Chắc chưa có tin nhiều, rục rịch thôi.
Đi ra đi vào tăng view, thỉnh thoảng nói nhảm nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14592#
Đăng lúc 17-4-2017 08:57:38 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay Criminal Minds khởi quay

Rất muốn xem tạo hình của Won. Điều tra viên (hay gì đại loại thế) thì không thể diện váy/đầm khi thực thi công vụ, outfit phù hợp nhất là thời trang Seo Eun Gi trước khi gặp Kang Maru. Tóc tai cũng phải gọn gàng chứ không thể xõa dài, gợn sóng như Bae Soo Jung (nhưng không mong ss sẽ cắt tóc ngắn, chỉ cần buộc gọn là ổn rồi). Nói chung, hình ảnh rực rỡ, make up sáng chói là không thể & yêu cầu với dự án này không lớn (dễ chừng thành phản cảm); cần nhất là khí chất, tác phong chuyên nghiệp, có nghề trong điều tra hình sự. Gì chứ riêng hình tượng này thì không đơn giản được. Phần nhìn, cảm quan ổn mới tạo thiện cảm ban đầu với nhân vật.

Hi vọng "ăn theo" fan anh Gi để cập nhật sớm hình ảnh, thông tin.

--

Up ảnh cũ lấy không khí trong khi chờ phim chị

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14593#
Đăng lúc 19-4-2017 00:09:53 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 9-4-2017 09:09 PM
Đương coi Do Bong Soon

Tìm dc ng cùng ship Moon2Won vui ghê /  
Mình cực kỳ thích Song Hye Kyo và Moon Chae Won, nên kiểu hồi DOts war loạn xạ, mình bị buồn theo, cũng trẻ trâu đọc war xong mua bực vào người. Nói hơi bệnh, mong hai chị nếu k anh nào rước thì về với nhau ) vì mình có lục ra dc 1 vid ChaeWon đến dự vip premiere movie của nàng Song, từ rất lâu rồi, năm 2011 khi mà ChaeWon là ngôi sao mới, thế hệ nữ diễn viên mới. CW còn nói vs báo chí là đến để ủng hộ Song Hye Kyo sunbaenim, hay đại loại là nàng Song mời đến, mình k nhớ rõ.
Hint to đùng nữa là Song nói trên tạp chí, chị ấy thích rất Moon ChaeWon, vì cô ấy mà xem Nice guy, hồi mới ra tạp chí ấy, mình đọc mà một mình mình tự thấy sướng vô cùng ))) Song nói về Won có một điều mà mình nổi da gà, là Won có vẻ đẹp rất riêng, kiểu có aura như dân Hàn hay nói, rất elegant...đây chính nguồn cơn tình cảm mình dành cho Chae Won 5 năm nay ) (like idol like fan, mắt nhìn người cũng giống nhau)
Mình đoán là Song muốn chăm sóc hoobae như những gì c ấy nhận dc từ các chị đại khác khi chập chững vào nghề. Đến giờ mình mới ngẫm ra điều này. Biết đâu đấy ngày đẹp trời, lại có ảnh 2 nàng đi chơi vs nhau, như vụ việc Choi Ji Woo kể đi xem movie vs Song, hay hôm rồi có 3 mĩ nhơn đi ăn uống với nhau.
Hồi hợp đồng CW kết thúc, mình ngày đêm cầu mong CW về vs UAA, về vs Song và Yoo Ahin. Nói đến Ahin, lại nhớ CF chung vs Won, trời ơi, đẹp đôi!!
Nhưng nàng cuối cùng cũng về với Namoo, cũng tốt, công ty chuyên quản lý diễn viên, cũng rất quan tâm đến gà của mình. Hi vọng giống như nhiều label mate khác, CW cũng nhiều dự án và chăm chỉ trong hđ diễn xuất.
Bh chỉ mong phim mới của Won thành công, năm nay tvn chưa dc drama nào nổi bật hẳn, cũng lo lo. Có chú Son Hyun Joo, mình cũng yên tâm hơn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14594#
Đăng lúc 19-4-2017 17:02:25 | Chỉ xem của tác giả
sukie gửi lúc 19-4-2017 12:09 AM
Mình cực kỳ thích Song Hye Kyo và Moon Chae Won ...

Thích cả 2 nàng đấy mà phải chứng kiến giai đoạn quân ta đánh quân mình kể cũng không dễ dàng chút nào em nhỉ. Ss cũng nhớ sau khi phim Gió đông kết thúc, được hỏi về ấn tương với nữa diễn viên hậu bối nào, SHK có trả lời là CW. Thế mà nhiều đối tượng cao hứng cứ phải vẽ ra tam giác tình yêu mới thấy hấp dẫn.
Shipper thì cũng dăm bẩy loại, ship ít ship nhiều, ship vì phim, ship cho vui... nhưng năm ngoái chứng kiến một số thành phần ship phải dùng từ " bệnh hoạn" mới miêu tả hết được ( ship Cheaki có mình " bệnh" nhất cũng không đến mức " hoạn" hehe). Nhưng trong cái rủi cũng có cái may, nhờ vụ đó bạn hiền của EunMa mới thấy đội ship Cheaki đáng yêu thế nào , đến độ có thành phần tưởng ads nhà SJK ship Cheaki, mà ko biết trước đây cũng phá thuyền mình tưng bừng nhưng đội mình chơi đẹp, nên vẫn vui vẻ cả làng.

Về phim thì dòng phim điều tra phá án đúng dòng mình thích, nhớ thời xưa xửa xừa xưa khi còn son rỗi xem đủ các phim TVB về thể loại này như : hồ sơ trinh sát, lực lượng phản ứng, bằng chứng thép, trung tìm bằng chứng giờ chẳng son mà cũng chẳng rỗi, hy vọng bộ phim này đủ hấp dẫn để mình đi đến cùng. Cũng 5,6 năm chưa xem 1 phim Hàn nào trọn bộ.
Nghe đồn em Ú bảo từ bỏ nghiệp ship, biết ẻm trước cũng chẳng thích ship mình lắm nhưng em cần thread này vui vẻ và nhộn nhịp nên em vẫn để mình được tự do ship, phải không Ú nhỉ?

Bình luận

hehe,5 năm mà thuyền vẫn còn, chứng tỏ trong 5 năm ấy bạn CW chưa tạo được thuyền nào hấp dẫn hơn thôi.  Đăng lúc 21-4-2017 05:28 PM
E thấy thuyền ChaeKi quá mạnh ấy, cũng gần 5 năm rồi, em chưa ship ai dc lâu vậy, nên rất phục các shipper :))  Đăng lúc 20-4-2017 09:42 PM
Ối, trời đẹp hay sao mà lôi được cả ssEunMa với Sukie lên thế này ;) Ship ChaeKi thì hiền mà, vậy nên người ta tưởng thuyền nó ko mạnh ấy  Đăng lúc 20-4-2017 11:02 AM
sukie : vụ dìm Cheaki diễn ra trong vui vẻ thôi, ko giống kiểu năm ngoái.  Đăng lúc 20-4-2017 09:53 AM
chắc thêm rổ fan nữ nữa =))  Đăng lúc 19-4-2017 11:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14595#
Đăng lúc 23-4-2017 17:36:52 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh này chắc là chụp vs mấy staff trong hậu trường chụp tạp chí marie claire rồi

Cre: DC

Bình luận

cơ mà nhìn hình này thấy Won ốm quá trời, nhất là phần cổ :((  Đăng lúc 23-4-2017 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14596#
Đăng lúc 24-4-2017 00:57:14 | Chỉ xem của tác giả
Gái đã xuất hiện í ì i i...

Cre: Soompi

P/s: thấy style vest + tóc dài buột của gái là em ưng rồi đó
giờ chỉ hi vọng kb hay, logic, lôi cuốn và đạo diễn thật chắc tay trong những pha hành động nữa là oki

Bình luận

đúng rồi, ss nói e nhìn lại thấy giấy GD nhiều hơn : ))  Đăng lúc 24-4-2017 10:17 PM
Mặt & tóc giống hồi Good Doctor á. Cứ tưởng quay từ tuần trc, hóa 22/4 mới bắt đầu.  Đăng lúc 24-4-2017 03:06 PM
tạo hình này của Won làm nhớ đến Eungi :3  Đăng lúc 24-4-2017 12:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14597#
Đăng lúc 24-4-2017 14:24:37 | Chỉ xem của tác giả
sukie gửi lúc 19-4-2017 12:09 AM
Mình cực kỳ thích Song Hye Kyo và Moon Chae Won ...

Xin lỗi bạn, hôm nay mới có thời gian vào Kites và trả lời bạn

Việc xảy ra war giữa fan của Won & ss Song giống như kiểu ai cũng đòi công bằng nhưng chỉ nghĩ cho mình . Cuộc chiến bàn phím nảy lửa để "tranh giành" trai đẹp hộ idol, nghĩ cứ hài sao á. Đời làm fan tớ chưa thấy thứ gì lố bịch như thế cả.

Anw, quan sát 2 người, tớ cảm thấy Won vs ss Song có điểm khá giống nhau: Thích cuộc sống giản dị, không phô trương - làm màu; chân thành & thẳng thắn trên mặt báo; có chút gì đó nội tâm - sâu sắc... Họ có thể làm bạn tốt của nhau, nếu không có số fan nhiệt tình + ... = phá hoại kia.

Hóa ra bạn thích Moon2Won à? Shipper cặp này hơi hiếm thì phải. Trước khi công khai với BoA hay thấy Joo Won nhắc tới Won trong phỏng vấn, có vẻ anh í có ấn tượng tốt về Won. Lâu lâu nghĩ tới chuyện ảnh công khai lại bùn xíu .

Năm nay mong ss ấy tập trung vào công việc nhiều hơn chút nữa, năm ngoái khá lặng lẽ rồi. Giờ là lúc cần vai diễn có tính đột phá chứ không thể đều đều như trước. Tớ rất hi vọng người ta (producer, PD, fan...) & bản thân ss sẽ nhận ra 1 diễn viên Moon Chae Won khác thông qua "Criminal Minds".

Bình luận

Trong các bạn diễn của JooWon thì mình thấy ChaeWon là nhất, vừa có sắc lại có thực lực, đặc biệt là hết lòng vì vai diễn, vì bộ phim ^^  Đăng lúc 7-5-2017 04:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14598#
Đăng lúc 24-4-2017 15:02:54 | Chỉ xem của tác giả
EunMa gửi lúc 19-4-2017 05:02 PM
Thích cả 2 nàng đấy mà phải chứng kiến giai đoạn quân ta đánh quân mình kể cũng  ...

Ấy, gì mà không thích nhưng vẫn để tự do ship ạ? Sao giống người 2 mặt mà em từng biết quá . Em nguyên vốn là 1 trong những Chaeki shipper đầu tiên mà, ss cứ lục lại thread Nice Guy sẽ thấy. Hồi mới biết Song Joong Ki, thấy ảnh đẹp trai ngợp thở là muốn gả ss Won đi rồi. Lúc đó quắn qoéo lắm nhưng 1 thời gian thì bừng tỉnh rồi tự động dừng lại, không biết từ lúc nào . Giờ em không còn là Chaeki shipper nhưng vẫn ủng hộ team đấy nhá. Sau bài phỏng vấn của ss Song, cảm giác như Chaeki shipper được hồi sinh, hăng hái trở lại, thấy cũng mừng cho các bạn . Các team dù ship thật hay ship vui vẻ nhưng nếu tôn trọng "đối thủ", cạnh tranh lành mạnh, không bôi đen, nói xấu thì tất cả đều được ủng hộ ss nhỉ?

Em giờ không team nào hết, đi ship dạo người khác thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14599#
Đăng lúc 25-4-2017 07:19:08 | Chỉ xem của tác giả

Via DC

Anh áo vàng bị che mặt là quản lý của Won. Mấy shoot hình đầu tiên thấy cast chính mặc cả cây đen. Không biết out fit sau này thế nào chứ hình sự thật ngoài đời cũng không đen toàn tập mức đó . Thích nhất là chú Son Hyun Joo, rất có kinh nghiệm trong thể loại này. Thấy chú là có cảm giác hồi hộp rồi ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14600#
Đăng lúc 25-4-2017 12:02:03 | Chỉ xem của tác giả

Tự nhiên thấy ảnh này trên sarcasm

Bình luận

hô hô =))  Đăng lúc 25-4-2017 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách