Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Kang Dong Won - 강동원

[Lấy địa chỉ]
3761#
Đăng lúc 12-5-2017 19:50:41 | Chỉ xem của tác giả
Năm 2001 của Sung Shi Won có lẽ bây giờ đã là năm 2017 của tôi
Có lẽ đã đến lúc tôi nhận ra a luôn là 1 phần xinh đẹp trong quãng thời gian thanh xuân của mình.. Khác với thần tượng idol, thần tượng 1 nghệ sĩ, tôi phải học rất nhiều, suy ngẫm rất nhiều, cố gắng để trở nên nhạy cảm hơn, nhưng đồng thời phải mạnh mẽ để chờ đợi và chịu đựng cũng không ít. Cuối cùng nhìn lại đã là một quãng thời gian thật đẹp để mơ mộng viển vông, vấp ngã rồi lại trưởng thành..
Có lẽ đã đến lúc tôi bưóc xa anh hơn 1 chút, lùi xuống 1 chút..
Tôi nhớ cảnh Shi Won ở trên tàu, và những con đường lấp loáng trước mắt, Cũng như thế, thời gian vùn vụt trôi đi, cô ấy chỉ có thể ngồi nhìn và chấp nhận nó
Cũng như tôi bây giờ vậy

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3762#
Đăng lúc 12-5-2017 20:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Dong Won ah, be happy...  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3763#
Đăng lúc 12-5-2017 21:41:45 | Chỉ xem của tác giả
giờ có thể a đã từng hát cho cô gái ấy nghe..
và giờ đã có người nghe từng lời nói của anh, thật kỹ càng, thậm chí cả những điều anh không thể nói..
chờ đợi anh về mỗi ngày mệt mỏi..
ôm lấy anh mỗi khi anh bị ốm..
nói những lời yêu thương cho anh nghe, thật gần gũi và dịu dàng..
là một điều gì đó thật ấm áp xuất hiện trước mùa đông lạnh lẽo năm nay..

Mùa thu năm trước, khi anh nói anh thấy thế giới của các cô gái cũng rất thú vị. Uh, có lẽ từ lúc đó đã có người chỉ cho anh thế giới đó..
Anh cần 1 người con gái tạo cho anh cảm hứng, có lẽ cô ấy chính là cảm hứng của anh..
Cũng giống như ss D, tui sẽ nhớ ss, ss H
Hy vọng đây sẽ là cái tên cuối cùng tui phải nhớ, và sẽ nhớ mãi mãi...

Be loved, my...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3764#
Đăng lúc 13-5-2017 00:36:23 | Chỉ xem của tác giả
các chàng trai gặp khó khăn trong việc biến từ một người anh trai sang người thương của một cô gái
còn 1 fangirl thì làm điều ngược lại, biến người thương của cô ấy sang một người anh trai trong nhà, để có thể yêu và ở bên anh ấy lâu hơn. Thậm chí yêu cả tình yêu thật sự của anh, dù..
Tôi sẽ yêu thương anh hơn, để yêu cả chị ấy
Chỉ là gia đình sẽ có thêm 1 thành viên mới

Mối quan hệ giữa tôi và anh sẽ chẳng có gì thay đổi cả. Tôi vẫn yêu thương và bảo vệ anh theo cách của mình, như anh vẫn luôn giữ lời hứa và bảo vệ fan theo cách của anh
Miễn sao không bao giờ rời bỏ nhau

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3765#
Đăng lúc 13-5-2017 10:30:42 | Chỉ xem của tác giả
Nhân dịp con đười ươi dở hơi xổng chuồng kia gây ra nỗi khó chịu cho toàn nhân loại xong cắp mông chạy sang Thái quẩy, tui xin phép được dìm chết cha nhà anh đi -_- mai mốt anh có thêm người thương kẻ quý nữa tôi cũng mặc xác nhà anh, lỗi tại anh thì anh phải chịu thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3766#
Đăng lúc 13-5-2017 23:45:36 | Chỉ xem của tác giả
Huhuu a ơi có thật a đang ở Đà Nẵng không??? Có thật là a đang ăn hải sản không? Huhuu a ơi a ra Hà Nội điiiiii
Mà không được, trong cơn thất tình tôi vừa làm quả đầu xù mì như mấy thím năm 70 xong
Huhuu  a  ơi ông trời hãy rủ lòng thương con 1 lần thôi

Bình luận

A có cần đến vào lúc này k hả :(( huhuu già đi vì giai, mà giai này có ăn đc đâu, lỗ vốn quá :((  Đăng lúc 15-5-2017 08:07 AM
Anh dày vò con tim tôi quá :(( gặp a ngoài đời thật chắc tôi giết a mất :(( đã từng định cai a, yêu a theo cách khác. Thế mà a vừa đến là tôi đã phát điên lên :((   Đăng lúc 15-5-2017 08:06 AM
trời ơi đúng là anh rồi :((. Đã xem trên KDW fanpage rồi huhu.  Đăng lúc 15-5-2017 05:24 AM
A rời thái từ lâu rồi nàng.. chỉ có ông sise cứ đăng ảnh lừa tình thôi :))  Đăng lúc 14-5-2017 10:28 AM
ta tưởng anh đang du lịch ở Thái huhu  Đăng lúc 14-5-2017 08:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3767#
Đăng lúc 15-5-2017 09:00:33 | Chỉ xem của tác giả
Huhu, tui tính là từ nay tui sẽ bớt thương anh một chút, để nhỡ có tin động trời nào thì tui sẽ bớt đau hơn. Mà anh vừa quăng cho tui mấy quả bom vào ngày 12/5 thì ngay 13/5 anh lại bất thình lình xuất hiện ở VN. Anh có bik là những ngày vừa rồi đầu óc tui chỉ suy nghĩ về anh hơm . Đau hơn nữa là tui tính đi du lịch ĐN đúng ngày đấy nhưng nhiều lý do mà tui đã cancel. Huhu. Có phải đi du lịch là được gặp anh rồi không . Theo như lời của chính chủ thì cái miệng chúm cha chúm chím iu lắm, muốn cắn cho phát luôn .

Bình luận

Haizz giờ tốt nhất là k nên có tin gì. Có thể a cưới rồi nhưng a giữ im lặng cũng đc  Đăng lúc 17-5-2017 06:02 AM
chẳng may k thật hay a phủ nhận cũng ok. Tui đợi tin đám cưới cơ :P  Đăng lúc 16-5-2017 11:13 PM
Tui sắp vi vu tới ĐN, hơi tiếc một tẹo cơ mà, mấy cái ảnh dispatch tung nhìn tay a cảm thấy vừa cute vừa bấn loạn, như từ phim ra á. Là thât thì vui mà k thật ...   Đăng lúc 16-5-2017 11:09 PM
Bạn bè anh thì nhiều mà, nhìn kiểu chị này thì chắc chắn ko phải người yêu rồi. Ta lo là lo cô tóc đen thôi :((  Đăng lúc 15-5-2017 04:28 PM
Vì ad đăng nên ta mới dám đăng đó nàng :). Cũng thương anh nhưng ai bảo a làm fan khát tin :P.  Đăng lúc 15-5-2017 04:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3768#
Đăng lúc 15-5-2017 09:42:38 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tui biết viết gì đây..
Thật sự bây giờ thông tin quá loạn, không biết đâu đúng sai. Tui cũng nghĩ quá nhiều về Dispatch đến nỗi giờ không biết đâu với đâu mà lần. Nhảy qua fan club ở Hàn và Nhật đều chẳng thu được 1 điều gì thực sự đáng tin cậy
Còn ông kia, ông kia chắc chắn đang làm tour du lịch 2 tuần k liên lạc gì với thế giới bên ngoài -_- cho nên anh có biết gì đến quả bom vừa mới được khai không hả..Hay là anh về anh cho nó nổ chính thức luôn?

Nhưng nếu lần này không là thật, thì lần sau cũng sẽ đến, phải không anh?

Mỗi khi đau lòng nghĩ đến việc ai đó mang tuổi thanh xuân của tôi đi mất...
Lại nhớ đến tuổi trẻ của anh cũng đã ở bên cạnh tôi rồi..

Sẽ là tuổi già của nhau, theo cách khác, anh nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3769#
Đăng lúc 15-5-2017 10:12:24 | Chỉ xem của tác giả
Haha tí nữa rỗi ta sửa lại up cái ảnh vắt chân đi ăn nhậu của người thương . Ôi bạn ta bảo quán này là quán HS ở ĐN . Quán này ko ngon lắm nhưng lại gần bờ biển thoáng mát. Hôm ấy mà ở ĐN là phi ra check ngay rồi đó huhu. Thế mà ta cứ tưởng bạn đó trêu thôi . Đau thương, khóc lóc vật vã từ hôm qua đến giờ vì tiếc (. Thế năm ngoái anh đi chỗ nào hả nàng. Nghe bảo a đến VN thăm người bạn ). Thế là vẫn có thể có cơ hội ổng lại qua VN lần nữa rồi . Hôm sau mà đến ĐN nhắn em một lời nha Won. Em đưa a tới quán khác ngon hơn )))

Bình luận

Giờ chắc a rời khỏi VN, sang nước khác rồi nàng ạ :(  Đăng lúc 15-5-2017 04:29 PM
HN bây giờ đang mưa to rồi, a k nên ra HN..  Đăng lúc 15-5-2017 11:47 AM
uh thôi cho anh đi chơi rồi anh về mà giải quyết cái đống bầy hầy của nhà anh.. giờ ta với nàng đâu có đau đầu bằng fan Nhật đâu, haizz khổ họ nhất..  Đăng lúc 15-5-2017 11:26 AM
của ta cũng đủ làm ta cảm thấy không cô đơn. Nhưng lần này, nếu đúng đây là những gì anh làm, thì anh khiến ta cô đơn quá.. Vậy nên ta mới k dám tin  Đăng lúc 15-5-2017 11:22 AM
Fan ích kỉ đó nàng. Nói thật ta cũng đâu còn trẻ, nhưng ta vẫn ích kỉ đây nàng nè :P. Mấy ngày cuối tuần suy nghĩ các kiểu mới thông suốt hơn chút rồi đó  Đăng lúc 15-5-2017 11:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3770#
Đăng lúc 15-5-2017 17:32:18 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi ko vào dc nên ko còn nhanh nhạy với tin tức, cho nên cái rumour anh có người iu và tin anh đến VN sau khi nhà nhà người người đều biết thì  tui mới biết, và biết cả 2 tin đó cùng lúc nên thiệt là double shock dành 2 ngày cuối tuần suy ngẫm mới lết vô nhà phát biểu

Cảm giác khi thấy anh khoác vai một người con gái làm tui giật cả mình, một chút xíu hụt hẫng, nhưng sau đó là cảm giác xốn xang và thầm mừng vui. Ko dám vui hẳn vì chưa biết thực hư nhưng thầm mong anh đã có người để che chở và để được che chở. Gần đây quá nhiều sóng gió, tui biết gia đình ko đủ để làm chỗ dựa cho anh, anh cần một góc nhỏ hơn nhưng riêng tư và bình yên hơn. Cũng rất tốt nếu như chỗ dựa đó là từ một người bạn tri kỷ , tui luôn nói rằng luôn ủng hộ sự chọn lựa của anh nhưng thật tâm tui luôn mong sự lựa chọn đó là một cô gái. Như với một người bạn, một người anh vậy, chỉ mong anh có một hạnh phúc riêng bình dị như bao người, có nơi chốn để đi về, có một người hiểu anh, cần anh, yêu anh.

Sauk hi đón nhận tin đó thì cái tin anh đến VN bớt hoảng hồn hơn, tui từng dở hơi đến nỗi có thời gian toàn tưởng tượng nếu một ngày thấy anh lững thững đi dạo ở VN trong bộ dạng bán vé số ( và ko bị ai phát hiện) thì tui sẽ bám theo anh, tiếp cận anh như nào để anh ko hoảng sợ chạy mất Tưởng già rồi ko còn mơ mộng viễn vông vậy nữa, nhưng đọc cái tin lại nghĩ vẩn vơ nếu một ngày đang ăn ốc dòm qua thấy thằng cha còm cõi bàn bên thì ra là anh mình thì tui sẽ phản ứng sao ta Vui vì anh được nhận ra nhưng không bị nhận diện bởi quá nhiều người, thông tin ít ỏi vậy chứng tỏ anh đã có thời gian thoải mái ăn món ăn của đất nước tui, đi lại trên đất nước của tui mà không bị dòm ngó quá nhiều.

tuy không phải là thanh xuân của tui, nhưng anh đã luôn ảnh hưởng đến tui theo một cách rất bền bỉ, thầm lặng và dịu dàng, tui không là gì trên con đường của anh nhưng con đường tui đang đi hôm nay, chắc chắn có anh trên một khúc quanh đó Dong Dong .
Luôn thương anh, góc nhỏ bình yên của tui

Bình luận

liên tưởng đến "người đó" thật của anh, tưởng tượng đã thấy thích thú lắm rồi, btw cái ảnh dispatch tung lên nhìn a chạm vào cô gái đó thấy cute lắm lắ...   Đăng lúc 16-5-2017 11:06 PM
tiec là a đến ĐN muộn hơn chút biết đâu e đc gặp a thì sao, ahuhu, klq cơ mà có ai đang xem lại 1% anything không ạ, Hanoicab đang chiếu lại, đáng yêu lắm, lạ...  Đăng lúc 16-5-2017 11:04 PM
thường, hẹn hò yêu đương là lẽ tự nhiên thôi, tin a đến Việt Nam rạo rực hơn cơ mà thấy vui vui nữa, thấy a gần hơn rồi, ah :*))  Đăng lúc 16-5-2017 10:58 PM
Lâu rồi mới thấy ss nhoi lên, ahihi, vào nhà thấy có 2 tin lớn mà e tự nhiên lại cảm thấy khá bình yên, có vẻ mọi chuyện của anh đều đang diễn ra rất bình thư...   Đăng lúc 16-5-2017 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách